unasikiliza idha ya sbs wasiwasi wasi unazidi kutanda nchini sudan kufuatia vita vya mwezi mzima vya kugombea madaraka kati ya majenerali wawili hasimu ambavyo vinatishia kuongezeka zaidi na kuhatarisha kuvurugha utulivu wa nchi majirani mapigano yaliyozuka aprili 15 kati ya jeshi la jenerali abdel fatah al burhan na kikosi cha rsf kinachoongozwa na jenerali mohamed hamdane hdandaglo yamesababisha karibu watu 1 kuuawa na takriban milioni 1 kuyaama makazi yao jumapili usiku jenerali daglo alichapisha sauti mtandaoni ambapo aliaidi mpinzani wake kwamba atashitakiwa haraka na kunyongwa hadharani hii ni baada ya mkuu wa majeshi kuamuru jumapili jioni kufungwa kwa akaunti na mali ya rsf huku hatum mji wa wakazi milioni tano, ambao karibu hawana maji na umeme na huko dafur magharibi watu wanaishi majumbani mwao wakiogopa kwenda kununua chakula kwa kuhofia kupiwa risasi jorji musamali ni mtaalamu wa masuala ya usalama nchini kenya kwa kweli hali ya sudan ni mbovu na ni jambo ambalo lafaa kuangaziwa na mataifa ya ulimwengu manake jinsi hali ilivyo hivi sasa wale mababe wawili ambao wanapigania mamlaka katika taifa la sudan imekuwa vigumu wao kuketi pamoja na kukubaliana manake hapo awali kulikuwa kona yale makubaliano ya kwamba kwa baada ya muda fulani basi jeshi la sudan litaungana na wale tunaita paramilitary ili watengeneze jeshi moja la kitaifa na pia waweze kurudisha mamlaka kwa raia lakini hivi sasa hali imebadilika ni kwamba hawa mababe wawili hakuna yeyote ambaye anakubali ya kwamba yeye amawezatolewa katika ule usimamizi wa jeshi ama lile jeshi la paramilitar ili kuwekwa na utengamano katika taifa hilo na jinsi mataifa ya ulimwengu yanavyoangazia hilo swala ni jambo ambalo linatupa sisi shaka maanake mpaka hivi sasa hatujaona ule mgurumo wa haja wa kuweza kutatua mzozo ambao unaendelea katika taifa hilo la suman na matokeo yake ni kwamba tumekuwako na maafa mengi uharibifu mwingi wa mali na itakuwa vigumu taifa hilo kuweza kurejelea hali yake ya kawaida tusipokuwako na msukumo kutoka umoja wa afrika na hali kadhalika mataifa ya magharibi kuweza kuhakikisha kwamba hawa mababi wawili wameketi chini na kutatua matatizo ambayo matatizo ambalo limelete mapigano hayo kuzuka polisi nchini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo jana jumaamosi walitumia gesi ya kutoa machozi kuwatawanya uaandamanaji katika mji mkuu kinshasa maandamano hayo yaliitishwa na upinzani uliojumuisha aliyekuwa waziri mkuu matata ponyo martin fayulu mois katumbi na denis deiasana walionuia kukemea gharama ya juu ya maisha ya kawaida ukosefu wa usalama mashariki mwa drc na hali ya kutoweka wazi katika maandalizi ya uchaguzi uliopangwa kufanyika mwishoni mwa mwaka huu majariliano yalikumbwa na vurugu pale wafuasi wa upinzani wa walipokataa kufuata mwongozo uliowekwa na serikali wakisema kwamba si wa haki na unalenga kuwazuia ili wasiandamane martin fayulu alisema kuwa hali ya polisi kutawanya wanaoandamana inadhihirisha wazi kwamba serikali ya felix chisekedi imeshindwa kutekeleza sera yake ya kukuza haki na sheria kama inavyosema katiba ya nchi hiyo na kulaumu polisi kwa kushindwa kutekeleza majukumu yake gavano wa mkoa wa kinshasa gentini ngobila pia alilaumu upinzani kwa kutaka kuvuruhu usalama wa umma katika prokushani hizo zaidi ya watu saba walijeruhiwa wakiwemo askari polisi pamoja na uandamanaji serikali ya kenya imewasimamisha kazi ya maofisa 27 kutoka taasisi 1 bl wanaotuhumiwa kuachia sukari ambayo muda wake wa matumizi ulikuwa umekwisha na ilikuwa imepangwa kuharibiwa 2 hatua hii imezua hofu kwamba huenda ikawa ni hatari kwa afya ya mamilioni ya watu ambao huenda walinunua sukari hiyo kwa matumizi ya binadamu mkuu wa utumishi wa umma felix Koskei, jumatano alitangaza kwamba kusimamishwa kazi kwa maofisa hao kunatoa nafasi ya kufanyika kwa uchunguzi kuhusu swala hilo ambalo limezua ghadhabu kutoka kwa raia wa kenya wizara zinazokabiliwa na sakata hii ni pamoja na ile ya hazina ya kitaifa inayoongozwa na njuguna ndugu na uwekezaji na, na, na biashara inayoongozwa na waziri mosescuria shirika la ukadiriaji wa ubora wa bidhaa nchini kenya lilikuwa limeonya kuwa mifuko 20 ya sukari haifai kwa matumizi ya binadam na ikaagiza ibadilishwe kuwa ethanol ya viwandani licha ya agizo hilo kutoka kwa shena hiyo badala yake iliingizwa sokoni kinyume cha sheria tangu wakati huo imethibitishwa kuwa shena hiyo ilielekezwa kinyume na utaratibu na kutolewa bila utaratibu zaidi ya hayo masharti yanayohusiana uandikishaji wa uwazi wa, wa ushindani wa bidhaa hiyo na haukulipwa taasisi ambazo wamesimamishwa kazi ni mamlaka ya ushuru ya kenya kenyakra huduma ya kitaifa yapolisi afisya mkurugenzi wa uchunguzi wa jinai dci jinaidc kilimo na chakula afa na huduma za afya bandarini na zaidi ya watu wameuawa katikati mwa nigeria katika siku kadhaa za gasi ya kati ya jamii gasi ambazo pia zimesababisha maelfu ya watu ukimbia makwao mapigano kati ya wa wafuaji na jamii za wakulima katika jimbo la platu ndiyo mabaya zaidi kutokea katika eneo ambalo kwa muda mrefu limekuwa likitaabika na mivutano ya kikabila na kidini pamoja na mashambulizi ya kulipiza kisasi idadi ya vifu kutokana na mashambulizi ya watu wenye silaha kwenye vijiji vya wakulima ndani na kuzunguka wilaya ya mangu tangu mwanzoni mwa wiki hii imevuka mimj baada ya ripoti za awali zilizoeleza watu 85 waliuwawa vikosi vya usalama vya jimbo la platau vilisema alamisi kwamba hali ya utulivu imerejea lakini vyanzo katika eneo hilo vilisema vijiji kadhaa bado vilikuwa vikitaabika na ghasia na wakazi walikimbia mwandishi wetu walikimbiaaniswena taarifa hizo kutoka jijini nairobi ya wiki hii katika bara la afrika hususan na ukanda wa afrika mashariki na kati na hata katika pembe za afrika mingi zaidi kusilamushika bila shaka unaweza kupata kwene tovuti yetu unaneambao ni sbscu mkoaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata