Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu katika makala ya idhaa Kiswahili ya SBS. Leo tumetembelea shirika la Joining Families Support Services. Katika makala ya nyuma tulizungumza na mkurugenzi mtendaji bwana Isaac Isimba katika uwanja wa Jones Park jijini Paramata ambako alikuwa ameandaa mashindano ya soka yaliyohusisha mataifa matano, lakini kwa leo tuko ofisini kujua zaidi kuhusu huduma anazotoa kama JFSS na ni kwa nini alianzisha shirika la JFSS. Linasaidiaje na malengo ambayo alikuwa nayo na alipoanzisha shirika hili ameafikia, ama bado? Pengine tuanze kujua kwanza, Bwana Kisimba, hili shirika la JFSS, kuna mashirika mengi sana ambayo anafanya hii kazi, kwa nini ukaanzisha hili shirika pia k? Okay, asante sana bwana Gode Uh, kwa kufika hapa ofisi yangu na nashukuru sana kwa nana, vile unasema kunakuwa maorganization mengi umu, umu New South Wales, ma, Mandrut, ma Blacktown Local Government Area ma, ma ile, ili nipatia nguvu ya kufungula hiyo organization nile ndioona, kama kunakuwa magap kunakuwa ma services zingine ile watu wawasaidie especially sisi wa African tunakuwa na maservisi ingine hatuna, na tupate watu wale wanaezi kutusikia mzuri na watu wale wanaezi kutusaidia wanduku yetu. Sasa njuu ya vile na experience mingi lenakuwa nayo mwikazi, kama unajua tangu 2008 nikuwa natumika as a social worker, case worker nikuwa manager wa Boronya Multicultural Services ndikuwa team leader kumeka technical community agencies. Nakumbuka na ku University of Western Sydney ndikuwa student welfare officer pale Paramata, natumika ku Woodview Alliance uh, kama team leader, Catholic Care as a manager for caseworkers. Sasa ndiona tu, ah, iexperience kubwa nakuya nayo, najua kila kitu juu ya nini, niendelee tu natumikia watu na makampani mbalimbali. Ni mzuri nafungua organization yangu, ile mitasaidia tasaidia ba banduku yangu na bantu ingine, juu minajua najua vitu vyote vile vinatembea, na ile gap ndioona iko kubwa sana muemployment. Unaona wanduku yetu wanasumbuka sana kupata kazi, wanasumbuka kupata mainfomation mbalimbali na wale wanakuwa na permanent disability na navo wanasumbuka, wanawatia mu maorganization ya wazungu na wanakuwa wanakula chakula tu, ila vafahamu vizuri vizuri, na wale wanazeka wanakuwa maedukea wanasumbuka, juu sisi wa african tunakuwa na culture yetu tunakuwa na chakula ile tunapenda tunakula kila chakula ma kunakuwa na chakula yetu ile tunapenda, tunakuwa na access kamakaucha yetu. Ndiona ni gap kubwa sana hapa Australia. Sa vile tushafika hapa, tuna integrate hapa na tunakuwa hapa, tunakuwa na watoto na tutekala hapa, tunanasema watu watarudi kule kwetu, ndio pale tunapashwa kuwa na shina maservices yetu ile tatusaidia njuo ile li ni encourage sana kufungua hii organization na based inakuwa based mu orchest center. Ni nafasi kubwa kabisa. Tunakuwa na maofisi kubwa, tunakuwa na community hall, tunakuwa na, ka -ka park mkubwa. Ku -host, na apa mkubwa tunawezi kuhost mafunction na maaktivity mbalimbali hapa. Baadhi ya huduma ambazo mnatoa ni kama gani na ni kila siku ambapo mnafungua ama ni siku fulani ambapo mko wazi kupokea watu ambao wanahitaji msaada? Hii organization yetu tunakuwa na maservice mbalimbali. Tuku open Monday to Friday, tunafungua hapa na 9 na tunafunga na 5 pm. Saturday Sundays tuku na after hours namba mtu anayeweza kutupikia na ataturicha, hakuna shida tunatumika tena, tunakuwa na madisability disability group home, tukuna moja kule Marsden Park, na tunatumika 24/7. Kama wanatupikia simu kila wakati, tunaweza tunaenda, tunachukua mutu na tunamsaidia, na tunafanya n tuna provide also transport services Njosema ma maservice ile tunakuwa nayo hapa ni mswahili wanasema ni abilema ndis And disability tunakuwa na settlement services, tunasaidia na wakimbizi na wa migrant wale wanafika hapa Australia, wanakuwa na mashida mbalimbali. Wanakuyaka huku tu na macase workers na ma social workers hapa na ma volunteers, tunawasaidia mbalimbali kubitu vile vanatafuta, na tunakuwa a family support services, tunasaidia mafamili kwa mashida mbalimbali na tunakuwa na kansela hapa, anasaidia watu wanakuwa na mashida. Na tunakuwa na therapist me anakuwa by appointment, tunakuwa tunawasaidia hapa, na tunakuwa na maprogramu mingi mingi ile tuna ran hapa ya bayouth ya maelderly people na ya wamama, vyote tunatumika hapa. Kama ulivyosema hapo nyuma, ni kwamba umefanya na umepata uzoefu wa maexperience nyingi katika mashirika mbalimbali mbali umezungumzia kule katika chuo cha Western Sydney katika Boronia, na kwingine kambao umefanya kazi kwa miaka mingi, lakini sasa wewe ndio kila kitu hapa. Nikisema kwamba pakiwa na tatizo lolote wewe ndio upate suluhu, pakiwa na shida yote ya hela, macho ya wafanyakazi wote yanakuangalia ni wewe. Changamoto ni gani ambazo unapata ma, ni matatizo gani unapata kwa sasa? Wewe ndio kusema tegemeo la wafanyakazi na, na wale ambao wanakuja kupata huduma zako. Asante sana kwa ulizo hii ile mi nasema mi niku chief executive officer, niku CEO. Kazi yangu ni kuangaria organization uh, natembana mnagani financially na ku manage ma staff na vitu mbalimbali. Mi nakuwa na wasaidizi, sinatumipeke nakua <laughs> na na na bookkeeper hapa, once a month nakuya apa na naka mingi na kuwa twice a month anaka niku na ba social worker wawili hapa wanatumika mebe kuma casual staff anatumika siku mbili, wengine anatumika siku tatu. Tunakuwa na kansela na wakati ingine nakuwa na ma student work placement wa Western Sydney University, wa Institute of uh, Counselors uh, kule City University of Sydney and UNSW tunachukua ma student ba masters bale banafanya masters of social work final year student na final year ya uh, undergraduate uh, bachelor of social work wanafanya vanafanya pa ma five month west placement, so wanafanya kazi ya project work juu hapa tuku a not for profit organization, aikuwe kama ni business tukunafua profit. It's a not for profit organization, tena iku registered as a charity. Nichokusema apa, tunapokea funding from government, tuna apply mafunding mbalimbari ya maprogramu na maproject. Na napenda kutumikisha wa student pale, weko nasoma weko nafunda na wana raana maproject, ukunakua mafunding ingine akue na mawages inakuwa tu ya program development, njo pale hapa sina mipeke kwa na social workers. Na Mungu aisha kunibarikini kuna family, ma qualified social workers. mtoto yangu alimaliza with a bachelor of social work uh, mtoto wangu mwingine kuna maliza hii mwaka as a psychologist. So na nabo wananisaidia familia yangu nanisaidia pale wanakupata wakati wanakuyapa wanatumika na tukizungumzia masuala ya pesa, ni kwamba hivi karibuni serikali ilitoa bajeti ya taifa ambayo inaweka hela fulani zitatumika katika miradi fulani. Itasaidia mashirika na namna gani katika hii bajeti? Wewe kama mtu ambaye unatoa huduma kwa jamii, kuna faida zote ambazo umepata ama serikali imewasahau? Asante sana kwa ulizo. Mi naona serikali inatukumbuka kwa hii wakati njumi naona ma health workers wana ma wages yavo ilikuya masalari kwa chini, sasa pa sasa wanatupa kwa akili ya kusema sema wata improve ma wages. Ile ni kitu mzuri, na tunashukuru tuna sana kwa serikali kwa kufanya ile move na increase ya budget mu health department na ma community sector, inakuwa hiyo mzuri, ile itatusaidia sana kutupatia opportunity ya kugrow na kusaidia watu kabisa, njo sema apa sasa wanajua mini kuna experience mu management. Ile budget banafanya ya announce me hatuyaona sasa ma grant ile itakuwa available na bitu pale, ile budget budget bado vote bana bana ya announce. Sasa tunachunga tuone bitu vile vitakuwa, njo tuone ma opportunity yote ile wanatupatia, then we can we can tuka apply na tu decide vile vile ni kusema sasa kutakuwa na ushindani mkubwa katikati ya mashirika tofauti ambayo yanafanya kazi kama yako, kusema kwamba sisi tunahitaji hii, hii hela zaidi kuliko ile shirika ingine ama inakuwa namna gani? Kujibu kwa hiyo ulizo ile, mi najua kunakuwa competition kila fazi. Unaona mimi organization yangu ni ya mpya, tulirejista mu 2019 so unaona tukifika Desemba it'll be almost four years tuku wapya na tuku na grow, sasa kunakuwa ile wanaita magiant ma ma ma ma organization sama uniting Catholic Care masutwest maticulture services mamakunakua maorganization ile shatumika more than 20 years unaona, sasa pale tutakuwa tukuna compete na ile maorganization sasa. Diona kintu mzuri sana mu budget wanasema bata support na masmo organization zilekonakuya juu kamba natusabu sie hakuna kule tutaenda, wanapashwa mm, na sisi wanatukumbuka na shie tunapata kuelema support, njo tutaendelea mbele. Bure hivi itakuwa shida kabisa kuku sisi. Kwa watu ambao wanatusikiza na wanaishi maeneo ya Blacktown ama maeneo ya Liverpool, hata sehemu zingine, lazima waje hapa ofisini kupata huduma ama kuna uwezo ukano wafanyakazi kwenda ambako wako, kwa wale ambao hawana namna ya kufika huku kupata msaada e, kama unaangalia NDIS support yetu tunakuwa na support coordination especially mu NDIS program, na mi ntapenda kukwambia kama tunakuwa na van. Tulipata grant na tunanunua van ya organization ya minibus tena, njiongea na uh, state member wa Blacktown na wa Riverstone zaidi nasi tena minibasi ingine nikingali na kinaongea nao njo kusema ile grant kifunguke, tutalomba watupatie ingine pesa tununue ingine juu tunaenda kuchukua watu mbalimbali. Kuna kuwa Waafrika alikuwa na shida sana, alikuwa hamna transport, tulikuwa natuma mavolontia student waenda kumchukua ku Liverpool bana baleta hapa josema ule wo tanapenda service na tunasaidia almost 25 people to get employment hapa pa organization yetu. Kama unaangalia mo annual report, utawakuta weko na ma case studies, mastori yavo turiatia na mu annual report yetu ya mwaka lipita. Tunatumika in partnership na Connecting Families na tuna recommend batu kama mi na recommend mtu kule, batampikia simu after two days, na anenda kufa interview na anapata kazi. Na tunasaidia wa mingi sana, siwezi kubataya majina, ni watu wanakuwa na certificate for disability. Bengine abana me banapenda, mi na waambia sema mbele, wewe ndo uandikishe enroll, kama uko na work towards qualification utakupatia kazi. Na tunapatia bantu employability training so mi nakuwa na experience kabisa ya ma interview technique, nawasaidia ma question wanajibu namuna hivi, nawasaidia na, muna, even, na idea, na ba prepare pala anaenda kuinterview anachukua kazi for the past last year, na sasa tumerecommend 25 people, wale wamepata wame kazi na connecting family permanent job, njokusema hapa tunatumika kazi mzuri sana, tunasaidia watu walikuwa na mashida ya housing Vengine i kwa public housing nyumba ya haribika tu advocate kwa kuhousing na kuadvocate kumastate member wa parliament, wanenda wanawatengeneza manyumba na wanaishi mzuri. Panakuwa vitu mingi sana tunafanya hapa, ule wote anapenda na naule anakuwa na shida anapika. Sim namba yangu ya office ni 02 uh, Our mobile, ile 24 hours, ni 0421 653 673, anatupikia tu kila wakati, tutawasaidia na wale wanakuwa na disability. Tunasaidia kabisa, tunakuwa na mastafu ile tunatuma kuma nyumba yao wanawasaidiana mashida mbalimbali na wala wana accommodation, tukuna nyumba kule group home kwa Marsden Park, ya mzuri sana, wanawezi wanenda wanekaa pale au respite, kama family natafuta kuteke break eh, tukuna, tukuna van tukuna ma-disability support worker watenda wanachukua mtoto au kijana wanakuwa naye pale, kuna kwa ma activity mbalimbali, na hapa pa center petu tuna-advertise day program ile itakuwa from Monday to Sunday, Monday to Friday itakuwa hapa muholi yetu. Sasa Saturday, Sunday ni ile tunatuma ma-disability support workers wanachukua maparticipant wanawapeleka kwa maaktiviti mbalimbali kufuatana na kitu kile wanataka. Matarajio yako kama kiongozi wa JFSS, tuseme, katika miaka mitatu ama miaka mitano inakuja ni gani? Unaona shirika hili likiwa kubwa kiasi gani, ama utakuwa umepunguza pengine idadi ya, wa, ya watu mnaotolea huduma ama tutakuwa ni kwenda kama pale Paramata ambapo chuo cha Western Sydney kipo, tunapata ni maeka na maeka ya manyumba ambayo umetengeneza okay. Plan yetu ni kugrow big hapa, tukuna accreditation ya NGIS, tukuna tafuta kuchukua tena accreditation ya home care, na tuchukue tena accreditation ya aged care. So tukuna work in progress, na naamini na ya kama Mungu atasaidia tuta grow big hapa tuku Ougust Neighborhood Center aina mbari na Plampton tena aina mbari almost 10 minutes na Mandrut. Hapa tuiko uh, ni council building, tuna rent from council, kaa tunafika kutumikisha ile hall, tuna hire from council. Tunalipa kila kitu hapa tunalipa from council, na tunakuwa uh, na bahati njuu, tuko not for profit organization, bei inakuwa ko mzuri anakutilia ko be me, tunaangalia kumbele. Tunapenda to increase manyumba yetu ya disability, vile tufungua moya mwaka bado kumalizika, tutaomba tukue hata na ine mwaka. Itakuja tuongeze tena hata tatu in five years we are looking at having aa 20 kama tunafika munivo ya kuwa na manyumba ya 20 njo tutawaza tukununua nyumba yetu ya organization. Njua tuwezi tunaendelea tu, kuna rent pale, njo tutaangalia ni fazi gani tunawezi kwenda kununua nyumba ile. Itakuwa sasa base office headquarter, ikue ya rent kama ni mortgage kaa, itakuwa kufatana na vile Mungu atatusaidia, njo plan ile tunakuwa na na. Tunapenda kusaidia sana especially maafrican maafrican bapate kazi, bapate employment, wanatumika na sisi ba few very comfortable To produce training wengine na tudisidie sisi wena Afrika. Kwa wanaokusikiza ambao kama wanaishi hapa uh, Sydney, ama wanaishi katika miji mingine ya Australia, lakini, lakini makala nafika kule, na pengine walikuwa na wazo kama hilo, lakini wasiwasi kwamba je, nitaweza pesa, nitatoa wapi za kufungua shirika kama hilo? Ujumbe ni upi, kama mtu ambaye umeanza na umefikisha pale ambapo kunakuwa na mafanikio makubwa? Mesaji lena kwa na kwa wanduku yetu wale wenanisikiliza, kwa hio wakati, mimi naitwa Isaac Kisimba, Isaac Kisimba. Uh, tuko hapa Sydney, joining Family Support Services, na tunakuwa na maservice vile ndisema, disability services, settlement services, family support services, tunakuwa na youth program, elderly program, women program hapa pa center Ule wote anasikiliza na ananisikia kwa hii wakati anaweza kwenda ku, muwebsite yetu www.joiningfamilies.org. Mutasoma vitu ile tunafanya hapa na mukwe free kurefer maclient kama mkunabo nabo, na kama unakuwa na shida yoyote mpike, mpike simu ile yetu ya 24 hours tutajibu na tutamsaidia kama tuwezi kumsaidia immediately, tunaweza kumirifea maorganization ingine ile wanawezi kumsaidia. Me mina miinvite kabisa, kama unapata wakati mkuye hapa hii isentani yetu shiba africain. Ukipata wakati kuyatembea hapa kwa tuonane, tuongee ulanakuwa na maidia ya mabisineses ya maprojet na maprogram Anaweza kuya hapa, tunakuwa na ma social workers, tunawezi tunawasaidia mbalimbali kuba link na ma organizasyon mbalimbali inawezi kuwasaidia. Asante sana, sehemu nzuri ya kumalizia mazungumzo hayo. Huyo alikuwa ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la Joining Families Support Services, Bwana Isaac Kisimba. Huduma zake kama watakuwa tembelea ofisini kwao, anwani ni hamsini na moja, Standish Avenue Oakhurst, New South Wales. turod tena Hamsini na moja, Standish Avenue Oakhurst, New South Wales. na kwa tovuti unaweza ukatembelea www.joiningfamilies.org. org Tawulia tena www.joiningfamilies.org org na kwa namba ya simu kama utakuwapigia simu nambari ni sufuri mbili kama uko nje ya Sydney namba inayofuata ni nane, sita, sufuri, tano tatu sita tano mbili na namba nyingine ambao unaweza kuwapata kupitia huduma zao ni 0421653673 na kama utakuandikiwa kwa barua pepe anwani ni intec@joiningfamilies.org. Mengi zaidi kuhusu yale umesikia bila shaka, na taarifa zaidi kuhusu yale ambayo wanafanya utaweza pata kwenye tovuti yetu anwani ambao ni sbs.com.au mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.