unaskiliza ia ya kiswahili kiswahl yakaribu tena katika makala idhaya kiswahili ya uendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili upendwa na tunapeperusha makala moja kwa moja kwenye tovuti yetu anaoni mbao ni sbsmuaswahili kumaanisha kwamba tunapoingia hewani tu mara moja basi makala inakoa hewani vilevile vile kwenye tovuti yetu kwa hiyo ukiwa semu yote ya taifa hili iwapo hauna redio wala redio ama tv ya kisasa wanaweza wakafuatilia makala haya na pia wandani wako ambao wako nje vilevile anakasikiza makala haya kupitia tovuti yetu iwapo wana nnet ambayo iko sawa kwa sasa tunazungumzia swalazima la hela za kustaafu ama maisha baada ya kustaafu kazini kipi ambacho anastahili kufanya kujiweka tayari nini ambao nastahili kujua na ni hatua gani ambazo zitakufaidi kwa ushughudi hiyo wala shughuli hiyo nzima mfumo wa kustaafu wa australia unahitaji malipo ya kila wakati ya lazima ndani ya mfuko wako wa malipo ya uzeni katika makala haya ya mwongozo wa makazi tutachunguza jinsi ya kujua kama umepoteza hela zako za uzeeni na jinsi ya kuzirejesha ambako zinasalikua pia nini hufanyika kwa, kwa mfuko wako wa hela za uzeeni ukihamia ngambo au kwa bahati mbaya ukipatwa na kifo malipo auzeeni au supa ni hela zinazowekwa kando na mwajiri wako katika wakati ambao unafanya kazi ili zikusaidie kumudu maisha na utakapo ni lazima kwa mwajiri wako aweke asilimia ya mapato yako katika akiba yako ya supa na kampuni yako ya supa huwekeza hela hizo hadi unapostaafu nchini australia kuna hatua za kuhakikisha watu wa hawapotezi hela zao za supa hata kama akaunti zao hazijatumiwa kwa muda kama taarifa zako za mawasiliano zimebadilika na kampuni ya supa haiwezi wasiliana nawe wanatakiwa hamisha supa ambayo haijadaiwa kwa ofisi ya kodi ya australia al ato kwa fupi emma rossesfeg ni naibu kamishna wa ato huyu hapa na taarifa kuhusu supa inayozingatiwa kuwa iliyopotea na hatma ya hela hizo lost anasema supa iliyopotea ni hela za supa ambazo zinahifadhiwa na makampuni ya supa ambako kampuni ya supa haiwezi wasiliana nawe na akaunti na yako haijatumika kwa muda kwa hiyo hajawa ikipo, ikipokea hela na kampuni za supa zitashikilia hela hizo za supa hadi zitakapokupata ila huwa wanatupa ripoti kuhusu hela hizo na tunajaribu kukusaidia kuzipata kupitia huduma za mtandaoni za ethiopia kama hawawezi kupata watatumia baadhi ya supa iliyopotea punde e inapopokea hela za supa ambazo hazijadaiwa shirika hilo huchukua hatua za kuunganisha hela hizo na mmiliki wazo halisi kama unadhani umepoteza hela zako za supa ni bora kuzitafuta kupitia huduma za mtandaoni za ato ni muhimu kudumisha maelezo yako ya mawasiliano kwa sababu kama watu wanadhani wana supa iliyopotea tunaweza kuwa na hela zao za supa na wawezi zipata kwenye mtandao wa ato inawezekana ni kwa sababu hatuna taarifa zako zote au taarifa zingine kwa hiyo kitu ambacho watu wanaweza fanya ni kuwasiliana na kampuni za supa wanazodhani ziliwahi hifadhi hela zao za supa na kuakikisha taarifa zao zote zimewasiliana pamoja na maelezo yao ya benki ni sahihi kwenye huduma za mtandaoni za ato xavier o'holeran ni mkurugenzi wa shirika la super consumers australia ambalo ni shirika huru linalowatetea watumiaji amesema ni kawaida kuwa na akaunti kadhaa za supe na kuziunganisha na kuwa na akaunti moja itakuwa hatua bora kwa maslahi yako na? anasema have... makadirio ni kwamba hatua hiyo itapunguza hela zako za kustaafu kuasilimia kwa mradhi kwa kwadolah0 kama una akaunti kadhaa kwa hiyo ni muhimu kujua ambako hela zako za supa ziko na kuziweka pamoja inapowezekana sababu ambayo mapungufu ya hayo ya hela h kwa malipo yako ya, ya ustaafu hutokea ni kwa sababu ya kuwa na akaunti kadhaa pamoja na bima asalia kuwa na hali ambapo umefeli kulipa malipo ya bima kwa zaidi ya kaunti moja pia kuna ada za kudumu katika akaunti hizo na kimsingi tena unalipa mara mbili kama una zaidi ya akaunti moja nasema bwana zavier ohalaran mtu yeyote ambaye yuko nchini kwa viza ya muda na anapata malipo ya supe nchini australia anaweza dai hela hizo anapoondoka nchini wanawezoanza kutayarisha ombi lako la hela hizo za supa almaarufu kwa kiingereza departing australia ustaliauin payment kwa kifupi dasp ukiwa bado nchini australia ila hawezi kamilisha hadi viza yako itakapoisha au kufutwa birosensweg na maelezo zaidi tena ltoa from the fun that hols it nce vetheountif you ont do that anasema hali hiyo inakuruhusu kudai supa hiyo kutoka kwa kampuni inayoweka hela hizo punde unapoondoka nchini kama ufanye hivyo ndani ya miezi sita ya kuondoka nchini australia au visa yako kuisha basi hutoa taarifa kwa kampuni yako ya supa itumie hela hizo kama supa ambayo haijadaiwa kwa hiyo bado unamiliki hela hizo na bado unaweza zidai kutoka kwetu ila to huhifadhi hela hizo badala ya kampuni yako ya supa kama wewe ni raia wa australia au mkazi wa kudumu kuhamia ng'ambo hakubadili sheria kwa jinsi hela zako za supa zinavyohudumiwa Permanent residents or citizens can only their super in so you have to... wakazi wa kudumu au raya wa australia wanaweza wanawezapata supa yao tu katika mazingira ya kawaida kwa hiyo lazima wewe umefika umri wa kuhifadhi na lazima utimize masharti ya kuachiliwa kwa hela hizo hali hiyo inatumika pia hata kama umeondoka nchini australia kwa hiyo hauwezi tumia hela zako za supa mapema isipokuwa katika mazingira machache kama unapokabiliwa na changamoto kubwa za kifedha au kama unatajitumia hela hizo kwa matibabu muhimu ambayo hayako chini ya huduma ya medikea na bwana holera anamwongezea kuwa kuna vitu vya msingi ambavyo unaweza fanya kusimamia vyema hela zako za ustafu ukiwa ngambo kama kuhakikisha taarifa zako za mawasiliano zinaendelea kuwa sahihi amependekeza pia kuwa watu waendelee kufuatilia maendeleo ya hela zao za supa katika masoko ya hisa It's good time to check in to in in see if youre a a high performing fund. The ato again has a really good resource to help you out with that anasema ni wakati mzuri kutazama kama huko katika kampuni ya supe inayofanya vizuri ato mara nyingine ina rasilimali nzuri ambayo inaweza kusaidia kupata taarifa hiyo kifaa hicho kinajulikana kwa jina like ingereza, la kiingereza la la super comparison tool ambacho kinakuruhusu kulinganisha vifaa vingi vya kimsingi sokoni kupitia ada na matokeo yazo sokoni pia ni muhimu kuwasiliana na kampuni yako ya supa kama bima yako itakulinda wakati unafanya kazi ngambo pia watu wengi hawatambui kama wana bima bila kujua ndani ya mfuko wako wa wasupa kwa hiyo uliza kampuni yako ya supa kama hali hiyo itaendelea kukulinda pia tazama kuwa haulipi ada ambazo usalilipa na kuendelea kufanya michango ambayo unasalifanyabwnah anasema kwamba ada wastn sokoni kama una takriban dola 50 inaweza kuwa ni asilimia moja kwa mwaka ambayo unaweza kuwa unalipa hakika hakuna matoleo katika soko ambayo ni chini ya hiyo ambayo ni karibu ya asilimia nusu kwa hiyo ni bora kufanya utafiti kuhakikisha una akaunti yenye ada ndogo na kuwa hela zako haziathiriki ukiwa ngambo na bila shaka unaweza tazama kufanya michango ya kuhakikisha kuwa hela zako za ustaafu zinaendelea kukua na hata kama umehamia katika nchi nyingine ni mazoea mazuri pia kuwataja watakaofaidi kupitia malipo yako ya ustafu ukiaga dunia kama mazingira ya familia yako yamebadilika unaweza fanya mab- marekebisho kwa orodha hiyo na utawaachia asilimia ngapi ya hela hizo malalamishi yanayohusiana na michango ya fedha ama mafao ya fedha ya kifo baada ya kustafu hushughulikiwa na chombo kilichoteuliwa isheria kinachojulikana kwa kiingereza kwa jina la australian financial complaints authority afca na ama mamlaka ya malalamiko ama malalamishi ya kifedha ya australia the gray ni kiongozi wa ofisi inayofanya maamuzi a mafai wa stafu katika shirika la afca amesema dhana potofu ya kawaida ni kufikiria kuwa supe ni sehemu ya mali yako kwa chaguo msingi mara nyingi watu hawajui wa kuwa hela za kustaafu si sehemu ya mali yao ni muhimu kwa watu kuzingatia wanapofariki nani anastahili pokea mafao yake ya supa ya kifo kwa sababukwa watu wengi ni mali yao muhimu pengine baada ya nyumba ya familia yao na watu wanaweza zingatia mali yao kwa ujumla na pengine wanaweza fanya husia ila watapata ushauri na kufanya maandalizi kwa hela zao za kustaafu wakati wadhamini wanaowasiliana kuhusu wanachopendekeza kufanya na mafao ya kifo ya supa wana wajibu wa kuarifu pande husika kuwa wanaweza wasiliana na afca ndani ya siku ishirinane kukata rufaa kwa uamzi kama wanaamini hauna haki uamzi huo utachunguzwa na uamzi wa kudumu kwa ulalamishi hilo utatolewa bigray amesema kwamba mara nyingi malalamishi huibuka kuhusu uamzi wa wadhamini wa huyu hapa na maelezo zaidi so watu wana hali tata za kifamilia kwa hiyo pengine wanawatoto kutoka zaidi ya mahusiano mojapengine wana chumba kisheria ila wameachana na mchumba huyo na pia sasa wana mchumba wengine wanayeishi naye pengine kama wana watoto wachanga kutoka uhusiano mpya na kama wanaweza tumia muda wa kuzingatia jinsi hela zao za kustafu zina stahili gawanywa na kuweka hati kwa kampuni ya mafao ya uzeni hiyo inaweza maanisha kuwa ubishi mwingi unatatuliwa hali hiyo inajumuisha kuwasilisha uteuzi wa lazima wa watakao faidi so, kampuni nyingi za mafao ya uzeeni hufanya uteuzi wa kudumu hiyo ni hati ya kisheria ambayo inaweka wazi nani niunataka apokee mafao yako ya ustaafu ukiaga dunia na kwa muda ambao bado ni halali na umeteua watu ambao wanakutegemea kwa sababu za kisheria za mafao ya ustaafu mdhamini anapaswa zingatia hilo kwamba kupitia taarifa hizo umepata maelezo na maarifa zaidi kuhusu jinsi natumika na kile ambacho nalikufanyash kwamba unapata hela zako sehemu ambako zinaali na zinaendelea kutumikia wakati unasubiri kuzitumia utakao sta mkalamengie mengi mwauahndewndshwetuah ya SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata