unasikiliza idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju, swahili zaidiupita mkwajuswah waendelea kuskiaidhaa kiswahili ya sbs na uko naokona migode migerano katulkea moja kwa moja katika swala zima la bajeti ya taifa ambayo ilitangazwa usiku wa jumanne punde tu tulipoondoka hewani mwakazi nanaakaingia pale jukwani katika bunge la taifa jijini cambra ambako alimwaga mabilioni ya dola kwa ahadi moja manyingine na miradi moja manyingine ambayo yote alisema kwamba lengo kuu ni kuboresha uchumi pamoja na kusaidia jamii kukabiliana na shinikizo la maisha pamoja na gharama ya maisha ambayo inaendelea kuongezeka kila uchao je ni kipi ambacho alitangaza na itakufaidi vipi wewe kama raia pamoja na kama mkaaji wa nchini australia hiyo ni pili a mazungumzo ambataandalia lakini kwa sasa tuanzie kwa kile ambacho makala haya yanahusu kwa upande wa bajeti iliyotangazwa kushusha gharama za maisha ya watu nchini australia ni lengo kuu la bajeti ya shirikisho a mwaka eb2 mwakazini wa cham aliahidi kunacho ma kinachozingatiwa k- akiwezekani kuregeza shinikizo kwa bajeti za nyumba ila wakati ohuo kulazimisha mfumuko wa bei ushuke Wekazina wa shirikisho mara nyingi hutaja picha kubwa kuwasaidia kuuza ukweli usiopendeza ila maono ya muda mrefu ya mwekazina jim chamas ni kubwa zaidi ya wengine Halipo, alipotoa bajeti ya mwaka huu alisema itasaidia kila mtu katika siku za usoni na the budget bajeti tunayotoa kwa waustralia usiku wa leo inatoa wafueni kwa gharama za maisha kwa uwajibikaji bei nafuu na kuweka kipaumbele kwa wanaohitaji msaada zaidi inatoa uwekezaji wa kihistoria katika medikea na uchumi wa huduma inafanya iwe rahisi na nafuu kwa waustralia kuhudumiwa na daktari wao inapanua fursa kwa kuvunja vikwazo vya hasara na kutengwa inatoa misingi ya ukuaji kwa kukumbatia nishati safi na kuwekeza katika viwanda vinavyoongoza thamani wakati na watu ujuzi teknolojia na biashara ndogo inaimarisha pia bajeti kwa utabiri wa ziada kwa mwaka huu kwa deni ndogo na upungufu mdogo kulinganisha na bajeti za hivi karibuni hizi ndizo misingi ambazo serikali inatumia kujenga uchumi imara na jamii yenye usawa alisisitiza mwakazina cham aa cham anatoa uh, mifuko ya msaada yenye thamani ya dola bilioni k4s kwa ya watu nchini australia kukabiliana na matatizo wanayopitia kwa sababu yaongezekwo ya gharama ya maisha amesema hatua hizo zitatoa msaada kwa bili za umeme kupiga jeki mishahara kuwasaidia watu ambao wako katika hali ngumu kuunda nyumba za bei nafuu pamoja na kupunguza gharama za malipo ya matibabu ametambua pia kuimarisha matibabu ya amerika na kama sehemu muhimu ya hatua hizo huyu hapa tena a Wait... anasema kwa sasa watu wengi wanapata ni vigumu sana sanakumwana daktari garama zikujuu sana muda wa kusubiri ni mrefu sana na muda wa mashauriano mara nyingi huwa ni mfupi sana familia zinalazimishwa katika chaguzi ya kupoteza kati ya kupata msaada wanaohitaji au kulipia bili zao zingine hili linawaibia wazazi amani na inaweka familia chini ya shinikizo inamaana matatizo mengi hayatambuliwi wala kutibiwa na nainamaana nguvu kazi yetu haina afya au zalishaji inavyostahili na tunataka badilisha hilo alisisitiza bwana chales mwakazina pia anatoa uwekezaji kwa zahanati za huduma ya haraka na mageuzi khufanya iwe rahisi kupata chanjo kwa gp ila kipengele muhimu ni ongezeko kubwa kwa mwatisha ya kutia moyo ma jp kutoa huduma ya yabbilin kwa jeki yenye thamani ya dola dolbilioni ambayo itawasaidia maji kutoa mashauriano bure kwa takriban waustralia milioni11 wanaostahiki amesema pia kwamba itaondoka ama itaondoa shinikizo kwa hospitali za umma na idara za dharura ambazo bado zinahisi mkazo wa janga la mara moja katika karne ulinzi ni sehemu nyingine muhimu kwa serikali mwakazina amesema kuwekeza katika viwanda vya kimkakati kutaunda pia fursa mpya katika uchumi wetu vile uwekezaji katika ulinzi na usalama wa taifa utafanya pia serikali imesema pia kwamba makubaliano ya ocas yatasaidia moja kwa moja kazi elfu katika muda wa miaka thelathini katika uzalishaji wa hali ya juu na utapanua na kuimarisha msingi wa viwanda wa australia na mabadiliko ya hali ya hewa pia hupata tahadhari drcharm amesema bajeti hii inaungwa mkono na mpango wa kufanya uchumi kuwa kisa, wa kisasa kwa kufanya australia iwe nguvu kuu ya nishati mbadala kwa kuwekeza kwa watu na ujuzi wao na kusaidia biashara ndogo kuvumbua na kukua huyu hapa tena the government is making the biggest ever investment in australia's energy transformation anasema serikali inafanya uwekezaji mkuu zaidi katika mabadiliko ya nishati ya australia bajeti hii inatoa dola bilioni nne kwa kutambua mustakabal wetu wa kuwa nguvu kuu ya nishati mbadala na kufikisha uwekezaji jamii kamili wa serikali kwa zaidi ya dola bilioni 4 hii inajumuisha sehemu ya mfuko wa taifa wa ujenzi wenye thamani ya dola bilioni1 kusaidia maendeleo ya viwanda vya kijani utengenezaji wa zaidi na mpango mpya wa uwekezaji wa uwezo ambao utafungua zaidi ya uwekezaji wa dola bilioni kmi kwa miradi ya nishati mbadala iliyoimarishwa katika maeneo ya pwani ya mashariki uwekezaji huu wa kimkakati utatumika kwa ushirikiano kwa wingi nishati mbadala inayoweza mudu ajira mpya na viwanda vipya katika kanda na vitongoji vyetu ujumbe muhimu kutoka kwa dri chames unahusu anachoita umuhimu wa kuimarisha nafasi ya bajeti ya shirikisho amesema bajeti hii inarejesha asilimia 2 ya mapato ya ziada ambayo kwa sehemu kubwa inatoka kwa uajiri mdogo ajira ya imara ukoaji wa mishahara na bei za juu za mauzo muhimu ya nje ya nchi serikali imepata pia uokoaji dola bilioni178 na imeelekeza matumizi ya dola bilioni 40 kwa bajeti hii na bajeti ya nyuma ya oktoba mwaka222 dchamte anasema kwa sababu bajeti zetu mbili za kwanza zimetoa ahadi thabiti kwa uajibikaji na kujizuia sasa tunatabiri ziada ndogo katika mwaka wa fedha 222 na 2 ambayo itakuwa ya kwanza katika miaka 15 tunatarajia hiyo kufuatwa na nakisi ya dola bilioni 139 katika mwaka wa fedha wa 224 na nakisi ndogo katika miaka ijayo kulinganishwa na bajeti za hivi karibuni kufuatia maboresho ya dola bilioni 259 kwa muda wa miaka tano na mzigo mdogo wa ziada wa deni la umma wakati mwakazina amesema faida ya bajeti hii ni taarifa nzuri amegusia pia changamoto za kimundo ambazo ziko mbele kama ulinzi afya huduma ya wazee ndis na malipo ya riba kwa deni ameongezea kuwa serikali ya shirikisho peke yake toa huduma zote kwa msingi endelevu kwa hiyo waziri mkuu antony albanizi analeta pamoja serikali za majimbo na wilaya kwa wakubaliane a mwelekeo mpya wa ushirikiano ili kupata mstakabal wa huduma na miradi muhimu drcteanasema imani kwa fursa inayochangiwa imekuwa msingi wa mafanikio yetu makubwa kutoka kwa medika hadi malipo ya ustaafu mtazamo huo huo ndiwo msingi wa kutambuliwa kwa katiba kupitia sauti inaongoza serikali yetu na inaunda bajeti hii ni azimio la kukabiliana na changamoto kubwa na kuchukua nafasi kubwa makala laandaliwa na waandishi wetu ni kikanin na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata