unasikiliza idhaa ya kiswahili ya b karibu tena katika makala idha a kiswahili ya sbs ukona migode migerano katika studio za sbs tukialetia makala pia kupitia tovuti yetu ananewo ambao ni sbscau mkoa juu swahili na makala pia unaweza ukapata kwenye ukurasa wetu wa facebookfacebookcom mkoa juu sbs swahili kwa sasa tunazungumzia swalazima la biashara hususan wakati wa matukio ya michezo ambapo katika msimu wa rugby by australia huwa kuna biashara nyingi zinazofanyika hususan ka jamii kutoka kenya ambao huwa wanaleta wasanii wakati ngine wanaleta a na hata kunakua na bidhaa mbalimbali zinazouzwa pale ambapo mchezohuo unafanyika je kuto kwa kenya msimu ujao kutakuwa na madhara kiasi gani kwa wafanyabiashara kutoka jamii ya wa kenya kujua mengi zaidi tuzungumze na mkurugenzi mtendaji wa shirika la Big Man's DJ Swaz, damu ambayo anajunganasi kupitia simu hujambo kijambo kijambo unaendeleaje salama salmini mwanzo kabisa umepokeaje tangazo la kenya kuchujwa katika michezo ya rugby yab kwangu mimi kama mkenya uh, imehusunisha sana kwa sababu unajua rugby unajuab umekuwa tukishiriki kwa miaka mingi sasa hivi nafikiri zaidi ya miaka kumi na tano tumekuwa tukishiriki na kuondolewa kwetu um, mapokezi yake ijekuwa mazuri vile Um, uh, kwa wakenya especially wale wenye tuko huku sydney australia hukuui sana kwetu wewe ni kiongozi wa kampuni ya big man's empire ambayo inahusika na masuala ya mziki na burudani kwako wakati wa sevens inakuwaga ni wakati gani kawaida kwa sevens, uwa, ni, ni like, you know, it, watu ambao um, pengine awalewi ama wajui kazi zakokwetuhuwa ya biashara na kama watu wa entertainment kidogo biashara itaharibika kwa sababu during the year huwa tunatembea other states For, uh, kwa mfano tunaenda mpakai tunatoka huko tunaenda tunaendal tunaendapah alafu sasa hiyo ni hiyo ni kujiandaa na kuandaa watu n uh, tukiwambia kwamba itakuwa inafanyika msini um, so huwa tunangojea wao waje hiyo uh, during rugby ndio tukuwe na, na, na, na sherehe moja kubwa na hapo ndio kila mtu hua anangojea pengine ungeweza kuwapa fununo wasikilizaji huwa unapokea watu wangapi kwa zile tamasha ambazo uwa unaandaa wakati wa rugby kwenye kwenye rugby after parties huwa uh, tunapata saidi ya watu mia tano kumaanisha kwamba hapo unakuwa ni ni maelfu na maelfu ambazo zinapeleka nyumbani baada ya, ya kazi a yeah, kabisa huwa ni biashara nzuri sana na vile vile na vile huwa um, inatufanya sisi kama um, days you know, kuappreciate zetu pia sasa itakuaje baada ya kenya kuchujwa kutakuwa bado na zile sherehe ama ni kusema kwamba sasa ni kutafuta sehemu nyingine ya pato sema kweli ni kutafuta sehemu nyingine sasa kwa sababu hiyo um, hiyo ndio huwa ni biashara kubwa ambayo kila DJ na kila mota huwa anaangalia na anajua hiyo ndio ile wakati ambaye ni rahisi kuuza wasanii kwa watu kwa sababu tayari huwa wanakuja kuangalia mchezo ahen baadha ya hiyo ndio wanakujasa kwenye sherehe I- imetoae pia kibiashara zaidi sasa Kuz, kuna wale pia ambao wako na wako na, na zao kama ma huwa tunawauzia wao wawu. kuna wale ambao wako um, na nguo za kenya huwa wanapeleka kwa uwanja kule wanauza so watu wanapata mapato um, kwetu k- na vile vile kuna wale wakenya ambaye pia wanafanya biashara za kuuza manguo kuna bidhaa zingine za wakenya ambao wao inauza ukule sasa kumaanisha wale wenye wamekuwa na stock yao sosa, sabu, wana, wana leta, iweka, sasa itakuwa ngumu kwa sababu watu wengi o wanaleta alafu wanaiweka wakingoja sasa itakuwaje sasa kwa upande wa wafanyabiashara kama nyie na wenzenu ambao kama avyo sema ilikuwa rugby sevens, ni wakati wa tegemeo kubwa sana nakua ndio kilele cha biashara ambazo watu wanakua wamegiza bidhaa kutoka nyumbani ili wawezekazipiga msasa palewakatiwamaomengie ammdwez kurejesha yale mapato ama na mbayo ngefanyan zinginezakutumia sasa kwa sasa hivi inawezasema kabisa uh, itakuwa ngumu sana kupata watu wengi kama wale ambao tunapata seven sasa itabidi sa tumeongea kwa wale watu ambao wanafanya uh, wenye tunafanya biashara ya ya entertainment itabidi tumeongea maybe tuanzishe festival kitu kama hiyo ambayo tutaleta watu pia pamoja itabidi sasa tumeongea kama tutashirikiana wote tulete wasa, wasanii kama uh, najua kuna Uh, pomots wengine na kuna madiji wengine kutoka kutokastae zingine uh, tunawezaongea tutengeneze festival moja ya annual cause ku, -inaonyesha kwamba wana, wakenya wanaspot so kama walikuwa players wao then hata sisi naye tukikuja na festival kuwaleta wasanii hao watu pia watatuspoti so itategemea na sisi ambayo tuko kwenye biashara ya entertainment venye tutapanga uh, watu wetu kando na kutoboka mfuko kupitia kutoshiriki kwa kenya katika mchezo wa rugby sevens mwakani wewe kama shabiki wa mchezo wa rugby na timu ya shujaa ya kenya uh, hisia ziko vipi kwa sasa baada ya timu timuyakopendwa kuchujwa tulipokea huo ujumbe kwa usuni sana na kusema kweli niliona jinsi ambavyo wa kenya walikuwa uh, wanashea wana, wana hiyo um, news Uh, online watu wengi sana wamesikitika sana na si kitu ambayo tungetarajia y- ifanyike but hatuwezi fanya lolote kwa sasa hivi ni husuni sana na hatujui tutafanyaje mpaka hao warudi na tujui kama uh, wanaweza rudi haraka tunavyowajua ama inaweza kuwa ngumu wao kupanda tena pole ni kwa hasara wafanya biashara na pia kwa, kwa taifa la kenya na afrika kwa ujumla maana ilikuwa ni timu mbili zinazowakilisha bara la afrika katika michuano ya rugby sasa afrika kusini ndio tegemeo pekee kutoka bara la afrika asante sana kunasi na kutueleza vile ambavyo mmeguswa na tukio hili la kenya kuchujua katika michuano ya kimataifaapo mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Big Man's akitueleza kuhusu madhara ya kenya kuchujwa kutoka michwano yabamamwak25 baada ya zaidi ya miaka ishirini wakicheza katika michano hiyo hii imetokea baada ya kucharazwa na canada katika mechi ambayo ilikuwa nkufa na kupnamengzimayombash patyetu naombao n mkwa uu swah je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata