Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au, mkwaju Swahili. Kuendelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS ukiwa na migode migerano, tukielekea moja kwa moja katika swala zima la, la Pasaka ambayo haiko mbali sana, ni siku chache zinazosalia kwa Pasaka kufika na kujua mengi zaidi kuhusu swala zima la Pasaka na umuhimu wake kwa Wakristo. Hapo kabla tumezungumza kuhusu mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadan na sasa tunageuzia macho kwa upande wa dini la Wakristo, wale ambao wana wanafanya maadhimisho ya Pasaka. Umuhimu wake ni nini, na ni kwa nini ni muhimu kuweza kushiriki katika ibada za Pasaka? Kujua mengi zaidi, tupata fursa ya kuzungumza na Mchungaji Ngoge ambaye anajiunga nasi kupitia simu. Hujambo, asante sana Bwana Gonde, pengine ungeanza kwa kueleza wasikilizaji umuhimu wa Pasaka nini, ni nini kwa Wakristo? Asante sana, jina langu ni John Ngoge Ngoto, ningetaka kushukuru kwa kuniweka hewani juu ya kuzungumzia umuhimu wa Pasaka. Umuhimu wa Pasaka, aa, kama ile tutafanya April tarehe kumi mwezi huu on Monday, next Monday coming ni shamla shamla za kukumbuka wakati ule Yesu Kristo alisulubiwa akafa, na siku ya tatu akafufuka na sasa ako binguni. Kukumbuka hayo ni kusema Yesu alikufa juu ya dhambi zetu, alikufa juu tupate kuishi milele na milele, ndio tusamehewe dhambi na ndio tujue umuhimu wa Mungu kutupenda. Adamu na Eva walikosea shambani la Eden na wakafanya dhambi lakini Mungu ni mwaminifu, Mungu anatufuata na ndiyo akamtuma aka Yesu akufe msalabani, ndio ile ile, ile dhabi ya Adamu isamehewe ndani yetu na tuendelee kuwa na, na, na, na mwendo mpya tukiwa na Bwana. Umesema yote kuhusu sherehe hizo na umuhimu wake, pamoja na kuweza kusherekea umuhimu wa, wa dini la Kikristo na hususan kafara iliyotolewa na mwana wa, wa Mungu. Kama unavyosema katika dini la Kikristo, kunakuwa na changamoto gani za kuweza kusherekea kifo cha mtu wakati wengine pia inakuwa ni kuenzi kafara iliyotoa? Kunakuwa na pengine mgongano wa, wa hisia pale ama ni sehemu tu ya, ya ibada? Kila jambo lazima linakuwa na mazuri na lazima linakuwa na ugumu wake. Mazuri ni ya kwamba Yesu alikufa miaka kama, uh, 2000 years ago, na bado tunasherehekea na bado tunakumbuka, lakini kunakuwa na changamoto, sababu watu wamekiuka dini, sio dini tu la Kikristo, watu wamekiuka hata dini za Kiislamu dini za Kiyahudi na dini zingine hata za Kihindi. Mambo ya dunia yameingia kwetu, mambo ya umeme na mambo ya, kutu, ya kusambaza maneno kwa njia zingine isipokuwa za Bibilia yameingia na yameenea sana, na watu wameachukua wa, wa, wa, wa na kuamini mini uh, mitandao iliyo iliyo huku na hawana wakati wa kusoma bibilia ama kusoma injili na mambo mengine. Sasa hawana wakati wa kutumia na neno la Mungu wako na mambo ya kusoma magazeti na kuenda internet, wako na Facebook na na mambo mengi wanayo wanayo kutumia wanayo, wanayo simu kutumia kompyuta na kukosa kabisa kutu, kukuwa na wakati wa kuomba na kuabudu na kumwidia Bwana na kutafuta jina lake. Kama mchungaji, umewahi zungumza na baadhi ya watu ambao wamejipata katika hali hiyo ambapo wa wanaanza kuacha imani ama kutupa imani? Ni sababu gani ambazo unatoa? Ni ushawishi mdogo wa wachungaji ama ni watu wenyewe tu kukaidi na kusema kwamba nina kile ambacho nahitaji, sihitaji dini tena? Watu wengi wametosheleshwa na ulimwengu Nikisema kwa kifupi, tuseme kama hapa ni Australia, nilinganisha Australia na bara la Afrika pahali tuliotoka. Tuseme bara la Afrika ni bara, hakuna chakula, hakuna vinywaji, hakuna maji, hakuna pahali ya kuishi vizuri, na hakuna matibabu mazuri. Mtu akiamuka asubuhi, hana chakula ya kukula, hana pahali ya kulala, anaomba Mungu na kila siku ni siku ya kuamini matumainio matuma mapya, ni kila siku ya kujua nikuomba Mungu nipatie hii, nipatie hii na ukipata, unajua kweli la hii, singekuwa naye singekuwa na, singe na, na, na chakula ya kukula singepata karo ya, ya shule ya watoto wangu singeweza kupata fedha hii na hii sasa unajua na unaamini, ungekuwa naye. Unajua kuna kipawa kingine kimekuwezesha kuwa na hayo. Tukikuja tuelekee e, nchi ziliyoendelea kama Australia, tuseme Urusi, tuseme -Amerikani na Uingereza, hizi ni nchi zimeendelea sana, na infra infrastructure yao wameendelea sana na wako na kila kitu ni vigumu sana kuketisha mtu chini umwambia hii gari imetokana na Mungu, hii chakula um, unakula imetokana na Mungu, na bado amejaza chakula kwa fridge, ni kumwagika, zinamwagika hiyo. Inabidi na inafanya watu wajiamini na wasione pahali chakula ama vitu vingine ama, ama vifaa vingine vinatoka. Wanaamini fedha zao, wanaamini Uh, elimu zao na wanaamini ujuzi wao, wamesahau Mungu na sasa wamejiabudu na kujifanya miungu mingine. Sasa hiyo ndizo sababu na changamoto zinaofanya watu wa, wa, watoke kwa neno la Mungu mm, kweli ni changamoto ambazo si, si, si, si chache. Tukigeuzia macho kwa hafla ambayo mnaandaa wikendi hii ambayo inakuja na ambayo ni wikendi ya, ya Pasaka pia ni lipi ambalo mnaandalia waumini na ni wapi itakapofanyika? Na je, ni kwa waumini peke yake ama jamii nzima inakaribishwa? Kwa ukweli huwa tunakutana sio tu kwa waumini, ni mtu yeyote anayepata, anayeweza pata nafasi, anaye awe Mkristo awe Mwislamu awe wa dini za Kihindi, tunamwalika, sababu sisi tuna ni tuna kama kupanuliwa kupana Kupanua, kupanua mabawa na kuyafunga kuleta kila mtu. Kitu ya kwanza, uh, wakati huu wa tarehe kumi ya Aprili ni wakati wa watu kukutana. Ni wakati mwingine watu wanakutana na kukula chakula za Kiafrika na chakula za maka, ma, ma, ma, ma, makabira zingine na watu wengine kutoka nchi zingine. Ni wakati mwingine watu wanafurahia na watoto, kuna michezo ya watoto, kuna muziki inakuwa inakuwa hapo. Na pahali tunakutana ni Holroyd Park in Merrylands. Holroyd Park iko Pitt Street, hapo chini ya Parramatta, ukielekea Merrylands, un, un, unakuta park kubwa kubwa sana inaitwa Holroyd Gardens Park, hapo ndipo tunakutana hapo juu ya kuna kitu kama nasari inakutana hapo hapo kwa kapak karibu na kap, kapak hiyo, watu wanakutana kwa huo uwanja, na tunakutana kutoka saa sita ya mchana mpaka saa kumi. Kuna barbecue, kuna michezo, kuna furaha na kuna kushangilia kuza, uh, kukufa na kufuka kwa Bwana Yesu, na kila mtu amekaribishwa, si dini na sio waafrika peke ya, yake, ni kila mtu amekaribishwa. Wakati huo kukuja saa sita za mchana mpaka saa kumi. Asante, asante kwa ujumbe na kwa mwaliko huo Mchungaji Ngugi, shukran sana kwa kuzungumza nasi pia na kutoa mwaliko wazi kwa jamii pana kwamba wakaribishwe, na iwapo watakaribia hilo barabara la mia ishirini na tisa Pitt Street Maryland, jimboni New South Wales. Kama unapotea basi, wewe tu fungua dirisha la gari kidogo, utapokea ile harufu nzuri ya nyama choma. Fuata, itakufikisha ambako watu wanakutana. Asante sana kwa kuzungumza nasi, asante. Karibu mchungaji Ngugi hapo akizungumza nasi kuhusiana na swala zima la Pasaka na sherehe ya Pasaka ambayo anaandalia waumini pamoja na jamii pana ambao wanahusika katika hafla hiyo. Mengi zaidi kuhusu salamu mumesaa, bila shaka, unaweza ukapata kwenye tovuti yetu wanani, ambao ni SBS.com.au mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.