unasikiliza idaa ya kiswahili ya kuendelea kuskia idhaa kiswahili yahukuna migodi migirano katika studio zetu za sbs na mtandao nenonembaniskajushili kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika jibu la bajeti katika sehemu ya kwanza ilikuwa ni bajeti iliyotolewa na mwekaazina wiki jana siku kama yaleo mda kama asamo, miras aunusu ya jumanne na siku ya alhamis basi kiongozi wa pinzani naye alinyanyuka kutoa jibu kwa bajeti hiyo na alikuwa na kosoaji mmoja baada mwingine akisema kwamba kiongozi wa pinzani peteanaamekosoa bajeti ya serikali labor, ya leba ya mwaka e23 akisema kwamba aifanyi chochote kusaidia australia ya kati amesema pia kuwa sera kubwa ya serikali ya australia itazidisha mzozo wa makazi ambao leba inajaribu kukarabati kwa kupitisha mswada wa makazi kiongozi wa upinzani wa shirikisho a ptt amesema bajeti ya serikali ya leba imesahau australia ya kati katika mahojiano na shirika la habari la lah kuwa watu wenye mapato ya kati watapoteza mwisho wa punguzo la tozo kwa mapato ya chini ya kati utakapofika na hawatastahiki kwa msaada wa serikali kwa watu ambao wako katika mazingira magumu hii hapa basi kauli ya bwana daton mm-hmm. when... anasema waustralia milioni kumi watakabiliwa na ongezeko la kodi julai mosi inajiri wakati katika karatasi za bajeti tena haitaji hey, katika hotuba ya mweka mwekazina bili za umeme na gesi zinatarajiwa kuongezeka kwa takriban dola miat50 tena katika muda wa miezi 12 mbele yetu una hali ambayo leba inaunda katika miezi 1mbil iliyopita ambapo nadhani tuna watu wa tabaka la kati ya ustralia wafanyakazi ambao ni maskini ambao leba imeunda watu ambao wanafanya kazi kwa bidii wanaenda kazini na wezi jimudu alisisitiza bwatan naibu kiongozi wa upinzanisu kwa upande wake na alikubaliana na kiongozi wake akisema kwamba bajeti ya serikali haifanyi chochote kupunguza mfumuko wa bei kwa sababu nasema australia well ya kati imeachwa nyuma katika bajeti hii sasa sote tunapenda fikiria nyumba zetu ni kasri zetu kwa sasa nyumba za australia zinahisi ziko chini ya shinikizo wakati familia ya waston inarejea nyuma kwa dola 25 kila mwaka inapokuja kwa suala la mjadala wa uchumi kuhusu mfumuko wa bei naweza mwamini mchumi chris richardson kabla ya m chames mmoja ni mchumi mwhitimu na mwingine ni mwe mwenye shahada ya uzamivu ya siasa tunajua changamoto ambazo familia zinakabili kwa sasa kupitia wakati huu wa bajeti tunajua kuwa kutoza kodi na matumizi si mpango wa kiuchumi na bila shaka ni mpango wa kukabiliana na mfumuko wa bei alisisitizabl wakati huo huo mwakazina jim charmer amasema kwamba upinzani unajaribu kuwagawanya watu kwa sababu sababuanasema peter anastahili sitisha mgawanyiko huu peter daton ni mtu wa kugawanya ila si mtu wa kuaminika peter datan tony albot na scott morrison kila mtu ameendelea na maisha kutoka kwa tony Abbott na scott abona isipokuwa peter drtan mkakati wake ni kuwagawanya wa australia kuwachochea wa australia dhidi wenzao ya wenzao baada ya bajeti hii hi bajeti yetu ni inahusu kuwaleta watu pamoja kuwasaidia watu wa australia ustralia nyakati ambao wako katika mazingira magumu na kuwa na fursa muhimu za uwekezaji pamoja na ukuaji wa usoni katika uchumi hicho ndicho kipaumbele chetu kama serikali alisisitiza mweka zina d e. cha wakati huopitadatnaamesema kwamba utabiri wa uhamiaji wa serikali unaonyesha kuwa serikali inataka anachoita australia kubwa idadi kubwa zaidi ya watu ambayo amesema wataweka shinikizo zaidi kwa mzozo wa makazi huyu hapa tena We anasema sote tunaunga mkono mradi wa uhamiaji ambao umepangwa vizuri tuna jamii nzuri yenye tamaduni nyingi tuna moja ya nchi nzuri duniani ila ukweli ni kwamba kama uko katikati ya mzozo wa makazi na uko katikati ya mzozo wa upangaji na tumekwama tayari katika msongamano tukienda kazini kuwachukua watoto shuleni kuongeza watu wengine katika laki like, tatu kila mwaka kwa muda wa miaka mitano watu hawa wataishi wapi alihoji madai hayo yamejiri wakati serikali ya leba imefeli kupitisha mswada wayo wa makazi ndani ya seneti kwa mara ya pili lengo la mswada wa housing australia future fund ni kuanzisha uwekezaji wa dola bilioni kumi kujenga makazi elfu za jamii na za bei nafuu kwa muda maka mitano na kusitisha matumizi ya dola milioni lakitano kila mwaka chama cha mseto g na senata huru david pckok wa cambra kwa pamoja walipiga kura dhidi ya kusitisha mjadala huo na kuelekea kupiga mswada huo kura mara mbili jumatano na alhamisi chama cha the theg badala yake kinaomba uwekezaji wa moja kwa moja wa dola bilioni tano kwa nyumba za jamii na za bei kila mwaka pamoja na kusitisha ongezeko za kodi kitaifa msemaji wa chama cha the greens kwa masuala ya makazi max methchenler amesema ni muhimu kwa mswada wa makazi kuwa sahihi kwa sababu bajeti ilifeli kutoa afweni ya makazi makazianasema tulitumai kuwa bajeti ya shirikisho ingetoa uwekezaji wa ziada kwa makazi ya umma na ya bei nafuu pamoja na mpango wa kukabiliana kiwango cha janga la wapangaji tulichopata ni juu ya dola moja kwa siku kwa wapangaji wenye pato la chini wanaopokea msaada wa malipo ya kodi na hakuna cha ziada kujenga makazi mapya ya umma na ya bei nafuu hiyo ina maana kuwa mswada huu wa makazi na mjadala huu pamoja na mashauriano haya kwa sasa ni fursa yetu pekee ya kukabiliana na kiwango cha mzozo wa makazi hii ni fursa yetu ya kulazimisha serikali kutambua kuna mamilioni ya watu ambao wanakabiliana na wakati mgumu wa kupata makazi ila seneta wa chama chaleba pen wong amesema kwamba chama cha greens kimsingi kinazuia maendeleo ifuatayo ni kauli ya senata wong ndani ya seneti alisema tuna tunajua ambacho kimekuwa kikiendelea ndani ya seneti wiki hii ni kwamba ushirikiano kati ya the greens na chama cha liberal na cha, cha australia imekuwa ni kuhakikisha kuwa mswada wa housing australia Future fund haujadiliwi na kwa kweli haijawa na heshma kwa chama cha greens kinachodai ni endelevu kuna kinaungana na chama cha nationals na kuzuia mjadala kuchelewesha mjadala kwa sababu hawataki jadili mswada ambao ni uwekezaji muhimu kwa makazi na kutoka kwa serikali ya madola katika mwongo wakati wa huo useneta huru jaki lambi ambaye alifanya makubaliano na serikali ya leba kutoa dhamana kwa angelau nyumba mpya 12 zabei nafu katika kila jin wanawilaya amesema suluhu kwa mzozo wa makazi unahitajika haraka anasema watu hawa wanahitaji makazi na wanahitaji leo wana mamlaka makubwa ndani ya bunge hili the h wananieleza kuna miaka mingine miwili kabla ya uchaguzi mwingine na hawawezi ruhusu leba ichukue hatua kwa kitu wanachotaka zaidi ya kujenga nyumba nyingi zaidi nataka uliza wanafanya nini kama hawawezi ruhusu hilo kingine ni kwamba misingi hii inaweza chukua miaka kabla nyumba ya kwanza ijengwe kufikia wakati tunapitia haya yote kwa hiyo tafadhali tunaweza anzisha hili kama tutachukua wiki zingine nne kabla tuketi tena huu ni mwezi mwingine ambao watu wataishi ndani ya mahema na watoto wao alisihi sent lambi alipozungumzia hoja hiyo mbunge wa upinzani simon birmingham alisema serikali na chama cha a kimsingi wanagombana tu na Well, nasema ni bahati mbaya kila wakati kuona wapenzi wakipigana sio haswa inapokuwa hadharani vita vya wapenzi kati ya vyama vya serikali na sasa kati ya leba na grins na mvutano huu mdogo ambao nge umegeuka kuwa mkubwa unageuka kuwa mvutano wa kibinafsi senata birmingham ali weza kuleta utani wakati huo ndani ya seneti wakati msoada wa makazi umekwama watu ambao wanakabiliana na shinikizo la makazi itabidi wasubiri hadi seneti itakapofanya kikao kingine tena kati ya tarehe 1t hadi 16 juni kujua hatma ya sera hiyo na bila shaka anezapata maelezo zaidi kuhusu swala hili pamoja na makala haya kwenye tovuti yetu anaoni ambao ni, ni sbscoau mkoaju swahili makala alaandaliwa na waandishi wetu sofia tarik na gode migerano hii ni kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google sotify au popote pale unapozipata