ya kiswahili uaskkaribu tena popote mlipo endelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodo migerani kueta makala moja kwa moja kutoka studio zetu na mtandaoni anaonmbao ni sbscoau mko wa juu swahili kwa, kwa sasa tugeuzia macho katika swala so zima la matibabu na hususan matibabu ambayo unaweza mudah hata kama una pato la chini na vilevile vile, dawa je dawa zinakohusika inakuwaje unalipa hela ambayo inatakiwa ama kunakuwa na punguzo lolote makala ambayo tumeandalia bila shaka ua maelezo zaidi pamoja na jinsi ambavo nawezkufaidi kupitia punguzo hizo na mengine mafao mengine mengi zaidi raia wa australia wakazi wa kudumu na wakimbizi wanaweza pata matibabu bure au kwa bei nafuu pamoja na madawa kwa kujisajili katika mfumo wa wamd ambao ni mfumo wa huduma ya afya kwa wote katika makala ya leo tutachunguza baadhi ya faida na vipengele vya mfumo wa m na jinsi unavyotumika pamoja na mpango wa faida za dawa kutoka punguzo nyingi meia hutoa ruzuku kwa huduma nyingi muhimu za matibabu zinazojumuisha kumwona daktari vipimo vya damu scan, x-ray na baadhi ya upasuaji mfumo huo hufunika pia vipimo vya macho vya kila mwaka kwa daktari wa macho pamoja na chanjo za watoto mei hufanya kazi pamoja na mpango wa faida za dawa au pbs ambao hutoa punguzo kwa dawa ambazo daktari ameshauri zitumiwe justin bott ni afisa wa taarifa ya jamii katika shirika la services australia amesema kwamba hatua ya kwanza ya kutumia mfumo hiyo inaohusu kupata kadi ya medicae na medicare, you card... anasema punde unaposajiliwa katika medicare services australia medtakutumia kadi yako ya medicare na unastahili peleka kadi hiyo ya medi unapoenda kumwana daktari kadi ymi itakuwa na namba yako binafsi na unaweza tumia kadi hiyo ya medi kupata huduma zenye punguzo ya bei kutoka duka za madawa au ruzuku ya huduma ya daktari na hata kuna uwezekano hautalipa chochote kupitia mfumo wa ambao serikali hulipa gharama yote ya kumwona daktari unapougua nchini australia unastahili enda kwanza kumwona daktari anayejulikana kwa jina la ufupi kama p katika zahanati au kituo cha matibabu isipokuwa kama huko katika hali ya dharura katika hali hiyo unashauria kwenda mara moja katika kitengo cha dharura cha hospitali hata hivyo katika kesi nyingi watu ambao wanaumwa au wanahitaji huduma ya matibabu humwona mtu kama kamai yeye ni ambaye amekuwa akitoa huduma ya matibabu katika vitongoji vya kaskazini ya sydney kwa miongo kadhaa huyu hapa na maelezo zaidi d ri anasema kwamba gp nchini australia inaweza tibu kati ya asilimia 890 ya magonjwa ambayo mgonjwa nayo atasikiza dalili zako na kujaribu kutambua tatizo lako na kinachohitajika kwa upande wa matibabu na utamffanulia pia mgonjwa tatizo analo wao ndio watu ambao wanaweza mpa mgonjwa matibabu kikamilifu amesistiza daktari ho jip anaweza, anaweza kumtuma mgonjwa aende kufanya vipimo vya ziada taratibu zingine za kimatibabu au hata kumtuma amua daktari mtaalam katika hali tata wagonjwa wanaweza tumwa kuhudumiwa hospitalini majip pia huwapa wagonjwa hati ya kununua madawa pamoja na kumpelekeza, ama kupendekeza chanjo ya kutumiwa baadhi ya huduma za majip hulipiwa kikamilifu na namedika ila kuna huduma zingine ambazo mgonjwa huchangia malipo na medika kiungo muhimu cha mfumo wa wamei najp kinaitwa kwa kiingereza billing ukitembelea kituo cha afya kinachotumia mfumo wa bills hautalipa chochote utakapomaliza kupewa huduma dri hall na maelezo zaidi anasema kutegemea the na kituo cha afya unachotembelea daktari unayomwona na mazingira gani ni wajibu wa daktari na zahanati hiyo kuamua kama watatumia serikali bili ya huduma yao moja kwa moja kupitia medika au kama mgonjwa binafsi ndiye atalipa ukienda kwumwona daktari anayetoa huduma ya bill na hana tatizo kutuma gharama ya matibabu yako kwa merika hautahitajika kulipa chochote daktari ho hapo akisisitiza ila ukimwona daktari ambaye hatumii mfumo wa itakubidi ulipie gharama kamili ya huduma hiyo hata hivyo bado unaweza dai sehemu ya hela hiyo kupitia mfumo wa marejesho ya merika kutoka services namelezo zaidi tena bwanabo anasema kwamba njia rahisi ya kudai hela hizo kutoka medi ni katika ofisi ya daktari wako dai hela hizo kwa m kwa niaba yako kisha me itatuma hela hizo katika benki yako muda mfupi baadaye kama hauwezi itabidi uende kwa medi na unaweza kamilisha shughuli hiyo pia mtandaoni kwenye tovuti hii uwalipo kodi wa australia huwekeza katika mfumo wa medikia kupitia mfumo wa kodi ya mapato kupitia tozo ya medikia kiwangu cha ambacho wachangiaji hulipa katika mfumo huo hutofautiana kulingana na umri wao pamoja na mazingira yao binafsi ya kifamilia yao raia wa australia pamoja na wakazi wa kudumu ambao wako katika mazingira magumu na wenye kipato kidogo kama watu ambao wanatumia kadi za malipo ya ruzuku pamoja na wazee hupata faida ya ziada ya medikea pamoja na ruzuku za pbs bot amesema mfumo wa medikea na pbs unazingatia amaona vizingiti vya matumizi vizingiti hivyo vikipitishwa gharama ya matibabu ya wagonjwa hupunguzwa zaidi kama anavyoelezea hapa When you pay in costs the year, you reach those and anasema unapofanya malipo ya kutosha kwa gharama ya matibabu katika mwaka huwa unafikia vizingiti hivyo naona utakacholipa zaidi ya hapo itakuwa huduma itakuwa nafuu zaidi moja faida ni kama unajisajili kama familia mume mke pamoja na watoto utafikia vizingiti hivyo haraka zaidi utaweza pata dawa kwa bei nafuu pamoja na kumwana daktari haraka zaidi ni wazo zuri kujisajili kama familia ili gharama yako yeyote iende kwenye vizingiti hivyo haraka zaidi alisema bwana bot na wagonjwa pia wanaweza chagua kutumia m pamoja na bima ya afya binafsi kusaidia kulipia huduma na matibabu ambayo hayajajumuishwa katika mfumo wa umma kama huduma za daktari wa meno huduma za gari za, uh, za dharura pamoja na baadhi ya chanjo bima binafsi ya afya pia ama inawaruhusu wagonjwa kupata huduma katika hospitali binafsi hali ambayo huhakikisha upatikanaji wa upasuaji ambao si wa haraka pamoja na vipimo vingine daktari huo anasema kwamba chini ya mfumo wa umma huwa unawekwa kwenye orodha ya umma na inabidi usubiri hadi jina lako litakapofikiwa kwa ajili ya kufanyia upasuaji bima binafsi ya afya hukuruhusu kumchagua daktari wako katika hospitali binafsi au ya umma pamoja na kufanyiwa upasuaji huo mapema kuliko kama ungekuwa ukisubiri katika mfumo wa umma na madaktari pamoja na vituo vya matibabu nchini australia wana uzoefu wa kuwatibu watu ambao huenda hawazungumzi kiingereza vizuri daktari hu amesema kwamba mara nyingi yeye hutumia hutumiaap za simu za mkono za kutafsiri kwa mawasiliano rahisi kwa maelezo magumu zaidi huwa anategemea huduma ya wakalimani kama anavyoweka hapa anasema tuna huduma tofauti za ukalimani ambazo huwa tunapigia simu mgonjwa akiwa nyumbani ni huduma ya ukalimani yenye ruzuku kutoka serikali wanaweza saidia jipi kupata tafsiri ana kwa ana au kwa simu na mgonjwa hujieleza kisha mkalimani anamweleza daktari na tatizo linatatuliwa daktari h ameongezea kuwa wagonjwa wengi wanaweza faidi kupitia miadi ya simu pamoja na hati za kununua dawa wanazotumiwa na daktari mtandaoni kama hawawezi enda kumwona daktari ofisini mwake ana kwa ana huduma hizi zinaaama zinagharamiwa na, na medikia pamoja na pbs pbsdkri htena To be for the has to be a of anasema kustahiki kwa matumizi ya huduma ya afya kupitia simu mgonjwa lazima awe ni mtu anayehudumiwa na daktari husika kwa muda wa miezi 1b ya nyuma mfumo wa te health huruhusu daktari kuzungumza na mgonjwa kupitia sauti au video pia tuna uwezo wa kumtibu mgonjwa kwa sababu sasa tunaweza tuma hati za kununua dawa mtandaoni zenye kodi ya qr tunawatumia wagonjwa hati hiyo kwa barua pepe na wunaweza ipeleka katika duka la dawa bila hata kukutana na gp alisistiza dry h kwa mingi zaidi kuhusu mfumo wamedi na jinsi unavyoweza kuutumia kwa ufanisi zaidi tabila tofuti yetu nanmbao ni sbscau mkoa ji swahili vilevile makalaandilo na wandishi wetu claudiana blanco na gode migerano hii ni da kiswahili ya SBS. penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook