unasikiliza idha ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia tena katika makala ya mkaladh kiswahili ya sbs aukona migode migerano tuklete makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoniambani mkwaju Swahili. kwa sasa tuangazie swala zima la kuhama kutoka jimbo moja kwenda lingine mchakato ni upi nini ambacho kinahitajika ni vitu gani ambavyo nasalizingatia kabla ya kufanya uamzi wa kupakia vitu vyako mara moja ndaniya lori na kuondoka unakoishi kila mwaka mamia ya maelfu ya australia huhama kutoka jimbo wanakoishi kwa sababu za kazi elimu maisha familia au msaada w bora wa jamii wakati sheria kanuni na watoa huduma wanaweza tofautiana kote nchini orodha maalum inaweza saidia mchakato wako wa kuhama kuwa rahisi zaidi idadi ya watu wanaohamia katika majimbo mengine inaoendelea kuongezeka na watu waliozaliwa ng'ambo wanawezekano mkubwa zaidi wa kuhama ndani ya nchi kuliko watu waliozaliwa nchini australia kwa mjibu wa ofisi ya takwimu ya australia makazi katika nchi mpya inaohusu mchakato muhimu wa marekebisho kwa hiyo kuhamia katika jimbo lingine kunaweza maanisha kustawi mara mbili Noel ni meneja wa masuala ya umma katika shirika la huduma ya makazi kwa jina la amesema Ames kwamba wahamiaji wanahitaji fanya tathmini ya hatua walizopiga walipowasili nchini australia kwa mara ya kwanza huyu hapa ana maelezo zaidianasema australia ni nchi ya shirikisho kwa hiyo mikoa yote ina mifumo huduma na sheria tofauti kwa hiyo vitu vingi ambavyo wahamiaji wamepanga walipowasili mara ya kwanza nchini australia katika majimbo, moja ya majimbo pengine inastahili pangwa tena wanapohamia katika majimbo mengine orodha yako ya kuhama inastahili jumuisha kusajili mabadiliko ya anwani yako na idara za serikali benki mamlaka ya usafiri wa wilaya na watoa huduma wengine bwana wananaal amesema kwamba mageuzi mengi yanaweza fanywa mtandaoni pia na? inasema mwanzo kabisa na pengine wazi zaidi ama muhimu zaidi watu wanastahili badili anwani zao si tu kwa ajili ya rafiki zao ila kwa benki zao pengine kama wanapokea aina fulani ya malipo kama wako nchini kwa visa fulani inaweza kuwa muhimu kuharifu idara ya uhamiaji kuhusu anwani yako mpya shirika la merika analo linahitaji jua anwani yako mpya na ni kweli kwa kila mtu kwa hiyo inaweza kuwa muhimu kuacha anwani yako mpya ulikokuwa ukiishi ili barua zako ziweze kufikia utakakohamia palavi taka alifikia mjini sdny kutoka india ila baadaye alihamia mjini melbourne kwa fursa za kikazi amependekeza kuwa na bajeti ya kuhama kuepuka mishangao yoyote ya kifedha hupaamelezo zadi Since it was was a big move from one state to sianasema kwa sababu ilikuwa ku, uh, kuhama kutoka jimbo moja kwenda lingine ilikuwa muhimu kufikiria bajeti wakati wa kuhama tulitumia takriban dola elfu ki kuhama wakati mwingine hatutoi umuhimu mkubwa kwa bajeti ila ni muhimu sana ukizingatia kila jimbo na wilaya ina sheria zake pamoja na kanuni kuhusu usajili wa magari na leseni za kuendesha magari kuna uwezekano unaweza hitaji kubadilisha au kuhamisha hati hizo na kufanya hivyo kunaweza vutia malipo fulani bila shaka unahitaji pia badilisha leseni yako ya kuendesha gari na majimbo mengi hukupa miezi mitatu kufanya hivyo na kuzungumza kuhusu usafiri bila shaka sheria za barabarani ni tofauti katika kila jimbo victoria haswa ni jimbo la kipekee kwa sababu ya idadi ya trm ambazo ziko barabarani kwa hiyo ni muhimu kujua kuhusu sheria za barabarani unakoishi pia mifumo ya usafiri ya umma ni tofauti mifumo ya tiketi za usafiri ni tofauti pia na baadhi ya sehemu zina huduma nzuri za usafiri wa umma kuliko sehemu zingine kupiga kura ni lazima nchini australia kila wakati unahama lazima ubadilisha anwani yako katika sajili ya kupiga kura au jina lako linaweza ondolewa na hautaweza piga kura bwana noel amesema tume a uchaguzi australia hutoa chaguzi tofauti za namna ya kuweka taarifa zako mpya kwenye sajili hiyo huyu hapa na maelezo zaidi You need to inform the of your move. anasema kuna uwezekano unastahili taarifu tume a uchaguzi australia kuwa una na utakapofika katika jimbo jipya unastahli jisajili katika jimbo hilo kwa ajili ya kuweza kupiga kura kiufundi ni lazima kupiga kura kwa hiyo inaweza tozwa faini kama haujasajiliwa kupiga kura wakati unastahili ama unastahiki kufanya hivyo australia na mtaala wa kitaifa bila kujali unakoishi au aina ya shule unakosomea hata hivyo orin kutoka shirika la m amedokeza kufanya utafiti na kunaweza kusaidia kufanya usajili kwa sababu mihula ya shule vyeti na masomo yanaweza tofautiana huyu hapa kifafanua zaidi if you have kids or even if an adult is involved i in anasema well kama na watoto au kama mtu mzima amejisajili kufanya mafunzo ni muhimu kuwa na uelewa wa mfumo katika jimbo analohamia kwa mfano shule katika majimbo tofauti zinamehula na likizo zinazotofautiana huwa pia zinatoa mafunzo tofauti kwa hiyo ni muhimu kuelewa hilo pia pala vitaka namependekeza pia kuwasiliana na kampuni yako ya bima kabla uhame kwa sababu malipo wanawatoa wa huduma wanazotofautiana kutoka jimbo moja kwenda jimbo lingine apa tena the... anasema tuligundua kuwa kampuni ya bima bima ya afya zililipisha hela nyingi kwa sababu ya sheria na kanuni za victoria wanastahili tazama wanaokupa huduma wote wanaofanya kazi katika majimbo moja ma, kama wanaweza kupa huduma kama hiyo katika jimbo lingine pia kwa sababu huduma kati ya majimbo zinatofautiana na uendeshaji hutofautiana pia baadhi ya familia za wahamiaji hutazamia kujiunga na vikundi vya kijamii vya kitamaduni kuunganishwa na mitandao ya usaidizi na kuwaomba mwongozo kuhusu sehemu mpya wanakoishi bitaka amesema alipata mitandao ya kijamii iliweza kutoa ushauri wa vitendo kumsaidia kutambua aliko nanasema kimsingi nichapisha swali langu kwenye facebook na watu walikuwa w karimu sana na walinipa mapendekezo mengi na ilikuwa muhimu kwetu kuwa kuwatulikuwa karibu, karibu na mji kwa hiyo tulikataa wazo la kuhamia katika maeneo ya vitongoji vya mbali mbali na makundi ya jamii bwana noe amesema kwamba huduma za makazi na vituo vya rasilimali za uhamiaji na vvyo pia toa msaada kama unavyoelezea hapa anasema serikali ina huduma ya kutafsiri na ukalimani ambayo hutolewa bure kwa watu watu wanaweza pata huduma hiyo pia mtandaoni na ukiwasiliana na mashirika ya rasilimali ya uhamiaji unakoishi au mashirika kama kamam jimboni victoria anaweza kusaidia na maswala haya ni muhimu kukumbuka kuwa australia ina baadhi ya sheria ngumu za karantini duniani na sheria hizo pia hutumiwa unapohama kutoka jimbo moja kwenda jimbo lingine inapendekezwa kuto hama na mimea baadhi ya bidhaa za wanyama na vifaa vya kilimo ambavyo huenda vinaweza pigwa marufuku kwa taarifa zaidi tazama tovuti ya karantini ya majimbo ya serikali ya austlia amao tpata maelezo zad wau wahmlndaliw ashwetah