ya ya kiswahili tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs sukona migodo ya migerana tukutia makala kutoka studio zetu za sbs na mtandao nainanemba ni sbscu mkuajuswahili kwa, kwa sasa macho katika makala ambayo yatakuhusu wewe iwapo wewe ni mwanafunzi wa kimataifa ambao uko hapa nchini australia makala haya bila shaka yatakuguza moja kwa moja tega sikio kisha uweze kusikia kile ambacho kinakuhusu pia unaweza ukachengia na wenzako kuhusu taarifa hii maana bila shaka inaweza ikamguza mmoja au mwingine unayemfahamu idadi ya masaa ambayo wanafunzi wa kimataifa nchini australia wanaweza fanya kazi chini ya masharti ya visa zao itabadilika kuanzia mwezi julai wanafunzi wa kimataifa wenye aina fulani ya shahada zinazoungwa na uhaba wa ujuzi pia watastahiki kupewa nyongeza ya haki ya masaa ya kazi baada ya kuhitimu serikali ya shirikisho imesema kwamba inafanyia kazi uhaba wa ujuzi kwa kuongeza muda wa matumizi ya haki za kazi baada ya masomo kwa wanafunzi wa kimataifa ambao wamehitimu kutoka moja ya vituo vya elimu ya juu nchini australia magiozi hayo yataanza kutumika kuanzia julai mosi na oeekaa yataongeza haki za kufanya kazi kutoka miaka mbili hadi minne kwa baadhi ya shahada zitakazoteuliwa na miaka minne hadi miaka sita kwa shahada za uzamivu ambayo hujulikana pia kama daktari wa falsafa au phd kwa kimombo Kirk yan ni wakala wa hamiaji amesema kujaza pengo za ujuzi ni muhimu ila baadhi uh, ya wanafunzi wanaweza hamia katika ajira zingine zinazofaa soko la ajira yhapa na maelezo zaidibut theeasome disadante from this uh, poicy iaye bwana yan anasema kuna ubaya fulani kutoka kwa sera hii inaweza kuwa kwa aina nyingi za kazi na mada nyingi ambazo haziko katika orodha hii baadhi ya wanafunzi wanaweza fikiria upya maamuzi yao kwa mfano wafanyakazi wa kijamii kwa sasa hawako kwenye orodha hiyo pia kama baadhi ya wa wanafunzi ambao wana maswali kuhusu kusomea kazi ya kijamii mwaka huu au mwaka ujao bwana yan ameongezea kwamba mpango huo unawapa wanafunzi uhakika zaidi kuhusu siku zao za usoni ila anataka uwazi zaidi kutoka kwa serikali kuhusu maamuzi ya kazi zinazojumwishwa katika sera hiyo bwana yan tena anasema nadhani kazi nyingi zinatarajiwa kazi hizo zinaweza kuwa na fursa zaidi kibinafsi kupata makazi ya kudumu njia nyingine ni watu wengi zaidi wataweza furahia masomo hayo na yanaweza ongeza ushindani miongoni mwa wagombea waziri wa masuala ya ndani cl l amesema mageuzi hayo yanafanywa kusaidia kukabiliana na uhaba wa ujuzi katika sekta fulani sekta hizo zinajumuisha afya uhandisi taarifa na teknolojia pamoja na elimu serikaliya shirikisho vilevile imesema kwamba orodha ya ajira zinazostahiki pamoja na masomo yake yatafanyiwa tathmini kila mwaka pamoja na kufanyiwa maboresho inavyotakiwa kulingana na mahitaji ya soko la ajira ln ni mmoja wa wanafunzi ambaye hakutaka jina lake la mwisho lijulikane yuko nchini kwa visa nambari 4 ambayo itafaidi kupitia mageuzi ya sera pamoja na kuinuliwa kwa kikomo kwa masaa ya kufanya kazi wanafunzi wa kimataifa kutoka masa arobaini hadi masa 4n kila wiki mbili kuanzia y julai mosi mwaka elfu mbili na ishirini na tatu bwana colin ameangeza kuwa anafurahia kuona mageuzi hayo kwa sababu sababuasima watu wengi hu wanaona australia kama sehemu ya kuamia kabla ya kuja kusoma kazi sahihi na inayofaa kwa wahitimu imekuwa muhimu sana kwa uhamiaji sera mpya ya viza inafanya wanafunzi wa kimataifa wawe na ushindani zaidi kwa ajira ni jeki ya ujumla kwa ushindani wao na wunakuwa na viza ya kufanya kazi ya muda mrefu zaidi kisha waajiri wana nia zaidi ya kukuajiri na kukupa mafunzo kwa sababu bado unamudu wakiwa mfanyakazi mwenye ujuzi na kuleta faida kwa kampuni husika kuna faida za ziada ambazo zinaweza patikana kwa wanaosoma wanaoishi na kufanya kazi katika maeneo ya kikanda vile vile tatumia kwamba taarifa hii imekupa maelezo zaidi kuhusu kile ambacho kinajiri katika sku a usoni na hiwapo ngependa kuska tena ama kuchengia nawenzako ambao hawajapata fursa kuweza kusikia makala haya moja kwa moja au mubashara aetembea toutiyetuniambao nimkoahpata makala na haakwenyekoas je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata