unaskiliza karibu tene katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukolete makala ya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaonemba ni sbscoau mkwajuu swahili kama kaadaunzopata makala haya kwenye ukurasatuwa facebook pia anaonembani facebook com mkoaju sbs a swahili kwa sasa tuzungumzia swala zima la jamii kuja pamoja kuweza kwa fariji walofiwa ama wale ambao wamepoteza mpendwo wao tunazungumza kuhusu tukio ambalo limeleta li huzuni miongoni mwa jamii ya wakenya kenya wanaoishi jijini sydney na hata katika sehemu zingine za kenya maana mwanda zake ni mtu ambaye alikuwa anapendwa na wengi na alikuwa na sifa zake tuzungumze na mwenyekiti wa tukio hilo ambaye anaandaa kila kitu pamoja na kuweza kutoa mwongozo kwa wale ambao wanaomboleza atajitambulisha na kutegeleza mengi zaidi kuhusu kile ambacho wanafanya karibu sana mgeni nashukuru sana Pande sana asante gordon kwa majina naitwa dr wesley ni wa hapa sydney na ni mkuu wa kamati ambayo inaandaa maandalishi ya kuweza kuona kuwa um, mwili wa mwenda zake lydia chit hue umeandaliwa vizuri na kupata kufumzisha kwa njia mzuri pengine ungeeleza wale ambao wamemfahamu blidia alikuwa ni mtu wa aina gani na ni vitu gani ambavyo watu walikuwa anampendea kile ambacho nimepata kuja kujua kutoka kwa wenzake ni kuwa lidia alikuwa mtu mkakamavu na alikuwa anapendwa sana na rafiki zake na pia watu, watu ambao walikuwa wanajumuika pamoja katika hali mbalimbali za kimaisha uh, pia alikuwa ni mtu wa kwenda kanisani kwlikuwa mtu anapenda dini sana alikuwa anapenda dini na alikuwa ameisha pa Australia muda gani ni muda wa mwaka moja na miezi karibu mitatu minee na alikuwa hapa ni mwanafunzi mfanyakazi ama tu alikuwa ni, ni mkazi wa sydney autla kwamra yeye ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha uh, branch ya sydney hmm. pengine ungetueleza kidogo kilichojiri hadi umwauti yake akafikia ilikuwa ni jambo la kushangaza sana hapo juzi um, uh, juma, juma mosi usiku Uh, tunaripotiwa kuwa alipata kuweza kushindwa na kupumua kidogo na hapo ndipo alipoweza kutafuta wenzake wa karibu ndio wampeleka hospitalini walipofika hospitalini um, daktari akapata huduma huduma mzuri hapo lakini bahati mbaya tu wakajulishwa kuwa ashaaga um, utokana na huo uh, up, -upungufu wa um, wa hewa yani asma o so, alipata asma taka alikuwa kawaida na mtu wa afya nzuri ama mgonjwa ama ni kitu ambacho kilitokea tu gafla sijajua historia sana kuhusu hali yake ya afya lakini kile ambacho nimeambiwa ni kuwa um, amekuwa na ugumu kidogo kuhusu hii asma ile kitu ilitokeia tu gafla hapana amekuwa akitumia paa na hapo ndipo amekuwa akiiweza kujitimu kwa madawa na yeah. kwa sasa hali ikoje kwa watu ambao kwa karibu yake wamepata zile huduma za ushauri ama ukipenda na ni kipi ambacho mnafanya kama viongozi kukisha kwamba hali yao kisakolojia iko sawa uh, umekua jambo mgumu sana kutoka uh, hapo katikati mwa um, community na um, tumejaribu kuwaelezea kuwa um, ong- kuaongolesha na pia hapo itabidi tutafute uh, guiding uh, kama mtu wa dini hivi kama pas ama padre ama mtu yote wa ili wapate kuweza kuhudumiwa piroo na pia kimawazo iposa sababu kupoteza mtu wa karibu sana ni jambo gumu na kawaida panapokuwa matukio kama haya huwa watu wanachukua hatua mbalimbali mbali, za kuweza kutoa faraja pamoja na kuweza kufanya mengine kukisha kwamba wale ambao wameachwa wako sawa na yule ambaye ameagia katika nchi ambayo sia kwake anafikishwa nyumbani katika hali iliyo sawa ni kipi ambacho mnafanya kwa sasa kusha kwamba vyote hivyo vinatendeka nam hivyo ndivyo inavyofanyika sasa hivi tuko katika maandalizi tushaweka harakati hapa na pale kuhakisha kuwa mipango iyo imeanza kuendelea na sasa hivi tuko na platforms kadhaa katika community ambapo uh, watu wanaweza kufariji familia rafiki zake na pia kenya kwa jumla, wa kenya kwa ujumla na uh, uh, platform hizo ni whatsapp groups na pia kutoka kuchanga sababu kusafirisha mwili wa mwenda zake kutoka hapa mpaka kenya uh, maandalizi yote yote inagharimu pesa mingi sana hivyo ndio tumeweza ku Tengeneza platform ya whatsapp group na pia hizo hizo mbili tumeweza kusambaza kwa jamiinam na wale ambao pengine hawako katika hizo hizo mitandao unawezokawaeleza ni gani ya whatsapp ni gani na GoFundMe ni gani huenda pakawa na wale ambao wanasikiza ambao angependa kuchangia kuweza kusaidia kwa whatsapp group ni lydia Chito's body Reputation. kuna link to in the community na kwa wa bado tumika uh, kutafuta hiyo lin ya zile hatua ambazo mnachukua kwa sasa kuweza kwamba michango inafanywa pamoja na ibada zinafanywa kutakuwa na ibada ya kuweza kumwaga kabla asafirishwe nyumbani ama ni kuchangia hela na kum, kumpeleka nyumbani haraka iwezekanavyo uh, tunajaribu kuharakisha maneno haya yote lakini kutakuwa na muda siku wa kuweza kutengeneza o kufanya uh, memorial service na tutasi, tutazidi kukaa na kamati yangu tuweze kujua ni lini alafu tutaweza kutangaza kwa mtandao na kwa jamii mzima hapa australia najua na mengi ya kufanya kwa io hatutakubana sana kwa muda mrefu pengine eneo la mwisho kwa jamii ambao wanakusikiza kwa sasa hapa nchini australia na hata kimataifa ni lipi kuhusiana na msiba huo ambao umewafikia na ni yapi ambayo watu wanaweza kuwasaidia nayo hili ambalo tungeomba ka, kabisa ni uh, maombi ili tupate kuwa familia ya mwenda zake lydia itulie pia rafiki zake na kenya fajumla, na wakenya kwa jumla na pia kwa kugharamia um, hela za kugaramia hili jukumu ambalo ni kubwa sana pia ningependa kusema kuwa sisi kama wakenya tushikane kwa kuwa kimoja tuwe ndugu kimoja ambapo tutaweza kuhakikisha kuwa jambo hili gumu limeweza ku, kutuondokea kwa njia safi na kuhakikisha mwili wa mwenda zake umezikwa mali pema asante sana daktari coros kwa kuzungumza nasi najua kwamba ni wakati mgumu sana kwa jamii na wale ambao wkwa karibu ya blidia ka tutawatakia kila laheri na mema na pamoja na neema za mungu ziwe nani wakati huu mgumu huyo ni daktari akizungumza nasi ambaye ni mwenyekiti wa shughuli nzima ya kufanya maandalizi ya kusafirisha mwili wa mwenda zakeachapto umrejesha kenya ambako atapupata pumziko lake nyumbani kwao nawapo ngependa kuchangia katika hafla hii basi unazokatembelea tovuti yagnm andika jina la idia chepto lydia kisha cheto ni cht andika majina hayo ambao utapata ule ukurasa wa kutoa mchango wako kuweza kumwaga mwenda zake na kusaidia katika shughuli nzitouguunuuaa lihimidiwe penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook