unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia bsu mkwaju swahili karibu tena popote ulipo waendelea kusikia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaone ambao ni sbscu mkwaju swahili na kama kawaida wazapata makala haya kwenye ukurasa watutu wa facebook anane ambao ni facebook com mkwaju sbs swahili yapo mengi amatumeandalia lakini kwa sasa tutazami swala zima la kutembea msituni niatembetn kuna nini cha kuvutia kule na ni kipi ambacho kinaweza katokea unapokuwa katika safari zako zako yapo Basi ya mengi makala haya egimaklahaya tumekuandalia yana mengi mengiaujua ambayo uenda yakakua maisha yako ama hata yale ya wale ambao uko nao karibu Inchini australia mtu anayetembea msituni huokolewa kila siku maandalizi yanayofaa yatapunguza uwezekano wa kupotea ila kama unapotea utayari utaongezea uwezekano wako wa kupatwa kutembea msituni ni shughuli maarufu ya burudani nchini australia ni moja ya njia bora ya kugundua mazingira makubwa na ya kipekee ya nchi hii licha ya juhudi bora za kila mtu watu hupotea wakitembea msituni takriban asilimia 95 yao hupatikana ndani ya masaa 120 na watu wenye ujuzi wa mazingira ya nje kama Carol ryan yeye ni kamanda wa watafutaji na wakoaji katika shirika la new south Wales, SES, bush las s bushes beryan anatumia uzoefu wake kuzungumza kuhusu usalama wa kutembea msituni kuna neno muhimu to la to kukumbuka neno hilo tar- ni nite neni hilo linasimamia t kwate au chukua unachohitaji kwa kwas au sajili nia zako no ambayo ni kusema eleza mtu unakwenda kwa emergency communications au mawasiliano ya dharura au t ya dharura na k kwa jua njia unayotumia na usiibadilishe daima kumbuka kutazama utabiri wa hali ya hewa nafanya utafiti kuhusu njia utakayotumia hiyo itakusaidia kuamua kila kitu utakachobeba ndani ya begi yako biryan ametoa orodha ya vitu ambavyo unastahili beba baadhi ya vitu hivyo vinajumuisha itakuwa ni chakula na maji ya kutosha haswa kama unatembea katika siku za joto vyakula kama karanga na choklate pia kisha utahitaji mavazi ya misimu tofauti pamoja na koti ya kukinga mvua chukua ramani n dira yako kama unajua namna ya kuitumia au unaweza pakua app ya matembezi katika simu yako kofia yakof muhimusap mavutaya kukinga miali ya jua na hakikisha unavaa viatu vinavyokuenea vizuri na ambavyo vinakupa starehe na na kitu moja bora zaidi ni pamoja marafiki kutembea msituni pekee yako kuna maana kwamba hakuna takae kusaidia ukipata jeraha amesema Kirsten maya kutoka shirika la ni bora ukienda katika kundi la watu wanne kwa hiyo unaweza saidia aliyejeruhiwa kwa kifaa chako cha huduma ya kwanza iwezekanavyo kama mtu huyo hawezi tembea basi mwache pamoja na mtu mwingine na wawili wanaosalia wanawezaenda tafuta msaada kuna uwezekano itabidi waende mbali kupata mawasiliano ya simu au walikoegeza magari kisha watafute msaada na usisahau kupakia kifaa chako cha huduma ya kwanza ni muhimu kujulisha watu mipango yako carolrian amesema kwamba unaweza toa taarifa kwa huduma ya mbuga na wanyamapori polisi au rafiki unayeamini huyu hapa na maelezo zaidi inapokuja sure kwa kusajili nia zako so, exactly kueleza mtu unakoenda hakikisha unatoa maelezo vizuri so njia utakayotumia wakati ati natarajia kurudi na hakikisha utakapomaliza matembezi yako wasiliana nao kuwajulisha kwamba uko salama pia zingatia kuchukua taa ya dharura inaruhusu satellite kutambua ulipo na kuitisha msaada bimaya na maelezo zaidi oh, mara nyingi wakati huko msituni na awezi tumia simu tunachofanya PLB kama wanaotembea msituni ni kubeba kinachoitwa plb hiyo ni taa ya like kitambulisho binafsi okay, na ukipata matatizo unaweza washa plb yako na polisi watakupata kwa hali yoyote pengine wanaweza tumia helikopta pengine wanaweza tafuta so kwa miguu kawaida watu waasha plb wanapopata jeraha ila inaweza kuwa pia kwa sababu umepotea sana na huwezi pata njia uliotumia kwanza unaweza kuodisha vifaa hivi kutoka kwa duka la vifaa vya nje na ofisi za mbuga na hata vituo vya jeshi la polisi ambavyo viko karibu ya mbuga unaweza pakuwa pia apya bure hata kama itahitaji mazingira mazuri kutumika itatoa taarifa kuhusu uliko na itakuruhusu kuitisha msaada bimaya ameangizwa kuwa punde unapokuwa msitoni ni muhimu kujua njia unayotumia na usiibadilishe kwa sababu so exactly going, signs, hiyo inamaanishha kujua vizuri unakwenda kufuata ishara kuna rabani yako kujua wakati utatoka kisha usibadilishe njia unayotumia katika safari yako. kama chochote kinatokea kumbuk a umeeleza mtu unakwenda hiyo ina maana sisi katika huduma za dharura tutaweza jua uliko ili tuje kukutafuta na daima afanya matembezi msituni kadri ya uwezo wako amesema helen donovan kutoka shirika la walking south australia huyu hapa na maelezo zaidi moja ya hatari za kawaida itakuwa kuchagua njia isiyofaa kwa kiwango chako cha uwezo wa mwili au uzoefu na kinachoweza fanyika ni hauna maji ya kutosha au chakula cha kutosha au hauna mavazi yanayofaaau hauna kifaa cha huduma ya kwanza cha kutumia pakiwa na tatizo au kifaa cha mawasiliano kwa hiyo kitu cha muhimu cha kufanya ni kuwa na mipango mizuri kuwa una kile unachohitaji kwa eneo ambako unaenda hata kwa mipango makini watu bado hupotea kwa hiyo unastahili fanya nini biran amesema kwamba kitu cha kwanza ni kuketi na kujituliza huyu hapa ana maelezo zaidi tena kunywa maji kama unajiko dogo unaweza tengeza chai na kuketi kutakuruhusu kutulia na kufanya maamuzi mazuri kitu kibaya unachoweza fanya ni kujipoteza zaidi kwa kuendelea kutembea na kufikiria kuwa nina uhakika si mbali hicho ndicho tunaita kupindisha ramani jikumbushe mara ya mwisho ulijua ulipokuwa pengine uliona ishara au njia panda pengine unaweza rejea ulipopita kwa muda mfupi ila hakikisha unaweka ishara kutumia vitu utakavyokumbuka kama hauna taya dharura na unahisi hali uliomo ni tete jaribu wezavyo kufanya uonekane biraa ina maelezo zaidi tena right kama hali ya hewa ni nzuri na kuna rasilimali tutatuma helikopta kuona so, kama tunaweza kupata kwa hiyo mavazi ya rangi zinazong'aa msituni ni muhimu kama nguo za rangi ya njano machungwa machungwanyekundu na hata baadhi ya rangi za bluu hizi ni baadhi ya rangi ambazo huonekana msituni zitafanya uonekane na helikopta unaweza tumia tochi na kamera yako au kifaa chochote kinachong'aa pia kama una kifaa cha huduma ya kwanza kinastahili kuwa na blanketi ya dharura ya rangi ya fedha vitandike chini na vitamulika mwangaza na kutusaidia kukuona tukiwa ndani ya helikopta tandika chini vitu vyovyote vyenye rangi inayong'aa kama umejeruhiwa au hali ya hewa ni mbaya tafuta sehemu yenye kinga pata joto vua mavazi yaliyolowa na kama unaweza tengeza moto hii itakusaidia kuonekana pia zingatia vifaa ulivyo navyo huenda utahitaji kutumia chakula na maji yako kwa makini ukisubiri msaada hata hivyo usalama huanza kabla uanze matembezi msituni kufanya mafunzo ya kutoa huduma ya kwanza ni ja nzuri kujipa ujuzi wa kujihudumia pamoja na wale ambao wako karibu yako bimaya amependekeza pia kujiunga na klabu ya kutembea msituni kwa sababu utajifunza ujuzi mwingi wa vitendo wakati unatembea msituni inamaana pia kuwa una watu wane ambao unaweza kuwa salama nao msituni utapata watu ambao ni wakarimu na utakufunza aina nyingi za ujuzi kama jinsi ya kusoma na kutumia ramani jinsi ya kutoa huduma ya kwanza ya msingi na cha kufanya ukipata matatizo wana uzoefu mwingi na zaidi ya hiyo watakupeleka katika sehemu nzuri ambako watu wengi huwa hawaendi tuwatume kwamba kupitia makala haya umepata uelewa pamoja na taarifa muhimu ambazo utahitaji iwapo una mpango wa kufanya matembezi msituni ama kwenda kutazama mbuga na hifadhi za australia katika wakati huu wa majira ya joto mengi zaidi kuusalemuisika bilashaka unazopata kwenye tovuti yetu anaoneambao ni sbsco u mkwa juu swahili makalala andaliwa na wandishi wetu melisa kompanyoni na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata