unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitiasscu mkwaju swahili nam kutoka kwa suala la kongo tuleke moja kwa moja katika swala la rwanda na uingereza makubaliano kati ya rwanda na uingereza ambayo yamegonga mwamba mpango wa serikali ya uingereza wa kupeleka kwamba hifadhi nchini rwanda umepatwa kuwa ni kinyume sheria na mahakama moja mjini london wakitangaza uamzi wa wao mahakimu watatu wa mahakama ya rufaa wameamua kuwa rwanda haiwezi zingatiwa kama nchi ya tatu usalama kwa omba hifadhi uamzi wa, wa mahakama umekaribishwa na makundi ya haki za binaadamu pamoja na mashirika mengine si tu nchini uingereza ila kote duniani australia ikijumuishwa shirika la refugee action coalition ni kundi la kampeni ya mashinani nchini australia ambalo limekuwa katika harakati za kampeni tangu mwaka 1999 an rentol ni msemaji wa shirika hilo amelinganisha mradi huo wa uingereza na rwanda na makubaliano kati ya australia na malaysia kwa kuhusu waumba hifadhi mnamo mwaka efu b na 1mi nmoj Uh, anasema uamzi huo ni sawa ni sawa asa, uh, na kilichofanyika nchini australia chini ya serikali ya gillard na malaysia ambako mahakama pia ilikataa malaysia kuwa ni nchi salama uamzi huo ni pigwa kwa waziri mkuu rishi sunak aliyeahidi kuzuia uhamiaji kuvuka bo, kwa boti ndogo kutoka ufaransa na kuingia nchini uingereza serikali ya uingereza itabadili uamzi wa, wa mahakama hiyo alipozungumzia uamzi huo wa mahakama waziri wa masuala ya ndani suela breema alisisitiza kuwa rwanda ni nchi salama na unasema uamzi wa leo kama nilivyosema unasikitisha tunapinga kwa heshima uamzi wa mahakama ila ni mwimo kutambua six, six, six. kuna baadhi ya vipengee ambapo tulishinda katika uamzi huo alisisitiza na mahakimu wawili wa mahakama ya upeo walitupilia mbali madai kuhusu uhalali wa mfumo huo disemba mwaka jana makuni wanaharakati na haki pamoja na mashirika ya misaada yaliandamana dhidi ya mpango huo wa kuwafurusha waomba hifadhi na walifanikiwa kuzuia ndege za kwanza kuwapeleka waomba hifadhi kupitia hatua ya kisheria hali hiyo iliwapa motisha wamba hifadhi kumi kutoka siria iraq iran vietnam sudan na albania pamoja na shirika la misaada kwa jina la salam aid kukata rufaa ma, aku kwa mradhi mahakimu wa mahakama ya rufaa walikubali kuwa serikali ya uingereza haingeweza toa dhamana kuwa wamba hifadhi ambao walitaka tuma rwanda hawangerudishwa na serikali ya rwanda katika nchi walizokimbia profe david canter ni mkurugenzi mwanzilishi wa taasisi ya refuji law institute amesema kwamba hatua ya serikali ya uingereza ni kinyume cha sheria so where anasema kwa hiyo ili linatuacha na uamzi ambao unaweka wazi kwamba aina hizi za uhamisho kwenda rwanda kwa sababu ya kufanyia kazi madai ya uhamiaji na kwa mujibu wa makubaliano kati ya serikali za uingereza na rwanda kuapa sehemu ya kuishi kama wanapata kuwa ni wakimbizi mfumo huo ni kinyume cha sheria chini ya sheria za haki za binadamu na hata kama mahakama mjini london imepiga marufuku sheria hiyo bwana rentl amesema wanaharakati nchini uingereza wanastahili endelea kupambana kwa sababu atasema really kuna asili kuwa mapambano nchini uingereza kufuta sheria hiyo kwa ukamilifu kwa sababu serikali ya uingereza imeweka wazi kuwa itajaribu kupata nchi salama zaidi kwa upande wa sheria hiyo na hivyo ndivyo australia ilivyofanya alisema kwa makala na mingine mengi zaidi kusulia mamesiki bilashaka aneza kupata wentfuti yetu aaneambao ni sbscoau mkwaju swahili makalahalanaliwa na waandishi wetu kantamari crof na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya wenye