Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili swahili uendelea kusikiliza Kiswahili ya SBS ikiwa na migori migerano tukutia makala kutoka studio zetu za SBS. Huu ni wimbo wa mchungaji Daktari Joe Kimeto kwa jina la Kagi mengi zaidi kuhusu wimbo huu bila shaka unaweza kupata kwenye tovuti yake na ukurasa wake wa youtube ambao una mengi zaidi kuja mengi zaidi kuhusu daktari kimato na yale ambayo yalijiri wikendi hii katika jamii ya kitwek ya perth magharibi australia tunajiunga sasa na ambaye ni mwenyekiti ama tunasema rais rais wa shirika la kitwek, jamii ya kitwek Uh, Kitweke kwa mradi jamii ya Kitweke, Bwana Ezra Cheruyote, hujambo? Hujambo sana ndugu yangu, na nashukuru kwa kuweza kulijumuisha katika programu yako ya leo. Karibu sana. Mwanzo kabisa, madhumuni ya sherehe mlioandaa ilikuwa ni gani, na matokeo ya makaribisho na mapokezi ya ama mwitikio wa wanachama ulikuwaje? Nashukuru sana. Madhumuni ya, ya sherehe ya wikendi ya ya Jumapili ilikuwa kuweza kuleta watu wetu pamoja, kuweza kujumuika pamoja, kuleta familia zetu pamoja, kuweza kutumbuizwa kwa nyimbo za kikwetu, tamaduni zetu na kuweza kujuliana hali na, na niweza kusema kwamba watu wetu waliweza kufika. Tulikuwa na watu karibu mia nne walioweza kufika na Um, Daktari Pastor Kimeto aliweza kutusumbuiza na pia tulikuwa na watoto wetu ambao waliweza kuperform na kulikuwa na games mbalimbali volleyball, darts, na zinginezo. Sasa watu watu wetu waliweza kuparticipate, waliweza kujumuika pamoja, waliweza kujuliana hali na ningependa kusema kwamba tulikuwa na matokeo makuu. Kwa hiyo um, hiyo hayo ni matukio ya mara kwa mara hapo Perth ama ni wakati kunakuwa na mgeni kama huyo ndio tukio linaandaliwa li katika association yetu ya Kitwek association. Huwa tuna tuna kalenda yetu na kila April huwa tuna funday, family funday. Na um, um, wiki tatu zilizopita tulikuwa na programu maalum ya students ambao waliweza kufika hapa Australia. Uh, tulikuwa na watu karibu uh, mia mbili ambao tuliweza kujumuika kwa dina ili kuweza kuwajulia hali. Sasa tuko na mm, kalenda yetu, na huwa inaendelea tuwe na, na, na mgeni tusio na mgeni, ni programu ambayo iko kwa kalenda na, na kwa mujibu wa yale ambao walishuhudia na mapokezi na mwitikio wa watu wa jamii yako wewe we, kama kiongozi, inakupa moyo kiasi gani? maana kawaida wa watu wakiitwa jamii ikiitwa pamoja na kuwa pengine ni kama watu ni kama wataki kutoka nyumbani. Um, kwa, kwa jamii yetu ya Association, huwa members wetu huwa wana participate vizuri na tukiwaita kwa mikutano na tukiwaita kwa waweze kuparticipate kwa njia tofauti tofauti huwa wanatokezea vizuri. Kwa vile kwa mfano nimekuambia walikuwa na watu, tulikuwa na watu ya pata mia nne na three weeks ago tulikuwa na event pia ya wa, ya ya wanafunzi ambao waliweza kufika majuzi na tulikuwa na watu karibu mia mbili. So kila mara kwa mara tukiwaita kwa mikutano, tukiweza kuwajumuisha kwa programs, huwa wanafika kwa wingi na wanaparticipate actively. Na hiyo inanipa moyo kama kama kama rais wao kwamba wako na confidence na ni watu ambao wana, wanapenda kushirikiana pamoja kwa programs zetu na kila kitu nakuwa na changamoto zake. Wewe kama rais wa jamii, ni changamoto gani ambazo unakumbana ku, na nazo, na hususan ukizingatia kwamba wengi ambao ni wanachama wako pengine uenda wakawa ni wanafunzi wa kimataifa ambao kila mmoja wanakuoja na changamoto zake kivyake? Eh, ni kwa kweli kutu, tuna, tuna, tuna changamoto na ni changamoto ambazo huwa tuna, uh, tunaweza kupigana nazo kila mara, kwa mfano um, shida ambazo watu, watu wetu wanapitia. Kwa mfano uh, wanafunzi wa kimataifa kama hawajapata kazi, kwa mfano wanapitia challenges mbalimbali ama challenges ambazo labda watu wanapitia za mental health and so on. Ni mambo ambayo huwa tunakabiliana nazo, lakini ningependa kushukuru kwamba tuko na support services ambazo huwa tunaweza kuelekeza watu wetu waweze kuzi, kuzitumia na pia niko na supportive team ambayo ni voluntary, ni wana volunteer. Changamoto kuu ni kwamba hii ni voluntary position na kazi ni nyingi, na pia sometimes kupata nafasi inakuwa inakuwa ngumu, lakini nashukuru kwa sababu community ni supportive community, wanaweza kutupia moyo kwa njia hiyo. Asante na, na pengine tukigeuza macho kidogo kwa upande wa wanachama wengine wakitwek ambao kwa sasa wako katika nyanja za kimataifa, ambao alfajiri ya leo walikuwa wanapeperusha bendera ya Kenya pamoja na jamii ya kitweke kule Boston. Wewe kama mwenyekiti ama rais na pia kama Mkenya, ulikuwa na fari kiasi gani alfajiri ya leo ukiona Kenya ikibendera yake ikipeperushwa vizuri na vigogo wakiweza kuonyesha makali yao katika riadha? Kwa kweli ningependa kuwashukuru na kuwapa heko eh, ndugu zetu Evans Chebet na ambaye aliweza kuibuka mshindi katika Boston marathon ya wanaume na Helen Obiri kwa kitengo cha wanawake na pia Eliud Kipchoge ambayo ambaye aliweza kupata nafasi ya sita, ingawa watu walikuwa wakitarajia Eliud angeibuka mshindi, lakini aliweza kujikakamua pia. Tuli, tuliweza kufurahia, tuliweza kujumuika pamoja kama jamii hapa tuli, tukaweza kuwatazama na walitutia moyo sana kwa, kupendera, kwa kuweza kupeperusha bendera yetu kwa nchi za kimataifa. Hata yule Salpita wa, wa Israel pia ako na asili ya Kiafrika, na tunashukuru kwa, kwa, kwa kazi ambayo waliweza kufanya mm. Amemzungumzia bwana Kipchoge ambaye ni gwiji na ndio watasema ni mfalme wa riadha kwa sasa, lakini je, matokeo haya ni kusema tunaanza kuona mwisho wa ushiriki wa Bwana Kipchoge katika riadha kama hizi ama ni kuteleza tu aliteleza leo? Uh, kwa kweli Kipchoge ako na nafasi yake hata kama hata ingawa labda uh, tunaena, tunaona kwamba labda anaweza anaenda kuzeeka, lakini hata hivyo ako na mahali yake kama legend ya kama kama kama mfalme ya hizi sports za middle to long distance. Um, watu wanakizia kwamba ako na marathons karibu nne, ambazo labda anaweza kuonyesha umaarufu wake pia. uh, tunaamini kama Wakenya kwamba hatujaona mwisho kazi ambayo anaweza kufanya katika eh, riadha. Tunajua kwamba jamii ya Kitwu kama jamii ya Kalenjini na jamii wa Kenya hasa wana hivyo vipaji vya kukimbia. Je, kuna baadhi ambao mko nao hapo Perth ambao tunaweza tukawatazamia kuona wakipeperusha bendera za Australia ama hata Kenya kutokea huko Perth? Mmoja ya members wangu ambaye anaitwa Birir amewahi shinda marathons hapa Perth kadhaa na hata marathon ya Melbourne. Tuko na um, watu ambao wanaparticipate katika um, uh, sport mbalimbali na pia tuko na talanta tofauti especially watoto ambao tunaona katika high schools wanaweza kuparticipate. Um, ningependa kusema kwamba tunatarajia mema, mm -hmm, kwa um, uh, siku zijazo. Vizuri kabisa na tunatarajia kuona baadhi yao wakipeperusha pengine ya bendera ya, ya Australia hapa katika masuala ya, ya riadha na kuweza uh, kutunia uh, kulea medali hapo, ama, ama vipi? Ni kweli kabisa tunatarajia kwamba wataweza kufuata uh, nyayo za watu kama Bolt ambao wameweza kupeperusha bendera ya nchi hii, pia uh, kuweza ku, hii nchi imetupatia nafasi, na pia tunatarajia kwamba tutaweza kuweza kupeana talanta zetu pia uh, katika Mwenyekiti Ezra Cheruyote wa Kitweke, tunashukuru sana kwa kuzungumza nasi na kutenga muda kwa kuzungumza nasi na kueleza wasikilizaji wetu kuhusu kazi zenu kule Perth na yale ambayo mnafanyia jamii hapo kwa ujumla. Nashukuru sana kwa kuweza kuongea nami. Nawatakia na kila laheri. Asante. Pengine kwa haraka kabla tukuache, watu wanaweza kuwasiliana vipi na shirika lako iwapo si, si wanachama lakini wangependa kujua kazi zenu ama kujumuika katika shughuli ambazo mnafanya? Watu wanawezawasiliana uh, nanyi vipi? Watu wataweza kujumuika nasi kwa our Facebook page Kitwek Association na pia katika uh, email, president at ama info at kitwekassociation.org. Naam, mwenyekiti wa shirika la Kitwek hapo bwana Ezra Cheruat akizungumza nasi na mengi zaidi kuhusiana, umesikia bila shaka, unaweza ukapata kwenye tovuti yetu pamoja na maelezo kwa namna ya kuweza kuwasiliana nao. Mengi zaidi kuhusiana ambao umesikia bila shaka, tena tembelea tovuti yetu SBS mkwaju swahili. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.