unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahili karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili so ya sbs na migode migherano katika studio za sbs na mtandaoni anani ambayo ni sbscou mkwaju swahili vilevile wazasikiliza makala haya kwenye kurasa wetu wa facebook anaoni ambayo ni nifacebookcom mkoaji sb swahili na kama ungependa kutuandikia kwa barua pepe iwapo pendekezo makala wala lolote lile ambalo ungependa kutujuza nani ni swahilip sscoau kwa sasa tugezie macho maswala ya siasa hususan ya kitaifa ni hapi ambayo naendelea katika bunge la taifa mjini cambra na ni vipi ambavyo vinakuhusu wewe kama mpiga kura ama raia na mkazi wa australia maarufu wa chama cha greens amejiuzulu kutoka chama chake kwa ajili ya kufuatilia uhuru wa weusi ia thorpe ni mwanasiasa kutoka jamii ya waustralia wa, wa kwanza amekuwa kizozana na wanachama wenza kwa sababu ya kura ya maoni ya kuidhinisha sauti ya waustralia wa, wa kwanza bungeni hali hiyo imejiri wakati waziri mkuu alitumia siku ya kwanza vikao vya bunge mwaka huu kuhamasisha umoja kwa kura hiyo ya maoni bunge la taifa limeshuhudia utekelezwaji wa kuhama chama katika hotuba yake bungeni lydia thop aliweka wazi sababu zake za bila shaka katika ardhi iliyoibiwa nimeeleza adam at wa chama cha g pamoja na rais wa seneti kuwa na jiuzulu kutoka chama cha grns na nitaketi pamoja na wabunge huru. huru nchi hii inawanarakati mara wa kutetea uhuru wa weusi na nainataka kuwakilisha kikamilifu ndani ya bunge hadi sasa lydia thorp alikuwa msemaji wa chama cha grens kwa masuala ya australia wa kwanza bithop ameongezea kuwa anatazamia kuzungumza kwa uhuru zaidi kuhusu masuala yanayo wa australia wa kwanza na Now, I will be able to speak On all sasa nitaweza zungumzwa kwa uhuru kuhusu masuala yote kutoka kwa mtazamo wa uhuru bila kuzuiwa na msimamo iliyoafikiwa na chama pamoja issues. na kubanwa na majukumu ya kiofisi wabunge wa chama cha wanachama pamoja, wana chama pamoja na wafuasi wameniambia wanataka unga mkono kura ya sauti hii ni tofauti na wanaharakati katika jamii ambao wanaon mkataba kabla ya sauti huu ndio ujumbe ambao ulitolewa mitaani 6 januari This hii ndiyo harakati liliyokuia ndani wazee wetu walifanya maandamano kupata mkataba hivi ndivyo nilivyo alisema bithop sthop St. alikashifu kura ya sauti kwa bunge katika maandamano ya uvamizi ya tarehe 6 januari mjini melbourne kuna uwezekano hataunga mkono pendekezo la kura hiyo ya maoni sasa snt thop amesema kuna tatizo la watu weusi nchini australia huyu hapa na maelezo zaidi kuna vuguvugu la uhuru so, wa weusi ambalo hakuna anayelisikiza kwa hiyo nitakuwa sauti yao nimepigania haki maisha yangu yote nimetetea uhuru wetu na lengo langu ni kuwa kuwa maisha ya weusi nguvu na imani goal. yangu inatoka katika muda mrefu wa wanarakatikutoka kwa mahaabu na mabibi zetu ambao wanaendelea kunieleza kila siku endelea kujipenyeza linda uadilif wako naendelea kupambana alisisitiza senato thorp wakati huo kiongozi wa chama cha grns adam bant amesema kwamba ni siku ya huzuni kwa chama chake kwa sababu I'm truly sad to see her leave the kwa kweli nasikitika and kuona akiondoka katika chama cha gr senato thorp anaondoka katika chama cha grns na heshima kubwa ni mtetezi wa watu wake amesaidia kuwasilisha mkataba wa kuongeza umri wa wajibikaji wa uhalifu kwenye ajenda ya bunge niliweka wazi kwa senato thorpe kuwa bado ana nafasi katika chama cha gr alisema kiongozi wa chama cha grns bwana ada bant kiongozi huyo wa chama cha grns amesisitiza kuwa alijaribu kupata maelewano ya kikatiba nilimweleza senato thorpe kuwa bado ana nafasi katika chama cha na kama anabaki katika chama cha anaweza endelea and kuwa msemaji wa masuala ya australia wa kwanza na kuwa ana haki ya kupiga kura anavyopenda chini ya katiba yetu kwa right swala la sauti kwa miezi kadhaa sasa chama cha kilikuwa katika vita vya wenyewe kwa wenyewe kuhusu kura ya maoni ya sauti kwa bunge baada ya kuondoka thorpe chama hicho kilikutana na jana usiku na vyanzo kutoka wanachama wa ngazi ya juu wamesema kwamba wabunge na maseneta wanatarajiwa kuunga mkono kampeni ya ndio kwa upande wake waziri mkuu anthony albanizi amesema waustralia wanastahili toa maamuzi yao kuhusu sauti ya waustralia wa kwanza bungeni naamini Na kuwa waaustralia wanastahili chukua fursa watakayopata katika sehemu pili ya mwaka huu huukpiga kura ya ndio Kupiga kura ya kutembea katika njia ya upatanisho alisistiza waziri mkuu wakati whuo kuna uwezekano w chama cha libra kinaweza imarisha nafasi yacho kwa swala la kura ya maoni ndani ya wiki mbili zijazo chama hicho kinaendelea kuomba taarifa ya ziada kabla ya kufanya maamuzi kwa swala hilo julian lessa ni msemaji kivuli wa masuala ya waustralia wa kwanza katika chama hicho amesema serikali inastahili badili mwelekeo wayo kwa sababu the is over serikali inajitega kwa ukosefu wa maelezo serikali inavuruga swala hili ukosefu wa taarifa unaharibu uongwaji mkono wa sauti jana ilikuwa maswali kuhusu kutoa ushauri kwa bunge na baraza la mawaziri leo ilikuwa ni maswali kuhusu sauti kuwa sauti kwa baraza la mawaziri wa taifa na nani anajua maswali ya kesho yatakuwa ni gani kwa hiyo ombi langu kwa wapinzani wetu ombi langu nibadilisheni mwelekeo tafadhali tafadhali tafadhali badilisheni mwelekeo julian lessa alisihi serikali hakuna shaka mjadeli huu bado haujaisha na bila shaka ataweza kuletea mengi zaidi kuhusu itakayojiri kwa swala hili katika makala yajayo tutakapoyapata kwa wakati huu unaendelea kusikiza makala kwenye tofuti yetuonisbsswahl pamoja na kupata kwenye ukurasafacebooknmbao niacebokc mkoaju sbs swahili makalaaleandaliwa na waandishi wetu ma baghdadanahenderso nagod migeranohii i idhaa ya, ya kiswahili yasbs