unasikiliza ya ya SBS. Kupitia, mkwaju, kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia faiskaribu tena katika makala idha ya kiswahili yasbs ukiwa na migodo migerano katika studio za sbs na mtandaoni anaani ambao ni sbscu mkwaju swahili vilevileunaweza ukapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa facebook facebooaeoc mkwaju SBS, swahili ndio anwani unayohitaji kwa nae uandiia brapepewapounapenda kama kuna pendekezo la makala lolote kutujuza mkala mlolotlu sasa tuelekee moja kwa moja katika studio zetu za nairobi mwandishi wetu zanairobi mbamwandishi wetuynsubr allojiri hii barani afrikaunnaayemkuu wa jeshi la sudan hayuko tayari kukutana na jenerali adui ambaye amekuwa kwenye vita naje kwa wiki nne kulingana na taarifa ya afisa wa serikali ya siku ya jumanne baada ya umoja wa kikande kupendekeza kukutana ana kwa ana kati ya wawili hao katika mkutano wa kilele uliofanyika nchini jibuti jumuiya ya maendeleo ya nchi za afrika mashariki igad ilitangaza kuwa itapanua idadi ya nchi zilizopewa jukumu la kusuluhisha mgogoro huo huku kenya ikiwa mwenyekiti wa nchi hizo zikiwemo ethiopia somalia na sudani kusini mkuu wa jeshi la sudan abdl fatah alburh nnaibu na wake wa zamani muhamed hamdan daglo anayejulikana kama hemeti wamekuwa kwenye vita tangu aprili 15 baada ya kutoaliwana katika mzozo wa madaraka kufuatia mapinduzi ya mwak21 ambayo yalivurua kipindi cha mpito cha sudan kuelekea demokrasia gori msamali ni mtaalamu wa masuala ya usalama na kwanza nimemuuliza anavyoiona hali nchini sudan sudan bado iko hali mbaya manake juhudi zimefanywa Uh, jamii ya kimataifa imejaribu kuingilia kati katika mapigano hayo na mpaka hivi sasa kudalili ni kwamba majenerali wote wawili hawako tayari kuketi chini na kufungua mazungumzo ili kuweza kutatua tatizo la kiusalama katika taifa hilo na ikiwa hali itabaki ni hii hii ni kumaanisha ya kwamba mambo yatazidi kwenda mrama na tutakuwa kuna tatizo kubwa sana la kiusalama kule sudan na kadhalika mataifa jirani na suluhisho la hivi vita basi ni kumwondoa mmoja kati ya hawa wawili na ni yupi ambaye ataondolewa na itatumika mbinu gani kuweza kumwondoa manake tukisema tu tuwe na mazungumzo il hali tatizo ambalo linazungumziwa pale halija tatuliwa maanake hawa wawili kila mmoja anavuta upande wake na kusema ya kwamba mimi ndiyo nafaa kuwa mtawala wa taifa hili na mataifa kuingilia kati na kuwaweka katika meza ya mazungumzo bila kuwashurutisha nafkiri sasa wakati umefika ambapo mababe hawa wawili wanafaa kuonyeshwa kwamba jamii ya ulimwengu inaweza tumia nguvu ili kuweza kutafuta suluhisho la hali ya usalama na utawala katika taifa hilo la, la, la sudan wanamgambo wa kundi la adf wenye uhusiano na kundi la islamic state waliua wanafunzi arobamoj na kuteka nyara wengine sita katika shambulio kwenye shule kaskazini mwa uganda karibu na mpaka na jamhuri ya kidemokrasi ya congo kulingana na taarifa iliyotolewa na jeshi la uganda jana jumaa mosi wanajeshi walipata miili ya waliokufa walipofika shuleni kwa mujibu wa msemaji wa jeshi feliks kulaije kulaije alisema kwenye twitta jeshi lilikuwa lina msaka adui ili kuwakuwa waliotekwa nyara na kuangamiza kundi hilo maafisa wa polisi na jeshi wanasema washambuliaji walikuwa watano na walitia moto bweni baada ya kupora chakula na vitu vingine polisi walisema washambuliaji kutoka kundi la adf walikimbia kuelekea mbugha ya virunga nchini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kituo cha televisheni cha kibinafsi ntv uganda kilisema kwenye twitter kwamba idadi ya waliofariki lifikia 41 huku gazeti la serikali la newvision likisema waliouawa ni42 nw ilisema 39 kati ya waliofariki ni wanafunzi na kwamba baadhi ya waliouawa walikufa wakati ya washambuliaji walipotega bomu wakati wakikimbia zaidi ya raia milioni moja wamekimbia makwao nchini drc kutokana na uvamizi wa makundi ya watu wenye silaha mashariki mwa taifa hilo kwa mujibu wa shirika la kimataifa la kuwashughulikia wahamiaji iom ni kwamba makundi ya wasi yamesababisha raia hao kukimbia jumla ya raia milioni61 wakiwa wakimbizi nchini mwao ambapo ni ongezeko la asilimia17 tangu mwaka uliopita maeneo ya kivu mashariki na ituri ya kiathirika zaidi shirika hilo limeongeza kuwa hali hiyo imechangia hali mbaya ya kibinadamu kuendelea kuzorota raia wakiwa katika hatari ya kukosa chakula na huduma nyingine muhimu huku raia milioni sita, wakiwa wanahitaji msaada wa dharura haya yanajiri wakati huu mahakama ya kimataifa inayoshughulikia kesi za makosa ya uhalifu wa kivita icc kusema kwamba itachunguza tuhuma za utekelezwaji wa vitendo vya uhalifu uliofanywa na makundi ya waasi mashariki mwa drc kauli uliotolewa siku chache tangu utawala wa kinshasa na mahakama hizo zitiliane saini mkataba wa kufanya kazi pamoja kinshasa ina watuhumu waasi wa m23 inayodai kusaidiwa na rwanda kutekeleza uhalifu wa kivita mashariki mwa nchi hiyo tuma ambazo hata hivyo kigali inakanusha na umoja wa mataifa umesema zaidi ya watu mianne waliiwawa nchini sudani kusini kati ya mwezi januari na machi mwaka huu mapigano ya kikabila yakichangia pakubwa katika ghasia zinazolikumba taifa hilo mapigano yalizuka kati ya mkesha wa krismasi mwaka uliopita baada ya watu wenye silaha kutoka jimbo la jonglei kushambulia jamii katika eneo la pibor na kisha baadaye vurugu zikaenea katika maeneo mengine ya nchi ujumbe wa kulinda mani nchini humo humounamis katika taarifa unasema kuanzia januari hadi machi mwaka huu ulirekodi matukio 9a 2 ya ghasia dhidi ya raia wakiwemo watoto 24 ambapo raia 5 waliwawa kujeruhiwa huku wengine 26 wakitekwa nyara wachunguzi pia walirekodi mauaji 22 yakiholila kati ya januari na mei mwaka huu mauaji yanayodaiwa kutekelezwa na maafisa wa usalama wa sudani kusini katika hatuo nyingine mzozo unaoendelea katika nchi jirani umeuwalazimu zaidi ya wakimbizi moja raia wa, wa sudani kusini kurejea nchini mwao na kuzua hofu ya kuzuka makabiliano mapya ya kikabila ambapo tayari watu 1t wanaripotiwa kuuawa katika kambi moja wiki iliyopita mwandishi wetu na taarifa izo kutoka st zetuzpokearifu lojeri wiki hii kutoka bara la afrika mengi zaidi kuhusu aliotaja hapo kwenye taarifa yake unaweza naweza uyapatoutyetunambao mkoaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizolekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata