unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili karibuni tena popote mlipo waendele y kusikiriza aidhay kiswahili like ya sbs ukiwana so, migode migerano katika studio zetu za sbs na mtandaoniambaoni sbsu mkoaju swahili wazapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa facebookananembawonifacebookcom mkoaju b swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa barua pepe kama unapendekezo makala malolote lile ambalo ungependa kutujuzanniswahilipsbscukwa sasa tugezie macho katika swala so zima la uchaguzi wa jimbo la new south ambao ulikamilika pale jana tarehe 5 mwezi wa tatu wa ukipenda mwaka2 kampeni zilikuwa za joto zilikuwa za ushindani mkubwa sana vita vya mawazo baadhi ya wagombea wamezungumzia kampeni hizo na wamesema kwamba kilichofurahisha zaidi ni kwamba ilikuwa na usaarabu nalikuwa pia na nidhamu ya hale juu ambapo wagombea pamoja na vyama havikutumia kampeni hasi kuaweza kujaribu kushawishi wapiga kura je ni kipi kilichojiri na nan ameshinda nani amebakia kisagameno na ninan ambaye pengine ataenda kufanya hesabu zingine kujua kipi kilichomfanya apoteze eneo bunge lake leba imekamilisha kinachojulikana kama ushindi thabiti wa kisiasa katika bara zima la australia baada ya matokeo ya uchaguzi wa new south Wales matokeo hayo yameiacha tasmania kuwa mamlaka pekee nchini australia ambayo haiko chini ya uongozi wa serikali ya chama cha leba matokeo hayo pia yamemaliza miaka 120 ya chama cha leba katika upinzani jimboni new south wales zoezi la kupiga kura katika uchaguzi wa new south nwsoutwals lilipokamilika mbunge huru alex grenwich alianza kufikiria uwezekano wake wa kuwa na ushawishi katika siasa za jimbo hilo huyu hapa na maelezo zaidi tukiwa katika hali ya serikali wachache uh, jukumu muhimu zaidi la wabunge ni kutoa ustawi kwa serikali ijayo hiyo maana kwamba tunastahili chunguza maswala kadhaa kama nani ana viti vingi kulikuwa na mabadiliko ya hisia na muhimu zaidi nani ana maoni bora zaidi kwa jimbo letu baada ya matokeo kutangazwa inaonekana ni kama huduma za bwana greenwich hazitahitajika tena chama cha leba cha new south kilihitaji kushinda angalau viti 9 kudai ushindi chama hicho kilishinda katika maeneo bunge 47 kilichohitaji kuunda serikali kura bado zinaendelea kuhesabiwa kuamua kama chama cha leba kitaunda serikali ya wengi au wachache wachambuzi wanatabiri chama hicho kinawezashinda viti 50 katika nyumba ya chini kutoka viti 93 vinavyowaniwa waziri mkuu antony albanizi aliondoka mapema katika mechi aliyokuwa akitazama mjini sydney kwa ajili ya kumkaribisha jukwani kiongozi wa jimbo wa chama cha leba crismins ndani ya ukumbi wa sherehe wa chama cha leba usiku wa jumamosi ambapo alimkaribisha kiongozi saba, wa 47 wales bwana albanizi hapa na hotuba fupi The A watu wa wamekuja pamoja kuchagua siku bora za usoni usiku wa leo mwanzo mpya wa unaanza South Wales na unaanza Begins. na kiongozi mzuri And it with a great chama cha leba kimeunda serikali jumbani mara mbili tu kutoka upinzani tangu wakati wa vita vya pili vya dunia ambao vilikuwa mnamo mwaka 976 chini ya nevil ran na katika 1995 wakati chama hicho kilikuwa chini ya uongozi wa bob car chris min amesema kwamba chama cha leba kina nia ya kuchukua faida ya fursa ambayo chama chake kimepewa na wapiga kura hapa na maelezo zaidi mwarafiki watu wa New South wales walipiga kura that na kuchagua serikali ambayo itaweka And watu katika moyo wa maamuzi inayofanya nahatuta waangusha kiongozi mtelu wa New south amesema kwamba kampeni ya uchaguzi huu ni mfano wa chaguzi za siku za usoni bwana bw in tenanadhani ni jambo lisilopingika kuwa kampeni ya uchaguzi huu pengine kipekee ilikuwa mfano wa heshma na ustaarabu hakuna chama kilichotumia mbinu hasi na nadhani inaweza kuwa mfano kwa jinsi demokrasia inaweza kuwa kote nchini sasa siwezi sema kuwa kila kampeni ya uchaguzi katika siku za usoni zitafanywa hivyo ila kuanzia sasa hakuna anayeweza sema kuwa haiwezi kuwa hivyo chama cha leba kwa sasa kimekamilisha udhibiti wa serikali za majimbo na mikoa yote ya australia bara serikali ya liberal pekee inayosalia ni ya jimbo la tasmania inayoongozwa na jeremy rolif alipowasili katika ukumbi wa chama cha mseto katika hoteli ya hilton mjini sydney waziri mkuu wa zamani john howard alikataa kuzungumza kuhusu maana ya utawala wa mpya wa chama cha leba kwa chama cha mseto hata hivyo aliwaambia waandishi wa habari kuwa tathmini hiyo ilikuwa ya watu wengine kufanya bwana howard kufanyabeezzaidi Um, ni mapima sana kuzungumzia hilo ninachotaka sema ni kwamba siko hapa kuzungumza kwa niaba ya chama chabal hilo ni jukumu la kiongozi wa jimbo ila nampenda sana alichukua wadhifa huo chini ya mazingira magumu mno na alifanya kampeni ya kishujaa alisema waziri mkuu wa zamani howard wakati huo huo wabunge wa chama cha mseto pamoja na mawaziri wao waliwaeleza waandishi wa habari kuwa daima ilikuwa ni jukumu kubwa sana kushinda uchaguzi kwa mara ya nne katika wakati wa janga la gharama ya maisha ila kiongozi anayoondoka madarakanid perote aliwaeleza wanachama wenza kuwa chama cha mseto kimeacha new south Wales kuwa jimbo linalojiamini na lenye mafanikio zaidi aliongezea pia kuwa anaheshimu matokeo ya uchaguzi huu huunawatuano wausiku wa leo wameamua kuchagua state, serikali ya leba na huo ni wamzi tunaoheshimu chaguzi zinaweza up, kuwa na ubaya ila naamini uchaguzi huu ulikwa na ushindani mkubwa ulihusu vita halisi vya mawazo na hapo ndipo ideas, siasa inakuwa kwenye ubora wake <laughs> Dominic perot amethibitisha pia kuwa atajiuzulu kama kiongozi wa chama cha libal hatua ambayo imeacha mlango wazi kuwa mwwekahazina wa zamani matkin ambaye ametarajiwa kwa muda mrefu kuwania uongozi wa chama cha mseto hata hivyo bwana ki amekataa kuthibitisha kama ana mpangwa wa kuwania uongozi wa chama chake akisistiza kuwa bado ni mapema kutangaza uamzi wa wake bila shaka tualetea maelezo zaidi kuhusu kitakachoendelea katika tathmini ya chama cha libro katika siku za usoni pamoja na yatakayojiri katika serikali mpya ya chama cha leba na vyama vingine vidogo jimbaninwsota kwa makale na mengine mengi zaidi tembela y tovuti yetu ni sbscou mkwajuu swahili makala aleandaliwa na waandishi wetudebora go nagode migerano hii ni idhakiswahili bspenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook