unasikiliza ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kuringa kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wa wa na natole stede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo popote unaposkiiza makala haya hii ni hidhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migerano tokaltia makala kutoka studio za sbs na mtandaoni anani ambayo ni sbsco au mkwa juu swahili hivi sasa ikiwa ni saa 4 dakika ni moja kwa masaa ya mashariki ya australia vilevile vile sasa hivi ni saa 9 daka moja kwa masaa mashariki ya afrika na sa8 daka moja kwa masaa ya afrika ya kati hapo mengi amatumanda lakini kwa sasa tuelekea moja kwa moja katika muktasari wa habari <tune> viwango vya kupunguza vi watu wanaotumia malipo ya jobsika kutoka kwa upande wa upinzani wakosolewa na serikali ashirikisha sana kwamba mpango huo hautatoa wala hautafanya chochote kuweza kupunguza idadi wanaopokea malipo ya jobsika wakati jimboni brisbane, queensland mea wa brisbane na ahidi kutoa uwekezaji wa dola milioni moja kusaidia kugeuza sehemu kifaa cha karantini cha kuwa makazi ya dharura kwa watu ambao hawana makazi wakati huo pia katika swala zima la upanikizaji wa roho ama moyo sehemu imetolewa katika jimbo la ns ambapo madaktari wanaweza ukafanya huduma akueakufanya upasoaji kuweza kuhamisha roho moja ya mtoto kuenda kwa, kwa nyingine kwa wale ambao wanahitaji huduma hiyo barani afrika mili ing, mingine naendelea kufukuliwa nchini kenya ambapo kuna katika dhehebu la, la, la eneo la shakahola ambapo waumini walizikwa na katika taifa la sudan masuala ya sudani naendelea kugonga vichwa vya habari ambapo mikutano kufanyika tena kule saudi arabia kujaribu kutota suluhu kati ya vikosi vinavyozozana na nchini tanzania chini tanzania wanasiasa viongozi wa kidini pamoja na wengine waendelea kumomboleza membe ambayolega dunia hivi karibuni mengi zaidi pia ataweza kusikia katika michezo ambapo mbichi na mbivu zimebanika katika ligi ya alige eh, pamoja na katika ligi zingine duniani ambapo watu wamepata vichapo na wengine pia kupata ushindi kwa njia moja ama nyingine wasikia aska kiswahili a ukiwa na migod migerano nahapani taarifa habari kutoka studio zetu za sbs pendekezo la upinzani washirikisho kuruhusu wanaopokea malipo ya ustawi kufanya kazi kwa muda mrefu zaidi kabla wapoteze malipo yao limekosolewa kama wazo lisilo na mashiko kiongozi wa upinzani peter dutton alitumia jibu lake la bajeti kupendekeza nyongeza kwa idadi ya masaa kamili ya wanaopokea malipo ya ustawi kufanya kazi kabla waweze poteza faida zozote za kifedha ila waziri wa huduma za jamii ameenda i ametupilia mbali mpango huo akisema kwamba hakuna uwezekano mpango huo unaweza waondoa watu wengi kwenye malipo ya i mkurugenzi mtendaji wa baraza la huduma za jamii za ustralia k amesema kwamba kuna mahitaji ya haraka yanayostahili shughulikiwa akisema kwamba kuna mahitaji pia ya raka menginemaalkushughulikiwa kabla ya kuzingatia pendekezo la bwana datton naanasema cha haraka zaidi ni kurekebisha utoshelevu wa kiwango cha msingi cha jab sika kwa sasa tuna mtu mmoja kati ya watu watano ambao wanapokea aina fulani ya malipo ambao wanashindwa kujimudu kupitia jab sika kwa hiyo hiyo ni theluthi nne ya watu ambao hawatapata msaada wowote kutoka mapendekezo la upinzani kipaumbele kikubwa ni kurekebisha utoshelevu wa malipo ya e apsca na kisha kwetu kutazama unuai wa hatua bi goldi alisema katika jibu lake kwa kiongozi wa upinzani huyo tukilikee moja kwa moja katika jimbo la queensland ambapo mea wa jiji la brisbane ameahidi kutoa dola milioni moja katika uwekezaji wa kugeuza kifaa cha karantini chada uviko na kuigeuza kuwa makazi ya dharura kwa watu ambao hawana makazi mea adrian shine amesema kwamba uwekezaji huo kutoka kwa halmashauri ya jiji ya brisbane katika bajeti ijayo itaelekea moja kwa moja kuuza kusaidia na vifaa vya kufanya usafi pamoja na kutengeza jengo lenye vitanda mia tano ambalo pia litakuwa katika sehemu pia ambapo kunakuwa na usafiri pamoja na maktaba vilevile huduma vile. za maktaba zitaujumuishwa vilevile anasema kuna watu ambao wanalala ndaniya magari na mahema ambao wanaweza kapenda kuwa na sehemu ambapo kutakuwa na paa juu yao pamoja na vifaa vingine vya maisha ambavo vitafanya maisha yawe rahisi zaidi katika wakati ambapo jamii yetu iko katika hali ngumu ya mahitaji kifaa hicho ambacho kilikuwa kimejengwa kwa mwanzo kushughulikia masuala ya karantini kitegezwa sasa kuwa katika vifaa vingine ambapo kwa sasa ni vitupu avina wa watu ambao wanavitumia kwahiyo imekuwa ni wakati mwafaka kwa serikali ya brisban kutumia vifaa hivyo, hivyo, hivyo na katika lingine ni jimbo la ambapo kuna kifaa kipya ambacho kitatumiwa jimbokuweza kufanya maswala ya upasuaji pamoja na kuweza kuuhamisha roho, roho kwa mgonjwa mmoja kwenda kwa mwingine hiyo ni kwa mjibu wa kiongozi wa jimbo hilo amefanya tangazo hilo mbele ya hospitali ya watoto ya ambapo mradi huo utaendeshwa serikali inawekeza dola milioni moj katika hatua hiyo kwa mjibu wa bwana min mbaomsea atauai hatua ambayo ilikuwa na kuchukuliwa kwa muda mrefu lakini hatimaye imechukuliwa sasa mongekmb watoto ambao wl lazima wasafiri kuelekea victoria kuweza kupata upasuaji huo lakini kwa sasa tawezekana na pia uh, swala zima la uviko 19 wliweza kuzuia hatua hizo na serikali kuweza kufanya hilo limefanya serikali iweze kujenga kifaa hicho katika jimbo la New South Wales. mama mmoja alichangia hadithi ya mwanawe mwenye miaka kumi na tatu kwa jina la ahmed ambaye aalinusuiwa kupote, kupoteza uhai wake baada ya mshutuko wa moyo ambapo alikuwa anafanyiwa upasuaji na aliweza kupata upasuaji ambao uliweza kuokoa maisha yake katika hospitali ya magharibi ya sydney ya watoto ya yat huyo hapa na maelezo zaidianasema we gafla tulitoka katika mipangilio ya kufanya mazishi na kuwa na matumaini hii haikutosha kabisa lakini ni kitu ambacho kilimweka ahmed katika orodha ya kuweza kupewa roho liweza kumweka katika Asia. mbele ya orodha hiyo ahmd alikua nazingatiwa kama mtoto ambaye ni mgonjwa zaidi nchini australia Koyo, kwa hiyo alikuwa ameeleziwa kwamba hkuna chote mbacho inaeza kafany kwake kwa isipokuwa miujiza na nakusema kwa kwamba aliweza kupata mtu ambaye anaendana sawa pamoja na moyo wake ndani ya lisali moja na aliweza kumsaidia kupona na imemruhusu kuweza kupata moyo huo ambao umemwokoa mjini sini na nani kutoka kwa mtu ambaye pia alikuwa kwa mtu ambaye alikuwa na mazingira kama ya ahmad ni kitu ambacho angeweza kupona bila kuwa na upasuaji huo muhimu na tulikiie moja kwa moja katika taifa la sudan ambako hali inaendelea kuwatata aupande wa mgogoro ambao unaendelea nchini humo ambapo jeshi la sudan laapigana na kikosi cha rsf watarejea kwenye meza ya mazungumzo usiku hii ya jumapili mwaadiplomasia mwandamizi wa saudi arabia alisema hayo huku mashambulizi ya anga ya mapigano makali yakiendelea usiku kucha kuzunguka hartum licha makubaliano ya kuwalinda raia saudi arabia ambayo imekuwa mwenyeji wa mazungumzo hayo yenye lengo la kufikia makubaliano ya kusitisha mapigano pia ilimwalika mkuu wa jeshi abdul fatah al burhan kwenye mkutano wa ijumaa wa jumuiya mataifa ya kiarabu huko jeda manadiplomasia huyo aliongeza mzozo huo uliozuka ghafla mwezi mmoja uliopita umesababisha vifo vya mamia ya watu kupeleka zaidi ya watu laki mbili kukimbilia katika nchi jirani kukosesha makazi wengine lakisaba ndani ya nchi na hatari kwa mataifa ya nje kujihusisha na hivyo kuliombisha eneo hilo licha ya ku, kualikwa kwa burhan kwenye mkutano wa jeda atarajiwi kuondoka sudan kwa sababu ya kukiusalama diplomasia wengine wawili katika mataifa ya guba walisema tukilike moja kwa moja hdi katika taifa la kenya ambapo wachunguzi nchini kenya wamefukua wa mieli mingine ih siku ya ijumaa na kufanya idadi ya kuathirika wanaohusishwa na ibada ya kutokula wakiamini siku ya kiama imekaribia kufikia ma 7 ambapo wengi wao ni watoto polisi wanaamini kwamba miili mingi ilipatikana katika msitu karibu na mji wa pwani wa malindi ulioko bahari ya hindi ambao ni wafuasi wa paul ndhenge makenzi dereva wa teksi ambaye amegeuka kuwa mhubiri anayetuhumiwa kuwachochea wafuasi wake wa na njaa wafe ili wakutane na yesu mvua kubwa imekuwa imetatiza msako wa operesheni ya kuchimba makaburi wiki iliyopita wakati zoezi hilo litarejea jumanne ijayo watu wapata ao ishirinntano pamoja na makenzi wako nchi, chini ya ulinzi wa polisi na genge la watekelezaji waliopewa jukumu la kuhakikisha kuwa hakuna mtu aliyeacha kufunga au kuondoka mafichoni ndani ya msitu huo akiwa hai alisema oyancha makenzi bado hajatakiwa kujibu mashtaka lakini mahakama iliamuru jumatano azuiliwe kwa wiki tatu nyingine wakisubiri uchunguzi zaidi kuhusu kile kinachoitwa mauaji ya msitu wa shakahola tukivuka mpaka tulekee moja kwa moja hadi nchini tanzania ambapo wanasiasa viongozi wa dini na wasomi nchini tanzania wameendelea kumkumbuka membe kwa mchango wake katika siasa na uongozi huku wengi wao wakisema ni mmoja ya kiongozi wa kuigwa na aliyekuwa na msimamo juu ya kile ambacho anakiamini na kuweza kukubali haki yake ichukuliwe na mtu mwingine miunguni mwao ni kiongozi wa chama cha act wazalendo zito kabwe abw ambayo amesema kuna mambo mengi sana ya kuweza kujifunza kutoka kwake mmesimamo pamoja na utuwake katika nukuu ya bwana zito so kwamba nadhani kuna vitu vingi sana vya kujifunza kutoka kwake hasa katika mgogoro wa malawi alisimama bungeni na kusema malawi mkituletea shida haitachukua siku mbili kuishika hiyo nchi kwa hiyo ana vitu vingi sana ambavyo ameshughulika navyo kwenye nchi yetu mwishoni kuu ya bwana zito kabwe ataendelea kukumbukwa kwa mengi yaliyofanya wakati wa uhai wake hasa sifa yake ya kuweza kujenga matumaini kwa watu pale anapokuwa anawaongoza kwa njia ya maneno jambo ambalo lilioweza kumtofautisha na viongozi walio wengi zwaendelea kusikia dhaa kiswahiliuw na migoigiulekia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo wa tennis ambapo katika mchezo wa wai mchezaji wa mairi waeiautraliaisameaga dunia akiwa <tis> na umri wa miaka 7b9 alikuwa ameshinda grand pamoja na ambazo ni Wachitim, mchezo wa wachezaji wawili uh, wakishirikiana pamoja na zingine taji kumi na moja aliweza kushinda katika mchezo wa wanaume kutoka hapo tuelekea moja kwa moja katika mchezo wa golf ambapo australia menjeli ameweza kungo, kushika uongozi kwa shoti tatu katika mchezo wa lpga ambao anafanyika nuei marekani mchezaji huo ambaen nambari sit duniani kwa sasa ameendelea kuwa po, na kuonyesha umahiri wake katika mchezohuo ambapo anagoea katika sb pa za mchezo huo ambapo akifuata kwa karibu na mlmwenza sara kemp ambaye aliondoka katika mchezo huo katikati ya mchano hiyo t mcano mingine ni pamoja na mchezo huo, uh, nrl ambapo tutazamia matokeo yalivyokuwa wikendi hii ambapo yapo mengi yamalijiri tukianzia katika mchezo ulichezwa juni hii ya leo kati ya timu ya shaks ambapo cronelashaks waliwacharaza wenyeji manlsgl alama zikiwa ni ishirine kwa kumi na nne wakati newcastle nit wakacharaza titans golcoster alama zon kwa ckstamktik na mchezo waalnchini mchcheompima hileolikuwa ni kati ya llinwoo dhidi ya ambapo linolka washindiwalama na kwaa wakati adlad ikiwa charaza skild aw9 nakakchapoktoalama9 wa9katikhapa ncinmch faina wahchea jumaa hidi yackatikamchamchisha ya katika uwanja wa sydney na mechi ya madrdiano itakuwa kule melbourne katika mechi ijayo ambayo itakuwa ni jumaa tarehe kumitisa mida ya saa moja na 4 za usiku na katika mechi ya pili ambayo ilichezwa hapo jana ilikuwa ni kati ya alid united na sntcos marinas ambapo marinas alipata ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya wenyeji adlaid wmba mechi ya pili mb taa kule itakua n tarehe ihirni jumamosi mida a sa moafinali fainali inatarajiwa kuchezwa tarehe t juni mida ya saa, moja, ruben, usiku, meche, kuchezwa, mjini, katika apl matokeo kwa harakahraka alikuwa hivi uited wametoka sare kufungana goli mbili kwa mbili na nakahea smblsufr city wapate kichapo kutoka kwa everton wakati brantford nao watawakaribisha westham katika dimba lao mida ya saao usiku wa leo nam tukimalizia makala haya a kwamba kwa wapenzi wa soka wa la tanzania wananchi ama yanga africans wamepata ushindi wao dhidi ya dodoma jiji fc na la magoli mane kwa mbili kuonyesha kwamba sasa dodoma jiji ama yanga ndio bingwa tena mara nyingine msimu wa pili mfululizo kule tanzania hongera wananchi na wakielekea sasa afrika kusini kumenyana na marumo maalumugallan katika mechi ya pili a marudiano ya shirikisho la afrika katika masoko moja kwa moja dola mojaaaustralia thamani na thamania za marekani kadooaana aman yafana za burundi a dooana tama yafana za congoaman ya za rwanda namshilini 2 za uganda na dula moja a ausralia na thamani ya shilingi 9 na sen17 za kenya nadaoala ikiwa na thamani ya shilingi moja na za mjini anztukmoja kwa moja katia utabiri halihewa mjinioa wakati mjini ni, Nukta sita. Mvua. Wakati ni Nukta na sita. Nukta moja. Mvua. wakati mjiwawana muawakatiwmuwaki melbon 125 a 6144 ndizo zinahusika hapo kufika pon mshatafa habari ambaotumwaadalia bakini nasikwa makala mengine manakuja kutoka studio zetu za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata