unasikiliza idhaa ya kiswahili ya uendelea kusikia idha kiswahili yas ukiwa na migodi migeranu kasa tulekea moja kwa moja katika taarifa zi ambazo tumeandalia hususan zile za kutawazwa kwa mfalme wa uingereza na jumuia ya madola ambalo ni tukio la kipekee duniani huwa halishuhudiwi mara nyingi katika maisha ya binadamu na kwa hiyo basi ni tukio ambalo likuwa la kipekee kabisa ambapo watu kote duniani ameshuhudia kutawazwa kwa mfalme charles watatu waustralia wengi walitazama sherehe hiyo wakiwa humu nchini na uingereza wakati wa wakilishi wao wakichukua nafasi zao katika ukumbi wa sherehe hiyo sherehe hiyo imezua mchanganyiko wa maoni baadhi wakiamini muda umewadia kwa australia kuwa jamhuri zifuatazo ni sauti za watu wenye maoni mseto kuhusu mfalme mpya wa kwanza wanasema kwamba amesema kwa kweli hakuta kuwa jamhuri sote tunapenda familia ya kifalme watu awapendi kubali ila sote tunawapenda mwingine alisema kwamba malkia alifanya kazi nzuri ila mimi si shabiki wa charles muda mwingine hapo alisema kimsingi wa australia wengi walishuhudia sehemu ndogo ya sherehe hiyo kutoka roninga zao wakati mfalme charles watatu walikuwa akitawazwa ndani ya westminster abey hata hivyo baadhi ya waustralia walisafiri kuwa miongoni mwa umati wa watu waliokabiliana na mvua na kusubiri kwa masaa kadhaa kutazama gari la dhahabu lililovutwa na farasi ambalo mfalme na malkia mpya walikuwa wakitumia kusafiri haya hapa baadhi ya maoni yao anasema ndio ndio hali ni nzuri hapa kuna nishati nyingi na ndio wakati maalum katika historia nadhani umekuwa ukisubiri kwa muda gani aliulizwa anasema nimekwapa tangu saa kumi na mbili unusu za asubuhi niliamka saa tib5 za asubuhi kuja hapa kutoka cambridge ila sijuti kabisa alisema sherehe hiyo ya kutawazwa ilikuwa sherehe kubwa zaidi ya waingereza katika muda wa miongo saba na zaidi ya viongozi mia moja wa dunia pamoja na makumi ya maelfu ya watazamaji walijumuika katika mitaa ya london kwa sherehe hiyo ila si mashabiki wa wufalme tu ndio waliojumuika kwa hafla hiyo mamia wanamanaji waliokuwa wamevaa nguo za rangi ya njano walijumuika pia katika barabara ya kati ya london ambako walitofautiana kwa mwonekano na waliokuwa wamevaa rangi nyeupe bluu na nyekundu wakishika mabango yaliyoandikwa si mfalme wangu hata hivyo polisi waliomkamata kiongozi wa kundi linalopinga ufalme kwa jina la pamoja na watu wengine h wakisema wajibu wao wa kuzuia vurugu ni muhimu zaidi kuliko haki ya kuandamana hata hivyo mwandamanaji harris steton alikuwa na maoni tofauti na yale ya jeshi la polisi anasema kundi la wandamanaji na waandalizi waliowasili asubuhi na mabango ni maandamano ya amani kabisa polisi bila kutoeleza sababu waliwachukua bila kutuambia walikowapeleka wamewakamata viongozi wetu wote na wamechukua mabango yetu yote ni kama kitu kutoka kwa nchi yenye inaongozwa na polisi kwa sababu hatujui kwa nini watu wamekamatwa bado hatujui ambako watu wamepelekwa uingereza inastahili kuwa nchi ya demokrasia charles haiongozi hivyo alishtumu hisia huku nyumbani zilikuwa zimegawanyika pia vivyo hivyo baadhi ya wa ustralia walinaswa na tukio hilo la kihistoria kijiji cha quilpy jimbani queensland kiliandaa sherehe kubwa ambayo diwani ln ba amesema kwamba ili mwenzi mfalme mpya huyu hapa na maelezo zaidi unasema ndhani sababu qilpy inapenda kuwa sehemu ya sherehe na hii ni sherehe ya kimataifa kila mtu duniani anasherehekea kutawazwa kwa mfalme na tuna kila haki kwa sababu ni mfalme wetu nadhani ni wakati mzuri kwa jamii yetu kuja pamoja na natumaye charles atasikia kuwa tulifanya hili kwa ajili yake hata hivyo baadhi ya watu wamesema kwamba muda umewadia kwa australia kuwa jamhuri watu kutoka jamii za kwanza kumi na mbili ambazo zilikuwa koloni za zamani za uingereza wametia saini barua inayoomba mfalme mpya akiri madhara yanayoendelea ya ukoloni tela grey ni mwanamke kutoka jamii ya werajuri yeye pia ni mwanasheria alikuwa miongoni mwa waliotia saini barua hiyo huyu hapa na maelezo zaidi nasema kwa sasa tuna angalau vitu muhimu 3b ambavyo vimeshikiliwa katika taasisi 4b za uingereza ni vitu muhimu na hata kuna miili tunaomba kura ya maoni kuwa sehemu ya taifa huru nchi huru kuwa na kiongozi wetu wa nchi tofauti na ufalme wa uingereza tunaomba mfalme charles aja australia tunataka ombe msamaha rasmi kwa madhara ya ukoloni dhidi ya watu wa jamii wa asili pamoja na watu waliochukuliwa kama watumwa alisisitiza kwa kweli vuguvugu la wanaotaka australia iwe jamhuri wanahisi kuwa kifo cha malkia kinaweza kuwa ishara kwa mageuzi mwenyekiti wa vuguvugu vugu la jamhuri crig foster amesema anatumai kutawazwa huku ni mara ya mwisho ambapo kiongozi wa australia ataahidi utiifu kwa ufalme huyu hapa na maelezo zaidi nasema really kile ambacho wiki hii imeimulika kwa australia ni kwamba hatumiliki nchi yetu hiyo ndio hoja muhimu zaidi hapa tumerithi nchi yetu wenyewe na kwa hiyo bado tuna uhuru wetu ambao unadhibitiwa na mfalme wa kigeni ambaye yuko ng'ambo na ni mfalme wa nchi zingine kumi na nne zikijumuishwa na kwa hiyo kiongozi wa nchi yetu anastahili wakilisha mamlaka ya kidemokrasia ya watu wa australia bado hatujarithi nchi yetu baada ya miaka mia ishirina mbili alisisitiza bwana foster bwanafost ameongezea kuwa kuwa jamhuri kutaashiria mabadiliko makubwa ambayo australia imepitia katika miaka 25 iliyopita muhimu zaidi amesema historia ya tamaduni nyingi ya australia pamoja na jamii ya asili zinatofautiana na asili ya kikoloni ya ufalme huyu hapa tena w nation anasema na sababu tuna taasisi hii ya kibaguzi kama kiongozi wa nchi yetu inayobagua dhidi ya dini zetu na dhidi ya waustralia wote ni ajabu sana katika mwaka ni sababu tunastahili fanya mageuzi kwa sababu tunahitaji ahadi kati yetu tunataka fanya mazungumzo ya kitaifa kuhusu sisi ni nani tunaletaje uhai kwa tamaduni zetu tofauti ahadi kati yetu ni gani katika tamaduni zetu zote pamoja na vizazi na tunawezaje imarisha demokrasia yetu ili hatimaye tuweze rithi nchi yetu na kujitawala aliuliza bwana foster wanaopendelea ufalme bado wanaona thamani ya kiapo cha kidini cha kutoa huduma cha umfalme mwenyekiti wa kitaifa wa vuguvugu la kifalme la australia philip enwl amesema inahusu zaidi katiba kuliko umfalme fulani There has not been... A that we... anasema pajawa janga la like kikatiba ambalo limebidi tukabili watu hawajachukua wa silaha kwa suala linalohusu katiba katiba imekuwa pale daima ikilinda demokrasia yetu na imefanya kazi nzuri sana kwa wale wanaohoji kuhusu kutohusika kwa ufalme bwana benwel amesema kwamba mfumo huo ina hudumu kama upinzani muhimu kwa ushawishi wa kisiasa huyu hapa tenahe ki mfalme kumteua gavana mkuu anayeteuliwa na waziri mkuu inamaana utiifu wote wa gavana mkuu unahama kutoka kwa waziri mkuu hadi kwa mfalme na kupitia ufalme kwa watu na hiyo ni muhimu kwa sababu hawezi elezwa chochote na waziri mkuu lazima apokee mwongozo kutoka kwa waziri mkuu ila kama anaamini miongozo ambayo ni kinyume na katiba au hata kinyume na matakwa ya watu basi ataingilia kati kuna mengi yanayofanywa nyuma ya milango ambayo kamwe haitangazwi of the people then he will step in thereis a lot that is done behind closed doors that are never publicized ila bwana foster anaona mawasiliano ya gavano mkuu nyuma ya milango iliyofungwa kama tisho kwa demokrasia huyapa na sababu zake uh, scot morrison was signed into fiveseeministis by the govenogeneal anasema t aliapishwa katika wizara tano za siri na gavana mkuu ambaye hakurekodi swala hilo muhimu hatua hiyo muhimu sana ambayo ni kinyume na mikataba yetu yote ya kisiasa hata hakurekodi tukio hilo katika kitabu chake cha mipango ya siku kwa hiyo ilifichwa kuwa waziri mkuu sasa anaodhibitiwa wizara tano kitu ambacho watu wa australia wana haki ya kujua na kuwa sehemu yacho kwa waaustralia walioshiriki katika sherehe hiyo ni ishara ya historia na uzalendo kiongozi wa kikosi mitchell brown aliongoza kikosi cha walinzi washirikisho wa australia katika guaridi alisema haya alipozungumza na waandishi wa habari uh, we um, sehemu iliyopenda ni wakati tulikuwa uh, tukitembea katika sehemu ya guaridi kabla mfalme yatawazwe na kulikuwa saluti ya bunduki kisha kila mtu alisema mungu malkia ilikuwa wakati maalum sana kwangu alisema bwana brow waaustralia wengine hawakuwa wala hawakujali sana tukio hilo baadhi waliamua kutazama kandanda badala ya sherehe hiyo yapa baadhi ya maoni yao anasema nilitazama soka ninasema kwamba kusema ukweli na hisi ni kama sijali sherehe hii ya kutangawazwa nadhani ni kitu cha kizazi cha zamani nadhani vijana wanaokuwa leo hawajali sana ufalme na kusema kweli hatumpendi sanarin uh, wahpo na kwa makala na mengine mengi zaidi kama haya tembela tofuti yetumbaoniu mkwaju swahili makala aendeliwa na aandishi wetu atrinstrat nagode migerano hii ni nida kiswahili ya ss je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata