unasikiliza ida ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarek watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborijino natorestrede iland ambao ni wamiliki wajadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya ambapo tulipo na karibu katika makala a idhaya kiswahili ya sbs na migoda ya migerano tukuletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaoni ambao ni sbscu mko wa jusuliyapo mengi ambayo tumeandalia kwa sasa lakini tuelekee moja kwa moja katika muktasari wa habari ambako yapo mengi yanayotusubiri katika mkutasari wa abari jioni hii ya leo waziri wa fedha asema kwamba serikali itazingatia swala zima la bei nfu ama nyumba za bei nafuu katika bajeti ya mei pendekezo la kuongeza idadi ya wa wabunge la kuwasilishwa kwa ajili ya kuweza kuakikisha kwamba kunakuwa na wakilishi zaidi lakini upande mmoja wabunge wa wapinga wazo hilo na mamia wajumuika katika sherehe za id baada ya waislamu kumaliza mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadan na kimataifa zabanika katika suala zima la vita vya sudan ambapo baadhi ya watu waanza kuhamishwa na serikali zao pamoja na wengine kuhamishwa katika maeneo mengine na katika michezo bichi na mbivu kubainika je asno itatupa ubingwa wao ama watajisaidia kupata ushindi Lasi hivyo sihivyo jitaona mengine zaidi ambao tumeuandalia kwenye taarifa ambazo zinakuja hivi sasa wasikiiza wa idha kiswahili ya sbs wakiwa Migore na migorea migherano na i hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio waziri wa fedha kate galagha amesema kwamba swala la nyumba za bei nafuu kwa wanawake katika umri wa miaka 55 na juu litashughulikiwa katika bajeti ya shirikisho ijayo kauli hiyo inajiri baada ya jopo mbili za wataalam kuweka wazi kuwa msaada wa kodi unastahili ongezwa kwa na ongezeko za kodi za hivi karibuni big halaga ameeleza shirika la habari la abc kuwa swala la ukosefu wa makazi miongoni mwa wanawake huwezi shughulikiwa kupitia kikao kimoja cha bunge tu n anasema hii ni kazi ambayo tumeanzisha katika bajeti na ni kazi tutakayoendeleza katika bajeti hii tutaendelea kuilenga na makazi wanawake kutoka usalama wa wanawake na makazi ya wanawake hususan wanawake katika kundi la umri huo unaozungumzia ni changamoto halisi na ndio maana tuna mipango kama housing australia Fund na hatua zingine na kazi kuchunguza swala la makazi kwa jinsi tunaweza sukuma na kuongeza idadi ya makazi ya jamii naa bei nafuu haswa kundi hilo la umri waziri wa fedha hata hivyo hakusema kama uh, msaada wa kodi au job sika zitaongezwa katika bajeti ya mei katika taarifa zieaztuandalia kikao cha bunge kimezungumza pamoja na, na kuzua swala la uwezekano wa kuongeza idadi ya wabunge zaidi katika nyumba ya wakilishi kwa ajili ya kuweza kuweka uwakilishi zaidi katika jamii ambayo inaendelea kukua ya australia matokeo ya uchunguzi huo yamesema kwamba wabungezi wa wanaza kaongezeka kufikia ma h kutoka ma hmj na ili wawe takriban 2 h kulingana na mageuzi ya nyuma mageuzi hayo yanasukumwa na atika uchaguzi ujao wa shirikisho ambao kwa sasa wanatarajiwa kwamba huenda ukafanyika takriban mwaka f na 25 hata hivyo kiongozi wa chama cha ational ai amesema shirika la habari la9 kwamba hana ana mashaka kuhusu pendekezo hilo na mageuzi hayo kwa sababu Uh, anasema like only... na mashaka kuhusu hili na kwa nini tunastahili lifanya majimbo kama tasmania ambayo yana viti vitano ili ila wanawapiga kura 7 tu na wilaya tuna kiti cha ziada katika wilaya ya kaskazini kwa sababu ya ukubwa wake katika serikali ya mwisho kwa hiyo nadhani tunastahili elewa na kuna mbinu ya bei nafuu tunaweza fanya hili si tu kwaku kumbatia teknolojia ila kupitia kuajiri a ufanyakazi pengine hiyo ni njia nyingine ya bei nafuu kuliko kuwa na wanasiasa wana wa ziada alisema bwana david ziadaalisema na jamii za waislamu nchini australia zimeendelea kuadhimisha mwisho wa ramadan wikendi hii kupitia sherehe za kitamaduni katika kitongoji cha Obana, cha magharibi magharibid sherehe za zinaendelea kujumuisha uonekana kwa mwezi mpevu mpya kuashiria mwezi mpya wa kiislamu baadhi ya waumini walioshiriki katika sherehe hizo walieleza waandishi wa habari wa sbs arabic tv kuwa wikendi hii imekuwa wakati muhimu wa kutathmini na kwa pamoja na familia hi hapa baadhi ya mazungumzo ambao shirika hilo la habari lilifanya na baadhi ya wa waumini mwanaume mmoja alisema kwamba inahusu sherehe umoja na furaha wakati wa mwanamke mwingine mwana mwana nne alisema kwamba tunafikiria hilo mwaka mzima kwa sababu tunafanya juhudi wakati wa ramadan kuwa tunastahili shereke ya mwisho mfungo na tuna nguvu za kutosha kutoa kafara hiyo na watoto wote wanafurahia tunatoka Kairns, kwa hiyo tumekuja huku kuwa katika jamii yetu na kuhisi tuna familia kubwa kila sehemu alisisitiza katika taarifa zake like na vyombo vya habari hususan chomo hicho cha habari cha sbs tukiligia moja kwa moja katika taarifa ze zina ambazo zinaandaliwa kwa sasa ni pamoja na swalazima kule, kule uh, sudan ambapo kiongozi wa sudan ambaye pia ni mkuu wa jeshi abdul fatahal burhan ameridhia kuhamishwa raia na wawakilishi wa kidiplomasia kutoka katika nchi hiyo iliyomo kwenye mzozo mapigano ya sudan yameingia wiki ya pili msemai wa jeshi amesema kwamba uh, katika siku ya komradhi taarifa yake ya siku ya jumamosi kwamba marekani uingereza wa ufaransa na china zisasa shughuli za kuwahamisha raia wake kutoka kwenye mji mkuu wa sudan na khartum katika muda usio mrefu kwa kutumia ndege za kijeshi jeshi limesema kwamba mkuu wake jenerali abdlfatah al burhana amezungumza na viongozi wa nchi kadhaa ambao wameomba raia wa na wadiplomasia wao kuondolewa salama kutoka sudan alburhan ameahidi kuwezesha na kudhamini zoezi la kuwahamisha watu na kuzipa nchi hizo msaada unaohitajika ili kuhakikisha zoezi hilo linafanikiwa msemaji wa jeshi amesema kwamba wajumbe wa saudi arabia tayari wameondolewa kutoka kwenye mji wa mashariki wa port sudan amesema pia kwamba wajumbe wa jordan pia wanatarajiwa kusafirishwa kwa ndege kutoka port sudan baadaye juma mosi na tukilekea moja kwa moja katika taarifa zingine ambazo tumeandalia kule nigeria ambapo mashambulizi yanayolaumiwa kwa ipod yamesababisha vifo vya maafisa kadhaa wa polisi katika kipindi cha miaka miwili iliyopita katika majimbo ya kusini mashariki mwa nigeria ambako kundi hilo linawasumbua wa watu wa kabila la ebo washukiwa wanamgambo wanaotaka kujitenga wamewaua polisi wanne wa nigeria na raia wawili wakati wa mapambano ya bunduki walipokuwa wakifanya doria kusini mashariki mwa nchi hiyo polisi wamesema jumaa mosi shamulio la mapema jumaa asubuhi lilifanyika katika eneo la gor okpa, okpala katika jimbo la m mahala ambako kundi la wazawa wa bafi wanaotaka kujitenga na kitengo cha kecha, slaha, eastern security network h wa bado wanaendesha harakati zao Tukulika moja kwa moja katika taarifa zingine kule nchini kenya ambapo kwa sasa hali ni kama hii kwa upande wa zima la taarifa ambapo polisi nchini kenya walisema hijumaa kwamba wamefukua miili ya watu watatu wa inayodaiwa kwamba ni wafuasi wa dhehebu la kidini wanaoamini walijua kwa njaa mashariki mwa nchi hiyo wakati polisi imepanua uchunguzi wake katikangkuu mchakato wa kufukua miili bado unaendelea na mpaka sasa maiti mitatu zimepatikana alisema charles kama mkuwa upelelezi wa makosa ya jinai katika wilaya ya malindi akiashiria maiti hizo