unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscou mkwajuu swahili karibu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs huko na katika makala haya l katika ukumbi wa right center ambapo tuna sherehe ya miaka 63 ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kuna baadhi ya viongozi wa jamii ambao watajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kuhusu miaka 63 ya uhuru wa kongo wanachukuliaje tukianza kwake kiongozi hapa mimi ni theofile elongo eh, kiongozi mstaafu wa Congolish community of new south wales na nimekuja hapa kuhudhuria sherehe kubwa ya uhuru wa kongo baada ya sisi wakongomani kueneza miaka makumi sita na tatu ya uhuru wetu tunaye pia kiongozi mwingine naye atajitambulisha mi ni isak kisimba minakuya sio wa ie ni mekuya apa kupatana na bacongola njuu ku uh, ya kucelebre 63 aniversele ya indépendance ya congo organize par congo pour tous apa sydney nyote ni watu ambao mmeishi maisha marefu na mmeona mengi katika maisha haya kongo imepiga hatua kiasi gani katika miaka 6 ambayo tunasherekea leo mimi kwa ngambo yangu nitaanza kuongea kwa ajili ya kwetu mi nasema nchi yetu tangu tupate uhuru miaka makumi sita na tatu hatujafanya hatua yoyote kwa sababu vita vinaendelea matatizo ya nchi yako mengi hakuna barabara hakuna moto hakuna kitu chochote matatizo inaendelea na tukisema tunasherekea labda tunakosa ae, neno lingine la kuweka pale kwa hiyo hatuwezi kusherekea kwa sababu nchi yetu ina matatizo mengi na kulingana na matatizo ambayo nchi yetu inayo kwa leo hatuwezi kusema tunasherekea tumeeneza miaka makumi sita na tatu ya uhuru lakini sio sherehe kwa sababu hakuna kitu twunaweza kusherekea hakuna kitu ubaguzi nini nini matatizo yote yako pale mm. e, mauaji yanaendelea vitu vingi kwa hiyo hakuna kusherekea lakini tunasema ya kwamba tunashukuru kwa kueneza miaka makumi sita na tatu ila hatuwezi kusherekea kwa sababu ni aibu nchi kama kongo leo watu wangali wanakula dola moja kwa siku na wengine hawana hiyo dola moja asante sana kwako bwana kisimba kuna sababu ya kusherekea ama nawe namuungu mkono kuna sabuu ya kusherekea mbo mi naona um, tuku na ruhsu ya kusherekea y kufatana na vile mnaongea mm. uu naona tunakuwa na watoto wale wekonakomea hapa na kazi yetu si wakubwa ni kupase nosion na kulture ka watoto wetu ma okasen yainamuna njo pale tunapasha tunaongea mambo yetu ya mkini yetu unaona kunapashwa kuya maspichi akuonyesha tunatoka wapi na tunaenda wapi na ni mashida kaanile tunakuwa na mkini yetu mm. njo kusema mkini yetu kule inatoka inatoka mbali hatuwezi kusema bitu yote ni mubaya kunakuwa bitu mubaya nje kunakwa vita kunakuwa watu kona kufa na kunakuwa maendeleo mu madomeni ingine unaona tunaweza kuangalia yote kunakuwa mapositive na manegative me hapa pa australia siesaa malidas tuku na ile devoir vile tunasemaka ya kuena kuleta watoto wetu wote pamoja wajue asema siku ya leoni ya independence wajue wajisantiri wajisikie asema ni wakongomani watoto kidogo inakuwa ts ioa event sawa ya hiinamuna wanakua tunapatana wanajua sma tunapatana saa famili kongolesi mm. unaona sasa hapa tunapashwa kuwa na ile wakati yakuena sasa kuongea mashida ile tunakua nayo mkini yetu mm. maprogres ile tunafanya na kitu kani sisi tuko hapa wa wakongomane tunaweza kufanya mm. jua mkini yetu ya kongo mm ile njoo inakuwa maongezitunapashwa ma, ma tukunakua namasiku yanamna unasema kwamba kuna vita bado vinaendelea watu wanakimbia makwao na hata katika taarifa za siku chache zimepita kule maeneo ya kaskazini mwa kongo maeneo ya, ya goma bado matatizo ni mengi lakini bado watu wanaishi maisha yanaendelea na watu wanajikaza ku, kuendeleza nchi kadri ya uwezo wanao i kama pengine bado licha ya matatizo ambayo yako kuna kidogo ya kujivunia na kufurahia kwamba ndio hata kama kuna hayo matatizo yote bado watu wana wanaule moyo ya kujituma kama wakongomani kuendeleza nchi yao wenzetu siku ya leo katika nchi za kiafrika wanakuwa na neno la kusema kuanza abcd mpaka kufika kuzede sisi wakongomani tuko na shida juu nchi yetu tangu tupate uhuru hatuyapata amani hakuna mtu mwenye aliishasherekea amani mm. lakini kila mara tunapofanya sherehe zetu ni za kueneza miaka kama miaka kumi imeenea tunasherekea mm. lakini hatuwezi leo kufanya sherehe ya kusherekea furaha ya nchi jinsi nchi zingine katika nchi ya afrika mm. zinavyosherekea uhuru wao mm. uhuru ni nini ni usalama wa watu uhuru ni nini ni maendeleo uhuru ni nini ni watu kulipo mishahara ni maisha mazuri ndio uhuru unaweza naweza mengi mengi, mengi. Hmm. uhuru unakuwa na maana lakini tulio nao sasa hivi uhuru kweli tulipata uhuru kutoka kwa wabeleji ambao walitukoloniz nice. lakini hatuyakuwa na uhuru wakusema tunaweza kusherekea uhuru wakusema nini tunakutana hivi kama wakongomani inatusaidia hatuwezi hmm. kusema yote ni bure inatusaidia kujuana hmm. watoto wetu wanajuana watoto wetu pia tunawashauria kupitia sherehe kama hizi kama tulikotoka ni kongo lakini hakuna uhuru hmm. kwa sababu uhuru ni amani na vingine na vingine vyote Aha, eh, so so. nafikiri suruhu eh, ya kupata maendeleo hmm. ni sisi kupiga hatua hmm. eh, tukamatane sisi wote kwa pamoja tufukuze maadui wanaotusogelea hmm. kwa sababu bila maadui inchi yetu ingekuwa na amani leo hmm. lakini wale maadui wanaotuingililia ndio wanaotuletea shida hmm. e, tuambatane pamoja hatutaweza adui kama tuko pamoja kama tunakamatana sisi wote pamoja tunafanya umoja mkubwa wa nguvu mahali popote tulipo adui ahatatuingililia kama ndio swahili ya mzuri sibesa vizuri bwana kisimba kwako suluhu ni gani kwa matatizo ya kongo siu kama tunaeza tukayapata hapa leo lakini kwa upande wako nini ambacho tunaweza kafanya kama wakongomani ambao wako nje kujaribu kuleta kama ni amani kama ni umoja kule kongo bo ile minecikongea mi hapa mi najua asema ni afrika yote mzima yeah. sisi wakongomani shida yetu nakwa mkubwa yeah. meshida ile nakuya ni afrika yote mzima tushapata independence Me ile likuya political independence nashiwezi kuitika semaiko political independence njo mm. tunaona nata vatangulizi vetu va president ni vale vazunguma ba, ba, western kama vana mukubali njo vanamutia pale sivil mm. kusema ile independence mm. tuku nayo ilikua iko vile tunasema mufrancai sembolike na ukiangalia tena ile independence tunassema economic baado na sasa sio shida ya kongo tupee ni shida ya ma, mapei mingi ya afrika coksema hmm. ile shida yetu si wakongomani tunakuwa na njuu mkini yetu inakuwa na mamineral mingi na kama unakuwa mtajiri unakuwa na shida jo shida shi watukongomani tunateseaniile tutajiri ile, mm. ile tunakwwa nayo ju kila macho ya maioaotemacho nakwani pale jopala mm. tuna mani mmkini yetu sasa ni nini ile sisi tunapasha kufanya yeah. si wakongomani hapa australia yeah, yeah, yeah. nile mnaona migini inafanya advocacy mm. kuongea mashida ile tunakuwa nayo na kwenda kuongea tujue shida yetu ni shida gani ntunapashwa kuya connected na mgini kule tulitoka io minaona apa sasa maof sate wa ba africa wanaanza kufungua macho sivile huh. wanaanza kuona sasa ya kusema uh-uh. wanatutt mubaya sana mawe si vile sasa wanatafuta kugeuza vitu kazi yetu ni kuendelea tukupatana pamoja hapa pa australia juu sisi tunaishi hapa Mm-hmm. tusifanye diferense hatuna kkongo me tunatumika pamoya na watu veko kikongo me hapa australi mm-hmm. kazi yetu siye watangulizi ni watukwetu tubapase mm-hmm. kulture bajue kwetu kuli tulitoka ni wapi vivili tubafundishe mm-hmm. kauca yeah, yeah. ya kwetu tubafundishe istri mm-hmm. bakijue na wanafamia na wanzi kutusaidia kufanya mm-hmm. maendelezo mbele ujumbe ni upi kwa wakongomani wengine ambao wanakusikia ambao hapa australia na hata pengine wale ambao wanakuzi kutoka kongo e, ujumbe wangu ni kuwambia wakongomani wote walio hapa australia kumba, e, ya kwamba tumekuja kufurahia miaka makumi sita na tatu ya uhuru wa kongo nchi yetu ambayo tumezaliwa nchi ya mababu na ni nchi yetu e, kilichopo ujumbe wangu nitasema ya kwamba tuendelee kuwa pamoja tuambatane pamoja kama watu wenye kutoka katika nchi moja na matatizo ya nchi yetu tuendelee kuyatangaza dunia mzima labda katika kuyatangaza tunaweza kupata suluhisho aksanti ni teofila elongo Uh, nami eh, message ilemtatuma mm-hmm. kwa wakongomani hapa australia no. ni tukamatane pamoja no. sisi wakongomani tujipaciele wanasema ot si vile mm. tukamatane pamoja kakunakua maevent mm. ma ai namuna si yote pale mm. na vile njongea tena mwanzo advocacy tuongee mambo ya kongo tusikae tu naona mm. tuongee kama nikuandika mabarua kama ni kutembeleamaministry ma international organization tuendelee kuongea mambo ya kongo na tufundishe kaucha yetu watoto yetu wajue kule walitoka si vile wasipotee wajue kule walitoka waiwe lugha yetu waiwe miziki yetu njo ile tukuapame siku ya leo hivi tuna celebrate independence ya congo njo pale tunapatana hapa sydney na nasalimia watu wote nimi isak kisimba viongozi wa jamii hawo wamezungumza na mengi zaidi kuusalamamsema naezakupata kwene tovuti yetu sbscomtu mkoa juswahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata