jambo popote lipona karibu katika taarifa za habari za hivi sasa kutoka studio zetu za, za sbs radio hii leo jumaa tarehe 15 julai 22 katika vicho vya habari ni kwamba wagombea hafanya kampeni za zadareka za mwisho kabla ya kura kuendelea kupigwa katika eneo bunge la lan kule kimataifa icc ataka hatua kali kuchukuliwa dhidi ya wahusika katika mapigano sudan na katika michezo kumenyana na wa argentina katika michwano ya raga jijini paramata new south s hii hapa taarifa kamili ya habari upigaji kura umeanza katika eneo bunge la fedn ambalo liko goost wagombea akifanya kampeni za dakika za lala salama kwa umma chama cha leba kimekiri itakuwa vigumu sana kushinda eneo bunge hilo la quesland kwa sababu utabiri wote unaonyesha mgombea wa chama cha cameron cl anatarajiwa kuibuka mshindi chaguzi hilo dogo lilisababishwa na kujiuzulu kwa waziri wa zamani stuart robert ambaye alishinda eneo bunge hilo katika uchaguzi wa mwaka 22 kwa asilimia ya kura mgombe wa chama cha leba del fabro amesema anafurahia kuwania eneo bunge hilo tena hata kama ni eneo salama la liberal chama cha leba kimewahishinda eneo bunge hilo la fedn mara moja tu katika uchaguzi wa mwaka198 chini ya serikali ya Hulk. Nisotho zinatuma kundi la nne la wazimamoto canada wakati zaidi ya visa 8 vya moto vinaendelea kukabiliwa kote nchini humo zaidi ya wazimamoto 50 pamoja na mashirika ya huduma ya dharura yanayoelekea canada hatua ambayo imefikisha idadi ya watu ambao wametumwa huko mwaka huu kupita 7 canada imekuwa na zaidi ya moto 35 ambayo imechoma zaidi ya hekta milioni 97 ambayo ni takriban mara mbili ya nusu iliyochomeka jimboni wakati wa tukio la moto wa vichaka la majira ya joto mwaname mmoja kutoka dawn amekubali ana hatia kwa mashtaka zaidi ya 3 baada ya kukamatwa akiwa na zaidi ya video 5 pamoja na picha mia tatu zinazoonyesha matendo ya unyenyesaji wa binti yake wa kambo mwanaume huyo amekubali mashtaka 31 yanayojumuisha kutumia mtoto kwa utengenezaji wa nyenzo za unyenyesaji wa watoto na kutumia mtoto mwenye chini ya miaka 16 kwa njia isiyofaa mahakama ya juu ilielezwa mwanaume huyo alikuwa sehemu ya vikundi kadhaa vinavyojadili mada kama watoto wachanga wa kike pamoja na matendo ya ukatili dhidi ya wa wanyama mtandaoni kimataifa mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama ya uhalifu ya kimataifa icc karim khan amesema kwamba ofisi yake imechunguza ripoti kwamba miili ya watu 87 ilipatikana katika kaburi la pamoja katika jimbo la darfur magharibi mwa sudan karim khan ameliambia baraza la usalama la umoja wa mataifa kwamba mahakama ya icc ina mamlaka ya kuchunguza uhalifu uliofanywa darfur na kwamba inachunguza vurugu zilizotokea huko tangu mapigano yalipoanza aprili 15 kati ya jeshi la sudan na kikosi cha jeshi la dharura cha rss ukiwemo na ripoti kadhaa za vurugu dhidi ya raia hasa katika mji wa el ghanaina huko darfur magharibi chama cha upinzani chakinachoongozwa na mois katumbi nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kimetaka ufanyike uchunguzi huru baada ya kuwawa mbunge wake sherubin okende siku ya alhamisi sherubin okende alikuwa mwanachama wa chama cha mois katumbi kiongozi maarufu wa upinzani ambaye anatazamiwa kuwania uchaguzi wa rais katika taifa hilo la afrika ya kati hapo disemba baada ya kupatikana mwili wake serikali iliagiza haraka mahakama kuanzisha uchunguzi ili kubaini ukweli zaidi kuhusu mauaji hayo mshukiwa wa kwanza akiwa ni mlinzi wake tayari amekamatwa kwa uchunguzi na sasa yupo korokoroni akihojiwa tukifuka mpaka tuleke moja kwa moja hadi katika taifa la afrika mashariki ambapo waziri wa ujenzi na uchukuzi wa tanzania profesa makame mbarawa amechechea hatua ya serikali kuingia makubaliano ya ushirikiano na kampuni ya dp world akitaja uwezo mkubwa wa kampuni hiyo kuwezesha bandari kote duniani waziri wa ujenzi na uchukuzi wa tanzania profesa makame barowe ametaja sababu za serikali kuanzisha majadiliano na kampuni ya dp world kuwa ni pamoja na uwezo wake mkubwa katika uwezeshaji wa shughuli za bandari barani afrika asia ulaya amerika ya kaskazini lakini pia ile ya kusini na australia hii ni mara ya kwanza kwa serikali kujitokeza kwa wahariri wakati sakata la mkataba huo ukiendelea kuwa mada y moto inayojadiliwa kila uchao na katika taarifa za michezo katika soka mechi ya kirafiki kati ya ufaransa dhidi ya australia iliyochezwa melbourne ilisha jana kwa goli moja kwa seafood, kwa upande wa australia australia ikipata ushindi katika mechi yake ya maandalizi ya, ya kombe la dunia itakaanza siku chache zijazo humu nchini na masa machache yajayo itakuwa ni zamu ya timu ya raga taifa ya kuwakaribisha vijana kutoka argentina wa pumas katika dimba la paramata ambako watachuana katika mechi za michuano ya raga ambapo australia itakuwa ikibibana dhidi ya yeah argentina katika mchezo wa oraga hali ambayo imekuwa si nzuri katika siku za hivi karibuni kwa upande wa vijana wa australia kuwa na misururu ya kushindwa katika michi zao na sasa katika taarifa za hali ya hewa katika miji mikuu nchinini kama hivi mjini perth peth joto pale ni ksb wakati Adelaide ni k br 2 brisbane bb na jijini darwin nyezihoto pale ni 32 kufikia punde mwisho a taarifa ambazo tumeuandalia kutoka studio zetu za sbs radio na wazoendelea kupata makala mengine pamoja na taarifa zingine ambazo tumewachapishia kwenye tovuti yetu anani ambao ni sbscoau mkwa wa juu swahili