unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs hu hapa ni muktasari wa habari katika taarifa za habari za hivi sasa kiongozi wa umoja wa mataifa asema enzi ya kuchemka kwa dunia imeanza serikali ya albanizi kuwasilisha tena mswada wayo wa nyumba wenye thamani ya dola bilioni kumi bungeni wiki ijayo na mahakama ya rufaa ya kenya yasitisha amri ya kutotumika kwa sheria mpya ya fedha nchini kenya na katika taarifa za michezo matilda wa australia wapata kiboko chao katika kombe la dunia la fifa mjini brisbane hii hapa taarifa kamili ya habari serikali ya shirikisho imetangaza itawasilisha tena mswada wayo muhimu wa nyumba vikao vya bungi vitakapoanza tena kutoka likizo yake ya majira ya baridi wiki ijayo jumatatu31 julai mswada huo wenye thamani ya dola bilioni 1 kwa jina la housing australia future fund umekwama ndani ya seneti tangu machi chama cha greens na chama cha mseto vikikataa kuunga mkono alipozungumza mswada huo waziri mkuu anton albanizi alisema kwamba madai ya chama cha greens kwa kusitisha kwa uongezeko ya kodi ya nyumba haiwezekani kwa sababu hiyo ni jukumu ya serikali ya jimbo naibo kiongozi wa chama cha kwa upande wake susan lee amesema kwamba mswada huo wa nyumba haujapitishwa ndani ya seneti kwa sababu ni mswada mbaya waziri wa masuala ya kigeni wa australia stliaeg amesema usalama na ushirikiano katika kanda ya pacific itakuwa juu katika ajenda pamoja na mazingira katika mazungumzo ya osmi waziri wa masuala ya kigeni wa marekani pamoja na waziri wa ulinzi walikutana na washirikiwa wa australia kabla ya kufanya mkutano na waziri mkuu ijumaa snt ang ameeleza shirika la habari la abc kuwa marekani ina mahusiano ya kina katika kanda hili mwanasayansi wamesema kwamba julai inaelekea kuwa mwezi wenye joto zaidi katika rekodi za dunia shirika la utabiri wa hali ya hewa la umoja wa mataifa la huduma ya mabadiliko ya hewa ya muungano wa ulaya ya copernicus imesema kuwa kuna uwezekano mkubwa mwezi huu utavunja rekodi za joto alipozungumzia hoja hiyo katibu mkuu wa umoja wa mataifa antoni guteresh alisema deta iliyotolewa na mashirika yako sambamba na utabiri wa mabadiliko ya hali ya hewa na madhara kwa watu yatakuwa mabaya mahakama ya rufaa nchini kenya imebatilisha amri iliyotolewa mwezi uliopita ya kusimamishwa kwa muda wa utekelezaji wa sheria mpya ya fedha ya mwaka 23 baada ya waziri wa fedha fedhaprofe ndungu kusema kwamba serikali inapoteza nusu bilioni kila siku kutokana na hatua hiyo kwa mjibu wa gazeti la Nation, la jumaa jopo la majaji watatu wa, wa rufaa limeondoa amri hiyo iliyowekwa juni 3 wakati rufaa iliyowasilishwa na waziri nu ikisubiriwa awali waziri nu alikuwa amekupitia kwa mwanasheria mkuu wa kenya justin muturi aliwasilisha rufaa mahakamani akisema kwamba serikali huenda ikapoteza takriban shilingi bilioni 21 ndani ya mwaka huu wa kifedha iwapo sheria hiyo itasitishwa na rais wa burundi endashimie hi jumaa amewasili kwenye mji mkuu wa jimbo la Sichuan, wa kusini magharibi mwa china ili kuhudhuria hafla ya ufunguzi wa michezo ya1 ya, ya shirikisho la michezo ya vyuo vikuu vya kimataifa kwa fisu pamoja na kutembelea china hiyo ni ziara ya kwanza rais ya rais nchini china tangu aliposhika madaraka juni 22 msafara wake unashirikisha waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa maendeleo waziri wa mazingira kilimo na mifugo pamoja na maafisa wengine wa serikali mara kwa mara rais huyo amekuwa akisema kuwa burundi inachukulia china kama rafiki na mfano mzuri akielezea kuwa nchi yake ingependa kuendelea kuimarisha urafiki na ushirikiano na taifa hilo ili kupata maendeleo ya pamoja katika taarifa za michezo timu ya taifa ya mpira wa miguu ya australia matildas wamepata kichapo katika dimba la brisbane katika uwanja wa sanco ambako walikutana na vijana wa kike kutoka nigeria katika mechi ambapo australia itatangulia kufunga goli la kwanza lakini kwa bahati mbaya hali ikawa ngumu kwa upande wa matildas baada ya wnijeria kusawazisha na hata kufunga goli la pili na la tatu katika dakika ambazo zilikuwa ni za lala salama licha ya australia kuweza kurejesha goli moja na kutoa matumaini kwa maelfu ya waliokuwa ndani ya uwanja huo wakishabikia timu ya taifa hatimaye mechi yoliisha kwa magoli matatu kwa mbili kwa upande wa nigeria sasa australia inahitaraji kupata ushindi dhidi ya canada kwa ajili ya kuweza kuwa na matumaini ya kuendelea mbele katika hatua za robo fainali ntukigeezia macho katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa katika miji mikuu ya taifa ambako jijininizoto pale ni 1 wakati mjini Brisbane ni bani kus i 11121 wakatii2 na jijinidnizoto pale ni 5 ua kufikia pona misho ya taarifa habari ambazo tumeandalia kutoka studio zetu za sbs ez kapata makala na mengine mengi zaidi kwenye tovuti yetu anani ambao ni sbscomau mkwajuu swahilipenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye fcebo