jambo na karibu kwa taarifa mpya za habari kutoka sbs swahili michel bloc atakuwa gavana mpya wa benki kuu ya australia bibulo kwa sasa ndiye naibu gavana wa benki kuu na alianza kufanya kazi katika benki hiyo mnamo mwaka 19985 atachukua usukani wa benki hiyo septemba 18 hatua ambayo italeta kikomo cha uongozi wa miaka saba wa gavana mkuu philip lowe waziri mkuu antony albanese amesema kwamba uteuzi wa b bullock unafuata mchakato mgumu uliojumuisha mashauriano na upinzani watoto wanaporejea shuleni nchini australia waafisa wa afya wamezua wasiwasi kuhusu viwango vidogo vya wanaochukua chanjo za mafua imeripotiwa ni asilimia hh5 ya watoto ndio wamechanjwa kitaifa msichana wa miaka 1m alifariki katika hospitali moja ya queensland kupitia kirusi hicho hicho kikiwa ni kifo cha pili cha mtoto ambacho kimethibitishwa kwa sababu ya mafua katika wiki iliyopita profe christine mcartney ni mkurugenzi wa kituo cha taifa cha chanjo utafiti na ufuatiliaji yeye pia ni daktari wa watoto ameeleza shirika la habari la kwamba aina hiyo ya kirusi cha mafua inasababisha ugonjwa mbaya kimataifa serikali ya kenya jana alhamisi ilisema takriban watu kumi walifariki na zaidi ya mia tatu wakiwemo mbunge mmoja wamekamatwa kufuatia maandamano yaliyoitishwa na mkuu wa upinzani raila odinga ya yakipinga serikali ya rais william ruto maandamano hayo yalifanyika jumatano ikiwa ni ya pili katika kipindi cha wiki moja yalizua hasia na kusababisha hasara na kusitisha biashara katika miji mikubwa ambako maandamano yamekuwa yakifanyika ruto alhamisalionya upinzani kuwa hawezi tishwa na matukio ya uharibifu wa mali ya umma vurugu ghasia na rapsha zinazoondoa utulivu wa nchi huku akimshutumu raila odinga kwa kuivuruga serikali yake mara kwa mara rais ruto amekuwa akiulaumu utawala wa rais mstaafu uhuru kenyatta kwa matatizo ya kiuchumi ya kenya akizungumza na vyombo vya habari muda mfupi baada ya ruto ya odinga ametangaza kuwa wiki ijayo upinzani utaanda duru ya tatu ya maandamano na nawanasiasa wawili muhimu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo martin fayulu na joseph kabila wametangaza kutowania urais kwenye uchaguzi wa disemba akidai kuwa tume ya uchaguzi inaendesha mchakato usio wa kidemokrasia miongoni mwa madai waliotoa walipokutana na mkuu wa seni denis kadima siku chache zilizopita upinzani ulisistiza kuwa daftari la uchaguzi likaguliwe na kampuni huru yenye umaarufu na ujuzi wa kimataifa lakini seni, ili tupilia mbali masharti hayo tukirejea nchini tena na aina mpya vitunguu ambavyo havitozi machozi vitaachiwa sokoni katika jaribio la kwanza nchini australia kitunguu hicho cha kipekee cha rangi ya kahawia kimeundwa kwa miongo kikiwa na kemikali chache ambazo hufanya watu waliye wanapokikata masoko ya Woolworths ambayo yako New south Wales, victoria na act yatauza vitunguu hivyo ambavyo vimepewa jina la happy onions kuanzia hivi sasa hadi septemba na katika michezo timu ya fl ya sydny swan imeibuka mshindi baada ya kupewa ushindani mkali kutoka timu ya western bulldogs san wameshinda mechi hiyo kwa alama 7b8 kwa 7abini nasita akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya mechi hiyo kuisha mwalimu wa sdny san john longmr alisema huo ulikuwa ushindi mzuri katika mechi yake aamia tatu akiwa mwalimu zimesalia siku sita kwa mechi ya kwanza ya kombe la dunia la wanawake a mchezo wa mpira wa miguu ya wanawake kwanza nchini australia new zealand itakabiliana na norway katika mechi ya kwanza na muda mfupi baadaye australia itaikaribisha ireland dimbani dr ya mechi za kufuzu kwa kombe la dunia nchini marekani imefanyika barani afrika ambapo kundi l itajumuisha timu mbili kutoka afrika mashariki zikiwemo ethiopia na jibuti watakaopambana na sera lon guinbisa borina faso na misri katika kundi ba jemuhuri ya kidomoesi ya congo itamenyana na senegal mauritania togo sudan na sudan kusini kundi cha itahusu timu ya benin safrika kusini nieria zimbabwe rwanda na lesoto wakati, wakati kundi da litajumuisha timu ya yacame angola libyat namriwakati kundi litajumwisha timu ya morocco zambia congo tanzania niger na eritrea wakati kundi f litajumuisha timu za codivoir gabon kenya gambia burundi na shel katika kundi g kuna algeria guinea uganda mozambiqu botswana na somalia na tukitazama kua haraka katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa tukianzia katika jiji la adlad ambako nywzioto paleni 147 cambra 128 dawn 295 hbrt 156 bisban 21 perth 12 wakati melborn 135 na sydney nywsioto paleni 186 wazaendelea kufuatilia taarifa za habari na makala mengine ambao tumechapisha kwene tofuti yetu wanaone ambayo wa ni spscoau mkoa juu swahili