unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili kiswahili ya sbs wukiwana migori migerano tukutia makala kutokaa studio zetu za sbs huu ni wimbo wa mchungaji daktari jokimeto kwa jina la kagi mengi zaidi kuhusu wimbo huu bila shaka naeza kupata kwenye tufuti yake na ukurasa wake wa youtube ambao una mengi zaidi kuja mengi zaidi kuhusu daktari kimato na yale ambayo alijiri wkendi hii katika jamii ya kitwek ya peth magharibi st tunajunga sasa na ambaye ni mwenyekiti ama tunasema rais wa shirika la iw jamii ya kikwete Uh, kitweke kwa mradhi jamii ya kitweke bwana ezra cheruyote hujambo jambo ni jambo sana ndugu yangu ya na nashukuru kwa kuweza kulijumuisha katika programu yako leo karibu sana mwanzo kabisa madhumuni ya sherehe mlioanda ilikuwa ni gani na matokeo ya makaribisho na mapokezi ya ama mwitikio wa wanachama wulikuwaje nashukuru sana madhumuni ya sherehe ya wikendi shere, ya, weekendi, ya ya jumapili ilikuwa kuweza kuleta watu wetu pamoja kuweza kujumuika pamoja kuleta familia zetu pamoja kuweza kutumbuizwa kwa nyimbo za kikwetu tamaduni zetu na kuweza kujuliana hali na, na niweza kusema kwamba watu wetu waliweza kufika tulikuwa na watu karibu mia nne walioweza kufika na Um, daktari pastor kimeto aliweza kutusumbuiza na pia tulikuwa na watoto wetu awliweza ku na kulikuwa na games mbalimbali mbali, na zinginezo sasa watu watu wetu waliweza kuparticipate waliweza kujumuika pamoja waliweza kujuliana hali na ningependa kusema kwamba tulikuwa na matokeo makuu kwa hiyo um, hiyo haya ni matukio ya mara kwa mara hapo hapoeth ama ni wakati kunakuwa na mgeni kama huyo ndio tukio l linaandaliwa katika association yetu ya Kitwek association huwa tuna progr- tunanda yetu na kila april huwa tuna fun day, family fun day. na um, um, wiki tatu zilizopita tulikuwa na au maalum ya students ambao waliweza kufika hapa australia Uh, tulikuwa na watu karibu uh, mia mbili ambao tuliweza kujumuika kwa dina ili kuweza kuwajulia hali sasa tuko na kalenda yetu na huwa inaendelea tuwe na, na na mgeni tusio na mgeni ni program ambayo iko kwa kalenda naam na kwa mujibu wa yale ambayo walishuhudia na mapokezi na mwitikio wa watu wa jamii yako nwewe kama kiongozi inaku pamoja kiasi gani maana kawaida kawaidahwa watu wakiitwa wa, wa, wa jamii ikiitwa pamoja nakuwa pengine ni kama watu ni kama wataki kutoka nyumbani um, kwa kwa jamii yetu ya Kit-Twek association huwa mm wetu huwa wanapatit vizuri na tukiwaita kwa mikutano na tukiwaita kwa waweze kupatiit kwa njia tofauti tofauti huwa wanatokezea vizuri kwa vile kwa mfano nimekuambia walikuwa na watu tulikuwa na watu ya pata mia nne na three weeks ago tulikuwa na event pia ya wa, ya, ya wanafunzi ambao waliweza kufika majuzi na tulikuwa na watu karibu mia mbili so kila mara kwa mara tukiwaita kwa mikutano tukiweza kuwajumuisha kwa programs huwa wanafika kwa wingi na wanaparticipate actively na hiyo inanipa moyo kama kama kama rais wao kwamba wako na confidence ni watu ambao wanapenda kushirikiana pamoja kwa programu zetu kila kitu nakuwa na changamoto zake wewe kama rais wa jamii ni changamoto gani ambazo unakumbana ku, na nazo na hususan ukizingatia kwamba wengi ambao ni wanachama wako pengine huenda wakawa ni wanafunzi wa kimataifa ambao kila mmoja wanakuoja na changamoto zake eee, ni kwa kweli kutu, tuna, tuna, tuna changamoto na ni changamoto ambazo huwa tuna uh, tunaweza kupigana nazo kila mara kwa mfano um, o, shida ambazo watu, watu wetu wanapitia kwa mfano uh, wanafunzi wa kimataifa kama hawajapata kazi kwa mfano wanapitia challenges mbalimbali challenges ambazo labda watu wanapitia za mental health and so on. ni mambo ambayo huwa tunakabiliana nazo lakini ningependa kushukuru kwamba tuko na support services ambazo huwa tunaweza kuelekeza watu wetu waweze wawezeku kuzitumia na pia niko na supportive team ambayo niwana changamoto kuu ni kwamba hii ni voluntary position na kazi ni nyingi na pia sometimes kupata nafasi inakuwa inakuwa ngumu lakini nashukuru kwa sababu community ni supportive community wanaweza kutupia moyo kwa njia hiyo asante apengine tukiguzia macho kidogo kwa upande wa wanachama wengine wa ambao ka wako katika nyanja za kimataifa ambao alfajii aleowalikuwa wanapeperusha bendera ya kenya pamoja ya kitweke kule boston ki, naamia ulelkuaafaksiafakinaprushwa na vizuri na uh, vigogo wakiweza kuonesha makali yao katika riadha Kweli, kwa kweli ningependa kuwashukuru na kuwapa heko uh, ndugu zetu en na ambaye aliweza kuibuka mshindi katika boston marathon ya wanaume na helen obiri kwa kitengo cha wanawake na pia eliud kipchoge ambayo ambaye aliweza ku, kupata nafasi ya sita ingawa watu walikuwa wakitarajia eliud angeibuka mshindi lakini aliweza kujikakamua pia tuli, tuliweza kufurahia tuliweza kujumuika pamoja kama jamii hapa tukaweza tuli, kuwatazama na walitukia moyo sana kwa kupendera kwa kuweza kupeperusha pendera yetu uh, kwa nchi za kimataifa hata yule salpita wa, wa israel pia ako na asili ya kiafrika na tunashukuru kwa, kwa, kwa kazi ambayo waliweza kufanya memzungumzia mm. wa bwana kipchoge ambaye ni guji na ndio watasema ni mfalme wa riadha kwa sasa lakini je matokeo haya ni kusema tunaanza kuona mwisho wa ushiriki wa bwana kipchoge katika riadha kama hizi ama ni kuteleza tu aliteleza leo uh, kwa kweli kipchoge ako na nafasi yake hata kama hata ingawa labda uh, tunaena, tunaona kwamba labda anaweza uh, anaenda kuzeeka lakini hata hivyo ako na mahali yake kama legend ya kama kama kama mfalme ya hizi sports za middle to long distance um, watu wanakizia kwamba ako na marathons karibu nne ambazo labda anaweza ku kuonyesha umaarufu wake pia uh, tunaamini kama wakenya kwamba hatujaona mwisho wa kazi ambayo anaweza kufanya katika uh, riadha tunajua kwamba jamii ya kitwe kama jamii ya kale njini na jamii wa kenya, sa, ya wakenya wana wanahivyo vipaji vya kukimbia je kuna baadhi ambao mkonao hapo pth ambao tunaweza tukawatazamia kuona wakipeperusha bendera za australia usmahata kenya kutokea huko ph mmoja ya members wangu ambaye anaitwa berir amewahi shinda hapa a kadhaa na hata marathon ya melbourne tuko na um, watu ambao wanaparticipate pt katika um, uh, o mbalimbali na pia tuko na talanta tofauti especially watoto ambao tunawaona katika high schools wanaweza kutt ningependa um, kusema kwamba tuna tarajia mema kwenjisi, n- n- n- kwa um, siku zijazo vizuri kabisa na tunatarajia kuona baadhi yao wakipeperesha pengine ya bendera ya australia hapa katika masuala ya, ya riadha na kuweza kutunia ya. kulea medali hapo ama, ama vipi ni kweli kabisa tunatarajia kwamba wataweza kufuata uh, nyayo za watu kama bol ambao wameweza kupeferusha pendere ya nchi hii pia uh, kuweza ku hii nchi imetupatia nafasi na pia tunatarajia kwamba tutaweza kuweza kupeana talanta zetu pia katika community muiyautlia mwenyekiti ezra cheruyotte wa kitweke tunashukuru sana kwa kuzungumza nasi na kutenga muda kwa kuzungumza nasi ne kueleza wasikilizaji wetu kuhusu kazi zenu kule peth na yale ambayo mnafanyia jamii hapo kwa ujumla nashukuru sana kwa kuweza kuongea nami nawatakia na pengine kwa raka kabla tukuache watu wanaweza kawasiliana vipi na shirika lako iwapo si wanachama lakini wangependa kujua kazi zenu ama kujumuika katika shughuli ambazo mnafanya watu uh, wasiliana nanyi vipi watu wataweza kujumuika nasi kwa our facebook page kitwek association na pia katika uh, email nam mwenyekiti ya shirika la kitwekapo bwana eacheruatkizoza nasi na mengi zaidi kuusalea mesikia bilashaka unawezakapata kweni tovuti yetu pamoja na maelezo kwa namna ya kuweza kuwasiliana nao mengi zaidi kuusaleamo umesikia bila shaka tenatovuti yetusbu mkwa ju swahilpdashirikitoaanfuatilia idhaa ya kiswahili yaee