karibuni katika makalahedo ya kiswahili ya sps hapa ni taarifa za habari zilizotufikia hivi punde katika muktasari wa habari watendaji wa kampuni ya ushauri ya yadeloi wafika mbele ya kikao cha seneti baada ya kuvuja kwa sakata la ushuru la kampuni ya uchumi wa nchi nyingi za afrika unakabiliwa na madeni asema rais wa benki ya maendeleo ya afrika akinuni adesina na katika taarifa za michezo timu ya taifa ya wanawake a mpira wa miguu almaarufu matilda yaomba uwepo wa usawa katika soka siku chache zikisalia kabla ya kuoambela dunia la fifa kuanza kampuni ya ushauri ya deloi imekiri kuwa mfanyakazi wao alikiuka itifaki za siri kwa kutumia vibaya taarifa za serikali watendaji wa kampuni ya deloi australia wamefika mbele ya kamati ya fedha na utawala wa umma ambako walijibu maswali kuhusu kazi yao na serikali baada ya kuvuja kwa sakata la ushuru la pie wanachama wa kampuni hiyo kubwa ya uhasibu walieleza kamati hiyo ya seneti kuwa kulikuwa maswala muhimu 21 katika mwaka huu wa fedha ambayo yalijumuisha kesi moja ulaghai na kesi moja ya kutumia vibaya taarifa ya serikali nza pelosi ni afisa mkuu wa hatari katika kampuni ya delw amesema ukiukuaji huo ulitokea wakati mfanyakazi mmoja alipochangia taarifa za siri za serikali na mfanyakazi mwingine bila ruhusa baraza la biashara la australia limeomba maboresho ya matokeo ya ajira kwa watu ambao wana ulemavu ripoti ya baraza hilo limepata kuwa asilimia 9 ya wanachama wake wanataka kuwaajiri watu wengi wenye ulemavu katika nguvu kazi yao ripoti hiyo imetokeza pia kuwa ni asilimia st pekee ya wanachama wa baraza la biashara ambao wanawafanyakazi wenye ulemavu katika kiwango cha mameneja wenye cheo cha juu corin stra ni mkurugenzi mtendaji wa shirika lau amesema biashara nyingi mara nyingi huwa wazi kufanya sehemu zao za kazi kuwajumuisha watu wenye ulemavu ila hazijui pa kuanzia na nwaziri wa mazingira t amesema serikali ya leba bado iko katika sehemu imara licha ya matokeo ya kura ya maoni kuonyesha uunguaji mkono wa chama cha leba huko katika kiwango cha chini zaidi tangu uchaguzi wa mwaka elfubi2hb kampuni Newspoli, ya ilichapisha matokeo yake katika gazeti la australian ambapo ilionesha kuwa chama cha mseto kilifeli kufaidi wakati wa piga wanahamia kwa wgombea huru na vyama vidogo kura ya kwanza ya leba imepungua kwa alama mbili na sasa na asilimia thelathiasit kiwango hicho ni kiwango cha chini zaidi tangu chama hicho kiliposhinda uchaguzi kikiwa na uvutio wa asilimia thelathiambili na nut6 ya wapiga kura wakati upinzani wa mseto ulishinda eneo la lan katika chaguzi dogo la wikendi iliyopita uongoji mkono wa chama hicho kitaifa umepungua hadi asilimia thelathiia4ne chama cha leba kinaongoza upinzani wa mseto kwa asilimia 55 kwa4 kwa kura za upendeleo za vyama viwili hatua ambayo chama cha laba kimejiongezea asilimia moja tu ya piga kura kulingana na, na news poll. waziri wazirit alieleza shirika la habari la h kuwa serikali ya leba inalenga zaidi afueni ya gharama ya maisha mwaka 223 hadi sasa hujawa mzuri kwa afrika mgogoro uliozuka nchini sudan umezidi kuongezeka katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na kuenea kusini kutoka sahel hali mbaya ya hewa mara nyingi imehusisha na mabadiliko ya hali ya hewa ambayo yamesababisha ukame mbaya pamoja na mafuriko katika maeneo kama kenya na sudan kusini na kuongeza umaskini uchumi wa nchi nyingi za afrika unakabiliwa na madeni makubwa lakini mkuu wa benki ya maendeleo ya afrika afdb anapendelea kuzingatia hadi ya bara hilo hasa jinsi ya kutumia vizuri mali zake kutokana na utajiri wake mkubwa na mali asili hadi nguvu kazi yake kubwa na ya vijana kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa kuwekeza katika maendeleo endelevu na uchumi wa kijana kukua kundi la wasi limeua watu 11 kaskazini mashariki mwa congo afisa wa eneo hilo amesema jumapili aisaac kibira naibu mkuu wa mtaa wa bwito katika mkoa wa kivu kaskazini amesema watu hao waliwawa na wasi wa m23 mileraya 11 ilipatikana jumapili asubuhi iliachwa kwenye safu mbili kwenye nyasi na katika taarifa za michezo kuna wito kwa shirika la soka duniani fifa kutekeleza ahadi yake ya kuhakikisha usa wa jinsia katika soka kama kombe la dunia laonakila mwaka litaacha alama ya kudumu kwa mchezo huo dr michel ohe kutoka chuo cha magharibi sini amesema fifa inastahili toa ahadi yake kwa maandishi kwa ahadi iliyotoa mapema mwaka huu kuwa hela za zawadi yamshindi zitakuwa sawa kufikia mwaka 227 hela za ushindi za kombe la dunia la wanawake la mwaka223 zitakuwa tu sawia na robo ya hela iliyotolewa kwa wanaume katika michwano ya mwaka jana na tuongeze sasa hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa katika miji mikuu nchini tukianzia mjini mjiniambako pale ni 215bzikiwa ni1616 vilevile kambra 16 sydney 19 brisban 21 na jindawin nezyoto pale ni 3tatu kufikia pona mwisho wa taarifa habari ambayo tumwandalia naendelea kufuatilia makala haya na mengine mengi zaidi kwenye tofuti yetu sbscomau mkwa juu swahili