unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo popote lipo na karibu katika makala idha ya idhaya kiswahili ya sbs sukona migode migherano tukuletea taarifa zilizotokia hivi sasa na hu hapa ni muktasari wake mwakazi na za tetea mfumo mpya wa serikali kwa ustawi wa taifa umoja wa mataifa wazindua muktasari mpya wa sera kwa ajili ya kukuza ushirikiano wa pande nyingi amani na usalama wandamanaji mia ta washikiliwa na, wa na polisi nchini kenya katika michezo siku ya pili ya kombe la dunia la fifa katika mpira wa miguu wa wanawake yaanza kwa nchi kadhaa kushushiwa vichapo vya kihistoria hii hapa taarifa kamili ya habari mwakazina wa taifa jimchama zimetetea mfumo mpya wa ustawi wa kitaifa wa serikali katika jibu kwa ukosoaji kuwa baadhi ya deta inayotumiwa imepitwa na wakati mfumo huo unatambua mada tano za kufuatilia afya usalama uendelevu mshikamano na mafanikio ya waustralia mnachames amesema mfumo huo ni sehemu ya hatua ya makusudi ya kuweka watu maendeleo haki na fursa katika msingi wa uchumi wa australia ameangiza kuwa mfumo huo utaendelea kuboreshwa baada ya kupokewa maoni yanayoendelea kutoka jamii utafiti mpya pamoja na deta iliyoboreshwa meli za ujasusi za china zinatarajiwa kutazama kwa karibu mazoezi ya kijeshi karibu ya pwani ya australia wakati makumi ya maelfu ya wanajeshi wanajiandaa kwa michezo ya kivita inatarajiwa meli za jeshi la wanamaji wa china zitaelekea australia wakati mazoezi hayo ya kijeshi yatakapokuwa yakiendelea zaidi ya wanajeshi 30 kutoka nchi 1t watashiriki katika mazoezi ambayo yamepewa jina la talisman subr ambayo imeanzwa rasmi hii leo ijumaa 21 julai mjini sydny brigdidn hill ni mkurugenzi wa talisman subr amesema meli hizo za china zitakuwa huru kuingia katika eneo la kipekee la kiuchumi la australia jeshi la polisi la new zealand limeahidi kufanya uchunguzi wa kina kwa mazingira ya matu r aliyefanya mashambulizi ya bunduki mjini land ambako aliwawaa na wawili na kwa watu wengine kumi katika sehemu ya ujenzi jeshi la polisi pamoja na serikali ya new zealand wameahidi kuchunguza iwapo kulikuwa viashirio kuwa kuward angeendeleza uhalifu wake ahadi hiyo imefuata ripoti katika gazeti la new zealand Herod, kuwa mshambuliaji huyo alikuwa amefutwa kazi katika sehemu hiyo ya ujenzi siku moja kabla ya kufanya shambulizi hilo na kuwa alikuwa pia amepewa amri ya kubaki nyumbani kwa makosa ya unyenyesaji wa nyumbani umoja wa mataifa umezindua muktasari wa sera mpya ya kukuza amani na usalama ajenda hiyo inalenga kuzuia migogoro na umuhimu wa kujenga amani katika wakati wa ongezeko ya mivutano ya kisiasa na no ukiukwaji wa haki za binadam katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteresh amesema mtasari huo wa sera unaweka wazi maoni yake kwa kuboresha juhudi za pande nyingi kwa amani na usalama kwa misingi ya sheria za kimataifa barani afrika watu wawili wameuawa jana na wengine zaidi ya mia tatu wamekamatwa na polisi wakati wa maandamano ya umma nchini kenya yanayoongozwa na upinzani makabiliano kati ya polisi na waandamanaji ndiyo chanzo cha vifo hivyo kufuatia maandamano yaliyoitishwa na viongozi wa upinzani ambao wamedai kuwa maandamano hayo yataendelea shule za kikutwa zimefunguliwa tena baada ya serikali kuhakiki hali ya usalama wa wanafunzi kwa upande wao vinara wa upinzani wa azimio la umoja bado hawajaonekana hadharani ila wanasistiza maandamano yanaendelea wito wa kukaa kwenye meza ya mazungumzo bado unatolewa kuwa rai kiongozi mkuu wa upinzani rahi la odinga na rais william ruto kufikia mwafaka katika taarifa za michezo timu ya kina dada ya marekani imeanzisha juhudi zake la kunyanyua taji la tatu mfululizo la kombe la dunia la wanawake kwa ushindi wa magoli tatu dhidi ya vietnam katika mechi nyingine mabingwa wa mwaka211 japan wamecharaza zambia mabao tano kwa nunge katika uwanja wa ikato nchini new zealand zambia sasa inakabiliwa na kibarua kigumu kufuzu kwa hatua ya 16 bora mataifa ya hispania na kosta rica wakiwa wanawasubiri moja baada ya mwingine na kwa haraka hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa jijini sydnnot pale ni 32 wakati melbo 112 brisban 162 e 147 d 1 hbert ni 98 cambra 7 na jijini dawi 246 kufikia punde mwisho wa taarifa tulizoandalia kutoka studio zetu za sbs na unawezaendelea kusikiza makala haya na mengine mengi zaidi kwenye tofuti yetu ananiambao ni sbscu mkoajuu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata