unasikiliza idhaa ya kiswahili ya uendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs na ukona migodi migirano katika studi zetu kwa kwasa tunazungumzia swala so zima la nishati hususan nishati mbadala katika matumizi yetu ya kila siku hapa nchini australia je ni kipi ambacho tunaweza tukafanya kuisha kwamba tunakuwa pengine na bili ambazo tunaweza kazimudo vizuri zaidi pa na gharama inakuwa si kubwa sana na masuala ya mazingira pia yanazingatiwa kupitia matumizi yetu ya nishati muundo mpya wa deta iliyopo imetoa taswira ya siku zijazo ambako kila paa ya nyumba itakuwa na kifaa cha a hatua ambayo itawaruhusu australia kufanya biashara ya umeme na kupiga jeki bajeti za nyumba zao deta hiyo inasema kuwa wadhibiti na wa, wanahitaji fanya biashara ya umeme iwe rahisi ila nyumba na biashara nchini ziwezeuza uzalishaji wa ziada wakati wa masaa ya asubuhi na mchana hadi wakati wa kilele cha mahitaji ya matumizi ya jioni fikiria ulimwengu ambao kila nyumba ina vifaa vya sola kuna gari inayotumia umeme ndani ya gereji na mabwawa ya kuogelea yanapashwa joto kwa nishati mbadala dktari gabriel ipe amefanya hivyo tayari amepata kinachojulikana kama rasilimali za nyuma ya mita kwa mfano nishati kutoka vifaa vya sola gari za umeme na rasilimali zingine zinaweza tumia mahitaji ya nishati si tu ya nyumba na, na biashara ila mfumo mpana wa umeme pia ila mfumo huo unaweza tumikaje unawezatumikaje ni mtaalam wa rasilimali ya nishati inayosambazwa au kwa ufupi der katika taasisi ya nishati uchumi na uchambuzi wa kifedha katika muundo wake mpya wa, wa deta iliyopo ameelezea jinsi watumiaji wanaweza faidi huyu hapo na maelezo zaidi The to anasema kilele cha kati ya saa km hadi sa 8sa us, bl usiku kimsingi ni wakati watoto wamerudi nyumbani kutoka shuleni wazazi wamerudi nyumbani kutoka kazini huo ndio wakati wa kilele wa matumizi yetu ya umeme na bila shaka huo ndio muda wa kilele wowote wa kifaa chochote na ndio wakati wazalishaji wa umeme hutengeza hela zao pia ntukipata betri nyingi na pia magari mengi yanayotumia umeme yakitumika betri yatanyonya sola katika katikati ya siku na kuisambaza kwa matumizi katika ule muda wa kati ya saa kumi hadi saa mbili usiku hiyo itakuwa na maana kwamba beiki msingi itaporomoka daktari ip amewasema pia kwamba wadhibiti wanastahili fanya biashara ya kuuza umeme kuwa rahisi ili nyumba na biashara ziwezeuza uzalishaji uza, wa ziada wakati wa mchana kuelekea kilele cha mahitaji ya jioni kwa sasa kuna paa milioni tatu nchini australia ambazo zina vifaa vya sola dr per ameongezea kuwa wakati kampuni za umeme huwa zinasaidia wamiliki wa nyumba kusambaza umeme viwango hivyo havitoshito hei Um, it you... anasema watu wanalipwa kiwango kidogo tu kuhamisha umeme kwenye gridi wakati bila shaka ina kugharimu zaidi kutoa umeme kutoka hiyo gridi ndio sababu nyumba nyingi zinaweza, zina zinaweka sola kwenye paa zao kwa sasa unaweza weka mfumo wa sola juu ya nyumba yako na utajilipia ndani ya miaka mitatu hiyo ndiyo faida ya kuwa na mfumo huo kwenye paa yako kwa sababu unalipia mfumo wa sola pekee hauhitaji tumia miamba na waya sana kwa hiyo gharama zako kwa mtandao huo hupungua unapoweka mfumo wa sola kwenye paa yako alisistiza daktari makampuni ya nishati na wadhibiti wanahamasishwa wahakikishe watumiaji wanatendewa haki kwa malipo ya huduma ambayo vifaa vyao vya nyumba ya mita vinatoa Energy new south imetokeza kuwa kiwango cha alama iliyowekwa kwa sasa ni kati ya yaset 45 kwa kila kilowat kwa saa au kwp kwa anapendekeza siku za usoni za mitambo ya umeme ya mitandaoni huu ni mtandao wa usambazaji wa rasilimali za nishati si tu kwa sola ya paa ya nyumba ila betr pia gari za umeme na vifaa vya kisasa vikitumika kama chanzo cha umeme kutoa nishati gratow ni, ni profesa mstaafu wa uhandisi katika chuo cha makwari naye amekubali huo ndio mwelekeo kwa sababu More energy is really the, the way a bit like the mifumo ya nishati iliyosambazwa ndio njia vitu vinabadilika kama vile mtandao ulivyobadilika kutoka mfumo wa mawasiliano wa zamani ambako kwa mfano vyombo vya habari wakati mmoja vilikuwa vimedhibitiwa ulikuwa na vifaa vya usambazaji kwenye milima na kila mtu alikuwa na redio na tv nyumbani mwao mtiririko wa habari ni njia moja sasa tuna intanet kila mtu ameungwa na una uchaguzi mwingi zaidi kuhusu unakowezapata taarifa na kadhalika ana kama hiyo ya mageuzi anaamini yatafanyika pia kwa nishati alisema town utafiti wake umedokeza pia kuwa thamani kubwa katika sola juu ya paa pamoja na hifadhi betri ni kutoa umeme wa mita wakati inaepuka mtandao wana garam gharama za reja reja rejarejaprofet ameongezea kuwa kuna faida zaidi kwa watumiaji zaidi ya akiba ya fedha huyu hapa ana maelezo zaidi tena hiiun Uh, anasema moja ya faida ni kwamba inaweza boresha kuegemea kwa usambazaji wa nishati kwa hiyo sote tunajua kuwa nishati mbadala inabadilika na upepo huwa haupo kila wakati jua huwa haliwaki usiku na kadhalika kwa hiyo lazima tuhifadhi nishati hiyo na kama kuna siku nyingi bila nishati kuja ndani kama kuna siku nyingi za mvua kwa mfululizo basi sehemu moja haswa ya kanda huenda haitakuwa ikipata nishati ya kutosha kwamudwa mahitaji yake ila kwa mfumo mpana ambao unaunganishwa wanawezapata nishati kutoka sehemu zingine za mfumo na hii inaweza tolewa na kiwanda cha umeme mtandaoni upepo unapopuliza kuna faida pia kwa mazingira haya katika siku za usoni kwa viwanda vya umeme wa mtandaoni ni mtafiti mkuu unawas wa suluhu za mazingira katika shirika la climate council of australia alipozungumzia swala hili alisema kwamba uh, um, major... anasema kwa sasa mfumo wa umeme bado kwa wastan unazalishwa kwa mafuta When... na kwa hiyo wanazalisha hewa chafu nyingi wakati uzalishaji wa swala nyingi unafanyika Electrons hizo zinazalishwa kuunda umeme na kimsingi hakuna hewa chafu inayohitajika kujenga vifaa vya sola pamoja na kuviweka ila ni kidogo sana kulinganishwa na mafuta kwa hiyo ni ushindi mkubwa na ni mazingira pia nakwa mshindi mkubwa ila rasilimali za kusambaza nishati haziji bila ukosoaji na hatari pia sababu ni mfumo wa usambazaji unaotegemea kusambazwa kwa taarifa kuimudu moja ya uwezekano wa tisho ni usalama wa mtandaoni profestw amesema kwamba ni sehemu ambayo inahitaji kudhibitiwa kwa makini n uh, anasema inakuwa vigumu zaidi jinsi mfumo huo unavyosambazwa kwa sababu kadhaa katika mfumo wa sasa inajer inaleta kubwa pamoja na usambazaji wa umeme katika njia moja kupitia mistari ya usambazaji kwa kila nyumba ya mtu na mashirika kadhaa ambayo yako njiani yanaodhibiti na kuisimamia unapokuwa na mfumo wa usambazaji unahitaji dhibiti mfumo huo ukitumia teknolojia kwa hiyo net inakuwa sehemu ya mfumo wa nishati inahitaji dhibitiwa vizuri ili makuni mabaya yasiweze ingia na kuvuruga mfumo huo alisistiza profes town kwa makala na mengine mengi kama haya anaweza kuyapata kwenye tovuti yetu anaoneambao ni sbscau mkwa juu swahili makala alaandaliwa na waandishi wetu kera hen nagode migirano hii ni a kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook