unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia ssu mkwaju swahili uendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiona na migode migerano katika studio zetu za sbs ni wikeni ambayo imekuwa mchanganyiko wa furaha mchanganyiko wa uzuni na ni wiki ambayo imekuwa wiki nzito sana wiki yenye majonzi kwa jamii ya wakenya wanaoishi australia hususan Mjini, south mjinid baada ya taarifa kutolewa na jeshi la polisi na huduma za dharura kuhusu kifo cha moja wa mabinti kutoka jamii ya wakenya ambaye kwa bahatimbaya alifia majini alipokuwa akijiburudisha na wenzake ni tukio ambalo limeuguza wengi katika jamii yake na wengi wamejitokeza kuweza kuwakaribia wanafamilia yake na kuwafariji wakati huu ambapo imekua ni wakati mgumu sana na idhaa kiswahili sps ilifika kuonana na, na familia na kuzungumza nao kuhusu lilotokea na juma ya famili yake walikuwa na mengi ya kutoeleza kuhusu maisha ya mpendo wao na kile ambacho watamkumbuka nacho na waliwaza kujitambulisha na kutoeleza mengi zaidi kuhusu kile ambacho mpendo wao alikuwa anajulikana kuhusu na vipi alivyoleta watu pamoja licha ya kuwa nchini kwa muda mfupi mno kwa majina naitwa hezron baranga ningependa kurudisha shukrani kwa kufika mahali hapa kwa vila ume, uh, umesema tuliweza kupoteza shao uh, tuday ambapo uh, alikuwa ameenda kuogelea katika mto um, wa simon wach hii tukio ilitokea mwendo wa uh, saa 9 juhudi za uh, kuweza kuokoa maisha ya sharon yashao um, ilifanyika lakini haikuweza kufaulu na ndiposa tukaweza kupoteza sharon tunashukuru wakenya wameweza kujitokeza kwa, kwa wingi kuja ku, kuomboleza na familia na pia kwa uh, kifedha so tunashukuru sana na pia tunaendelea ku, uh, kuomba msaada kwa sababu kusafirisha mwili wa washaon kwenda kenya ni inagharimu pesa mingi so tuna, bado tunaomba msaada Um, tuko na whatsapp group ambayo tuliweza kuform na pia tuko na GoFund, GoFund ya sharon so ukienda kwenye mtandao utapata gofund utaweza kutupatia ama kuweza kusimama na familia uh, kupitia njia ya kifedha ni wakati mzito sana wakati wa uzuni lakini najua kwamba kupitia hadithi ambazo tumesikia huko nje ni mtu, amba mtu ambaye alikuwa mchangamfu mtu ambaye alikuwa anapenda watu kwa upande wako mtu ambaye unajua historia yake vizuri zaidi sharon alikuwa uh, binti wenaganihaon alikuwa msichana ambayo alifahamika kuwa mchangamfu na mtu mwenye akaona bidii uh, angekutana na uh, any, uh, mtu yote Uh, yeah, anaweza kuchang, uh, kuchangamana kwa njia ya urahisi cul amakua mchangamufu aaredi uh, kushia ideas ama kueleza mtu kama ako na uh, shida anaweza uh, kuwa na urahisi ya weza kucangamana nayee na kueleza chenye anahitaji kama mmoja ambayo wenye tulishi na sharon na kama sehemu uh, pati baadhi ya familia lilisikia kutamauka sana niliposikia liliposikia daday uh, dada sharon amepoteza maisha kwa njia ya uh, hali hiyo tulipatwa na usuni sana na tunasidi kuomboleza na jamaa na marafiki ambao tuko pamoja uh, sharon alikuwa alikuwa anasomea chuo kikuu cha australian catholic university hapo sydney na alikuwa ame orientation mtu naenda shule aunafundishwa cinsi mambo atakapoenda li uh, shule kifunguliwa mtu unaja unaongeana nani ukna shida unaongeana nani ukitaka uh, manen ya hlimefanyika so, na alika uh, tayari kuanzisha masomo yake naalika am ku, kupanga a yake ndlesha uh, shughuli zake za kazi na uh, shughuli zake za masomo so hiyo ilikatishwa kwa njia yeah, yenye aihatujapata uh, kuelewa kamajumanasi tunazungumza na familia mwende zake bisharon ambaye kwa bahati mbaya wiki liopita alipoteza uhai kupitia kuzama kwa maji wewe kama binamu unamkumbukaji sharon ni kipi ambacho alikuwa pengine anafanya kinakupa tabasamu na ni kipi ambacho na kaeleza wale ambao kupata bahatikueakutana naye kumhusukwanza kabisa kwa majina yangu naitwa naitwan ningependa uh, kushukuru kwanza familia ya australia mzima kwa usaidizi kwa, pia kwa kuomboleza nasi uh, mimi nimemjua sharon tangu utotoni kwa miaka yangu yote nimemjua sharon tuliishi na zake wote pale nyumbani uh, so kwangu kabisa mama yake na baba yake natakia kila lahiri na, na wawezi ku, kufumilia kwa hi changa shaon alimjua akiwa mtu mwenye bh aliweza amesoma shule amekuaaakendakeattakwayake hiyo kwa muda kidogo tumeishiusrliapa huko nyumbani ule mtu mwenye ana akiwa na you nahata know, kama ko nyumbani anakupigia simu uh, ljuliahali sohao kwa maisha yake yote kila mtueealikutana um, naye anaweza kutoa shuhuda mzuri We'll miss her dearly but also we know she's in a safe place. May God rest her soul in peace. Uh, also Najuwa Dada Pia nearly tu She's still trying to cope up with the situation, but also I pray for the family for Sharon, the brothers and the siblings back at home and I know all shall be well. kama unajua nasi tunazungumza na familia ya haon ambaye alipoteza maisha yake wiki liopita kupitia ajali ndani ya maji kwa upande wako unu, unamukumbukaji. Unamukumbukaji sharon na tukio hili limekuguza vipi uh, kwanza kabisa jina langu ni isak magut kwa kibinafsi nataka kusema ingawji imekuwa kwa muda mfupi tukicuana na sharon muda wa mwezi mmoja tukijuana na sharon kama vile mwenzangu amesema alikuwa msichana mchangamfu kabisa ni mtu ungekuwa naye kwa nyumba unafurahi ni, ni mtu akwa ang... aka sharon nafurahia kuwa tulijuana naye alikuwa na furaha ya mwisho kwanza kabisa kwa mke wangu alikuwa na husiano wake mzuri sana ni watu wangekutana kidogo ingawaja kwa hiyo muda mfupi wangekutana unapata wa, wanafurahi ya kujitengeneza hata nywele zao peke yao walikuwa wameanza kuingiana kabisa kwa hivyo kwangu binafsi na kwa familia yangu bado tunatuma tu rambirambi rambi kwa familia ya sharon tukisema poleni sana ili ni jambo limeshtua sisi limetushtua kabisa kwa kuzama kwa sharon na hatuna lingine ila tu kusema poleni kwa familia wote kwa jumla pia kwa upande wangu nataka kushukuru familia nzima ya apa sydney kwa kukuja kwao tu, pamoja ili tushikilie hili jambo pamoja wamekuwa wema kabisa wametushikilia mpaka wakati huu na tutazidi kuendelea hivyo nataka tu kutoa shukrani zangu kwa ao wote walio unganikana sisi kabla tuendelee mbele tujaribu kupata ufafanuzi kidogo uh, tunajua kwamba potokea tu, kitu kama hiki kunakuwa na uvumi mwingi ambao unasambaa kuhusu kilichotokea mwanzo kabisa alikua naju kuogelea ju kuogelea uh, na, na pili tukisha jibu hilo sasa kile ambacho familia inahitaji kwa sasa cha haraka ni kipi pengine huenda pakawa na waskilizaji wetu ambao wako katika hali ambazo zinaweza wako kwa utayari kuweza kutoa mchango wao ni kipi ambacho familia inaweza kafaidi kupitia watu ambao wanatutukiza kwa sasa kusema kweli sharon alikuwa anajua kuogelea uh, hii kuwa mara yake ya kwanza ku, kuogelea katika huo mto hiyo ilikuwa mara yake ya tatu kuogelea hapo na naamini ilikuwa um, ni ajali so ndiposa tukaweza kumpotezashaon uh, pili uh, familia ya shaon kwa um, sasa wanahitaji emotional support na pia vilevile uh, wanahitaji usaidizi uh, wa kifedha ndiposa tuweze kufikisha mwili wa sharon kule nyumbani na pia maandalizi ya mazishi yake kule nyumbani so um, tunazidi kuomba yeyote atakayefikiwa na ujumbe huu watusaidie kwa njia, njia ya kifedha na pia emotional support kuna sehemu ambapo wanaweza kaenda kupata ta, maelezo kwenye wanaweza kutuma msaada maana anajua siku hizi ni mambo ya kielektroniki kila kitu ni kutuma kwa simu ni kutuma kwa, kwenye tovuti fulani ama watu wanasaidia wana vipi james mayo yeye ndio ambaye amekuwa mwekazina wetu ambaye tumekuwa tukimtumia fedha zetu zote ambayo uh, familia ya sharo na wameweza ku, kupokea uh, kuna mfumo wa paid ambapo unaweza tuma fedha zako kupitia 426 48 046363408 ambapo utaweza kupata anaitwa james mayo pia unaweza tuma kwa kupitia account namber ambapo psb nambe ni 062 account akaunt ni 1083 penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook