jambo potelipona karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs ukuona migodo migerano tukolte makala haya kutoka studio zetu za ss na mtandaoni anan ambaoni sscu mkwaju swahili wazikatuanikia pia kwa barawa pepe ananambaoni swahilipsscau kwa sasa tuzugumzi swalazima so la mipangilio ya wazazi hususan panapofika wakati ambapo watu wanatengana ama talaka inahusika katika mahusiano je ni kipi ambacho anastali kuzingatia na misaada ni ipi unazopata ikiwa katika hali kama hiyo basi makala haya yatakujuza mengi zaidi kuhusu kile ambacho unastali kufanya pamoja na kutekeleza wajibu wako unapofikishiwa katika hali fulani kama hiyo chini ya sheria ya familia haki za ustawi wa watoto huongoza mazungumzo yote ya uzazi baada ya wanandoa kutengana au kupata talaka watoto wenye chini ya umri wa miaka 18 kisheria hawezi amua ambako wataishi wazazi lazima wafike makubaliano kuhusu mipangilio ya malezi ambayo ni salama ya vitendo na inayowalenga watoto husika sheria ya familia hutumika kwa usawa kwa waliofanya harusi wanaoishi pamoja nje ya ndoa au wazazi wa jinsia moja pamoja na walezi kama mababu na mabibi sheria hiyo huhakikisha watoto wana haki ya kuwa na mahusiano yenye maana na wazazi wote wawili bila kuwa na mawazo yoyote kuhusu jinsia au majukumu ya uzazi ndani ya familia kwa hiyo baada ya kutengana hakuna mzazi yeyote ambaye ana haki ya kuwa mlezi wa pekee wa mtoto au kufanya maamuzi kwa niaba ya mzazi mwingine barnadet grandineti ni kaemu meneja wa miradi katika shirika la victoria lego aid anaelezea jinsi wajibu wa uzazi hugawanywa chini ya sheria sherea hiyochini sheria ya familia kuna dhana ya uwajibikaji sawa na majukumu ya mzazi hiyo ina maana kwamba sehemu ya kuanzia kuzingatia wajibu wa uzazi ambayo ni kufanya maamuzi ya muda mrefu kuhusu watoto watotoni wajibu wa kuchangia malezi ya watoto ambako yanachangiwa kati ya wazazi wote hata hivyo ni muhimu kujua kuwa ni mahakama tu ambayo inaweza mzuia mzazi kuwaona watoto wake kama katika kesi za vurugu ya nyumbani wajibu wa kuchangia malezi ya watoto yanamaana kwamba wazazi wote wawili lazima wasaidie mtoto huyo kifedha ila haimaanishi kuwa mtoto huyo lazima awe pamoja na kila mzazi husika kwa muda sawia wazazi wanastahili amua pamoja mipangilio ipi inayofaa ewatu wengi ambao hutengana huwa wanaweza fanya mipangilio ya uzazi kati yao kama wazazi wanafikia makubaliano ambayo si rasmi makubaliano hayo ya maneno au wanaweza yaandika chini na kutia saini makubaliano hayo na huo ndiwo utakaoitwa mpango wa uzazi mipango ya uzazi inaweza jumuisha makubaliano kuhusu mipango ya kifedha inayoendelea kulingana na shirin faghani mwanasheria mkuu katika huduma ya sheria ya wanawake kwa jina la women's legal services katika wilaya ya act au australian capital territory mipango ya uzazi huwa haifuati mundo uliowekwa kama anavyoelezea hapa kimsingi wazazi wawili huketi chini na kuandika data, mipango yao ya uzazi kwa watoto wao itakuwa ni gani unawezaandika mpango wa uzazi juu na unaweza weka tarehe na kwa mfano inaweza sema kwamba watoto wataishi na mama siku fulani na baba siku fulani na unaweza kuwa na miongozo kuhusu jinsi mtawasiliana kama wazazi kuhusu watoto lengo la mpango wa uzazi ni kupunguza migogoro baada ya wazazi kutengana haswa panapokuwa hali ya kutofautiana kati ya wazazi hata hivyo mpango wa uzazi si hati inayofunga kisheria so kwa hiyo the kama mtu mmoja anaacha ball, kufuata mpango wa uzazi hawezi peleka change. mzazi huyo mahakamani mipango ya uzazi plan inaweza, inaweza kuwa rahisi na unaweza ibadiliwa mtoto wa wanapokuwa na mahitaji ya kibadilika lakini hatimaye unaweza unda tu mpango wa uzazi kama wewe na mchumba wako wa zamani mnakubaliana wakati mwingine unahitaji msaada wa mpatanishi au mtu watatu atakaye kusaidia kufikia makubaliano katika kisa ambapo makubaliano ya uzazi yamefikiwa na unataka yaweze kuwa na mashiko kisheria unazowasilisha ombi mtandaoni kwa mahakama ya kishirikisho na mahakama ya familia ya australia kwa amri ya idhini ya uzazi kama mzazi hawezi fikia makubaliano hatua itakayofuata kawaida inahusisha utatuzi wa migogoro ya familia bernadet grandineti tena This the of with the hatua hiyo inaruhusu mashauriano ya mipangilio uzazi kwa msaada wa upatanishi tume za msaada wa sheria kote nchini australia hutoa misaada ya upatanishi ya kisheria kwa wateja wanaostahiki kupewa msaada wa kifedha kuna chaguzi pia za wapatanishi binafsi na wajamii watakaotolewa kwa watu wanaotengwa msajili mwandamizi wa mahakama anne-marie rice kutoka mahakama ya shirikisho na mahakama ya familia ya australia alisema wazazi wengi wanaotengana huanzisha makubaliano ya uzazi bila kuingia mahakamani huyu hapa na maelezo makubaliano yanayoshauriwa kati ya wazazi hutambuliwa kuwa fanisi zaidi kwa kupunguza migogoro na kuunda uhakika kwa watoto wazazi wengi wanataka kufanikisha hili kujumuisha wanaoipata mahakamani hata kama unaenda mahakamani kwa sababu haujafikia makubaliano uwezekano ni mdogo wa kufika mbele ya hakimu mahakama itakusaidia kupata njia za kufanya mashauriano yanayotumika kwako na watoto wako alisema msajili msajilirais amemulika pia kuwa mahakama ina jukumu la kuwasaidia wazazi kutatoa migogoro haraka na kwa bei fanisi iwezekanavyo hata hivyo daima si chaguzi inayopendelewa kama anavyoelezea hapaithin everyone who works in the law mstem will say the ourt is a place of lastor nadhani kila mtu anayefanya kazi katika mfumo wa sheria ya familia atasema kuwa mahakama ni sehemu ya hatua ya mwisho ila kila mtu anayetaka wasilisha ombi kwa mahakama itoe amri rasmi kuhusu mtoto isipokuwa katika kesi za haraka na hatari kubwa kwanza jaribu kufikia makubaliano na mzazi mwenza hiyo ina maana lazima kwanza wahudhurie upatanishi na mtatuzi wa migogoro ya familia aliyesajiliwa na familia lazima ipate cheti cha kuthibitisha kuwa hakuna makubaliano yaliyofikiwa mtaalam wa utatuzi wa mizozo ya familia au fdrp ni mtatuzi aliyepata mafunzo maalum na hufanya kazi na familia zenye migogoro unaweza pata orodha ya fdrps kwenye tovuti ya vituo vya mahusiano ya familia pamoja na anwani na gharama za huduma zao zaidi ya hiyo wapatanishi binafsi hutoa huduma hiyo kawaida kwa ada ya juu mahakama ya familia hutoa rasilimali mtandaoni kukusaidia kufikia makubaliano bila mahakama husika na unaweza wasiliana pia na huduma za legal aid au unaweza tembelea shirika la family relationships online kwa msaada mtandaoni msajili rais anaongezea kuwa hakuna mahitaji ya mwanasheria kama una nia ya kuhudhuria utatuzi wa mizozo ya familia familiawasiwasi in wowote ambao unaweza um, kuwa nao kuhusu hatari kujumuisha kuhusiana na vurugu ya nyumbani na familia utajadiliwa nawe katika hali ya faragha kabla ya mashauriano yoyote masuala yanayowahusuwakalimani au huduma zingine za misaada yanaweza jadiliwa pia FDRPs wanawajibu wa kuhakikisha mashauriano ni salama na yanafaa na kama hayako hivyo basi mtu anaweza wasilisha ombi mahakamani ukipokea mawaliko kutoka kwa mzazi mwenza kuhudhuria kikao cha fdrp uzingatie kwa makini na omba ushauri wa kisheria kama una maswali ukiamua kutohudhuria uamuzi unaweza fanywa bila mchango wako wakati wazazi hawawezi fikia makubaliano mahakama ya sheria ya familia inaweza inawezafanya uamuzi kwa maslahi bora ya mtoto kwa mjibu wa sheria ya familia amri za mahakama husalia hadi mtoto huyo atakapofikisha miaka kum na nane hata hivyo vipengee kamili vya amri za mahakama hutofautiana kwa kila kesi msajili rais tena amri ya mahakama ni rasmi ni hati iliyoandikwa ikiweka wazi kile ambacho kila upande unastahili fanya kuhusiana na mtoto husika au masuala ya kifedha amri zinaweza fanya kwa idhini ya pande zote msajili au hakimu baada ya kesi kusikizwa vitakavyowekwa katika amri hiyo vinafunga pande zote hiyo ina maana kama mzazi hafanyi wanachostahili fanya chini ya amri kwa mfano kuchukua mtoto kwa mzazi mwingine kwa wakati ulioafikiwa basi mahakama inaweza tekeleza amri hiyo na kukabiliana na ukiukuaji huo mahakama huuchukua amri kwa umakini sana na kukiuka amri ya mahakama kunaweza sababisha madhara makubwa kuwasilisha kesi yako mbele ya mahakama hati kadhaa zilizoandikwa zinastahili wasilishwa na hatari zozote kwa watoto lazima zitambuliwe tovuti ya mahakama hutoa orodha ya hati zinazohitajika tovuti hiyo hutoa video za kukusaidia kwanza na huduma za utafsiri zinaweza andaliwa iwapo zitahitajika unapopanga kuhamia ngambo au katika jimbo lingine na mtoto wako bifaghani amesema idhini kutoka kwa mzazi mwenza inahitajika isipokuwa kama unatafuta amri ya mahakama hapo ndipo unastahili zungumza na mwanasheria kwa sababu kuna mengi ambayo mahakama yatazingatia wakati ombi la kuhamia linatolewa itatazama vitu kama wasiwasi wa usalama usalamaiwapokuhama kuna maana watakuwa karibu so ya familia na msaada wa masuala ya kifedha pia ni muhimu kupata ushauri wa mwanasheria kabla ya kufanya maamuzi yoyote kama unahisi unashinikizwa kukubali mpangilio fulani wa uzazi na swa kama unapitia uzoefu wa vurugu ya familia tunatumai kwamba makala haya yamekupauelewa kuhusu jinsi masuala ya kifamilia ama mipangilo ya kifamilia huzingatiwa na hujadiliwa pamoja na kuafikiwa katika mfumo wa sheria ya familia ya hapa nchini australia kwa makalaa na mengine mengi zaidi utembele tofuti yetu anaoni ambao ni sbs com au swahili makalala endelewa na waandishi wetu melesa kompanyoni na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook