unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili jambo popote ulipo na karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs huko na migode migerano tukulete makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaone anaone ambao ni sbscu mkwaju swahili kama kawaida unaweza ukawasiliana nasi pia kwa barua pepe anaoni kiwa ni swahilipog au vilevile so kama unaweza ka ukaenda kwenye ukurasa facebook faeboocm mkwaju spswali ambako unaweza ukapata makala hana mengine mengi zaidi tuliochapisha pale tayari kwa sasa tuzungumzia swala zima la kombe la dunia la wanawake ama mpira wa miguu wa wanawake unahusu nini na ni kipi kitakachojiri mwezi ujao hapa nchini australia na kwa majirani wetu new zealand tiketi milioni moja za kombe la dunia la soka ya wanawake itakayoandaliwa nchini australia na new zealand zimeuzwa tayari wachezaji na walimu wamekaribisha jeki kubwa kwa hela za kushinda katika michuano hiyo kwa timu zote zitakazoshiriki kombe la dunia la soka ya wanawake litachezwa nchini australia na new zealand mwaka huu na mashabiki wa soka wamepata fursa ya kukaribia kombe la dunia katika eneo la magharibi sydney yafuataya ni maoni ya mmoja walioshuhudia kombe hilo linapendeza yeah. tulikuwa na uzoefu mzuri sana wow. tulikuwa na kwanza kuliona na uzoefu mzuri ilikuwa vizuri kwa sababu tulipata fursa ya kulifungua na kuwa wa kwanza kulitazama ziara hiyo ni sehemu ya ziara ya kombe hilo mjini sydney na katika kanda la new south Wales. katika sehemu ya kukuza hamasa kwa michuano hiyo itakayoanza mwezi ujao ila sehemu nyingine ya uvutio wa michuano hiyo ni kurejea nyumbani kwa samcare mshambuliaji wa timu ya taifa ya wanawake australia almaarufu kwa jina la matildas yafuatayo ni maoni ya shabiki wa mchezaji huyo ambaye alisema kwamba same atang'aa anavutia sana kombi la dunia linatarajiwa kuwa tukio la mchezo la pekee la wanawake litakalohudhuriwa na watu wengi zaidi shirikisho la mchezo wa soka duniani fifa likiwa limethibitisha kuwa tiketi milioni zimeuzwa tayari hiyo ni rekodi mpya ambayo imepita rekodi iliyowekwa katika michuano kama hiyo nchini franc mnamo mwaka 219 mwalimu wa zamani wa matildas alan staic ameshuhudia ukuaji mkubwa wa soka ya wanawake nchini australia kwa zaidi ya miongo mbili amesema natumai ukuaji huo utaendelea na daimatuna thamani uh, hilo for... uh, tulitaka uh, iwe tukio la kuleta mabadiliko uh, more... na tunatarajia litaleta mabadiliko katika you know, soka kwa ujumla soka ya australia imekuwa katika Marins, the Marins, the hali ya usingizi katika miaka mbili au tatu iliyopita kwa hiyo natumae michuano hii matokeo ya soka rs ya hivi karibuni matokeo ya marinas haswa katika elig na kombe la dunia la wanawake yataipa jeki na mshtuko katika mfumo natumai pia tunaweza endelea kujenga kutoka hapo alisisitiza bwana stajik mwaka huu bwana stajik ameongoza timu ya taifa ya wanawake ya ufilipino kufuzu kushiriki kwa mara ya kwanza katika kombe la dunia serina bolden ni nyota kiungu wa timu ya wanawake ya ufilipino amesema ni muhimu sana nilipokuwa mchanga bila shaka ilikuwa moja ya mashindano makubwa ambayo nimekuwa nikitazama sana kama mchezaji wa soka inashangaza haswa kwa soka ya wanawake kuona hatua ambayo imefika kwa hiyo nina furaha sana kuwa sehemu yake hivi kuweza kucheza hata kama singekuwa nikicheza katika michano hii bila shaka ningeshiriki kwa kuitazama nina furaha sana kuwakilisha sehemu yangu ya ufilipino kwa hiyo nina furaha mno michwano hiyo itakuwa muhimu pia kwa njia nyingine baada ya uamuzi wa fifa kubadilisha mfumo wake wa hela za ushindi kwa mara ya kwanza kila mchezaji atakayewania tuzo hiyo ataondoka na zawadi wachezaji wana dhamana ya kupokea takriban dola 44 kwa kushiriki katika hatua ya makundi kiwango hicho ni karibu mara mbili ya wastani ya mshahara ambao wachezaji wa kike wa soka ya kulipwa hupokea kote duniani washindi watapokea zaidi ya dola laki 4 kila mmoja wao kila shirikisho mwanachama pia litapewa zawadi kutoka mfuko wa zawadi wenye thamani ya dola milioni 226 ambayo ni mara tano zaidi ya ilivyokuwa miaka minne iliyopita bwana sajik ameongezea kuwa wachezaji wa kike wanastahili zawadi zilizoboreshwa ni muhimu sana kwa wachezaji, wachezaji kukiri na kutambua as juhudi wanazoweka na najua kuwa mazoezi na juhudi wanayoweka ni sawia well, na wanaume na bila shaka wanastahili team. anza tengeza and aina and ya shauku na mapato kwa mchezo huo pia na huo ndio wajibu wa kila mtu katika soka wachezaji wa kike na kila katika mchezo huu lakini hatimaye mchezo mkubwa mfuko mkubwa wa zawadi utakuwa kwa kila mtu na kikikubwa itakuwa ambayo tunaweza gawa katika sehemu tofauti za maendeleo ya soka kwa wachezaji wa kulipwa na vilabu vya soka kote duniani kwa hiyo ni hatua nzuri kutoka fifa wanastahili pongezwa kwa hilo na najua kuwa mashirikisho mengi na wachezaji kote duniani haswa katika nchi zinazoendelea zitafaidi zaidi ila mfuko mpya wa zawadi bado haulingani na kiwango cha zawadi ya dola milioni656 iliyotolewa mwaka jana kwa michwano ya wanaume akizungumzia hali hiyo serina bolden alisema kwamba usawa umepitwa na wakati na? It's nadhani ni muhimu kuendelea kukuza mchezo bila shaka hela yeah, ni sehemu kubwa a na kwa mchezaji wa kike hatulipwi sawia um, na washiriki wetu wa kiume kwa hiyo kuna fifa angalau ikianza katika michuano mkubwa duniani kutupa fidia ni sehemu nzuri yakuanzia um, na natumai wataendelea kuboresha hilo alisema b sarina boldennyota wa timu ya ufilipino na bila shaka sba swahili itaendelea kuletea makala ya michezo pamoja na maendeleo katika soka hapa duniani kwa upande wa wanawake na hata wanaume na wakati wa kombe la dunia la wanawake bila shaka tutakuwa katika mstari wa mbele kwa pasha atakayojiri mzitakazoshiriki na matokeo vilevile pamoja na hadithi zingine muhimu zitakazohusu mchezo huo endelea kutega sikio na bila shaka unaweza kupata yote haya pamoja na mengine mengi zaidi kwetovuti yetu anaonmbao ni sbsu mkwaju swahili makalalaanaaliwa na, na wandishi wetu na Vin razik nagde migeranoiidhakiswahilyab je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata