Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au, mkwaju swahili uendelea kusikia like, idhaa kiswahili ya SBS ukiwa na migode migerano katika studio za SBS. Hicho ni kibao ama wimbo wa msanii Emmy Kosgey taun nelel. Tafsiri yake tutaweza kuipata muda si mrefu, lakini kwa sasa tuzungumzie swala zima la matukio ya jamii yakiwemo yale ambayo anafanyika kote nchini lakini tukilenga kwa sasa jiji la Peth ambako shirika la Kitwek lilikuwa na tamasha maalum hii leo, na tunapata fursa ya kuzungumza na katibu mkuu wa shirika hilo ambaye atajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kuhusu waliofanya hii leo na kile ambacho walikuwa na kusudia. Hujambo jambo, mwanzo kabisa bwana SG, ungepengine ungeeleza wasizaji wenu nani, kisha lengo la tamasha mlioandaa leo ilikuwa ni gani? Majina yanaitwa Victor Meto, ndio sekretary general wa Kitwek Association wa Western Australia, na kiwango cha leo ama event ya leo ilikuwa kukaribisha Pastor Daktari Julius uh, kimeto katika Western Australia, na tulikuwa tumekupanga hii event ikuwe na family fun day, na watu waweze kushuhudia na na pasta leo, siku ya leo hmm, na mkole ambao amefahamu mchungaji ni nani na umuhimu wake katika jamii ni gani. Pastor Kimeto ni an icon musician kutoka nchini Kenya, na ana ame, ame kwa katika hii industry for 47 years now, na amekuwa akilenga katika jamii ya Kalenjin sana sana kwa kuwaimbisha na kuwafunza dini ya Kristo kutumia mziki hmm, yeah. Na malengo mliokuwa nayo, mliafikia leo ama bado kuna mengine ambayo itabidi mwongezee juhudi zaidi katika tamasha zijazo? Kwa lengo la leo tume, tumeweza kukamilisha na tumeweza ku yenye tulikuwa eh, tumehitaji kupanga leo, na tukisema, um, event ilikuwa successful. Na tumefikisha lengo zote yenye tukuwa tunatarajia hmm. But kusema hivyo pia tuna events zenye zinakuja in the next few years. For months ndio na tumeona katika mtandao kuna watu, watu walikuwa ni wengi, walikuwa wamejaa ndani ya ukumbi. Changamoto zinakuwa ni gani kuandaa matukio kama haya? Uh, changamoto ziko katika kufa, kwanza, kitu ya kwanza ni kufanya event without funding, kwa sababu hizi events zetu tunafanya za bure kwa wana chama tunafanyia events ni free, so changamoto ya kwanza ni kupata funds kufanya event. Kitu lingine pia tuna changamoto la kupata kikao cha kufanyia event kama hizi, especially kama amjapanga vizuri ama sababu, events venues zinabukiwa haraka sana katika hii nchi, sababu wanapenda community events ama outdoor activities Which is a challenge to us na pia kiwango hii. Challenge ingine ni pia wakati pia watu wakielewa huku nchini, watu wanaenda kazi sana, so kufanya watu wakuje watana kwa big number ni ngumu, pia saa zingine namna na mna. Sasa, katika miezi ijayo wanachama wakitwekwa tarajia nini kutoka kwa uongozi katika wiki ijazo ama mwezi zijazo zikikuja? A uh, wanachama wa watarajie nayo mpango zingine ya kuwapea burudani na kuwaleta pamoja wa get entertained. So tunapanga next event, tunapanga ni ya, ya youth eh, tunataka kufanyia youth night out, so youth pia wapate na siku yao ya kucelebrate na ku kuinteract na kujuana, alafu pia tunataka kufanya welfare A, AGM yenye itakuja in 27th of May tunapangia kuwafanyia event ya, ya welfare department. Kwa wale uh, ambao kujum, uh, si wanachama ni kipi ambacho wanaweza kufanya kuweza kushiriki katika matukio yenu wala kujumuika nanyi? Kama wewe sio mwanachama, tumekuwa tuki encourage members or people in the community wajaribu ku, ku join Kitwek. But pia hatufungiwa si wa wana wenye si wachama wa, wasiingie katika activities zetu. Tunawakaribisha na tunawa polepole tunawa mpaka pole, wa, waone umuhimu wa association, ndio waweze wa kuingia pe, peke yao. Ujumbe mzuri kabisa. Na ni wapi wanaweza pata taarifa ama kuna namna wanaweza kuwasiliana nanyi? Yes, uh, kuna namna ya kuwasiliana nasi Uh, ya kwanza unaweza ingia kwa website yetu inaitwa Kitwek Association. Unaweza tupata hapo. Ah, ya pili unaweza tutumanisha email kwa from kutoka kwa info@kitwekassociation.org. Hama pia unaweza nipata katika as a Secretary General unaweza nipata na namba langu 0424687099. Na ya rudia 0424, uh, 687099. Asante sana, huyo ni Bwana Victor katibu mkuu wa shirika la Kitwek jijini Perth magharibi Australia akizungumza nasi kuhusu tukio aliofanya hii leo kumkaribisha Daktari Kimeto ambaye alikuwa ni mgeni, na vilevile ametuelezea mengi zaidi kuhusu kile ambacho shirika lake linafanya na mengi zaidi ambayo unaweza ukapata na namna ya kuwasiliana nao. Bila shaka utaweza kupata maelezo hayo yote kwenye tovuti yetu SBS Swahili. Bwana Victor, asante sana kwa kujunga nasi, kujunga nasi jioni leo. Asante sana kwa kunipea nafasi hii pia na mkatibu mkuu tena hapo wa shirika la like Kitwek bwana Victor, akizungumza na nasi kuhusu walafanya hile. Unaweza ukapata yote kwenye tovuti yao pamoja na hata kwenye kurasa za Facebook ambazo zimejaa ma, makala pamoja na video nyingi ambazo zinahusu yale walaofanya hileo. Penda, shiriki.