Ya waendelea ya kuisikia idha kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migirano kwa satuleke moja kwa moja katika swala zima la kuomba msaada wa kuongezewa mshahara wako je ni kipi ambacho kinastahli fanyika nini ambacho unasalifanya utaratibu ni upi kwa kuweza kujadiliana na mwajiri wako kwamba anamimi mda uewadia niongeze mshahara hama ngu hi waa ilblashakaatakua taaifa amojkidogo yakuweza kujumuisha a ale bao nao tayari na mbindu zigiembazoulikua unapangakutumi apo na mpango huouweza kuwasilishakesi yako mbel yawaj wako ama ongezewe mshahara kunaweza kuwa vigumu kwa wafanyakazi wengi ila si lazima iwe hivyo uaoasababu unastahili ongez mshahara kuna namna za kukas, kusaidia kujiandaa kwa mazungumzo hayo na mwajiri wako iwapo utayafanya pamoja na wafanyakazi wenza au wewe binafsi nchini australia kutegemea na unakofanya kazi kupokewa unyongeza ya mshahara kunaweza kuwa haki yako ya kisheria ingiwa sheria kuhusu kuongezeka kwa mshahara zinatofautiana katika sehemu za kazi mikataba ya kazi kawaida huweka wazi mpangilio wa kuongezeka kwa mshahara kama sehemu ya tathmini ya, ya utendaji wa kila mwaka wa mfanyakazi ila wafanyakazi wanaweza jadili kuongezewa mshahara wao wakati wowote kwa niaba yao wenyewe kwa hiyo naweza pendekeza ifanyiwe kabla ya mwisho wa mwaka wa fedha na kwa hiyo mwaka wa fedha huisha juni thelathini hapo ndipo bajeti ya na fedha za mwaka hupangwa kwa mwaka ujao kwa hiyo kabla ya mwisho wa mwaka wa fedha tuseme aprili au mei huo ndio wakati ambapo unastahili omba mkutano wezekano, wa kujadili uwezekano wa kuongezewa mshahara ili nyongeza hiyo ijumuishwe ndani ya bajeti ya mwaka ujao ongezeko ya kila mwaka kwa mshahara wa wafanyakazi unaweza kuwa pia haki yao kisheria sehemu nyingi za kazi nchini australia ziko chini ya mfumo wa Fair Work system mfumo huo unajumuisha mikusanyiko a sheria za ulinzi katika sehemu za kazi kitaifa sheria hizo pia zinajumuisha viwango vinavyoweka wazi kimacha chini cha mishahara ya wafanyakazi katika sekta na kazi maalum wafanyakazi wanaofunikwa na sheria hiyo wana haki ya kuongezewa kiwango cha chini cha mshahara kila mwaka kama ilivyoamuliwa na the Fair Work commission baada ya mashauriano na chama cha wafanyakazi sehemu za kazi ambazo zina makubaliano ya malipo pia zina masharti ya kisheria ya nyongeza ya viwango vya chini vya mshahara makubaliano hayo ni matokeo ya mashauriano kati ya wafanyakazi wawakilishi wao na mwajiri amesema hatua ya kwanza kabla ya kuomba kuongezewa mshahara ni kujua kama unafunikwa na kipengee cha makubaliano ya mishahara hakuna kinacho kuzuia kufanya mashauriano ya kuongezewa mshahara zaidi ya kiwango cha chini ambacho unasali pewa kisheria huyu hapa na maelezo zaidi So anasema na kwamba kwa, kwa hiyo wanaweza fanya mashauriano ya kuongezewa mshahara zaidi ya kupita hapo wanaweza washauria juu ya kiwango kilichowekwa au mkataba na juu na zaidi ya makubaliano ya biashara yao wanaweza fanya mashauriano ya kukabadilishiwa kwa viwango vilivyowekwa katika nafasi yao kama wanachofanya ni zaidi ya majukumu ya kazi hiyo na hiyo inaweza waruhusu kuongezewa mshahara arn getly ni mtaalam wa rasilimali za binadam amesema kwamba watu wengi hupata ugumu kuomba waongezewe mshahara au cheo kazini wafanya kazi kutoka sehemu tofauti za kazi na mazingira ya tamaduni tofauti wanaweza huichukuliwa kuwa si sehemu au kuvuka mpaka wa mamlaka ya mtu ambaye amecheo kubwa zaidi yao hata hivyo amesema ni muhimu kuzungumza unapoamini unastali ongezewa mshahara kwa sababu assma baadhi ya waajiri hawataki wapa watu hela zaidi na watasema la ila si kwa sababu ni ombi lisilofaa kama kwa ukweli unasaliongezewa mshahara kwa mchango wako basi kitamaduni inafaa kuuliza watu wengi nchini australia wanaweza sema kabisa na waajiri wengi pia wanaweza sema hivyo kwa hiyo kunaweza kuwa misamaha ila jua ukweli kuhusu tamaduni za sehemu za kazi za australia kusaidia kujiamini kuwa ni sawa kwako kuuliza swali hilo profesa yang ameongeza kuwa kuangalia mishahara inayolingana katika tovuti za ajira katika mtandao wa sekta yako na katika mazingira ya sehemu yako ya kazi ni muhimu kwa ajili ya kupata maarifa sahihi na kujinua kwa mazungumzo kuhusu ongezeko ya mshahara unaostahili ila ameonya kuwa mara nyingi kuna tamaduni ya usiri kuhusu mishahara ndani ya sehemu za kazi ambao huwa na athari zisizo uyano kwa wafanyakazi ambao ni vijana wanawake na kundi za wachache huyu hapa na maelezo zaidi nasipa mara nyingi huwa unapata kuna utofauti na uhaba wazi kati ya makundi tofauti kwa upande wa malipo nadhani ni muhimu kuwa na vikundi vya watu unaohisi starehe kufanya kazi nao kisha baada ya wakati unaanza kuzungumza kuhusu baadhi ya vitu na kuviwasilisha kitu kingine ambacho unaweza fanya ni kama una mwakilishi wa chama cha wafanyakazi unakofanya kazi una unaweza uliza watu hao pia kwa sababu watakuwa na taarifa zaidi kuhusu mishahara unapofanya kazi michel onil ndiye rais wa baraza la vyama vya wafanyakazi wa australia amesema mwakilishi wa chama cha wafanyakazi anaweza kusaidia pia kukusanya taarifa kuhusu mishahara ya wafanyakazi katika nafasi sawia katika sekta yako dita hiyo inaweza kuwa nzuri unapofanya mashauriano kuhusu kuongezewa mshahara huy apa na maelezo zaidi amesema unazojua jinsi mtu utakayefanya kazi sawia naye anayefanya kazi katika kampuni tofauti au katika shirika lingine aina ya mshahara wanaopokea ili uweze pata kama sehemu ya hoja yako kuwa watu wengine wanalipwa hivi katika kazi kama hii bl ameongezea kuwa ni rahisi zaidi kutetea mazingira bora ya malipo kama mwanachama wa chama cha wafanyakazi na pamoja na wafanyakazi wengine kama wanavyofafanua hapa anasema an na hata kama unakofanya kazi apaja kuwa na makubaliano kabla mnaweza ungana na wafanyakazi wengine katika chama kusema tunataka amezungumza kuhusu makubaliano kwa kila mtu anayefanya kazi hapa hapo hiyo ndio namna bora ya kuongezewa mshahara daima ni vigumu kama ni mtu binafsi kile ambacho una, ushahidi unaonesha ni kwamba wanachama wa chama cha wafanyakazi nchini australia ustrlia huasan ulipwao zaidi kwa wiki kuliko watu ambao si wanachama wa vyama vya wafanyakazi bionil bamependekeza pia kuwa kabla ya kuomba nyongeza ya mshahara wako binafsi wafanyakazi ambao ni wanachama wa chama cha wafanyakazi kuwasaidia kufanya maandalizi chama cha wafanyakazi kinaweza toa mwongozo na rasilimali kuwasaidia wafanyakazi katika mchakato huo kwa ufanisin anasema nadhani daima ni muhimu kujitayarisha vizuri na hicho ndicho chama cha wafanyakazi kinaweza kusaidia kufanya kwa hiyo kufikiria kuhusu utakachosema na aina ya mifano ni lini ulipokea mwenyongeza ya mshahara wa mara ya mwisho jinsi kazi yako imebadilika kwa hiyo unawajibu zaidi unawafanyia kazi masa tofauti kazi unayofanya imekuwa ngumu zaidi ama umejifunza ujuzi mpya katika kazi yako hata hivyo si lazima uwe mwanachama wa chama cha afanya kazi ili uombe uongezewe mshahara kama umewasilisha ombi kwa niaba yako mwenyewe profeyan amedokeza ulenge utakavyojieleza hususan thamani unayoleta katika sehemu ya kazi nanasema nitalenga mazungumzo yangu kwa mafanikio uliopata katika kazi yako pamoja na kuwasahilisha ushahidi ulionao na kwa hiyo kwa mfano unaweza onyesha kuna kiwango kikubwa cha ufanisi au unaweza onyesha kuwa umeleta kiasi fulani cha hela au wateja fulani wapya au umebadilisha mchakato na wa kazi kuleta ufanisi zaidi na kiongozi kulingana na mtaalamu wa rasilimali watu karen getley unavyoomba kuongezewa mshahara kunaweza tofautiana kutegemea shirika unalofanya kazi na mtu utakayezungumza naye ila amesema hakuna haja ya kufikiria sana kuhusu hali hiyo kwa sababu a And again, on the availability... daima huwa ni mazungumzo ya mtu mmoja kwa mmoja na tena yote yanategemea upatikanaji wa watu hao tunaozungumza kuhusu kama ni meneja wako kazi yao ni ya aina gani unajua kama kawaida huwa ofisini basi unaweza unawezabisha mlangoni na kuuliza kama wakati huo ni mzuri kufanya mazungumzo nao katika mazingira mengine itakuwa vizuri kuzungumza nao Naunajua na unajua nadhani kutoifanya iwe tatizo kwako itakusaidia umamadiuzumzaa ajuutoifaa pia kwamba ni muhimu kudumisha mtazamo wa kitaalam unapowasilisha ombi lako la kuongezewa mshahara kwa sababu unasema unapoomba kuungezwa mshahara ni muhimu sana kutokuwa na hisia na kutumia ushahidi kusaidia ombi lako badala ya kusema nimefanya kazi kwa bidii au ni vigumu kumudu maisha kwa sababu ya gharama ya maisha inahuswa kuhakikisha una ushahidi huo na unawasilisha kati katika hali ya kitaalam na kuonesha kuwa unajiboresha na unafanya shirika hilo kazi unafanyia shirika hilo kazi kwa bdalitutum amba makalamekupa uelewa na pamoja na mbinu za namna ya kuweza kuwasilisha umbi lako la kuungeza mshahara wapo unania hivyo na kama una hivyo basi unaweza kuwasiliana na mwakilishi wa chama cha wafanyakazi unafanya kazi, una kazi ni mwanachama ili waweze kutetea haki zako kazini kwa sababu juhadi unayofanya lazima ambatane na malipo sahihka klaa mengine mengi zaidi kama tfutetu manbu mkwaju swahili maklalandaliwa na wandishwetu zotomaidu nagode migeranohii idh kiswahili yab je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple kwenyeappleogley au popote pale unapozipata