SBS live streams and podcasts are supported by advertising. SBS is Australia's most trusted multilingual broadcaster. Our listeners are loyal, highly engaged, and have supported countless local businesses. We offer advertising packages for businesses of all sizes. Our experienced sales team will guide you through the process of owning a great campaign. Bring your own ad or have our production team make you something in one of our 68 languages. Start the conversation with your new audience today. Email sales at sbs.com.au SBS karibuntena katika makala ya kiswahili ya sbs ukona migoda migerano tukuendel makala matumandalia kwa sasa ambayo yote naekapatayetunaanikiwa ihmoieswahilina kamukwa sasatuzungumzi swlazima la huduma ya kwanza hapa nchini australia umuhimu wake na jinsi ambavyo unaweza ukapata huduma hiyo ya kwanza ambapo yapo mengi ambayo yanahitajika na kuna masharti mengine ambayo lazima utekeleze ili uweze kufanya kazi fulani ama uweze kushiriki katika uh, shughuli fulani na ujuzi wa huduma ya kwanza bilashaka takua moj e niki acho ali kujua tagaskiw basi maana makala haya yana mengi ambayo yatakufaidi sana watu wengi huwa hawatarajii kuwa katika hali ya dharura hadi wanapojipata katika hali hiyo takwimu zinaonyesha kuwa idadi ya watu ambao wamefanya mafunzo ya huduma ya kwanza nchini australia ni wachache sana wakilinganishwa na matukio ya majeraha yanayohitaji majibu ya haraka kwa hiyo ni njia gani bora ya kupata mafunzo hayo mnamo mwaka efbksab shirika la msalaba mwekundu lilipata kuwa australia ina moja kiwango cha chini cha mafunzo ya huduma ya kwanza duniani licha ya takriban nusu milioni ya watu wanaojeruhiwa huwa wanaelazwa hospitalini kila mwaka miungoni mwa majeruhi kuna watoto elus makadirio ya shirika ya yanadokeza ya kuwa kwa wastan wa australia ishirini hufariki kupitia mshtuko ya moyo kila siku makadirio hayo yalipata pia kuwa asilimia ya, ya majeraha yanayohitaji majibu ya huduma ya kwanza hufanyiwa nyumbani chini ya mwajiriwa ma- mmoja kati ya watatu wanaamini kuwa wanaweza fanya huduma ya kwanza pakiwa dharura katika sehemu ya kazi kazibac amekuwa mhudumu wa dharura kwa zaidi ya miaka ishirini yeye pia ni mwalimu wa matibabu ya dharura katika chuo cha magharibi sydney amesema hata kama watu wengi huwa hawafanyi mafunzo ya huduma ya kwanza isipokuwa kama ujuzi huo unahitajika kaz- kazini kuna umuhimu kuwa na ujuzi huo kama anavyoelezea hapa anasema mafunzo ya huduma ya kwanza hufanye vitu viwili huwa inawapa watu ujuzi kusimamia hali pamoja na kuboresha band- matokeo ya watu wanapojeruhiwa wana- au kama wanaumwa ila inawapa pia hali ya kujiamini kwa hiyo ni njia bora kwa watu kujifunza kuhusu jinsi ya kujibu hali si tu kwa upande wa huduma ya kwanza ila pia jinsi wanaweza jiandaa kiakili na masomo ya huduma ya kwanza wwafunza watu vitu vya msingi kwa jinsi ya kujibu aina tofauti za hali ya dharura pamoja na kutibu magonjwa tofauti bwana rid amesema lengo ni kuwapa waathiriwa fursa kubwa ya kuwa bora au kupona kabla waweze pata huduma za kitaalam za matibabu huyo hapa tena First aid training is focused on before the help arrives. Having said that, when people call triple zero, for example, the ambulance call takers will give them instructions. I heard lengo la first aid students, before the help kabla yamsada they ya bada that, sema hayo watu the emergency number, which is 0 0 0 0 0 0 anayepokea simu hiyo atawapa maelezo kwa simu kuhusu jinsi ya kutoa msaada bila shaka unapopiga simu kwa namba ya huduma ya dharura ni kwa sababu kitu kimetokea na pengine huo sio wakati mzuri wa kuanza kupewa maelezo mengi sana kama watu wamejiandaa vizuri mapema itakuwa bora uh, zaidi bila shaka kama mtu yuko katika hali mbaya au amejeruhiwa unahitaji watu waanze kuchukua hatua kuanzia sekunde hali hiyo imetokea kabla gari ya dharura iwasili mafunzo ya huduma ya kwanza huwafunza watu jinsi ya kufanya uamsho kwa moyo na mishipa au cpr na jinsi ya kutumia kifaa cha kufanya uamsho wa, wa moyo hizi ni hatua mbili muhimu za uingiliaji ambazo zinazookoa maisha na kumsaidia mtu ambaye anapata mshtuko wa moyo bwanad amesema kuwa mafunzo ya cpr yanastahili fuata mwongozo wa baraza la uamsho wa, wa moyo la australia shirika hilo hujulikana pia kwa jina la arc ama c ukipenda rc ni shirika la kilele linalosimamia mazoezi bora ya huduma ya kwanza kuna mashirika wanachama ishirini ndani ya shirika hilo na mashirika hayo yanajumuisha mashirika kama college of of emergency medicine the council of ambulance authorities na royal life saving anasema kwamba miongozi ya arc huwakilisha ushahidi bora unaopatikana kwa miingilio tofauti ya huduma ya kwanza na hiyo ndiyo kazi ya arc ambayo ni kuunda usawa ili mashirika yanayofunza huduma ya kwanza yaweze kuwa na ushahidi mzuri ambao wanaweza tumia kwa hiyo watu wanastahili pata kuwa masomo yanaambatana na mapendekezo ya arc dr finle mcnilan ni mtaalam wa upasuaji na yeye pia ni mwanzilishi wa kamati ndogo ya huduma ya kwanza ya australia na new zealand kwa mabaraza ya wamsho wa moyo amesema kuna mashirika mengi yanayotoa mafunzo ya huduma ya kwanza na Saint john anasema tukizingatia idadi st john ni mwalimu mkubwa wa huduma ya kwanza australia na new zealand ila kuna walimu wengi wa huduma ya kwanza shirika la msalaba mwekundu ni mfano mzuri Soft life saving, the royal life mzurinazo uh, pia hufunza huduma ya kwanza na katika baadhi ya majimbo na wilaya mamlaka wa magari ya dharura nao pia wametoa mafunzo ya huduma ya kwanza katika siku za nyuma na bado wanafanya hivyo alisema d c na pia kuna mashirika mengi binafsi ambayo yamesajiliwa kutoa mafunzo hayo ya huduma ya kwanza kwanzad cten anasema mtoaji yeyote wa kibinafsi yaani shirika lolote linalofunza huduma ya kwanza ambalo lina kati ya rto ambayo hupewa mashirika yaliyosajiliwa ni chaguzi zuri la kujifunza huduma ya kwanza umesalienda katika moja ya mashirika yanayotambuliwa yaani yale yenye rto wakati masomo mengi ya huduma ya kwanza hufunzwa ana kwa ana baadhi yanajumuisha vipengee vya kusomea mtandaoni deblo ni mkiongozi wa kanda kwa masomo ya huduma ya kwanza katika shirika la msalaba mwekundu la brisbane amesema masomo ya mchanganyiko hutoa chaguzi zinazosaidia kushughulikia mahitaji tofauti ya masomo The to a amesema nadhani moja faida ya faida ya kuwa na chaguzi ya kusomea mtandaoni ni kwamba inakuruhusu kufanya hivyo kwa wakati na kasi yako ambayo ni muhimu kwa wanafunzi tofauti ambao wanaweza hitaji msaada wa ziada kuelewa na kurudia wanavyojifunza hiyo inaruhusu masomo ya mtandaoni kutafsiriwa katika lugha tofauti bilo ameongezea kuwa wazazi na walezi wana chaguzi ya kufanya mafunzo maalum ya huduma ya kwanza kwa watoto kwa sababu between... inafunika tofauti ya jinsi huduma ya kwanza hutolewa kwa watu, watoto na watu wazima tunatazama usalama ndani ya nyumba na jinsi ya kupunguza hatari ndani ya nyumba hali za kimatibabu kama kunyongwa pumu mizio na kuvuja damu wazo zima la masomo hayo ni kutupa ujuzi wa kuhisi salama na kujiamini katika maamuzi tunayofanya na kujua kuwa kuna rasilimali zingine kwa msaada kama wanahitaji kama wauguzi wanaoweza itwa wakati wowote wa nchini australia mafunzo ya huduma ya kwanza lazima yafanywe kila miaka mitatu na somo la makumbusho la cpr linapendekezwa kufanywa kila mwaka mmoja elezaidi tunasema mafunzo ni muhimu sana kwa cpr inasaidia kuwa na mafunzo hayo na kwamba bahati mbaya kwa sasa pengine ni takriban asilimia ta tu ya waustralia ambao wana cheti cha huduma ya kwanza na uwezo wa kuweza kufanya cpr hufia baada ya muda kutoka wakati wa mwisho ulioutumia ujuzi huo muda wa kufanya masomo ya huduma ya kwanza hautofautiani kwa mradhi hu tofautiana baadhi ya huduma kwa masaa kadhaa au hata siku kadhaa baadhi ya masomo hayo yanatambuliwa kitaifa wakati mwingine hayatambuliwi baadhi ya masomo hayo yanafaa mazingira ya zingira, kiofisi na mengine hushughulikia sehemu za kazi za nje bwana rd amesema wanafunzi na sehemu za kazi zinastahili hakikisha masomo yaliyochagua yanafaa ya mahitaji yao na maana wanafunza kwa kiwango fulani kilichowekwa wazi kuhusu mafunzo hayo na kuna aina tofauti na vipenge vya huduma ya kwanza vinavyoshughulikia maswala tofauti mara nyingi yanayohusu mafunzo ya sehemu za kazi kwa hiyo kama unafanya mafunzo kutimiza, kutimiza masharti ya kazi ni muhimu kuchagua somo la huduma ya kwanza ambalo ni sahihi kwa sehemu ya kazi au kwa hitaji hilo kando na masomo yaliyoidhinishwa mashirika mengi yasiyo ya faida mashirika ya jamii pamoja na huduma za gari za wagonjwa pia hutoa mafunzo ya huduma ya kwanza bure bila malipo bwana rid anapendekeza kuchunguza ch- chaguzi mbalimbali zinazopatikana kwa sababu anasema kuna watoaji wa kila aina ambao watu wanaweza tazama na watu wanastahili tazama tathmini za watoaji au jinsi masomo hayo yameundwa na vitu kama hivyo na wawatoaji wengi wakubwa kwa ujumla wana ubora ila kuna aina tofauti ya watoaji wa masomo hayo ndani ya jamii pia ambao ni wazuri pia ni kama kuchunguza huduma nyingine yote ni muhimu pia kwa watu kuchagua masomo ambayo ni sahihi kwa mahitaji yao kwa hiyo kama watoto wachanga basi kufanya masomo yanayowalenga watoto kutawapa taarifa fulani ambayo watapata kuwa ni muhimu tatumaya kwamba kupitia taarifa hiyo umepata zaidi kuhusu muhimu wa kufanya mafunzo ya huduma ya kwanza na jinsi yanaweza kufaidi wewe na watu wako wa karibu kwa mengine mengi zaidi kuhusu ale ambao mesikia bila shakanauapata kweneot yetu mbao niscu mkoaju swahili makalaaliandaliwa na waandishi wetuzotomaidu nad migeranhii ni hidhaa kiswahili ya SBS penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook