Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. Mkwaju swahili nam, kutoka kwa suala la Kongo tulikee moja kwa moja katika suala la Rwanda na Uingereza. Makubaliano kati ya Rwanda na Uingereza ambayo yamegonga mwamba. Mpango wa serikali ya Uingereza wa kupeleka wamba hifadhi nchini Rwanda umepatwa kuwa ni kinyume sheria na mahakama moja mjini London wakitangaza uamuzi wao mahakimu watatu wa mahakama ya rufaa wameamua kuwa rwanda haiwezi zingatiwa kama nchi ya tatu salama kwa omba hifadhi uamuzi wa mahakama umekaribishwa na makundi ya haki za binadamu pamoja na mashirika mengine si tu nchini uingereza ila kote duniani australia ikijumuishwa shirika la Refugee Action Coalition ni kundi la kampeni ya mashinani nchini australia ambalo limekuwa katika harakati za kampeni tangu mwaka 1999 Ian Rentoul ni msemaji wa shirika hilo Amelinganisha mradi huo wa Uingereza na Rwanda na makubaliano kati ya Australia na Malaysia kwa kuhusu waomba hifadhi mnamo mwaka elfu mbili na kumi na moja. Uh, anasema uamzi huo <coughs> ni sawa ni sawa na kilichofanyika nchini country, Australia chini ya serikali ya Gillard na Malaysia, ambako mahakama pia ilikataa Malaysia kuwa ni nchi salama. Uamzi huo ni pigwa kwa waziri mkuu Rishi Sunak aliyeahidi kuzuia uhamiaji kuvuka bo, kwa boti ndogo kutoka Ufaransa na kuingia nchini Uingereza. Serikali ya Uingereza itabadili uamzi wa, wa mahakama hiyo alipozungumzia uamuzi huo wa mahakama, waziri wa masuala ya ndani Suela Breveman alisisitiza kuwa Rwanda ni nchi salama, na unasema, uamuzi wa leo, kama nilivyosema, unasikitisha. Tunapinga kwa heshima uamuzi wa mahakama, ila ni muhimu kutambua kuna baadhi ya vipengee ambapo tulishinda katika uamuzi huo, alisisitiza na mahakimu wawili wa mahakama ya upeo walitupilia mbali madai kuhusu uhalali wa mfumo huo. Desemba mwaka jana, makundi ya wanaharakati na haki pamoja na mashirika ya misaada yaliandamana dhidi ya mpango huo wa kuwafurusha waomba hifadhi, na walifanikiwa kuzuia ndege za kwanza kuwapeleka waomba hifadhi kupitia hatua ya kisheria. Hali hiyo iliwapa motisha waomba hifadhi kumi kutoka siria Iraq, Iran, Vietnam, Sudan na Albania, pamoja na shirika la misaada kwa jina la Salam Aid kukata rufaa mahakama ya ma, mahakimu kwa mradhi, mahakimu wa mahakama ya rufaa walikubali kuwa serikali ya Uingereza haingeweza toa dhamana kuwa waomba hifadhi ambao walitaka tuma Rwanda hawangerudishwa na serikali ya Rwanda katika nchi walizokimbia. Profesa David Cantor ni mkurugenzi mwanzilishi wa taasisi ya Refugee Law Institute, amesema kwamba hatua ya serikali ya Uingereza ni kinyume cha sheria na So anasema, kwa hiyo hili linatuacha na uamuzi ambao unaweza kuweka wazi kwamba aina hizi za uhamisho kwenda Rwanda kwa sababu ya kufanyia kazi madai ya uhamiaji na kwa mujibu wa makubaliano kati ya serikali za Uingereza na Rwanda, kuwapa sehemu ya kuishi kama wanapata kuwa ni wakimbizi, mfumo huo ni kinyume cha sheria chini ya sheria za haki za binadamu na hata kama mahakama mjini London imepiga marufuku sheria hiyo, Bwana Rentl amesema wanaharakati nchini Uingereza wanastahili endelea kupambana, kwa sababu anasema really kuna asili kuwa mapambano nchini Uingereza kufuta sheria hiyo kwa ukamilifu, kwa sababu serikali ya Uingereza imeweka wazi kuwa itajaribu kupata nchi salama zaidi kwa upande wa sheria hiyo, na hivyo ndivyo Australia ilivyofanya. Alisema kwa makala na mengine mengi zaidi kuhusu uliyoyasikia, bila shaka, unaweza kupata kwenye tovuti yetu ambao ni SBS.com.au mkwaju swahili. Makala haya naliwa na waandishi wetu, kanta marie Crofts na gode Migirano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki,