waendele kusikia ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migerano tukilekia moja kwa moja katika makala maalum ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za nairobi ambako mwandishi wetu jesen nyakuna atusubiri kwa hamu na gamu ungana naye afrika kusini sahara inakabiliwa na moja ya mazingira yenye changamoto kubwa ya kiuchumi kwa miaka yenye ahuweni ya, ya polepole kutokana na janga la lacd19 kupanda kwa bei ya chakula na nishati na viwango vya juu vya madeni moja yapo ya masuala ya dharura yanayoikabili kanda hii ni haja ya kukabiliana na viwango vya juu vya mfumuko wa bei ambavyo vinaathiri mapato na usalama wa chakula bei ya vyakula muhimu kama vile mahindi nangano zimeongezeka tangu mwaka 29 na kuchangia mfumuko wa bei katika mataifa yenye uchumi dhaifu bei za juu za nishati duniani na dola yenye nguvu pia zimeingia kwenye mfumuko wa bei kwa njia isiyo ya moja kwa moja kupitia usafirishaji wa bidhaa zinazoweza kuuzwa kama bidhaa za nyumbani james shikwati ambaye ni mwanauchumi nchini kenya anasema kile kinachoshuhudiwa kwa sasa nchini kenya ni picha mwafaka ya athari za kupanda kwa gharama ya maisha kwanza uh, wananchi wamepata hiyo ama kutokana na uchumi kuwa katika hali mbaya na wengi kabisa ha, hawakubaliani na sera ya serikali ambayo ilipitishwa hivi karibuni kwa sasa hivi nadhani iko kwenye mahakama kuu uh, kwa, kwa hivyo wa, wananchi wako kwenye ile hali ya kutaka kuonyesha serikali mambo hai, hai, hayapo vema ama hayako sawasawa na hawa ni wale vijana ambao wa, wa, wana hasira kubwa kabisa na tuisahau kwamba rais pia alipokuwa anapiga kampeni aliweka hao vijana katika eh, you know, frontline kuonyesha kwamba e akipata kiti au ndio watakuwa wjamaa ambao watakuwa wanaendesha serikali kwahivyo hasira ni iko pale kutokana na kampeni za kisiasa na hali ya kiuchumi Daka alafu pili sasa kuna eh, wanasiasa ambao tunasema wa upinzani pia ambao wana yao ambao pia uh, hawajakubaliana nayo a um, hawajafurahisha nayo asa kwa maoni yangu wanasiasa hao, wa upinzani wa, hao wanatembelea wa juu ya wimbi la hasira za wananchi eh, si heti si kwamba hao ndio wanasukuma hasira hapana hasira hiyo imetokana na zile promises eh, wale wenzetu wenye wako serikali walifanya na wameshindwa kutimiza na pia hali mbaya ya kiuchumi e, maoni yangu ni kwamba ni kama serikali wameshindwa kuelewa kwamba tatizo sio wanasiasa wa upinzani tatizo ni hii hali mbaya ya kiuchumi hasira zinaweza zikapakaa kokote na sudhani serikali itakuwa na uwezo wa kuweza kujadiliana ku, ku, na wananchi ambao wana hasira kwa hivyo Uh, wa, wa, upinzani wamepatiana ile hali ya uwezekano wa serikali kuweza kusema okay basi tumewasikiza basi tuongee lakini kumbuke kwamba asia si ya waupinzani asira ni ya wananchi watu kuminasit wameuawa jimboni dafuru nchini sudan baada ya kushambuliwa na roketi iliyolenga makazi yao wakati huo mapigano yakiendelea kati ya jeshi na wanamgambo wa muungano wa mawakili umesema shambulio hilo limetokea wakati wa makabiliano kati ya wanajeshi na wanamgambo wa rsf katika mji mkuu wa jimbo hilo nyala mbali na mauaji hayo watu wameendelea kuyakimbia makazi yao wakati huo maelfu wakikimbilia katika nchi jirani ya chad kutokana na vita hivi ambavyo vimesababisha vifo vya watu alfutatu kwa mujibu wa takwimu za umoja wa mataifa mapigano yanayoendelea yamekuwa yakilenga zaidi katika mji wa alganaina ambako umoja wa mataifa umeripoti mauaji makubwa ya raia pamoja na visa vingine vya ukiukwaji wa haki za binadamu mauaji haya yanakuja siku chache tu baada ya kiongozi wa mashtaka kwenye mahakama ya kimataifa ya icc karim khan kutangaza kuwa ofisi yake inachunguza ripoti ya kutokea kwa uhalifu wa kivita katika jimbo la dafur baada ya miili ya watu 87 kutoka kabila la masalit kukutwa katika kaburi la pamoja gavana wa mandera kaskazini mashariki mwa kenya mohamed adan khalif amefichua kuwa asilimia s ya kaunti hiyo iko chini ya udhibiti wa wapiganaji wa al-shabab mohamed amesema uwepo wa wapiganaji hao kumeathiri utoaji wa huduma katika maeneo mbalimbali ya kaunti hiyo kionguzi huyo alitoa matamshi yake wakati wa mkutano wa usalama kutafuta njia za kukabiliana na uasi wa al-shabab katika eneo la kaskazini mashariki ambapo viongozi walitaka kuwepo juhudi za pamoja katika kukabiliana na kundi hilo hatari mkutano wa usalama ulihudhuriwa na wakuu wa mikoa na wanakamati wa kijasusi wa kaunti kutoka kaunti nne mbazo ziko kando ya mpaka wa kenya na somalia viongozi kutoka maeneo yaliyoathirika na mashambulio ya kigaidi walijadili kuhusu ongezeko la matukio ya mashambulio ya alshabab uongozi wa kaunti ya mandera wajia gharisa na lamu ulisema mkutano huo kando na kutoa azimio la jinsi ya kukabiliana na alshababu ulitoa wito wa kuhamishwa kwa jamii ili kuondoa watu wanaoshirikiana wa na kuunga mkono kundi la kigaidi na wakazi nchini botswana wameandamana kupinga mswada wa kuhalalisha ushoga maandamano hayo yaliyoungwa mkono na makundi ya kidini yalifanyika mji mzima kuelezea upinzani wao kwa mswada ambao una lengo la kutekeleza maamuzi ya mahakama mwaka 219 yanayounga mkono haki za wapenzi wa jinsia moja mamia ya watu waliingia mitaani katika mji mkuu wa brolon jumamosi kupinga mswada huo maandamano hayo yanafanyika wakati kuna shinikizo kubwa dhidi ya haki za wapenzi wa jinsia moja huko kusini mwa afrika mwandishi wetu jesan nyakundi na taarifa hizo kutoka studio zetu za nairobi ya kukamilisha taarifa hizo kutoka jimbo hilo la afrika mashariki mengi zaidi kuuselamu ayo umesikia kutoka kwake bila shaka unaweza kapata kwenye tovuti yetu anaoni ambao ni sbscoau mkwa juu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata