unasikiliza nasikilzaida ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili karibuni katika makala idha ya kiswahili ya sbs hukona migodo ya migirano katika studio za sbs na hii leo tuna wageni muhimu kutoka jamii ya wa wakenya tunaye mchungaji daktari joel kemeto pamoja na mwenyeji wake bwana hezron ambao ametuautembelea katika studio za sbs ssamjambo akwa leo tunazungumzia masuala ya mziki mziki wa injili pamoja na masuala ya kijamii pengine tunianza kwa mwenyeji hezran karibu katika studio uh, haligani ka mzima asante kwa kupata fursa ya mm. kutukaribisha na pia kupata muda wa kutufanyian asate asante kwa kukubali mwaliko na daktari karibu asante sana imekuwa muda mrefu safari ndefu panda shuka za australia unapanaje una kwa kweli tangia ni nyumbani imekuwa ni safari mrefu ndefu uh, sijawahi kupumzika tangia niingie nilifika huku australia tarehe ishirini na mbili mwezi wa tatu hadi sasa na nimekuwa nikitembea huku na pale nimekuwa i nikarudi nikaenda h nikaaja b alafu kuna kitu ambacho kiliweza kunilazimisha tena niende path kwenda kufanya intvy ya fisa ya marekani marekanisasa nikarudi kule ndipo chusi sasa nikaweza kuwa hapa, hapa sydney Aha. na walipokuwa natoka nyumbani ni kipi ambacho walikuwa natarajia kuona vile ambavyo walikuwa natarajia ndivyo umepata ama kumekuwa pengine mgongano kidogo wa matarajio nafikiria hata ni saidi ya, ya vile nilikuwa na tarajhi kuona kwa sababu hii ni mara yangu ya kwanza kuja huku Australia. ndiyo gani sikujua kwamba huku ni nchi ambayo imeenda mbele sana kama ni world, kama iz, zile nji zingine ambayo nimewahi kutembelea kama kule dubai london kwenda sehemu hizo za marekani huku nilipofika hapa nikaona kweli mbe watu wameendelea sana Aa, kama kapsaveti si nakuwaka bwana haion kuwa na daktari katika studio na hata si katika studio kumkaribisha hata nyumbani na kuinginia kwamba kumemfikisha inakupa hisia kiasi gani maana tuajia ni nyota mkubwa <laughs> ya yeah, uh, nashukuru mungu um, ni fursa ya kipekee kukuwa na mchungaji uh, tuliwaza mkaribisha siku ya wenesday alipofika na ni baraka pia kuwa na mzazi mchungaji na saidi ya yote ni mwimbaji tumekuwa tukimwona kwa runinga sasa imekuwa tumemwona rasmi mm-hmm. na ni furaha yetu na tunatazamia kuwa na muda wa kipekee muda wa baraka na atakaporudi tutakuwa tumepata um, mafunzo mengi Uh, tukizungumzia mafunzo na mziki safaria kwa mziki imekuwa zaidi ya miaka nadhani arobaini kimziki ulianzaje na ni kipi ambacho kilikshesha kuingia katika, katika mziki mziki yenyewe imekuwa ni talanda ya familia yetu tangi hapo hapo awali uh, kuna waimbaji wandugu zangu babu yangu alikuwa akiimba licha kwamba alikuwa anaimba zile za zamani zile za utamaduni lakini alikuwa i mwimbaji na ilipo unifikia, sasa nikachukua uimbaji vile mungu alikuwa amenisaidia nikamjua nikatumia uimbaji wangu kwa njia ya kumsifu mungu kawaida alikuwa tunaimba nyimbo za injili ama ulianza pia nae kwa zile za kitamaduni ndio baada ya kuingia katka uh, za zaidi kidin okay. Uh, niliweza kupiga dai a zile nyimbo zingine lakini sikuwa nimeanza kuimba ha, ule uh, uh, ya, kwanza wakati wakilekumfuu <laughs> ambaye mwingine alikuwa anaweza kukutanganya alafu anakukwepa unaruka napanga chini ilikuwa ni mambo mengine lakini uh, sikuwa nimeanza kuimba ilipofika mwaka sabini na sita elfu tisamia, sabini na sita ndio nikaanza uimbaji nikaanza utunzi wa wimbo yangu ya kwanza uh-huh. Yeah, na nikaendeleza kutoka hapo nikaanza kufanya odi kuna kili nyimbo zangu mwaka themanini hadi sasa bado inaendelea lichay kwamba unaona miaka zinayoyoma lakini basi tu basi tubaswanasemaga wasanii miaka inaendelea kuongezeka ndivyo uborawa naendelea kuongezeka pia kwa hiyo ni tofauti kidogo na fani zingine na unapoandika nyimbo na tuseme wimbo wako wa kwanza ulipoandika ni kipi ambacho kilishawishi uandishi wako wakati huo tulikuwa tukijifunza wajua mtu akiingia wa kwa wakofu mara ya kwanza unaona ni kama mwisho wa dunia inakaribia sana uh, sasa nikaanza kuandika nikaandika wimbo ambayo inasema ee, ndugu zangu tupuni kwa sababu yesu yukaribu kuingia mm. sasa alafu sasa hapo nikaacha nikaendelea kuendelea sasa napokoma kimziki kwa miaka hizi a nimeona sasa uh, cini ya kuweza kusaidia oi au jamii kwa talanda yangu kwa sasa... kuelekeza sasa ninaimba ninafanya nyimbo zangu ninattoa to, katika bibilia na maneno yetu ya zamani alafu ninakutanisha pamoja ninafanya ile kitu wazungu wanaita eh, kuna kitu ambayo inaitwa kuna jambo ambayo wanasema yani kuonyisha nyimbo za zamani na hali ya kisasa kama sasa una, unawekaasunaziunganisa Unazi, Yeah. Kwa, kwa sasa umehama kutoka kuwahimiza watu watubu sahizi ni waishi maisha mazuri zaidi ama vipi sijatoka huko yeah. kwa sababu niko na lengo katika nyimbo zangu lengo ni gani lengo ni kwamba nnatumia wimbo yeyote ambayo ninatoa ni kwamba ninatumia kama ndoano mm-hmm. ya kuweza ku, kuwin au kuleta watu kuja kwa wokofu mm-hmm. hiyo ni lengo langu ya kwanza yeah. lengo la pili ni kwamba nimeona ya kwamba watu wetu ni rahisi sana kupoteza maneno yao najua kuna uzemi sasa hata vijana na watu wa kisasa kuna maneno ambaye kwa ujamii wamepoteza wa hata wajui ingesema kipi sasa nachukua maneno haya magumu magumu kidogo kama kamanaweka uh, kwa nyimbo zangu mm. Alavu, maneno zanlmanenochote ta ni kwamba ninachukua nachukua yani wimbo hmm. isije kwamba tukaenda mambo ya western sana na sehemu zingine hmm. sasa kama kuna wimbo ambao unaona shingo inaenda na na vile watu wetu walikuwa hiyo na kizazi cha sasa maana najua ile kama kmama ile miundo wa mziki wao tofauti ni kidogo tofauti na vile mziki ao ya kisasa wanatengeza hata kama ni wale ambao wanaimba nyimbo za injili lakini yako inakuwa kuna mtindo fulani ambao unafuatilia Toka nyimbo za zamani za sabini na sita hadi wa, wa sasa kunakuwa na mapokezi gani kutoka kwa kizazi cha sasa cha kaeas chaacabu ni kwamba msiki ni kitu ambacho kinabadilika kwa mda kwa muda mda kidogo utapata uh, msiki inabadilika lakini kitu ambayo nimechifunza ni, ni kwamba mioyo ya watu na muundo huwa huko huko ukianza kuimba nyimbo zile za zamani utapata kila mtu ameamka hata yule mdogo eh, anasisimuka ndani licha kwamba kumetokea hii ambayo inaitwa a sijui zingine zinaitwa si sijui uh, mambo ya rege na hizo zingine zile ya samani wazie wakianza tu hey, hivi utapata kila mtu ameamka awa sababu ni hakikunata kidogo aao ndani mi nawezaku si kidogo unaopa vidoge vyaoh mziki wa mchungaji unaupokeaje kama kama ndio wale tunazungumzia kizazi cha sasa kuna wakati nafika unasema ndio mzee asante kwa wimbo lakini pengine bit tuongeze kasi kidogo mimi naweza sema niliona nilipata udamaduni wa kial kidogo mm-hmm. na niliona a hapo nyuma na ya sahiinatupatia tup, kuweza kujua uh, auaue pia anaimba mzuri inatuchangamsha kama wimbo ya urouro licha ya kuwa ina, inachangamsha wazazi wetu pia sisi inaingiana yeah. yeah, so, na sisi ya so na nyumba zake ni ile asiseeki tunazosema pengine inakukumbusha utotoni ikiwa nyumbani baba anaweka mziki mnasikiza kama familia ya yeah, kuna wimbo wala wali, aliimba so hiyo ndio ilikuwa mzazi um, wangu alikuwa anapenda kuweka mm. so uh, nimegro nikisikia nyimbo zake Aha. Yeah. vizuri kabisa kwa sasa mziki unavyoelekea asa mziki wa injili kwa upande wako huko katika hali gani ya afya ya mziki wa injili tukianzia kule kenya mziki ya injili ni nzuri inaendelea kwa sababu neno la mungu halibadiliki uh, tunaendeleza ila tu kuna kuna uchangamfu au kuna shida kidogo ambapo utapata vijana wanakuja wanaimba nyimbo za injili siku chache wameruka wameenda kwingine mm-hmm. kwa sababu watu huwa wanafanya vitu kwa ajili ya kujipatia lakini wajuo ya kwamba nyimbo za injili inahitaji kwamba wito kama we una, una uo mwito wa kumtumikia mungu licha upate au kama hupati mradi mm-hmm. uh, utakuwa una endelesa neno hilo la mungu hizo zaa ni changamoto alafu shida lingine ni kwamba vile mnajua ya kwamba mambo ya wizi ya nyimbo waja ya kwamba ira ambayo ilitokea mm-hmm. watu wengine wananakili nyimbo wanaweka kwa hizi memory mba, halafu wanauza nyimbo za wenyewe wanafanya. utapata sasa wale waimbaji ni watu ambao sasa wako na upungufu sana ya mambo ya kifedha mm-hmm. hata kupata zile pesa za kuweza kufanya kutengeneza video au kunakili nyimbo kwa mastudio utapata ya kwamba wanategemea kuomba omba au kujaribu kufanya haram hizi za whatsapp ili kusudi aende kwahizo mm-hmm. ni shida ambayoa zina Uh, sumbua wakati kama huo Otherwise, nyimbo za kinjili zinaendelea vizuri yeah. na ndio unaona ya kwamba bado niko kwa uwanja huo btangu nianz na kwa upande wa lile swala la mapato nawee pia unapitia zile changamoto ambapo nyimbo zako licha ya kwamba zinasikika sehemu nyingi zinachezwa na watu wengi mwisho wa mwezi ama wakati wa mapato akija unapata ni shilingi mia moja ndio zinatumwa na ile ile bodi ambayo inasimamia maswala ya mziki kenya ama kwa upande wa wasanii wa mziki wa injili ni tofauti kidogo na wale wa hizi zingine uh, hilo swali ni swali nzuri sana ambayo umenipendeza kuniuliza hivyo ni, ni wachache sana waimbaji ambao wananufaika wakati huu kwa hali ya kimziki mm-hmm. uh, shida imetokea kuna kuna zile ambayo zinaitwa rs yani watu ambao wamekuja kati ya safaricom na ninazungumza nina kuhusu nyimbo za hizi ambao zinaitwa kwa sababu hapo ndipo waimbaji wangekuwa wanapata mapato yao lakini utapata ya kwamba kuna watu ambao wamekuja kati ambayo wanatumika pamoja na safaricom sasa wao ndio wanachukua nyimbo zako wanaweka kule kwa safaric wanatengenea hzwana alafu baadaye ile ambao utapata kidogo utakuwa umegawa mara mbili mara tatub zingine utaweza kupata mwimbaji amepata kitu kama shilingi elfu bili au shilingi hamzini za zingine au shilingi ngapi unaona shida uakuna hapo shida ambayo inakabili wa, waimbaji alafu sasa watu wengine wanafikiria ya kwamba tukiweka nyimbo kwa, kwa yutb wengine wanafikiria kwamba kuna pesa mingi ambayo zena, eh, watu wanapata lakini utapata ya kwamba em utakuwa umepata shilingi mia bl kwaelfu moja tu kwa elfu moja sasa unaona ya elfu mja upate shilingi mia 2 kama tena kuna, kuna kitu ambacho kinaitwa mazaa za kuangalia Mdia. kama utaweza kupata mtu kweli ako na viewers, lakini wanaona kidogo kidogo na hawachachaza 40 ah. sasa hiyo hiyo ni shida ingine ambaye inasumbua waimbaji wengi hawafikii malengo ya YouTube. Uh, lakini wale ambao wamechaza hizo alafu wameenda kupitia 100 b ndio sasa wanaanza kitu ambao kinahitwa hata hivyo wanapata chache sana kama wanapata kuna, kuna shida katika hali ya mziki hasa nji yetu ya kenya ninajua ya kwamba kwingine wako na maruburubu kidogo ambao wanainafaa ina, sasa kama wasanii ni kipi ambacho mnafanya kuboresha hali yenu maana najua kwamba hili ndilo pato lako na hili ndilo tegemeo pengine la familia kwa baadhi kwa wale ambao wana sehemu se, nyingine ya, ya kutoa mapato ni kipi ambacho mnafanya kusha kwamba haki yenu inapatikana ipaswavyo kuna kitu ambacho kilikuwa kinatusaidia hapo awali lakini sio sasa tena kwamba tulikuwa tunaweza kama mtu kama na kikundi changu tunaitwa kwenda kwa shows tuseme harusi tunaenda kwa maarambe tunaenda kwa makaniza tunaenda kwa hata f za zingine ingawa hiyo sio kitu ya kufurahia sana kufanya mm. uh, huwa tunaitwa tunaenda tuna p kule tunafanya hiyo kazi tunaimba alafu tunapewa tunalipiwa lakini kukatokea sasa mtu ambaye anaitwa dj na mwingine ambao anaitwa mc siku hizi wanapanga <laughs> nyimbo zetu alafu wanapanga kinamama wanambambia laini sasa wanaenda laini chini kidogo mbele nyuma sasa na wanaimba zile nyimbo zetu uh, na asisi hatuko kule uh-huh. sasa hiyo tena imeleta changamoto nyingine uh, kati ya waimbaji na, na wale ambao wanafanya ud au mainihioni sehemu ya ku mziki sasa wakipromote na sichalipwa chochote sipati chochote kwa hiyo promote promotion ya, ya muziki okay A-ha. unaweza kupromote muziki lakini ucapromote mwenye kuimba mlimaji lakini pengine anaweza wimbo ni mzuri eh. niulize dj ni nani kisha niruke paleoube niangalie Aa, na youtube haisaidii ni heri sasa waite mtu mwimbaji aende huko akafanya hiyo kazi wamlipe wa, wa, hata kidogo ili apate kunufaika hata naye ndio kwako hezro ukisikia hilo inakupa hisia gani kwana mzazi na mtu ambaye una umefuatilia miaka mingi anatoa kauli kama hiyo ambapo huku nje sisi tunajua hawa ni watu ambao wanaogelea kwa hela lakini inakuwa ni tofauti kumu tumeweza kumuuliza maswali mingi sisi huwa tunajua awa ndio wanaishi maisha mazuri lakini ilikuwa ni msikitiko mkubwa kusikia changamoto ambayo wnaawanapitia natumai kutakuwa na mabadiliko katika kama kuna mabadiliko tulikuwa tunamuuliza jana nini haswa inaweza fanyika kukue na sheria ama nini to some extent, yes. so tunawatakia kila laheri lakini tumeweza kusikia mambo ambayo wanapitia katika uh, uwezo wetu tutakuwa tukiwaona na kuwasaidia kumaanisha kwamba sasa ile sehemu ya kuweza kuchukua hatua ndio sasa kumleta australia afanye tamasha angalau arudi nyumbani na mfuko umefurahi kidogo yeah. Ita, mm. itabidi tumefanya jambo Aha. Yeah. na kwa kwa mchungaji sasa ili kuweza kunufaika kwa kazi ambazo nafanya aasho naandika mstaiainainaeumouapsaa shefaamashamatakaitaka i naob m s no melekeo lieze kupata faida ya kazi zako nawesekana kwa mtu ambaye amejulikana tuseme kama mimi na kuwe na hiyo kitu ambayo tunaita sijui kwa kiswahili tunasemaje sasa heri njema mm. uh, kuweza kuitwa pengine na jamii au watu wa, wa kenya wenzangu lakini wajua ya kwamba kuna wengine ambao hawacafikia wa hizo malengo ya kuweza kufanya hivyo bado yakufvyo na mambo kama boresaaamoyna <coughs> kwa upande wa uchungaji uliingili wapi sasa maana tunaona kwamba moja ya zile tatu kama iasema kwa kimombo ni mchungaji kia daktari na msanii lakini lakiniunajulikana zaidi kwa usanii sasa uchungaji ulianzia lin uh, ile nlikuambia kwamba vil nilisema nilianza uimbaji mwaka yn yani sabini na sita ikafikia mwaka ea wakati huo wote nikifanya katika idara ya railway ambayo wakati huo ilikuwa naitwa vile nilijulikana kwa mambo ya uimbaji sasa nikacha nikachukuliwa na abod ambayo ilikuwa naitwa hapo ndio nilienda kuanza kujifunza mambo ya kibibilia na hapo ndio mambo ya uchungaji wangu ukaanzia hapo nikawa sasa mwimbaji na Kuna, mbili unaoregeza kwambokisha unawapaamnakkas na mmoja ambao alikuwa ni wapenzi wa mziki wako mkubwa ni hayati eh, moi na katika baadhi ya hotuba zake alitaja ali baadhi ya nyumbo zako ambazo likua na haswa, haswa lejina nasmbao ikuja kubandikwa kichigili N- eh, ndivile ndi natamkwakichigili eh. maana yake ni kwamba uh, kuangalia yani undani. Mm-hmm. Yeah. kwa yn kwa, kwa, kwa, kwa kisungu ya kabisa jicho la tatu sasa ni kama kusema scrutinize. unajua kuna kuangalia, kuangalia lakini kuna ile ambayo unatafakari una ndani kabisa mm-hmm. yeah, unapiga tarubini na ulikosikia ah. kwamba uh, hayati moyo akati alikuwa hai ni mtu ambaye alikuwa anafuatilia nyimbo zako na hata anataja baadhi ya, ya mashairi yako katika hotuba zake kama msanii na kama binadam ilkwa hakika hiyo ilinipa furaha sana kwa sababu m licha kwamba alikuwa ni papa alikuwa ni umri wa pabangu akawa tena rafiki ambaye alikuwa rafiki ya karibu nakumbuka mm. nikiimba o wimbo wa urouro uro, na hata hatakichigili mm. ilinibidi nimpigie simu kwake kabarak yeah. na nikaomba mzee nataka uh, niimbe pamoja nawe uh, katika nyimbo fulani ambayo nimeziunda aliniambia kwamba angekuja angekuchah so angetembelea kilicho nikamwambia hapana haitawezekana kwa sababu utakuwa bisi na watu asi akaniambia kuca nyumbani mi Ni nikaenda nyumbani o <laughs> Ni nikaenda na kikundi changu tukaenda kuimba wimbo huo na hizo nyimbo ambayo mnaona moyo amesimama nilikuwa kwake uhum. ya pamoja na kikundi changu ikaniletea furaha lakini naye mungu alinisaidia kwa sababu nilikuwa nikiona ya kwamba kuna miaka ambayo watu watatamani kuona huyu mzee hata wakati huo tulipokuwa tukiimba alitaka kuimba tu na mkono tu nikamwambia hapana mzee nnaomba kwamba uchukue vimbo yako mm. eh, kwa sababu vimbo hilo watu wetu watahitaji kuona siku zingine ambapo ni kweli hata mm. mm. wakati huu utaona watu wanafurahia wakionarais mstafu na hayati moya alikuwa na sifa mbalimbali mbali. moja zo ni za kidini na zingine pia ni za ukali wakati wa uongozi sasa wewe ndio hata kama ulikuwa rafiki na alikuwa anapenda nyimbo zako kazi ni kazi pale ilibidi sasa uende umenyooka vizuri wakati unaenda kufanya mambo ya, ya, ya ibada yako pale ama ilikuwa ni uhusiano waina tofauti kati yako na yee wajua ya kwamba mmoya alikuwa ni mtu serious kwa mambo ya uaminifu ya mambo ya mungu pia akuwa anachukulia urahisi sana ti hata akienda kanisani anachkua mambo ya siasa huko hapana hmm. alikuwa akiingia kanisa ameingia kanisa baadaye akitoka nje ndio aanze maneno ya siasa so na pia alitaka mtu ambao akona unyofu yni mtu ambao amenyoka katika mambo ya imani kama uwe unasema kwamba mimi ni mchungaji uwe mchungaji sio kama hizi za sasa ambayo tunasikia kwamba vituko vinafanyika hmm. e, katika makanisa kwa sababu watu hawafuatilii maneno ya kibibilia wameenda maneno yao ukisema kunyoka kwa, na, na pia vituko vya kanisa npale tunazungumzia moja ya tukio ambalo limeshangaza na kusikitisha wengi ni hili la shakahola nadhani umefuatilia wakati wako ukiwa hapa australia ambapo zaidi ya mili mia mbili ya waumini imepatikana katika kaburi hilo la pamoja na kidole kinatungwa wachungaji wa ama mchungaji tukisema na baadhi ya uongozi wa, wa kanisa kama mchungaji na kama pia mkristo ukisikia matukio kama hayo ni segani ambayo inakupa ni fikra gani ambazo napata kusikia kwamba watu ambao walikuwa na lile jukumu la kuongoza watu la kuwapa watu lishe ya kiroho na ndio wanawapeleka kwenye, kwenye mauti badala yake tukio hilo au maneno hayo ambayo yametokea katika shakahola hata sijui kusema jina hilo vizuri kwa sababu nilipotoka nyumbani haikuwa imeanza jambo kama hilo lakini uh, jambo hilo ambalo limeweza kufanyika sio kitu gani ukisoma bibilia utapata baula wakisema ya kwamba kuna wengine ambao wamekuja kanisani sio kwamba wamekuja kuhubiri injili au kumtumikia mungu bali wamekuja kujitafutia maneno yao wanataka kujishibisha wanataka mambo yao awaenendi katika uh, roho ya mungu awaenendi kulingana na, na bibilia hata maombi bilata yesu mwenyewe alisema kwamba mnapoomba msiwe kama mafarisa ambao wanaenda kule na huko wanaomba ingia kwa nyumba yako afungie nyumba na, uombe. na pia akasema nauomakasmaakamum maneno mengi kwa sababu mungu mwenyewe anajua hata yale maneno mbytmtuamama nafunga maa mtu, mtu anakuwa mifupa unafikiria kwamba hiyo sio mambo ya kimungu hiyo mm. ni mambo ya kibinadam ambayo mtu anahitaji tu uh, acinufaishe na shida ya kutatisa watu alafu katika nji yetu kila ambao naona na nchi za afrika kwa ujumla ni kwamba utapata dini nyingi sana zimeongezeka si, si kwamba kwa sababu hati anataka hivyo lakini ni kwa sababu watu wanateseka kupitia mambo mengi na mtu anapoteseka anajaribu kupata mbinu yeyote ambayo anaweza kujiondosha na shida ambayo amekabiliwa nalo sasa utapata mtu akiambiwa angalia angalianaona <laughs> angalia east ataona piga magoti anapiga kwa sababu yeye anataka kujiondosha na hii shida yeah. na, ukipata kama nchi kama hii huwezi kupata ma, mambo ya dini nyingi atihii na hii na hii nahii nafkiria siku za uzoni pia mungu atatusaidia ili tujue ya kwamba mapenzi ya mungu ni nini hasa mm. na watu wapate kusoma pipilia na waelewe imani ni nini na tunajua kwamba kwa sasa rais uh, dktari ruto naye ni muivajilisti mwenzako pia naye pia ni mchungaji kwa njia zake uh, ni kipi ambacho anaezafanya kusha kwamba watu wanarudi katika ile hali ya ibada ambayo haidhuru maisha ya watu tena watut maanaanajua kwamba ana sikio la wachungaji ma wachungaji wengi wanamsikiza na pia ana mchango mkubwa katika maswala ya kushawishi kidini kuna chochote ambacho na pamoja na, na, na mkewe mama wa taifa na pia mke wa makamu rais rahis amba pani wachungaji nao kipa naweza kuafanya sha kwamba watu wanarudi katika ule mwelekeo ambapo ibada ni ibada na mambo vitu kama hivyo havirudi tena kile rahis anaweza kufanya katika nchi yetu ni kwamba warudishe watu uh, kwa mambo ya kiimani kwa sababu yeye hutoka katika zile makanisa ambayo ni mainstream charges. anatoka aic mm-hmm. na amekuwa hapo tangu chanani mm-hmm. hata mkewe pia sasa kilo ambayo ninataka ni pengine kumshauri ni kusema ya kwamba aweze kutumia wale wazee wa kanisa makanisa zile ambazo ni kweli tangia hapo awali hakujapatikana shida kama hizi ambao zinapatikana sasa mm. alafu tuone ya kwamba turekebishe maneno ya mambo ya kiimani ikuje kwa laini alafu watu wetu wasic wakapoteza tena maisha yaobwh siku ya leo kuna jambo maalum linafanyika yep. uh, na ndicho ambacho kimewala pia sehemu nyingine ya mazungumzo ni kipi kinafanyika na itakuwa wapi na matarajio ni gani tutakuwa na um, past joe kimeta kuleat uh, jioni huwa leo itaansa mwendo wa saa kumi na mbili jioni mpaka mwendo wa saa nne ya usiku atakuwa akitupa, akitupa awazo la siku na pia kushauri um, waumini ambao watahudhuria hiyo kikao na pia ataweza kutumbuiza um, waumini uh, mpaka mpaka hivi sasa watu ambao wameweza ku, uh, sajili ni m0kumekua hmm. na mwtiki mkubwa sana ya yeah. so na bado watu wanapiga simu waki, waki, waki tickets hmm. so natumai na tutakuwa na wakati mwema na ningependa kuchukua fursa hii niweze kukaribisha wakenya waje waweze kukaribisha mzee watangamane na mzee na natumai maneno yote yatakuwa sambamba mchungaji watu watarajia nini najua tayari umefanya tamasha sehemu zingine za australia sasa ni wakati wa sydn zamu ya sydney watu watarajia nini wakazi wa sydney kwa tamasha yako kwa hakika kwanza niseme asante wajua ya kwamba unaweza ukafanyiwa gharamu kama hayo au tamasha alafu watu wasikuje uwezi ukafanya kitu sasa ni washukuru wale ambao wamechisajili wamechi alafu pia na wale ambao wana wananuia kufanya hayo na tarajia makubwa na mazuri kwamba tutafurahi pamoja wao wanajua nyimbo zangu tuta mm a pamoja tukichangamkia kuimba pamoja kudan hata zile nyimbo ambazo hawajajua watapata kujua kuna baadhi mpya ambazo utaachia pale ambazo pengine hawajaisikia maana najua wa, wasanii mnakuga na eh, na mfuko mrefu sana wa nyimbo ambazo nyingi hata zijaisikika ndio niko He. na nyimbo hasa wakati huu zingine ninashangaa kwamba nimekomaa nime sasa nimekuwa mzee Ha. watu wananiambia hujawacha kuimba inawambia hata <laughs> imekuwa mbaya zaidi inakuja kwa wingi <laughs> <laughs> <laughs> na hii suala la, la video naona umekuwa na shughuli nyingi sana za kutengeneza video wakati kwa hapa umeutumia muda wako kweli pasavyo na mazingira a hapa ni rafiki kwa kutengeneza video ama ni kama tu nyumbani ujue huku kumeendelea sana kuna macengo mazuri kuna sehemu nzuri nzuri sana huku uh, kule nyumbani ni saa zingine huwezi uh-huh. hata uh, kupata kwa sehemu zingine pengine uende mambaza yeah. kwa machi au uh, uche nairobi ma michengo mazuri mazuri lakini sa zingine kuingia hata kwa hoteli kidogo eh, mpaka ulipe alafu uimbe ufanye nini sasa uku nimeona ya kwamba ni nzuri sana unaweza kusimama mahala na uwezi kuulizwa kwamba mbona unaimba hapo uh-huh. yeah. na hawa pia wamejitoa kusema ya kwamba wanataka kuonekana katika video zangu zana, uh-huh. na hiyo imekuwa ni furaha sana ninaona kama ni msaada kubwa kuoneshakwamba utakaporudi nyumbani sasa kutakuwa na karamu kubwa sana ya kuweza kuonesha zile video ambazo umezitengeza austrlia ndio Uh, mm. sasasa so, sa zile viu za elfubli saa zitakuwa ni milioni ishirini itakuwa mzuri <laughs> <laughs> <laughs> ya kulingana na hiyo tutakuwa na shooting ya video kesho Nde. kuna wimbo ambaye ameweza kutunga Tutare, tutafanya shooting siku ya kesho na sunday so tunatazamia kuwa na wakati mwema pia na yeye na pia itabaki ita kwa kumbukumbu kumbu ya hmm. safari yake sydney na kupitia ule mda ambao umekuwa na mchungaji imekupa pengine msukumo kidogo kuingia katika mziki ama uchungaji <laughs> ama um, ujambukizwa bado kwangu penye niko hmm. uh, niko tayari ku, na nimekuwa nikipatia nikipatiaspot wa waimbaji mayb watoto wangu watakua wataimba sababu napenda nyimbo sana amaoni kama sisi ambao unaimba ndani ya bafu tu <laughs> <laughs> uh, wimbo kwangu imekuwa nilikuwa mwanakwaya kwa kanisa yangu uh-huh. yeah, so, kunakuwa mwanakwaya sehemu ya kundi kubwa unaweza ukajificha ndani lakini sasa ile ilekujitoosa ni ngumu na napenda nyimbo me, nilikuwa naambiaana uh, labda talenta i itaenda wangu ah, tu ni sehemu ya baraka bara kamaviinaweza yeah. ha? ikaca hata ye mwenyewe akaimba kwa sababu mimi sikutarajia kwamba nitakuwa mwimbaji anayejulikana katika jamii sikujuana na siku naneno la kurekodi siku hizi kupitia simu unawezoka rekodi na, na kwa, kwa ubora mzuri sana si lazima studio tena kumekuwa na mabadiliko ambayo umeshuhudia katika vifaa ambavyo vinatengezwa vya kurekodi kulingana na wakati ambao ulikuwa hapo ni bora sasa ama bado unapendelea kwenda naene studio na kurekodi vile vile nafikiri studio vile tumekuja huko hmm. e, bado studio inafanya zaidi kuliko kujirekodi nje au kufanya nini wajua ya kwamba nilianza kuimba wakati tulikuwa katika ile mambo ya yanal tukitumia ma yeah, ya ile ambazo ah, ilikualaiingole e, e kubwa, kubwa. Uh-huh. Uh, kwanza nilianza na zile maa amani mm. zile masandurhiyo nilianzia alafu tukaja kwa hizo kubwa kubwa aa mm. ukikosea tu kidogo mpaka ka mwisho uh-huh. sasa tukaja hii ya digital ninaona sasa inaenda kuwa achambo kidogo kushinda, kushinda vile tulianza ah, yeah. kwa hiyo bado hujafurahia kuwa na kompyuta lako na, na, na micrn ukiwa tupopote hata kama ni ndani ya chumba cha hoteli yako unaweka mm-hmm. ndani na rekodi pale pale ndio lakini kuna, kuna changamfu changa kidogo kuna kuna shida kidogo kwa sababu lazima uwe na gita uwe na kyboad mm-hmm hiyo hiyo ah, mziki yako yote ni ya kutumia vifaa vyote gitaa na si, si kurekodi. Si kurekodi ah. Yeah. Ah, hiu, kabisa mm. pengine sikurekodiukmalizigneneo la mwisho kwako kwa. matarajio ni gani pengine kwa miaka mitano ijayo katika fanakoa mziki na katika uchungaji utakuwa ni kuelekea utaka nikuelekea kustafuma k- nkuanza kujenga vipa, vipa jivipia, na kuna vipaji vipya ili kuweza kuakuza na kuonesha mwelekeo tayari kwa ya uchungaji nilistahafu yeah. nilistahafu mwaka 203 mm-hmm. lakini bado naendeleza hii ya talanda hii ya uimbaji na kwa miaka mitano hi ambao umesema mungu akipenda mm-hmm. uh, kila ambacho ninataka kufanya na nilianza kufanya ni kufanya au mafunzo kusaidia waimbaji wengine ambao ni chipukizi wapate kujiendeleza Mm. sasa hiyo ni kitu ambayo ninatarajia kufanya kama itawezekana ya kwa kwamba nifanye kitu kama shule kidogo alafu training niwaambie ya kwamba mnaweza kupitia hapa huku huku huku mm. pia wao wapate kuchenga talanda zao na kuna mpango pengine ya kufungua ambao unawezakuwa unasambaza mziki wako kupitia ndio ninachenga sasa tunachenga studio ya reodi mm na hiyo ni kitu ambayo sasa tunapigania tunajaribu tuna sana kufanya kwa wakati huu kujenga hiyo studio ya reodi kwa ajili ya kuweza kusaidia pia wao wanapokuja wapate mahali ambao wanaweza kulala pengine watu wanatoka mbali yeah. alafu waimbe vizuri sio ile ya kuharakisha ajuka shida ni kwamba unapotaka kutengeneza wimbo nzuri yhitaji harakaharaka mpaka watulie kidogo wajifunze vizuri watengeneze mzuri kwa sababu wimbo ni kitu ambayo inachukua muda mwingi utapata tunasikia nyimbo kama ya kina watu waliama dunia hii amani mm. lakini nyimbo bado sipo Deo. kwa hivyo wimbo ni kitu ya miaka na miaka mm. inahitaji itengenezwe ipasavyo kama kuna wimbo mmoja ambao ungependekeza watu wasikie kutoka zile maelfu ya nyimbo ambazo ni upi nimetengeza nyimbo nyingi hata kuna nyimbo ambazopo ni, ni kama ukuliza uchague ni mtoto wipi ambao unapenda zaidi lakini <laughs> <laughs> niliwahi kuimba wimbo ambayo inasema wembe ni uleule ule. kwa lugha ya kiswahili Aha. niko na nyimbo hasa ukageuzwa kwa kisiasa si, siku za kiswahili ya nyimbo za kiswahili ndio niko na nyimbo za kiswahili lakini watu wetu sana vile nimekaa kule ndani ya jamii sasa akiali mm. wanapenda sana kusikia nyimbo zao kwa lugha yao uh-huh. lakini niko na nyimbo za kiswahili huwa ninapenda kuimba nyimbo hizo kama wembe ni uleule ule, mm. e, mwanadamu mm. tuna njimbo, siku zake bwana zi karibu na hizo nyimbokana nyimbo yeah. yeah. za kuskiza ukiwa nastarehemawazo mm. uh, akiwa saa Ah, vizuri kabisa asante sana kwa kutembelea na kumwanzo kabisa kukubali mwaliko wa kuja kuzungumza nasi na kila laheri katika safari yako hapa nchini australia na hata utakapoelekea marekani na kuinginea kwambakota kufanya ibada asante sana mm-hmm. nimefurahi sana kwa chairman maranga wao pia na studio hili <coughs> kwa mapokezi na makaribisho mungu wa ubariki asanteaahe asante kwa kuja kutusalimia na kutuletea najua kuna sehemu nyingi ambazo ngempeleka lakini umeamua kumleta hapa kwaiyo yeah. tatoa shukran zetu zaatunashukuru sana mm. na tutazidi ku, uh, kufanya kazi pamoja watu kama wanataka kusikia nyimbo zako wnazakazipata wapi wanaweza kuingia kwa youtube waandike choil kimeta yeah. mm. hiyo tu ndio watapata sichaingia mambo ya facebook sana uh-huh. niko na facebook p uh, wajoa kwamba tulibaki sehemu zile za in ya analog sasa tunajaribu kufuka ng'ambo hiiamabk mtatakasasa annimeanza kuingiza nyimbo zangu kwa ile inaitwa uh-huh. uh, sasa hiyo inatengezwa karibu sasa itokee uh-huh. sasa nina watu waingie waingieotify wa spes- na youtube Uh-huh. kwa china langu chkimeto iona ndio watapata nyumba zangut inam nafkiri spotif itaweka ita hizo mambo kwa, yote ita kwenye hiyo nin ah, kwao eh. kina hezro wana kazi ya kwa kuekesha kwamba mitambo ya kijamii inaolekana vizuriaa hata na tiktok asanteni kwakuu nasi huyo alikuwa ni mgeni wetu Uh, daktari kimeto pamoja na bwana hezron ambao ametutembelea katika studio za sbs mengi zaidi amba na kutazama tuna tuna video yetu makala haya zadi mmestammo uawaamalangu mgranwashkru tenaaai ania mwanzo hadi tamati ya mazungumzo haya penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook SBS is Australia's most trusted multilingual broadcaster. Our listeners are loyal, highly engaged, and have supported countless local businesses. We offer advertising packages for businesses of all sizes. Our experienced sales team will guide you through the process of owning a great campaign. Bring your own ad or have our production team make you something in one of our 68 languages. Start the conversation with your new audience today. Email sales at sbs.com.au.