hazijabanduliwa na chanzo cha vifo vyao hazijajulikana makenzi ndhenge ambaye ni kiongozi wa kanisa la good news international alijisalimisha kwa polisi na kufunguliwa mashtaka mwezi iliopita kulingana na vyombo vya habari vya kenya kufuatia vifo vya watoto wawili waliokufa wa kwa njaa wakiwa mikononi mwa wazazi wao baadaye kiongozi huyo aliachiliwa kwa dhamana ya shilingi laki moja za kenya polisi waliripoti kukamatwa kwake jumamosi iliyopita baada ya kugundua miili ya wafuasi wanne ambao inasemekana aliwaambia wasile ili wakutane na yesu ukiangazia hali ilivyo katika masuala ya michezo kwa sasa tutazame kile ambacho kinajiri katika ulimwengu wa michezo tukianzia katika mchezo wa basbal ambapo katika mchezo wa nba mechi ambazo ni za fainali za mandowano kati ya maamihit inaendelea baada ya maamht nye kujipa uungozi katika mechi hiyo dhidi ya milbo ambapo alipata ushindi wa alama vikapu vikiwa ni 21 kwa 99 katika uwanja wa ftx Dr. robinson anaongoza kwa kuweza kuweka vikapu ishirini wakati akifuatwa karibu na caleb martin ambaye alifunga vikapu kumi n mbili na kuweza kusaidia wachezaji wazake pamoja na nabae ambaye aliongeza vingine kum mbl na km nmoj tukilekee moja kwa moja katika soka hapa nchiniaustralia ni kwamba historia imetengezwa hapo jana baada ya mshambuliaji wa timu ya mclaren kuwa mfungaji bora wa mda wote katika historia ya ligi kuu ya australia kupitia ushindi wa magoli matatu ambayo alifunga timu ya western united katika uwanja wa am mclaren ambaye kwa sasa amefunga idadi ya magoli 43 katika mechi ambazo mecheza alikuwa nyuma ya mchezaji be Bezart berisha ambaye alikuwa na magoli 4 lakini kupitia htr aliyofunga basasa ye anashikilia rekodi katika taifa hili la australia la magoli mengi zaidi kwatika muda wote wa soka na tukitazama katika matokeo a michezo mingine tukianzia katika mchezo wa wanambapo hii leo timu yailipata kichapo cha alama 216 dhidi yaaki tukielekea moja kwa moja katika mchezo wa Dolphins, ambao limepata ushindi wa alama zikiwa ni 2 kwa 26 dhidi ya na wakati wakiwacharazaishirini1 wakatiwakiliwawna katika mechi nyingine lichezwa hileo ni pamoja na nakucharazwa 33 kwa ishirini dhidi ya sharks. katika mechi za ue mechi ambayo lichezwa mapema hii leo ilikuwa ni kati ya hg dhidi ya ambayo ilitoka sare kufungana magoli mane kwa manne wakati iran kunda hapo akifunga goli lake la kuweza kuwapa so, sare timu yake ya alid vilevilelcherazamagoli man kwa s jumaa wakati jana mechi k kati, kati yaa na nalisha so kwa ushindi wa wagenibao pata ushindi wa magoli matatu kwa moja akipata ushindi mapema hileo magoli mawili kwa moja dhidi ya makatha na wesni kwa mradhi united unied wakicharazwa tatumoja dhidi ya timu ya melbou city tukitazama mengine ambao amejiri katika ulimwengu wa michezo hususan katika riadha ambapo am, timu vijana ambao alishiriki katika mashindano ya london marathon mwanariadha kutoka holanzi sifan amepata ushindi amepata ushindi katika riadha hiyo na ambao kwamba ilikuwa ni wakati mgumu sana kwake alikuwa kufa, mfungu, wa, wa Ramadana, kwa, alikuwa kupata wa pengine usiweze kamruhusu kile ambacho alikuwa hata hivyo katika upande wanaume sasa napo mkenya kiptum na amepata ushindi mwingine hapo ikiwa ni kujipa ushindi mnono kabisa na kuweza kujitekelezea nafasi katika nafasi ya pili kwa upande wa wanawake alemu megetu kutoka ethiopia alikuwa wa pili wakati perez jeschir alikuwa ni watatu kutoka kenya aam liojiri katika masuala ya utabiri wa halia hewa tukianzia mjini Adelaide, ambapo nioo pale ni 5, wakati mjini nuw w nunua mulabam umeandalia aknesi kwa makala mengine anakuja kutoka studio zetu za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata