unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia su mkwaju swahili karibu chana katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukkwona migode migerano katika studio za sbs na mtandaoni anani ambao ni sbscou mkwaju swahili tumemaliza wikendi ambayo ilikuwa na mambo mengi joto mvua pepo lakini sehemu nyingine ya nchi hususan katika jiji la b kulikuwa na moja ya shindano kubwa sana duniani world cross country dunianionyaham ambapo wanariadha kutoka sehemu zote za dunia walimwigika pale mbio jasho vumbi machozi furaha kila kitu kilihusika pale moja wale ambao walitabasamu zaidi kama kawaida kwenye riadha ni wa kenya na wenyeji pale ulifurahia kpokea na kuweza kuonesha sehemu mbalimbali na kuweza kuwapa ile karibu ya kiaustralia hata kama wale i watu nyumbanikawapa karibu ya a k wajhis wako nyumbani Moja wale ambao walipokea wageni ha nibonajnai kwambmwanzo kabisahiilikuwaj kwa simu Ujambo? Ujambo. Alan, kabisa kwa upande wako kama mwenyeji wa baths pia vile vile, vipi, pata fahari kiasi gani Uh, kwanza kabisa ni furaha kabisa kwa sababu kupata mchezo wa kufanyika katika kijiji ambacho niko kwa sasa ni furaha tele na hata kuungamana na kuona uh, wakimbiaji maarufu ambao wame wametoka nji yetu huko wamekuja hapa kukimbia hiyo ilikuwa maarufu maarufuhiyo ilikuwa nzuri kabisa na nyingine pia kabisa ni wao kushinda kwa medali ambazo zoto, kwa walishinda kwa nambari za medali ambazo ziko Uh, ambazo waliweza kushinda uwanjani hiyo pia ilikuwa nzuri kabisa wale ambao wameshinda na mmoja ushindi ulikuwa ni wakiajabu kabisa maana kwa umbali sana tulimona bendera yao kwa fahari na nyuma mkenya ilikuwa, kamua, je, uwe, mkenya alikuwa lakini iwezavyo je kama ambao ulikuwa ulikuwa katika mstari pale ya mwisho kwamba kuweza yuma mkeya likua aii ashemua misho tayari Um, kama nilivyo um, nilikuwa nimepatana na coaches wake na walikuwa walik uh, wakati nilikuwa nimeongea nao walikuwa anasema awana imani na yeye kabisa na jambo ambalo alilifanya pale uwanjani lilikuwa ni jambo hiyo like, lilikuwa jambo nzuri sana kwa sababu kuona yeye kukuja na hiyo finishing ya mwisho na kuweza kuchukua uh, ushindi huo uh, ulikuwa mzuri kabisa kumaanisha kwamba sasa wakenya wameacha historia birthust, ya ya kuweza kufanya maajabu ambapo hayaonekani kama itawezekana inakupa shinikiza mapresha kiasi gani wewe kama mkenya ambao uko pale kwanza nikitembea huko kwenye maduka nimekuwa nikifaa jesi langu la kenya na kwa sababu niko very proud of what done, na kwa hivyo sasa hata like, hapa sasa ukiambia mtu mi natoka kenya wanajua ah, kenya wanajuakenya wanakupa heshima kabisa <laughs> <laughs> nsematu akifanya kosa barabarani monyeshe polisi pasi ya, ya kenya unaachiwa tuende <laughs> <apu unizawashio> <laughs> <laughs> uh, na maandalizi kama haya walipata muda kiasi gani kufanya maandalizi baada ya kuwasili Bathurst, ama ilikuwa ni kufika na kuingia mara moja mbioni uh, walikuwa na maandalizi ya siku kama mbili hivi kabla ya siku yenyewe una, pia unashiriki katika weyepia unashirkatikariada amatu n mtazamaji mimi sishiriki katika mbio hizo lakini hapa na pale mimi ukimbia kidogo hucheza mpira pia kandanda lakini mimi ni mshabiki mkuu wao aona kwamba kuna wakenya wengi ambao wamekuja hapa nchini ustralia wengi Waki, awao wakija kwa viza za wanafunzi na bado wana umri mdogo je ni kitu ambacho wunaweza kwashauri kuchukua ili uaweze kuendeleza zile heshma za kenya katika riadha ama wao ambao ambaokhapa wa wajikazi sana majukumu ambayo amewaleta wachane nariadhawahwale mbao kknyadowafanyninachoweza kusema ni kuwa kama mtu natalata unaweza ku, unaweza kufaulu kwa, kwa zote mbili kwa sababu hapa nilipatana niliweza kupatana na baadhi ya watu wengine ambao pia ni wenyeji hapa na walikuwa wanakimbia katika uh, shule ambazo wako, wako. wakiwakilisha hizo shule na walikuwa mm-hmm. scholarship na vitu kama hizo mm-hmm. na kama mtu na talanta ninaona vyema huweza pia kuona y ya talanta yako na kuimarisha kwa sababu hapa unaweza kesho sababupunazkesnaipata unakmpnawakilisha nj ya kenya hapa hapa bado uko lakini unaweza pakiniunaaakilisha pia kama unavyosema unaweza ukpata awakilisha nchi ya kenya lakini tuona katika moja ya picha ambazo zimesambaa mtandaoni marekani ime, imepeperushwa vizuri lakini walio kwenye picha asili niza kule nyumbani kama mkenya furaha mkenyanakupa furahanakupahuu ah ni huu ni huzuni vile kwa sababu niliweza pia kuongea nao wamerekani ambao walikuwa hapa nilipata hizo hiyo fursa ya kukutana nao na, na nikaongea nao lakini wao wow, wenyewe wakasema sasa tufanyaje wameshaenda huko lakini si picha nzuri vile lakini wakati mwingine utayacha vitu yaende venye bahati ya mtu ni veye yanaendabhbahyat ndo hizo sasamsha sasa inabidi nyumbani sasa wakazi sasa ili kufikisha kwamba wale ambao wanapeperusha bendera ya kenya wapewe kinachostahili ili waweze kuona kwamba ukweli tukikimbilia kenya kuna kuna sababu maalum ya kukimbilia kenya ndio hiyo kabisa kwa maana wote tumetoka kenya na kama unajivunia unafunia una una nji yako mimi kama mwenyewe unajivunia kuwa mkenya na singependa lelote inalofanya ningependa kuwakilisha nji yangu ya kenya mm. kuweka kwenye ramani pale juu kwamba hii ni kenya kwa kila kitu nzuri inayofanyikay na umekuwa balozi mzuri kabisa kwa kupatia ule ukaribisho wa kenya hata kama wako ugenini na tunakushukurua kutuwakilisha vizuri waafrika pale jijini b nina furaha tele Nabani na bado nawakaribisha warudi wakati mwingine pia hata yeah. kama si si si hata hata kama kama si, sio kwa shughuli ya mbio ama nini watu wanakaribisha hata watu wenye wakapa wsasa kwavi aman wanakaribisha watembeebhapo ambaye sasa amekuwa ndie balozi wa heshima pale jijini jijinib kwa wakenya na hata jiji lenyewe la lawshangea hivi karibuni ukimwona pale bwana alan, alan ambaye ni mkazi wa jiji lab aliyewapokea wakenya ambao alishiriki katika lile shindano la cross country ambapo kenya imejizolea medali kadha wa kadha moja ya jabu kabisa ukitazama kwenye runinga hata kwenye mitandao ya sbs utaona jinsi bchbet alivompiku bigide katika hatua tu za mwisho mita chache tu za mwisho kuweza kuvuka mstari wa kwanza kama liyosema akawa wa mwisho bahatimbaya ongera kwa wakenya walipata ushindi huo mengi zaidi tembeletofuti yetu sbsu mkwa juswahili kwa makalana mengine mengi zaidi penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook