unasikiliza ya ya kiswahili pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa, wa, wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo una wakubali wa aboriginal na tore strade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo pote lipo na karibu katika makala a idhaya kiswahili ya sbs huko na migore migharano ntukuate makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anani ambao ni, ni ssukwa juu swahili tukaolekea moja kwa moja katika muktasari wabad ambayo tumeandalia lakini kabla hiyo tupate kionjo cha ale ambayo ko mbele tukieletea moja ya mazumu mbayo tumefanya na moja wa wanachama jamii waliofungua shirika la kutoa misaada kwa wahamiaji na wakimbizi je nini kilimpa moyo kuweza kufungua shirika hilo na changamoto zakenigani ile ili ni patia nguvu ya kufungula hin nile ndioona kama kunakuwa magap kunakuwa mai ingine ile watu wawwasaidie especial sisi waafrican tunakuwa na maevi ingine hatuna na tupate watu wale wanawezi kutusikia mzuri na watu wale wanawezi kutusaidia wanduku yetu anaeza kisimbapo mkurugenzi mtendaji wa shirika la j hapo akifunguka kuhusu sababu za kufungua shirika hilo na misaada ambayo yanatoa yote ambayo taasikia baada ya taarifa za habari lakini kwa sasa tuingia moja kwa moja katika muktasari wa habari katika muktasari wa habari juoni hii ya leo serikali victoria asimamisha kazi za mkandarasi mkubwa katika ujenzi wa metro ta na mvutano kati ya vyama vya wafanyakazi wa huduma ya afya na serikali n waongezeka wa kuhusu uhaba wa hatua kwa kuongeza mishahara iliyoahidiwa kabla ya uchaguzi na watakaopiga kura ya la katika kura ya maoni ya kuwatambua waustralia wa kwanza ndani ya katiba si wabaguzi wa rangi asistiza waziri mkuu katika kampeni ya kura hiyo barani afrika kenya kutia saini mkataba wa biashara na urusi 3 wahukumiwa adhabu ya kifo nchini libya wakati umoja mataifa watoa tahadhari ya njaa kule heiti na sudan na sheria ya ushoga uganda ifutwe haraka bden asema yote hayo katika makala ambayo tunayoletea muda usio mrefu aasikliza aidhaa kiswahili ya sbs wakiwa na migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili habari tukiuletea moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs radio tukianzia katika hili la miundo jimboni victoria ambapo kampuni ya kuwaajiri wafanyakazi imesimamishwa kushiriki katika miradi yote kubwa ya reli baada ya kukumbwa kwa kashfa ya utapeli jimboni international ambayo hutoa bidhaa kwa mradi wa ujenzi wa metro tano yenye h mabilioni ya dola imepigwa marufuku na msimamizi wa mradi huomr aliyo mejiri wakati kampuni hiyo inachunguzwa kwa sababu ya shutma za kudai hela nyingi za kuliko kawaida za huduma pamoja na shughuli zingine za ulahai katika taarifa liyotolewa imesema kuwa a wanatarajia viwango vya juu zaidi vya vigezo kutoka kwa wanaotoa huduma wote na kuwa hawatavumilia matendo ambayo hayaambatani na vigezo hivyo kiongozi wa jimbo la itori kwa upande wakeamesema kwamba serikali ya jimbo hilo huweka wazi matarajio yake kwa wkandarasi wakubwa na wadogo wanaofanya kazi katika miradi mikubwa na anasema naamini tumeweka wazi matarajio yetu kwa wote ambao tuna kandarasi nao na kwa hiyo wote ambao wameyawapa wakandarasi pia kuwa daima wataendelea kufuatiliwa kwa wanavyotoa ila kuna mengi ya kufuata kazi nyingi hufanywa kwa viwango vya juu ambako swala linaibuka basi ni sahihi lifuatiliwe katika taarifa zingine wafanyakazi wanaohudumia wagonjwa katika, katika wakati wa dharura jimboni south wauguzi pamoja na wafanyakazi wengine wa huduma za afya wanaongeza hatua zao za kuomba nyongeza kwa mshahara wao baada ya serikali ya leba kufeli kutimiza ahadi ya kuongeza mishahara hiyo miezi mbili baada ya kuingia madarakani kufuta kikomo cha asilimia a tatu kwa nyongeza mshahara wa sekta ya umma ilikuwa moja ahadi kubwa ya kampeni ya chama cha leba katika uchaguzi wa nyuma na vyama vya wafanyakazi vimesikitishwa kwa ukosefu wa maendeleo kwa swala hilo gerard hi ni kiongozi wa chama cha wafanyakazi wa huduma za afya na amesema kwamba amesikitishwa sana kwa uhaba wa hatua kutoka kwa serikali wakati huu wa ongezeko ya gharama ya maisha hata hivyo kiongozi waoh amesema kwamba yeye na waziri wa viwanda na biashara wamezungumza na bwana hi na wanaamini kuwakutakuwa mafanikio katika mazungumzo yanayoendeleaanasema waziri pamoja nami na tumefanya mazungumzo mengi na jered pamoja na viongozi wengi wa vyama vya, vya wafanyakazi jimboni katika wiki chache zilizopita hatutaki maandamano sheria haitawasilishwa wiki hii bugeni ila haihitajiki kama makubaliano yanayoafikiwa na pande zote tunaweza ondoa kikomo hicho kupitia sheria tunaweza hakikisha tunawapa wafanyakazi muhimu jimboni wanachohitaji inapokuwa swala la mshahara na mazingira na tena tumefanya maendeleo na nina matumaini tunaweza kuwa na tangazo hivi karibuni na waziri mkuu anton albans amesema kuwa waaustralia wanaopinga sauti ya waborigin wa katika ama ya waustraliawa kwanza bungeni si wa ubaguzi wa rangi kauli hiyo inafuata shutma za kiongozi wa upinzani peter daton dhidi ya waziri mkuu kuhusu matamshi ya matusi kuhusu mjadala wa the voice bwana bwanadaton pia wiki jana alisema kuwa kupiga kura ya ndio kuna athari ya kufanya alichoita kurejesha nchi katika hali ya ubaguzi wa rangi ila bwana albanizi amesema kwamba kuweka sauti ya waaustralia wa kwanza katika katiba ni fursa ya hatimaye kuwasikiza waustralia wa hao wa kwanza akizungumza na shirika la habari la a radio bwana bwanaalbanizi amesema kwamba kusikiza jamii hiyo ni sifa nzuri ya uongozi Uh, anasema kanuni ya chombo kuwa ndani ya katiba ndicho kitu ambacho wa waustralia wa, wa kwanza wenyewe walijumuika uluruu mnamo mwak 217 katika kongamano la kwanza la waustralia wa, wa kwanza kulikwa zaidi ya idadi wajumbe mia mbili waliochaguliwa na kuteuliwa na jamii zao walikuja pamoja na kusema kwa sauti moja kuwa hatimaye wanataka yatambuliwa ndani ya katiba sisi ndi wa uchumi pekee ulioendelea duniani ambao imekuwa na historia ya kikoloni ambayo haiwatambui watu wake wa kwanza aliyesisitiza kiongozi wa taifa bwana antony albans na kiongozi wa jimbo la magharibi uh, magharibiiwn amesema kwamba anatumai kwamba ataacha urithi mkubwa tena chanya wa maendeleo na wa mafanikio baada ya tangazo lake hapo jana la kujiuzulu kama kiongozi wa jimbo hilo tangazo hilo limejiri kama mshtuko kwa jimbo la, vict- la magharibi australia ambako bwana mawen alitumia muda wa miaka st katika wadhifa huo wa uongozi na alisaidia shir- jimbo la wa kupitia m- m- janga la uviko na kuweza kuakisha kwamba umaarufu wake pamoja na sifa zake zinakuwa juu sana wakati wa janga hilo anza pamoja na kushinda uchaguzi mnamo mwaka ebim kwa sasa bana magao anasema kwamba ataondoka bungeni na pamoja na katika w- nyaik uongozi fikapo mwisho wa wiki hii na natakia laheri kila yule atakayerithi wadhifa wake katika siku chache zijazo kutoka patalike moja kwa moja katika taarifa za kimataifa tukianzia katika taifa la uganda ambalo limezua gumzo duniani kote hadi katika ikulu ya marekani ambapo rais wa marekani joe jobien jumatatu ameshutumwa sheria mpya ya uganda inayopinga mapenzi jinsia moja na kusema kuwa inakiuka haki za binadamu na inahatarisha maendeleo ya uchumi wa nchi hiyo iliyoko mashariki mwa bara la afrika katika taarifa yake kwa vyombo vya habari iliyotolewa siku ya jumatatu rais biden alilaani hatua hiyo ya kupitishwa kwa mswada huo wa sheria wenye utata unaoharamisha mapenzi ya jinsia moja ikiwa pamoja na adhabu ya hadi miaka kumi jela na faini ya hadi shilingi milioni kumi za uganda ugandanasekatika nukuu ni kwamba ninaungana na watu duniani kote wakiwemo watu wengi wa uganda ktia kuitaka sheria hiyo ifutwe mara moja mwisho wa nukuu na kuongeza kuwa nukuu nyingine ni kwamba hakuna mtu anayestahili kuishi kwa kuhofia maisha yake wakati wote au kufanyiwa vitendo vya ukatili na ubaguzi ni makosa mwisho wa nukuu hiyo rais museveni aliupitisha mswada huo wenye adhabu kali dhidi ya watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsi ya moja kwa kuwa sheria ya ushoga ya mwaka mwakab f- siku ya jumatatu baada ya kufanyiwa marekebisho ambayo vipengele vingi vyenye msimamo mkali vilirekebishwa kutoka uganda tuelekea moja kwa moja hadi nchini kenya ambapo kenya itatia saini mkataba wa biashara na urusi unaolenga kuimarisha ushirikiano wa kibiashara ofisi ya rais william ruto ilisema siku ya jumatatu baada ya kumkaribisha waziri wa mambo ya nje wa urusi sergei lavrov mjini nairobi urusi imeongeza juhudi zake za kukuza uhusiano wa kiuchumi na, na bara la afrika ili kusaidia kukabiliana na uhusiano mbaya uliopo kati ya nchi hiyo na mataifa ya magharibi uliochochewa na uvamizi wake nchini ukraine ambayo inapinga kufanya mkutano na kile, wa kilele wa afrika na urusi huko st petersburg mwezi julai ofisi ya rais wa kenya alisema kwamba katika taarifa kwamba biashara baina ya nchi yake na urusi bado iko chini licha y uwezo uliopo na mkataba huo utatoa msukumo unaohitajika wa kibiashara taarifa hiyo haikusema lini utaratibu wa utiaji saini mkataba huo utakamilika au kutoa maelezo juu ya yale yanayojumuishwa asasa urusi inauza zaidi nafaka na mbolea nchini kenya kutoka kenya tulekea moja kwa moja katika taifa a mradhi katika taarifa kutoka umoja wa mataifa ambapo umoja wa mataifa umetahadharisha juu ya kitisho kikubwa cha njaa katika ukanda wa sahel sudan na hiti kulingana na mashirika ya chakula na kilimo ulimwenguni fao pamoja na mpango wa chakula wfp ukanda huo wa sahel sudan na haiti unaungana na mataifa mengine ambayo bado yanatishwa na balaa hilo ambayo ni brinafaso mali afghanistan nigeria sudan kusini na yemen ripoti ya mashirika hayo mawili imesema kuwa hali hiyo inachochewa na vizuizi vikali vilivyowekwa na wanamgambo wa jihadi vya watu wa kutembea na kusafirisha bidhaa nchini burkina faso na mali mzozo wa kiusalama nchini haiti mapigano yaliyozuka nchini sudan ripoti hiyo aidha imeangazia hatari iliyopo ikiwa mzozo huo wa sudan utazidi kusambaa pamoja na hofu inayoibuliwa na uwezekano wa mvua za elninyo dhidi ya mataifa yaliyo hatarini zaidi tukamcha taarifa tuleke moja kwa moja hadi kule libya ambapo mahakama nchini libya siku ya jumatatu iliwahukumu adhabu ya kifo wanajihadi 35 waliokutwa na hatia ya kupigana pamoja na kundi la islamic state katika nchi hiyo iliyopo afrika kaskazini watuhumiwa waliungana na is wakati wa machafuko baada ya, ya kuangushwa kwa utawala wa diktt muamar gadafi waandishi wa habari wa fp waliokuwa katika mahakama hiyo walisema hili lilikuwa kundi la kwanza la wanajihadi 320 wanaodaiwa kuhusika na kundi la is kufikishwa mashaka, mahakamani na kuhukumiwa aendelea kuskia kiswahili ya SBS, ukiwa Migerana, moja, etu SBS, na migodi mgeat mkala aya moja kwamoja kutoka sto zetu za b na tukiltea mengine mengi zaidi khusiaal mb tukianzi kti ulimwengumcheo mbomcetimu ya mebanduliwa katika mchezo umofuu kucheafinal zana ambapoakichapa dhidi ya mayamhi walicharazwa tatu sufur katika mchezo huo na walishindwa kuweza kugeuza matokeo hayo na kumaanisha kwamba sasa wameaga mchezo huo sawia na lelekas sasa kumaanisha kwamba mami heat watamenyana na vijana kutoka denvaget katika mechi ambayo itakuwa ni yakusisimwa mno kuanzia alhamisi wiki hii katika raga hapa nchini australia mchezo aeori imepatwa na majeraha trlmhl ambayo ametolewa katika mchezo huo dhidi yaqunland kuonyesha kwamba kutakuwa na pengo kubwa katika kambi ya ambayo itamkosa mbalo kunatarajiwa kuonyesha ubora wake katika mchezo huo mchezo huo utaanza unaanza kesho kule ambapo itakua katika historia mechi kuweza kuchezwa na baadaye utarejea hadi kule juni tm chimboni quezland mji wa brisbane brisbanambao utakuwa ni mwenyeji wa mchezo huo katika taarifa za tenis uh, mchezaji ambaye ni mkongwe pamoja na bora duniani kwa upande wa wanaume novak jukovich ameonesha ubora wake kwa kuweza kumcharaza mpinzani wake katika mchezo wake wa iht mchezo wa wazi wa ufaransa ambapo ameweza kuonesha ubora wake na baada ya kushinda michekeli kuwanahaa kueleza waandishi wa habari Really well then... anasema nadhani nilicheza vizuri sana na nilikuwa na udhibiti mkubwa sana katika seti mbili na nusu zilizocheza niliweza kupoteza uoga ambao nilikuwa nao na bila shaka ikawa katika hali upande mbaya wa upande wangu ila kama unavyojua niliweza kudhibiti uoga pamoja na hisia za hofu nilizokuwa nazo na nikaweza kurejea katika t pale ambapo nilionyesha ubwara wangu na kuweza kupata ushindi pamoja na kuenda katika hatua inayofuata bwanajokovich sasa atakabiliana na, na mchezaji kutoka hungary matn fusoi ambaye atakua alikuwa ni watatu ama katika raundi ya tatu ya mchezo huwa wazi wa ufaransa katika soka mchezaji nyota wa australia na matilda matildas alena kennedy ametia saini mkataba wa nyongeza miaka miwili zaidi katika klabu ya manchester city ya wanawake ambapo inamaanisha kwamba mchezaji huyo menye miaka 2 ataendelea kutumikia timu hiyo hadi mwaka 225 ambapo alijiunga na timu hiyo mwaka 221 alipozungumza na, Alipo na tovuti ya manchester city alikuwa na haya kusema position nasema nimefanya kazi nyingi sana na kwa bidii kuweza kujifunza jinsi wanavyocheza hapa na kuweza kujenga mahusiano mazuri na wasichana wenzangu pamoja na timu ya ufundi na kwa sasa ni kitu ambacho nimejifunza kama mchezaji na ni mazingira ambako nilikuwa nambayo, na taji ambayo nikafanyia kazi vizuri kennedy ambaye amechezea timu ya taifa yausriwanawake mara mia na nane ataingia katika mechi ingine kuanzia mwaka elfb21 ambapo alianzia kutumikia masa citi na ataendelea na kazi yake natarajia kuba moja vipengee muhimu sana vitakavyoshiriki na kuwakilisha australia katika kombe la dunia litakaloanza julai hadi agosti hapa nchini australia na kule new zealand katika taarifa zingine za soka ni pamoja na kutangazwa kwa mauricio pocetino kama mwalimu mpya wa chelsea pamoja na matokeo ambayo hayakupendeza kwa mashabiki wa wananchi ama young africans katika fainali ya kwanza ya kombe la shirikisho barani afrika ambapo yanga walipoteza mechi yake ya kwanza pale kwa uwanja wa mkapa blmoj dhidi ya usm yausmal lakini matarajio ni kwamba katika mechi ya pili ya marudiano huenda basi wakajipiga kifua na kuonesha umeri wao na kuweza kubadilisha matokeo hayo kwa ajili ya kuweza kunyanyua kombe hilo kwa mara ya kwanza kutoka timu ya afrika mashariki ama kutoka tanzania katika ambayo itakuwa ni historia kubwa mnaona matokeo ake bila shaka tuaweze kuletea punde atakapopatikana ukikamilisha makala ambayo tumeandalia kwa sasa tuzungumzie swala zima la fedha ambapo dola moja mojaa australia na thamani ya sente 66 za marekani dola moja ya australia wakati huo wa pia ina thamani ya faranga el1841 za burundi dola moja ya australia na thamani ya faranga l1332 na sente 5 za kongo na dola moja ya tralia na thamani ya faranga mia735 za rwana za uganda na dola moja ya ya australia na thamani ya shilingi, mnr, za na thamani ya shilingi na za kenya ma a amaasiint4 aazkatika utabiriwa halihewa jijini nwezi joto pale ni1 zikiwa ni 153 15. wakati mjiniambr ni k tmo darwin 293 wakati hobart ni 133 tukielekea peth ni 221 melb155 na mjini Sydney, ni sin njira pale ni 1uma 6 nukta ta kufika pon mosho a tarifa habari ambayo tumeandalia bakinasi kwa makala mengine manakujia kutoka studio zetu za sbs radio unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata