unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs the Ode of ni shairi ambalo kawaida hukaririwa katika ibada za siku ya ansak kuenzi kafara za wakati wa vita hili hapa shairi la o kwa kiswahili hawatazeeka kama sisi ambao tuliobaki tunavyozeeka umri hautawachosha wala miaka kuwa hukumu jua linapotua na asubuhi tutawakumbuka waendelea kuisikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa so, na migode migherano tukaletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anoni ambao ni sbscu mkwa swahili katika siku ya nzec siku ya kukumbuka kafara na huduma naya kujitolea wanajeshi ambao wanawakilisha wala wanahudumia taifa letu tukiwa na wengi ambao kutoka jamii zinazozungumza kiswahili wakiwa na hudumu katika jeshi la australia wengi ambao tulikuwa na fursa kuzungumza nao lakini kwa bahatimbaya hatuwezi kualetea mazungumzo hayo kwa sababu bado tunasubiri ruhusa kutoka kwa eshima viongozi wa jeshi ili waweze kuachilia kurigeza kamba kidogo kwa ajili yetu kuweza kuletea makala hayo lakini kwa sasa tuaendelea na makala mengine ambayo tumwandalia na, na punde tutakapopata ruhusa hiyo bila shaka tutaweza kuwaletea mazungumzo tuliofanya na baadhi ya wanachama wa jamii wanaohudumu katika jeshi la australia maelfu ya watu wamejumuika kote nchini australia na ng'ambo kuadhimisha kuadhimishanseday siku hiyo ya huzuni huadhimisha kampeni ya galipoli katika nchi ya turki wakati wa vita vya pili vya dunia pamoja na wanajeshi wa australia na new zealand ambao walipigana katika migogoro iliyofata na wanaoendelea kuhudumu katika jeshi leo huduma ama ibada za nsa da zilianza alfajiri ya leo jumanne kote nchini kwa enzi watu waliohudumu katika migogoro ya kale pamoja na wanaohudumu hii leo maelfu ya australia walijumuika katika ibada za alfajiri katika miji vitongoji na vijiji katika maadhimisho ya miaka mia na nane ya, ya kutua galipoli wakati wa vita vya kwanza vya dunia katika sehemu ya kumbukumbu kumbu ya vita vya australia waziri mkuu antony albanizi alitoa heshima zake kwa wote waliohudumia nchi hii akisema kwamba our country this morning australians have gathered in peace asubuhi ya leo kote nchini wa australia wamejumuika kwa amani raia uhuru wa nchi yenye fahari na uhuru miaka mia na nane baada ya waanza kwa kuanza kung'uananga kwa boti zao tunawakumbuka na wote waliowafuata tunatathmini kwa yote ambayo wamewezesha na kafara za vizazi tunatumia siku moja vita vitaisha na sababu ya amani itashinda natunaweza acha kuongeza majina katika kumbukumbu kumbu, alisema waziri mkuu albanesi kanisa la Lady of lebanon cathedral katika kitongoji cha harris park mjini sydney ilikuwa mwenyeji wa ibada ya alfajiri iliyohudhuriwa na mamia ya waaustralia wenye asili ya lebanon miongoni mwa waliohudhuria ibada hiyo walikuwa jamaa wa wanajeshi wa australia wenye asili ya lebanon ambao walihudhuria ibada hiyo wakiwa na medali na picha na za wapendwa wao waliohudumu katika jeshi la australia wakati wa vita kubwa james saab kubwaae ambaye babake alikuwa miongoni mwa watu wa kwanza wenye asili ya lebanon waliojiunga na jeshi la australia katika miaka ya Anayo Kwa Urithi, uh, those photos and medals are very important to our family, especially uh, my grandsons. anasema picha na medali hizo ni muhimu sana kwa familia yetu haswa wajukuu wangu katika familia yangu kuna watoto wa kiume na wajukuu wa kiume ni kiungo kati yao na babu na babu ya babu zao ambao kwa miaka mingi walipokuwa wakiwapeleka na kuwaleta katika sherehe za ansak na walipata hisia ya nini na jinsi tuna fahari ya baba na watu waliohudumu katika vita vyote vya australia ndiyo Tumaini nila urithi wa mwisho alisema Bonasab. Aki fungua ibada ya alfajiri katika Martin Place mjini Sydney. Kiongozi South Walls Chris Means alisoma shairi kwa jina la Saluti lililoandikwa na mtungaji wa mashairi katika Sydney Eliot Nepia. The wearying years toil onward and the ways of the world are wide. inasema miaka ya uchovu inasonga mbele na njia za dunia ni pana ila nyie ambao mmepoteza kumbukeni hata kama mliowapenda wamefariki kifo wala miaka haviwezi watenga wala upana wa dunia kuwatenga na leo mnaposimama kuwapigia saluti wao pia watakuwa hapa kando yenu ibada hiyo ni ibada ya alfajiri ambayo hufanywa kwa muda mrefu mefanwa kwa muda mrefu na ilijumuisha tamko maalum kwa wanajeshi wa new zealand ambao walihudumu katika na kufikia kando ya washiriki wao kutoka australia katika vita vya kwanza vya dunia kundi la waimbaji la wamaori wa sydney liliimba wimbo kwa jina la song of Sorrow. tafsiri yake ikiwa ni wimbo wa huzuni kuadhimisha vifo hivyo admiral christopher smith alitoa hotuba katika ibada hiyo pia ili wakumbusha waliohudhuria kuwanseay stahili changanywa, changanywa na kusherekea vita kwa sababuunasema tumejumuika leo si kusifu vita ila kujikumbusha kuwa tunajitathmini tunajithamini na uhuru tulio nao na kukiri ujasiri na kafara waliochangia kuunda utambulisho wa nchi yetu na wanaoendelea kuhudumu kwa baadhi siku hiyo ni ukumbusho wa huduma na kafara ya familia na wapendwa wao mmoja waliohudhuria ibada hiyo katika kitongoji cha paramata ambacho kiko mjini sydney alitathimini mstari mrefu wa familia wake ambao uko ndani ya jeshi anasema ni siku muhimu kwa familia yangu sote tulikuwa na jeshi babu yangu alikuwa katika vita vya pili vya dunia babangu alikuwa katika vita vya vietnam na ndugu zangu wote pamoja nami tumehudumu katika jeshi la australia katika wakati tofauti kwa hiyo ni siku muhimu ya kutathmini si tu kwao na huduma yao ila kwa rafiki zao ambao aliwapoteza katika vita pia alisema na kwa wengine tathmini ya huzuni inatoa mtazamo mpya kwa utamaduni na historia za australia na new zeland well, so and... anasema hii ni mara yangu ya kwanza kuja katika ibada ya nsd nilikuja australia miaka sita iliyopita na ni pazuri sana bado naendelea kujifahamisha kuhusu australia na new nwzland jesu walivyopigana katika vita na ina maana sana kuona watu hapa kila mtu anashauku juu yayo wakati huo huo kutazama ng'ambo waziri wa mambo ya nje wa marekani anthony blinken ametuma salamu zake kwa niaba ya serikali ya marekani katika kauli amesema kwamba na hii ni nukuu katika siku hii tunawakumbuka wanachama jasiri wa vikosi vya ulinzi vya australia na new zealand ambao walipigana kwa ujasiri katika vita vya kwanza vya dunia kuhifadhi uhuru wetu na demokrasia wanajeshi hiyo ikiwa ni mwisho wa nukuu wanajeshi katika mistari ya mbele mjini dombas ukrain nao pia walionekana wakisimama mbele ya gari la kijeshi la australia maarufu kwa jina la bushmaster wakipeperusha bendera ya australia katika tendo la mshikamano na heshma tutume kwamba taarifa hii imekupaulewa kuhusu umuhimu wa maadhimisho ya nsday na jinsi watu wanavyoshiriki pamoja na kwa kuwaenzi waliotoa kafara pamoja na kuhudumia taifa hili kwa makala mingi na mengine mengi zaidi kama tembeleya tofuti yetu anaoni ni sbscoau mkoa swahili makadaaliandaliwa na wandishiwetu sam dava na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook