unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitiau mkwaju swahil uendelea kusikia idha kiswahili sbs ukiwa na migodi a migerano tuelekea moja kwa moja sasa katika mazungumzi ambayo tumeuandalia kuhusiana swala so zima la kutawazwa kwa mfalme charles watatu je vijana kutoka kenya ambao wanaishi nchini australia gani kuhusu sherehe hiyo kuna faida yyote na kuna manufaa yote kwao kama wanachama wa jumia madola kuwa ukopita utawazo huo au la tuliweza kuuliza swali hilo na haya basi ni baadhi ya majibu ambayo walitupa muda mfupi uiliopita asante sana gode ningependa kusema kwamba hapo awali kumekuwa na um, malkia elizabeth ambaye alituacha upande wangu kibinafsi ningependa kusema sijahisi faida kibinafsi moja kwa moja kutoka kwa malkia ama mfalme upya ambao ume, umeanza kwa sababu uh, mimi kama mwanafunzi hapa australia bado tunahitajika kujituma kufanya um, uh, uh, english so naona ni kama uh, mimi kama mmoja wenye wako kwamajumuia ya madola bado tunafaa tuna kufanya mengi zaidi kujidhihirisha kwamba tunastahili tuna kuwa katika jumuia hii ya madola mm. so um, kwa sasa mayb miaka zijazo tutaona hiyo uh, ufaida yake but kwa sasa bado tuna mengi sana yya kuprv ku, mm. kwa upande wako bwana faida yote ambazo umeona katika uongozi chini ya uongozi wa malki elizabeth ambaye umalkia wake ulianzia kenya baada ya babake kufa sasa mwanawe charles ndiye sasa merithi ohuo wadhifa kwako kwa kuna faida yote kuwa chini ya ufalme ama watu tuwaendelee na mashao kama ilivo kawaida na kenya ijitangi na ule ufalme wa uingereza asante sana gode kwa mimi ufalme ufalme huo wa, wa chale watatu mimi sijaona faida zaidi zaidi ijapo kuwa, like, kuwa tukisema uongozi lazima kukua na uongozi uh, kuna venye tunaweza weka kitu inaitwa hatuwezi acha pengo la uongozi uh, kwa charles yee mwenyewe kuchukua uongozi huo wa ufalme mimi kutoka nchi yenye imekuwa imekuwa ime, ime uh, na mzungu uh, mwingereza mimi si impact zaidi jaribu kusema hapa maneno za madola ukijaribu uh, kusema hapa maneno za kuwa recognized ama kusema kutambuliwa wee umekuwa ukifanya kama masomo kutoka nchi yenye imekuwa imetawaliwa na waingereza mimi sijaona faida zaidi kwa jili tunaonekana tuna tu walewale wale, watu uh, bado tunahitajika kama wale watu wengine walikuwa na wa, wazungu wajerumani wengine mimi sijaona faida kubwa sana Yeah. kumaanisha sasa kwa upande upandeweu kama wa kenya heri tu mwondoe ule uhusiano na, na ufalme wa uingereza uhusiano ubakito wa kibiashara si chini ya uongozi wao e yeah, uh, tunafaa kujitenga na huo uongozi kwa sababu kenya inalipa ushuru kule lakini faida ambayo inakuja kwetu sisi hata haitufiki sisi watu washinani alafu uh, ya kwamba uh, malkia elizabeth alipata uongozi wa uh, umalkia akiwa kenya ni kama a historical aina umuhimu wowote alikuwa kenya shughuli zake akaambiwa njoo nyumbani umekuwa malkia haitusaidii haitusaidii kwa sababu yake ya kuwa kenya wakati huo ni, ni kwa sababu alikuwa shughuli zake na um, shughuli hiyo ilimpata akiwa kule uh, yeah, so kujitenga nao na ikiwetu kibiashara hiyo itaweza itawezasaidia maanake ikiwa ni biashara hakuna hisia mingi zinaibuka maanake wakenya wa ambao wa, wako wa, wa, wa kwa, kwa hawaoni hiyo faida ikija directly kwa wananchisama sasa rais rt ambaye yuko uingereza kwa sasa arudi nyumbani na mali zote za kenya ambazo zimekuwa kule uingereza kwahii miaka yote Ah, sio viletunajua kuna kuaga na historia piatuko na historia nao wao ni wenye waliweza kutu apart from kutuze apat fomlwenye tunaweza sema pia uh, waingereza wale tumekuwa na uhusiano mkubwa uh, maybe kwa vitu tofauti tofauti ukisema kwa tde biashara zile ukisema kusema kwa dola yenyewe ama pounds uh, ukijaribu kusema in terms of economy wamekuwa marafiki wetu wa karibu wakati tunawahitaji wamekuwa wakisimama na sisi but sisi wengine ile recognition ya sisi kuwa kuwa recognize, ama tumekuwa tukifanya na system yao ya sstem zao ukisema kama useme kotini tunatumia system ya uingereza ukisema masomo tunatumia system ya kiingereza kila kitu tunatumia ni system ya uingereza lakini tukienda uh, kama tukisema auslia hapaauslia hapa hawa hapa, uh, ni part of ile nini ya uingereza ni ile tungeweza kuwa ast recognize hapa Aa, kama huku uingereza hapa australia kwa ajili vitu yote ni kama tuko kwa system moja yeah. kwa upande wako umesema faida za ufalme haujazihisi kama mkenya ama kama mtu ambaye amekuwa chini ya uongozi ama chini ya koloni ya ufalme kwa upande wako ni kipi ambacho pengine charl anaweza kafanya kuweza kubadilisha hisia zako na kwezi, ili uweze kuhisi zile faida ambazo ungependa kuona nam uh, ikiwa charls ataweza ku um, amenda Uh, uongozi wa ufalme na kudhihirisha kwamba kweli sisi wakenya tunaonekana tuna kule yeah, itanifurahisha lakini ajua lazima nione ni, uh, like, uh, kile shida ambacho nanimba mimi kama mwanafunzi wa huku um, australia nikiwa chini ya ufalme wa uingereza lazima nijidhihirishe kuwa najua kuongea kiingereza lazima nifanye ule mtihani lazima nilipie mbona nalipia hivo uh, na nimetoka kenya tumekua kwa hiyo sstem ya uingereza mbona bado nahitaji na, na kujidirisha kwamba mimi bado ni, na, ni, Uwe, ni, uwezo. na uwezo wa kuongea kiingereza ki hapa ha, ha, sasa hivi nashindwa na, na kuongea kiswahili maanake um, uingereza umeniingia na sahau bila zako wangu kwa sababu ya uh, kukuwa chini ya huo uongozi na kuishi katika huo system so ikiwa atatenga ata, ata, ata, ata hizi uh, nchi zote zitoke chini ya huo uongozi tukuwe tujisimamie na tukuwe na huo uhusiano wa kibiashara au kisiasa ki, ki, ki bila kukuwa na uo chini ya huo muungano basi yeah, mimi nitafaidika vile na pia itanipatia mii fursa ya, ku, ya, kuji, ya kujiendeleza k- maybe kuingia kwa uongozi huo wo, ama kukua, kando, yeah. kwa kando nala misho kwako jori wewe ni kipi ambacho ungependa kuona kikifanyika ama ni kipi kikifanyika utajiisi kwamba sasa faida za kuwa katika huo muungano wa madola unazihisi vizuri na zina, zinafika pale ambapo zinastahili mimi tu ninawezasema recognition kutambuliwa kwa, kwa, kwa sekta zote kwa ajili ukijaribu kuniambia mimi george nimesoma kenya kuanzia nikiwa nasari utotoni na nimesoma mpaka univesit nimefanya kazi kenya na ukisema zimekua zkifanyika pal kutok toton aa ngerea kitok muaktoaduerelku uutofautbw hiyo uh, ni hio ninawezasma hio ni, ni kitu ya maana na kenye mwenzangu alikua amesema hakuna haja kuweza ku, kuambia wth itumua kifanykwanziutotoni masomo na kufu, kusoma nimekua nikisoma kiingereza nimekua nikijifunzwa na kiingereza e kwangu Uh, mimi kuanza kukaa chini na kuanza kufanya maneno ya kufanya vitu kama Iles, uh, kwa wanafunzi wenye tunajua wako hapa na uh, kuweza kuonyesha like, wanaweza fanya k- kitu kama hiyo so hiyo ni baadhi ya vitu wenye sema kama charl watatu aweze kuangalia yeah. nam kusema kwamba mfalme chal watatu wana jukumu kubwa na mahitaji yatakuwa ni mengi wakati anaanza mhula wake wa uongozi ambapo m tayari baadhi ya vijana po nasema kwamba yale ama zile faida za kuwa katika ya madola tuzihisi kwa sababu bado tunalazimishwa kufanya vingine ambavo vistahili sababu sisi ni sehemu ya jumuiay ya madola kwanini mitianiya kiingereza lazima tufanye kni tuthibitish tunawezo kua kiingereza wakati kila sehemu ya masomo ambayo tumefanya kutoka nyumbani ni kwa kiingereza ni hoja ambayo kwa kweli imekuwa katika miongo kadhaa ambayo imepita na bila shaka itaendelea kudumu katika miongo ijayo isipokuwa kama itafanyiwa kazi na sehemu zote husika za ya madola mengi zaidi kusalama me bilashaka waopata kwenye tovuti yetu audani ambao ni sbscu mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata