unasikiliza ya ya kiswahili ya sbs karibu katika makala ya idha kiswahili ya sbs leo tumetembelea shirika la joining Families support services katika makala ya nyuma tulizungumza na mkurugenzi mtendaji bwaa isaisimba katika uwanja wa Jones park jijini paramata ambako alikuwa ameandaa mashindano ya soka yaliyohusisha mataifa matano lakini kwa leo tuko ofisini kujua zaidi kuhusu huduma anazotoa kama JFSS. na ni kwa nini alianzisha shirika la jfss linasaidiaje na malengo ambayo alikuwa nayo na, alipoanzisha shirika ile ameafikia ama bado tuanze kujua kwanza bwana kisimba bwbhili shirika la jfss kuna mashirika mengi sana ambayo anafanya hii kazi kwa nini ukaanzisha hili shirika piak okay. asante sana bwana go Uh, kwa kufika hapa ofisi yangu na nashukuru sana kwa nana vile unasema kunakuwa maorganization mengi umu, umu, New South wales unsoua mandr bacoaearea me ile ili nipatia nguvu ya kufungula hii organization nile ndioona y kama kunakuwa magap kunakuwa maservie zingine ile watu awasaidie wa especially sisi wa african tunakuwa na maservisi ingine hatuna na tupate watu wale wanawezi kutusikia mzuri na watu wale wanaezi kutusaidia wanduku yetu sasa juu vile na experience mingi lenakuwa nayo mwikazi kama unajua tangu 2008 ndikuwa natumika he socia worker case woker ndikuwa manager wa borona maticultua services ndikuwa team leader kumeka mandrotethnic um, community agencies nakumbuka ulikuana ku university of western sydney ndikua student welfare officer pale paramata natumika kuviw allianceteam uh, leader atlic are ase manager foasws sasa ndiona tu ah, experience kubwa nakuya nayo najua kila kitu juu nini niendelee tu natumikia watu na ma mbalimbali ni mzuri nafungua organization yangu ile mitasaidia banduku yangu na bantu ingine juu mi najua vitu vyote vile vinatembea na ile gap ndiona ikukubwa sana mumpnt unaona wanduku wetu wanasumbuka sana kupata kazi wanasumbuka kupata mainfomation mbalimbali na wale wanakuwa na eanen dilit navo wanasumbuka wanawatia mumaorganizathen ya wazungu na wanakuwa wanakula chakula tu ila wafahamu vizuri vizuri na wale wanazeka wanakuwa maikea wanasumbuka juu sisi wa african tunakwa na kalce yetu tunakuwa na chakula ile tunapenda tunakula kila chakula ma kunakuwa na chakula yetu ile tunapenda tunakuwa na akses kumakaucha yetu ndiona ni gap kubwa sana hapa australia sa vile tushafika hapa tuna ingte hapana tunakua hapa tunakuwa na watoto na tutekala hapa tuna watu vatu vatarudi kule kwetu ndio pale tunapashwa kuwa na shina yetu ile tatusaidia njuo ile ni enkoraje sana kufungua hii organization na inakua base moust uh, mustnbo center ni, ni fasi kubwa kabisa tunakuwa na maofis kubwa tunakuwa na community hall tunakuwa na aa mkubwa tunawezi kuhost mafunctin na maaktivity mbalimbali hapa baadhi ya huduma ambazo mnatoa ni kama gani na ni kila siku ambapo mnafungua ama ni siku fulani ambapo mko wazi kupokea watumbao anahitaji msaada hii organization yetu tunakuwa na maservie mbalimbali tuku open monday to friday tunafungua hapa na 9 na tunafunga na 5 pm sauday sundays tuku na afte hou nmb mtu anayeweza kutupikia na hataturich hakuna shida tunatumika tena tunakuwa na ma Disability group home tukuna moja kule maten park na tunatumika 247 kama wanatupikia simu kila wakati tunaweza tunaenda tunachukua mutu na tunamsaidia na tunafanya n tuna also transport oso transort service tosema maservis lei tunakwa nayo hapa ni mswahili wanasema ni abilema ndas And disability tunakuwa na settlment services tunasaidia na wwakimbizi na wa migrant wale wanafika hapa australia wanakuwa na mashida mbalimbali wanakuyaka huku tuku na macase na ma socia hapa na mavolonteers ma tunawasaidia mbalimbali kubitu vile vanatafuta na tunakuwa efami upot services tunasaidia mafamili kwa mashida mbalimbali na tunakuwa na kansela hapa anasaidia watu wanakuwa na mashida na tunakuwa na terapist me by byatent tunakuwa tunawasaidia hapa hapana tunakuwa na maprogramu mingi mingi ile tunarana hapa ya wayouth ya maed people na ya wamama vyote tunatumika hapa kama ulivyosema hapo nyuma ni kwamba umefanya na umepata uzoefu wa maexprien nyingi katika mashirika mbalimbali mbali umezungumzia kule katika chuo cha katika boronia na kwingine kwinginembao umefanya kazi kwa miaka mnwewe ndio kila kitu hapa kwamba pakiwa, pakiwa na tatizo lolote wewendipate suluhu pakiwa na shida yote ya hela macho ya wafanyakazi wafanyakazitnakuangalia niwewe changamoto ni gani napata, matatizo tegemeo la wafanyakazi na, na wale ambao wanakua kupata huduma zako asanti sana kwa ulizo hii ileminasema mi ni kuc niku, Chief Officer, niku CEO. kazi yangu nikuangalia uh, natemba na mna gani ania na kua na bu mbalimbali inakua na wasa saumk <laughs> nakua naokkee olanakuya apa nakuaa mekamakazi naka mingi anaa niku na basohwwawili apa wanatumika mebeko maa mwaanatumika siku mbili wengine aatumika siku tatu tunakuwa na kaunsela na wakati ngine nakuwa na ma student work placement wa western sydney university wa institute of uh, cauncelars uh, kule city university of sydney and unsw tunachukua ma student mastudent masters bali vanafanya masters of social work fano ye student na fano ye ya undegraduate batchelo of social work vanakuwa wanafanya pa ma 5 month placement so wanafanya kazi ya project work njuu apa tuku e not for profit oganizationaikuwekamani busines tukunafua profit not fo profit organization tena ikuregister ahe charity nichokusema hapa tunapokea funding from goenment tuna aply mafunding mbarimbari ya maprogramu na maproject na napenda kutumikisha wa student pale weko nasoma weko nafunda na wana ma raan maproject nikunakua mafunding ingine akuwe na mawages inakwa tu ya program development njo pale hapa sina mipeke nakuwa na mai na mungu aisha kunibarikini kuna famii lemkumae mtoto yangu alimaliza wisecheiw uh, mtoto wangu mwingine kuna maliza imwaka azpyit so nabo wananisaidia famii yangu nanisaidia pale wanakupata wakati wanakuyapa wanatumika na tukizungumzia masuala ya pesa ni kwamba hivi karibuni serikali ilitoa bajeti ya taifa ambayo inaweka hela fulani zitatumika katika miradi fulani itasaidia mashirika na namna gani katika hii bajeti wewe kama unatoa huduma kwa jamii kuna faida zote ambazo amepata ama serikali imewasahau asante sana kwa ulizo mi naona serikali inatukumbuka kwa hii wakati njuminaona maheaw wana mawaes yavo ilikuya masalalikuwa chini sasa kwa sasa wanatupa kuakili ya kusema wataimprve mawaes ile ni kitu mzuri na ttunashukuru sana kwa serikari kwa kufanya ile movu na inkrise ya bdet muhealth department na maomunitsector inakuwa hyo mzuri ile itatusaidia sana kutupatia opportunity ya kugro na kusaidia watu kabisa njosema apa sasa wanajua mini kuna experience mu management ile bdget banafanya ya announce me hatuyaona sasa ma grant iletakua valebo na bitu pale ile bdget barivote banaya anounse sasa tunachunga tuone bitu vile vitakuya njotuone maopportuniti yotele wanatupatia then wekn tuka apply na tudicidie vilevile ni sasa kutakuwa na ushindani mkubwa katikati ya mashirika tofauti ambayo yanafanya kazi kama yako kusema kwamba sisi tunahitaji hii, hii hela zaidi kuliko ile shirika ingine ama inakuwa namna gani kujibu kwa hii ulizo ile mi najua kunakuwa competition kila fai unaona mimi organization yangu ni ya mpya tuliist mu 209 so onaona, December, be almost decembe years kuwapya na tuku na gro sasa kunakua ile wanaita magiant ma ma ma ma organization sama uniti athlic cae mastwat mticulture services mam kunakua maorganization ile shatumika mo than 20 years unaona sasa pale tutakuwa tukuna na na ile maorganization sasa jiona kintu mzuri sana mubudjet wanasema batasuport na masma z ilekonakuya juu kamba natusabu sie hakuna kule tutaenda mm-hmm. wanapashwa na asisi wanatukumbuka na sie tunapata kuelema kuelemaspot njo tutaendelea mbele bure hivi itakuwa shida kabisa kukusisi kwa wat, watu ambao wanatusikilza na wanaishi maeneo ya blacktown ama maeneo ya liverpool ata sehemu zingine lazima waje hapa ofisini kupata huduma ama kuna uwezeukano wwafanyakazi wa kwenda ambako wako kwale ambao hwana namna ya kufika huku kupata msaada e, kama unaangalia nds support yetu tunakuwa na support coordination especially mu nds program na mi ntapenda kukwambia kama tunakuwa na van tulipata grant na tunanunua van ya organization ya mini tena njiongea na uh, state member wa blacktown na wa riverstone nahsizatnanbas ingin na, nikingali kinaongea nao nekusema ile grant kifunguke tutalomba atupati ngine sa tunuue ingi ntndaauchua watumbaimbali awaafranmw arkwanasha san lkwapamaynan tuwanatuma maoter edahua kumbaataaavpool nata josema ule wo tanapenda service na tunasaidia almost 25 people to get employment hapa pa organization yitukamanangaria mu annual report utawakuta vekona ma case studies ma stori yabo turiatia na mu anual report yetu ya mwaka lipita tunatumika in partnership na connecting families na ntunarekommend batu kama minarekomend muntu kule batampikia simu afte t days na anenda kufa maintevi na anapata kazi na tunasaijia wamingi sana shiwezi kuvataa majina ni watu wanakua na vengine abana me vanapenda minawambia sma mbele wende wandikishe i kama onaod twatakupatia kazi natunapatia vantu empoyability tri so mi nakuwa na experience kabisa yama interview technic nawasaidia makwesiani wanajibu namuna ive nawasaidia nawaprepare pala anenda kuinterview anachukua kazi for the past last year na sasa tumerecomend 25 people wale wamepata wame kazi na connecting family permanent job njokusema hapa tunatumika kazi mzuri sana tunasaidia watu warikuwa na mashida ya housing vengine i varikwa mupubic housing nyumba ishi haribika turiadvocate kuhousing na kuadvocate kumastate member wa parliament wanenda wana watengeneza manyumba na wanaishi mzuri panakuwa vitu mingi sana tunafanya hapa ulehotaanapenda naule anakuwa na shida anapika si namba yangu ya offis ni 02 uh, 8605 au mobile ile iku24 ni 046567 ana tupikia tu tutawasaidia na wale wanakuwa na sability tunasaidia kabisa tunakuwa na mastafu ile tunatuma kumanyumba yavo wanawasaidiana mashida mbalimbali na wale wana a tukuna nyumba kule ukuar ya mzuri sana wanawezi wanenda wanekaa pale au respite mnatafuta kutkea uh, tukuna a tukuna, tukuna madabilityowatnda wanachukua mtoto au kijana wanakua naye pale kunakua maaktivity mbalimbali na hapa pa cente petu tunaaetipg ile takua fom monday to sunday monday to friday itakua pa mhol yetu sasa sauday sunday niile tunatuma madability support workers wanachukua mbalimbali wana mbali. kufuatana na kitu kile wanataka yako kama kiongozi wa jfss tuseme katika miaka mitatu mamiakamitano nakujaunaona shirikahli likiwa kubwakiasi gani ama utakuwa umepunguza pengine idadi ya, ya watu mnaotolea huduma ama utakuwa ni kwenda kama pale paramata ambapo chuo cha western chai tunapata ni maeka na maeka ya yeah, manyumba ambayo okay. umetengenezak plani yetu ni kugrow big hapa tukuna acreditation ya ns tukunatafuta kuchukua tena acreditation ya omecare na tuchukue tena acreditation ya e so tukuna wor ipe na, na, na mini ya kama mungu atasaidia big apa tuku ouust neighborhood center aina mbari na plumpton tena aina mbari almost 10 minutes na mandrut apa tuiko uh, ni canco building tuna rent from kanco kaa tunafya kutumikisha ile hall tuna haya from kanco tunalipakila kitu hapa tunalipa from kanco na tunakua uh, na bahati njuu tukwenot fo profit organization be inakwako mzuri nakutilia ko be metunaangalia kumbele tunapenda tuinkrise manyumba yetu ya disability vile tufungua moya mwaka bado kumalizika tutaomba tukue na ine mwaka itakuja tuongeze tena hata tatu in fy wai aa 20 kama tunafika munivou yakuwa na manyumba ya 20 njo tutawaza tukununua nyumba yetu jua tuwezi tunaendelea hatu kuna ren pale njo tutangalia ni fazi gani tunawezi kwenda kununua nyumba ile takuwa sasaq ikue yan kama ni mortgage, ka kufatana na vile mungu atatusaidia njo plani ile tunakuaa na, tunapenda kusaidia sana ia maafrikan maafrikan bapate kazi bapate wanatumika na sisi very comfortable To training wengine na tudisidie sisi wena afrika kwa wanaokusikiza ambao kama wanaishi hapa uh, sydney ama wanaishi katika miji mingine ya australia lakini, lakini makala nafika kule na pengine walikuwa na wazo kama hilo lakini wasiwasi kwamba je jenitaweza pesa nitatoa wapi za kufungua shirika kama hilo ujumbe ni upikama mtu ambaye umeanza na umefikisha pale ambapo kunaana mafanikio makubwa messaje lenakuwa nao kwa wanduku yetu wale wenanisikiliza kwa hio wakati mimi naitwa isaac kisimba isac kisimba uh, tuko hapa sydnyi familsuppot services na tunakuwa na maservise disability services famiupo services, services tunakuwa na youth program heldery program women program pa cente ule wote anasikiliza na ananisikia kwa hii wakati anaweza kukwenda muwebsit yetu wiami org mtasoma vitu ile tunafanya hapa na mukwe fre kurefe ma client kama muku nabo na kama unakuwa na shida yoyote mupike simu ile itu ya 24 hours tutajibu na tutamsaidia kama tuwezi kumsaidia iatl tunaweza kumirifea kumaoganizn yingine ile wanawezi kumisaidia me minaminit kabisa kama unapata wakati mkuye hapa isentani yetu shiba ba africain ukipata wakati kuyatembea hapa kua tuonane tuongee hulaanakua na maidia ya mabisneses ya maprje na maprogram anaweza kuya hapa tunakuwa na ma tunawezi tunawasaidia mbalimbali kubain na maaniaio mbalimbali inawezi kuwasaidia asantsana sehemu nzuri ya kumalizia mazungumzo hayo huyo alikuwa ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la joining support services bwana isa kisimba huduma zake kama watakuwatembela ofisini kwao anwani ni na moja, avenue Orkherst, new south hm turodtena hsndisaeueuust nwsoutwa na kwa tovuti unaweza ukatembeleafami og tarudia tenawami org na kwa namba ya simu kama ta kuwapigia simu nambari ni sufuri mbil kama uko nje ya sydney namba inayofuata ni 8 st sft5tst5mbili na namba nyingine ambanazikawapata kupitia huduma zao ni 421653673 na kama utakuandikiwa kwa barawa pepe anwani ni inte iami mengi zaidi kuhusu yalemesikia bila shaka tuna taarifa zaidi kuhusu yale ambayo wanafanya tuawazapata ku tovuti yetu anwani ambaoni sbscoau mkoa ju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata