unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili katika muktasari wa habari jioni hii ya leo mswada wa nyongeza ya malipo ya jobsika wakaribishwa ila kiwango cha nyongeza cha kosolewa na wadau uchunguzi umeanza kwa kilichosababisha ajali ya helikopta ya jeshi wakati katika visiwa vya wit sundey jimboni queensland na wiki ya watu waliopotea imeanza kwa juhudi za kutoa uelewa wa watu ambao wamepotea kwa muda mrefu pamoja na misaadaa inazotolewa kwa wale ambao wameachwa nyuma hususan wanafamilia na wengine barani afrika muungano wa azimio nchini kenya sasa wakubali mazungumzo na serikali ya kenya kwanza na pande zinazozana sudan za daiwa hazina nguvu ya kumudu vita na rais wa burundi afanya ziara nchini china kwa mara ya kwanza tangu kuteuliwa kuwa rais skdha kiswahili ya akiwa na migodo migerano na apani kamili ya habari kutoka studio zetu za ss tukianzia hapa nchini ambapo mswada wa kunyongeza ya malipo ya jabsia unatarajiwa kuwasilishwa bungeni vikao vitakapoanza tena kesho jumatatu th31 julai waziri wa huduma za jamii emanda rihoth ametangaza tayari kuwa mafao hayo ya kutokuwa na ajira yataongezwa kwa dola 4 kila wiki mbili kuanzia septemba ila kwa mageuzi hayo kutokea mswada wa leba lazima upitishwe katika wiki mbili zijazo za vikao kassandra goldi kutoka baraza la huduma za jamii za australia amesema kwamba makundi ya ustawi yamesikitishwa kwa kiwango cha nyongeza kwa sababu ni chini sana ya kilichopendekezwa na kamati ya ushauri ya ujumuishi wa kiuchumi ya serikali huyu hapa na maelezo zaidi anasema we'll will... kila dola inakaribishwa ila hii haitatufikisha tunakotaka kuwa jobsika bado itakuwa malipo ya umaskini licha ya nyongeza itakayokuja septemba bigoldi alisema na uchunguzi umeanza kwa kilichosababisha ajali ya helikopta ya jeshi katika visiwo vya wt sandey jimboni quensland timu ya wachunguzi wa ajali hiyo imewasili jimboni queensland kuanza uchunguzi wakati vikosi vya kutafuta na kuokoa vinaendelea kupekua eneo hilo kwa mabaki ya helikopta hiyo pamoja na waliokuwa ndani yake helikopta hiyo aina ya mrh mrhtni tian iliyohusika katika ajali imejipa sifa ya kutotegemewa katika miaka hivi karibuni ambako imekumbwa na matatizo ya kiufundi ambayo yamelazimisha helikopta kadhaa kutotumiwa nchini australia ila kiongozi wa jeshi la australia simon eneralst amesema kwamba hata akishawishi matokeo ya timu ya uchunguzi kwa sababu anasema lengo ni kuelewa kilichotokea na kwa nini kilitokea uvumi kati ya sasa na wao kufanya kazi yao hautasaidia sitazotoa maoni yoyote na ninaomba wengine pia wazingetie familia marubani wengine waliohusika na tuache timu hiyo ifanye kazi yake luteni jenerali greg bilton amesema pia kwamba helikopta za zatya sasa hazitatumiwa tena matokeo ya uchunguzi yakisubiriwa na katika taarifa zingine wiki ya watu waliopotea imeanza kwa juhudi za kutoa uelewa kwa watu ambao wamepotea kwa muda mrefu na kumulika kiwewe ambacho wapendwa wao wanaoacha nyuma hupitia hisia za matumaini kutoweza kufanya chochote ambacho wapendwa huhisi huzingatiwa kuwa moja ya aina mbaya ya viwewe na dhidi ya wanayopitia wakati kuna huduma chache sana za misaada kufunika pengo hilo shirika la the mist foundation limezindua darasa la bure mtandaoni kusaidia jeshi la polisi wafanyakazi wa jamii pamoja na familia y kukabiliana na huzuni dri sara wland ni profesa mshiriki katika chuo cha new england ameunda na kusimamia darasa hilo huyu hapa akifunga kuhusu yale ambayo watafanya katika darasa hilo anasema no changamoto ya mtu so anapopotea ni kwamba hakuna uwezekano wa kuweza kuketi wala United kujifunza chote na kukubali kwamba kupotea ama kupoteza mtu kimetokea na ukupotea huko kunakua bila shaka kunazua hali yasintofahamu pamoja na kutokuwa na uhakika na inafanya hali iwe ni ndefu sana na wakati huo kuwa mrefu sana takriban waustralia wa elfuhmsao huripotiwa kwamba wamepotea kila mwaka na takwimu hiyo pia kwa mradhiilikuwa ni mwaka jana pekee ilikuwa ni watu l walioripotiwa kupotea na takwimu ya kila mwaka ni kwamba imeongezeka kwa asilimia tangu mwaka elfubili na ishirini kutoka patoliki moja kwa moja hadi barani afrika ambapo kumekuwa na maoni ya mchanganyiko miongoni mwa wasudan kuhusiana na hatma ya mapigano yanayoendelea kati ya wa majenerali wawili waliowahamassiana huku baadhi yao wakiwa na matumaini huenda mapigano yakamalizika na wengine wakiwa na ma, wamepoteza matumaini ya kurejea kwa amani katika taifa hilo la afrika wakizungumza na sauti ya marekani baadhi ya wasudan wameelezea imani yao kuwa juhudi za usuluhishi zinazofanywa na jumuiya ya kimataifa zinaweza kuzu, kuzaa matunda mkurugenzi wa sera za uchumi wa afrika katika umoja wa mataifa adam el hiraika amesema anaimani kuwa vita hivyo vilivyozuka aprili kui na tano vitamalizika kwa vile jeshi na vikosi vya dharura vya resefa vina uwezo wa kumudu kuendelea na mapigano kwa muda mrefu tokpotulekee moja kwa moja d nchini kenya ambapo katika taarifa ambayo metolewa ni kwamba azimio sasa wamekubali mazungumzo na serikali ikiwa ni taarifa ambayo ilitolewa katika masa machache yaliyopita katika nukuu ya taarifa iliyotolewa ni kwamba sisi kama uongozi wa kenya kwanza na azimio la umoja wa kenya baada ya kushauriana kwa kina tunakubaliana kubuni jopo la watu kumi kuendesha mazungumzo ya kusuluhisha tofauti kati yetu kwa amani na kwa manufaa ya watu wetu taarifa hiyo ilisema mwisho wanuku kamati hiyo ya maridhiano itajumuisha watu wanne kutoka nje ya bunge wawili kutoka kila mrengo kiongozi wa wengi na wachache na wabunge wane wawili kutoka kila upande mwanashungwa ambaye ni kiongozi wa wengi pamoja na wandae ambaye ni kiongozi wachache walieleza kuwa kamati hiyo itajadili maswala matano ambayo ni uteuzi wa makamishna wapya wa timu ya, uch- ya huru ya uchaguzi ya mipaka iebc utekelezaji wa sheria ya usawa wa kijinsia na kuwekwa kwa sheria ya hazina ya ustawi ya wamaneo bunge ncdf katika katiba aidha kamati hiyo itajadili suala la kubauniwa kwa afisi ya kiongozi rasmi wa upinzani na kutia ktika katiba ya sasa afisi ya mkuu wa mawaziri kutoka patuleke moja kwa moja katika taarif taifa la burundi ambapo rais wa burundi evarist ndaishimie hi jumaa amewasili kwenye mji mkuu wa jimbo la ichan wa chengdu kusini magharibi mwa china ili kuhudhuria hafla ya ufunguzi wa michezo ya 31 ya shirikisho la michezo ya vyuo vikuu vya kimataifa fisu pamoja na kutembelea china hiyo ni ziara ya kwanza ya bwana nchini china baada tangu uh, poshiika madaraka juni mwaka ebih msafara wake unashirikiana waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa maendeleo waziri wa, wa mazingira kilimo na mifugo pamoja na maafisa wengine wa serikali mara kwa mara rais huyo amekuwa akisema kuwa burundi inaichukulia china kama rafiki na mfano mzuri akielezea kuwa nchi yake ingependa kuendelea kuimarisha urafiki na ushirikiano wa taifa hilo ila, ili kupata maendeleo kup, pamoja waendelea kusikia idhaa kiswahili ya spe ukiwa na migodi migerano tulekee moja kwa moja katika masuala ya michezo tukianzia hapo katika mchezo wa soka ambapo timu ya moroko timu ya moroko ambayo ni moja ya timu tano za bara la afrika imeiga mfano wa nigeria ambao waliwacharaza australia kwa magoli matatu kwa mbili usiku wa alhamis na sasa moroco imebuka mshindi katika mechi yake kwa goli moja kwa sufuri dhidi ya korea kusini jijini ad ambapo iptsimride alifunga goli lake katika dakika ya sita na wakaendelea kushikilia nafasi hiyo kaadi italivofika tamati ya mechi hiyo kuonyesha kwamba sasa wana alama tatu moroco na, na baada ya kuchapwa magoli sita na ujerumani kumanisha kwamba sasa iwapo watapata ushindi po tapata ushindi dhidi ya timu ya colombia basi wenda moroko wakajipa nafasi ya kuendelea mbele hii ikija baada ya kolombia kwa charaa wajerumani magoli mawili kwa moja kwa maana hiyo sasa inamaana kwamba olombia ina alama sita ujerumani ina alama tatu moroko alama tatu so, uh, korea kusini sufuri hii sasa ina maana kwamba iwapo wajerumani watashindwa na korea kusini na moroko itoke sare ya kufungana wala sare yoyote tu na colombia basi itakuwa ni moroko na colombia ndio watapiga tua mbele iwapo moroko watashinda kolombia basi watafuzu vile vile lakini wajerumani wakishinda basi inakuwa ni kwaheri kwa, kwa moroko katika kombe la dunia katika mechi yingine ilichezwa mapema hii leo ilikuwa ni kati ya wenyeji new zealand dhidi ya norway na ambapo sasa new zealand wako hatarini wanapoingia katika mchezo wao dhidi ya timu sasa ya norway watakapo shiriki katika mechi ambapo mshindi ndio ataji katia tiketi ya kuendelea mbele wakati atakayepigwa basi ndio itakuwa ndio hivo ni kuondoka waswizi wana alama tano wakati norway na new zealand wote wana alama nne na philipines ama wahilipino wana alama tatu apota shinda basi inopia, na pia wanaweza kaweza kuweka nafasi au bora uelkea mbelkatika mechi oitakuwa ni kesho mechi ingine mbaicheza apo jana likuwa ni kati ya ufaransa dhidi yabrazil wafaransa wakiibuka washindi wa magoli mawili kwa moja na kujipa nafasi bora katika kundi lao ambapo wana alamawanaalama vilevile wakatiwaa aachammechi ya mishotakuwa ni moja ya kukata na shoka na kuweza kuamua atakaepiga hatua ya kwenda mbele mechi mbao itakuwa ni kesho itakuwa ni kati ya canada dhidi ya australia vilevile vile itakuwa ni kati ya Republic of ian na nigeria zote mechi zitapigwa mida yasaa mbili usiku moja ambapo sasa mshindi atakuwa ni nafasi ya kwa kipigwa alewana aama nne katika kundi hilo wakati naa na alama tatu na jamhuri ya ireland ina sufuri katika mechi hizozote ambazo mecheza hambil nakupoteza mbili, na mbili vileile powatatoka sare ya kufungana nailnieri watapiga hatua matokeo ya mechi man mheoe uwa ifuatavyo timu ya titans ilipata ushindi dhidi ya yacwbyalamaish mb kwa kuatau wakatib wakiwacharaza li kwa alama moja tu ishiriatatu kwa vile mbili na vilevileen wakiwacharaza csha ishirianane kwa sufuri naa wakiliwa naiian kwa kumi na nane katikaafl katika mchezo wa afl, AFL tutazamia liojiri hii leo ni kwamba timu ya yaw waliwacharaza northmelbour 72 kwa 67 wakati hothn wakacharazwa na st kilda22 w93 na richmond wakicharazwa na melbourne 98 kwa mana tukitazama katika masoko yaliyojiri kwa sasa ni sawa hivi dola moja ya marekani dola moja ya australia ina thamani ya senti 6s za marekani na dola moja ya australia ina thamani ya faranga 88 za burundi na doa thamai ya farana 2abl za congo ina thamani ya faranga 1 za, za rwanda nadoa tamaa shilingi 2 za uganda aoa ama a shin94 na tatu za kenya akati moja wa shula, ina thamani ya shilingi 1683 na s- senti 15 na tukitazama katika utabiri wa hali ya hewa katika jiji la adl neziyoto pale ni 1302 wakati brisban ni 173 camra zikiwa ni 105 dawin 2408 obart ni saba n7 peth 137 vilevile melbon 124 na sin nyuwzi joto pali ni 16.3 kufikapona misho a tarifa ya bana matomaandalia bakirinasi kwa makala mingine bana kuja kutoka studio zetu za sbs radio tenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook