Jambo na karibu kwa taarifa mpya za habari kutoka SBS Swahili. Michel Bulok atakuwa gavana mpya wa benki kuu ya Australia. Bibulo kwa sasa ndiye naibu gavana wa benki kuu na alianza kufanya kazi katika benki hiyo mnamo mwaka 1985. Atachukua usukani wa benki hiyo Septemba 18, hatua ambayo italeta kikomo cha uongozi wa miaka saba wa gavana mkuu Philip Low. Waziri mkuu Anthony Albanese amesema kwamba uteuzi wa b Bullock unafuata mchakato mgumu uliojumuisha mashauriano na upinzani. Watoto wanaporejea shuleni nchini Australia, maafisa wa afya wamezua wasiwasi kuhusu viwango vidogo vya wanaochukua chanjo za mafua. Imeripotiwa ni asilimia 35 ya watoto ndio wamechanjwa kitaifa. Msichana wa miaka kumi na moja alifariki katika hospitali moja ya Queensland kupitia kirusi hicho hicho, kikiwa ni kifo cha pili cha mtoto ambacho kimethibitishwa kwa sababu ya mafua katika wiki iliyopita. Profesa Christin McCartney ni mkurugenzi wa kituo cha taifa cha chanjo, utafiti na ufuatiliaji. Yeye pia ni daktari wa watoto. Ameeleza shirika la habari la Seven Network kwamba aina hiyo ya kirusi cha mafua inasababisha ugonjwa mbaya. Kimataifa. Serikali ya Kenya jana Alhamisi ilisema takriban watu kumi walifariki na zaidi ya mia tatu wakiwemo mbunge mmoja wamekamatwa kufuatia maandamano yaliyoitishwa na mkuu wa upinzani Raila Odinga yakipinga serikali ya rais William Ruto. Maandamano hayo yalifanyika Jumatano, ikiwa ni ya pili katika kipindi cha wiki moja, yalizua ghasia na kusababisha hasara na kusitisha biashara katika miji mikubwa ambako maandamano yamekuwa yakifanyika. Ruto Alhamisi alionya upinzani kuwa hawezi tishwa na matukio ya uharibifu wa mali ya umma, vurugu, ghasia na rapsha zinazoondoa utulivu wa nchi, huku akimshtumu Raila Odinga kwa kuivuruga serikali yake. Mara kwa mara, rais Ruto amekuwa akiulaumu utawala wa rais mstaafu Uhuru Kenyatta kwa matatizo ya kiuchumi ya Kenya. Akizungumza na vyombo vya habari muda mfupi baada ya Ruto, ya Odinga ametangaza kuwa wiki ijayo upinzani utaanda duru ya tatu ya maandamano na wanasiasa wawili muhimu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Martin Fayulu na Joseph Kabila wametangaza kutowania urais kwenye uchaguzi wa Disemba akidai kuwa tume ya uchaguzi inaendesha mchakato usio wa kidemokrasia. Miongoni mwa madai waliotoa walipokutana na mkuu wa Seni, Denis Kadima siku chache zilizopita, upinzani ulisistiza kuwa daftari la uchaguzi likaguliwe na kampuni huru yenye umaarufu na ujuzi wa kimataifa, lakini Seni ili tupilia mbali masharti hayo. Tukirejea nchini tena, na aina mpya vitunguu ambavyo havitozi machozi vitaachiwa sokoni katika jaribio la kwanza nchini Australia. Kitunguu hicho cha kipekee cha rangi ya kahawia kimeundwa kwa miongo kikiwa na kemikali chache ambazo hufanya watu waliye, wanapokikata. Masoko ya Woolworths ambayo yako New South Wales, Victoria na ACT yatauza vitunguu hivyo ambavyo vimepewa jina la Happy Chap Tearless Onions kuanzia hivi sasa hadi Septemba. Na katika michezo, timu ya AFL ya Sydney Swans imeibuka mshindi baada ya kupewa ushindani mkali kutoka timu ya Western Bulldogs. Swans wameshinda mechi hiyo kwa alama 78 kwa 76. Akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya mechi hiyo kuisha, mwalimu wa Sydney Swans John Longmire alisema huo ulikuwa ushindi mzuri katika mechi yake ya mia tatu akiwa mwalimu na zimesalia siku sita kwa mechi ya kwanza ya kombe la dunia la wanawake, na mchezo wa mpira wa miguu ya wanawake kwanza nchini Australia. New Zealand itakabiliana na Norway katika mechi ya kwanza, na muda mfupi baadaye Australia itaikaribisha Ireland dimbani. Draw ya mechi za kufuzu kwa kombe la dunia nchini Marekani imefanyika barani Afrika, ambapo kundi A litajumuisha timu mbili kutoka Afrika mashariki zikiwemo Ethiopia na Jibuti watakaopambana na Sierra Leon, Guine Bisau, Burkina Faso na Misri. Katika kundi Ba, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itamenyana na Senegal, Mauritania, Togo, Sudan na Sudan Kusini. Kundi chalitahusu timu ya Benin, Safrika Kusini, Nigeria, Zimbabwe, Rwanda na Lesoto, wakati kundi Da litajumuisha timu ya Cameron, Cavard, Angola, Libya, Esotini, na Mauritius, wakati kundi litajumuisha timu ya Morocco, Zambia, Congo, Tanzania, Niger na Eritrea. Wakati kundi F litajumuisha timu za Cote d'Ivoire, Gabon, Kenya, Gambia, Burundi na Seychelles. Katika kundi G kuna Algeria, Guinea, Uganda, Mozambique, Botswana na Somalia. Na tukitazama kwa haraka katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa tukianzia katika jiji la Adelaide ambako nyuzi joto pale ni 14.7, Canberra 12.8, Darwin 29.5, Hobart 15.6, Brisbane 20.1, Perth 12, wakati Melbourne 13.5 na Sydney nyuzi joto pale ni 18.6. Wazaendelea kufuatilia taarifa za habari na makala mengine ambayo tumechapisha kwenye tovuti yetu, wanaone ambayo wa ni sbs.com.au mkoa juu Swahili.