unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs uko namigodi migerano tukiletia makala moja kwa moja kutoka kiwanja cha radomia jijini sn ambapo kombe la multicultural cup limechezwa kati, kati ya vijana wa south sudan dhidi ya vijana wa thailand katika mechi ambayo likona kusisimwa mno south sudan ikibuka mshindi magoli 6 kwa 2 nyeshamtu amepigwa vibaya sana na tunae mmoja wa vijana wa so suan ambae pa ni mmoja wa naodha wao katika timu ya uongozi atajitambuishakatueleze mengi zaidi kuhusu mechi ya leo asante sana jina yangu kamajina naitwa aiai na mi ni mmoja wa wachezaji wa souh sudan lakini sinacheza mwaka huu juu ya injeri kidogo lakini ningependa kusema nimefurahi sana kuwa tumeshinda hii um, ompetihon sababu tumekua tukitia bidi sana tangu um, mwaka wa 2020 hadi waleo tumekuwa tukitia bidi sana na ni nzuri kwamba tumeshinda mwaka um, huu yeah. mechi ilianza vizuri katika kipindi cha kwanza tatu mtungi kisha i kama akarejesha nguvu kwa kufunga goli kulikua na wasiwasi kwambaama anaweza ukapenduaaa turudi nyumbani mkono mtupu ningependa tu kusema ukweli um, vile gem ilianza tulikuwa na wasiwasi kidogo kwa sababu tulicheza nathland na, um, uh, na walitugonga moja kwa nunge so tulipokuja kwa hii game tukua tunataka tu ushindi kwa hivyo venye tuliendatatukwa nuge tulikua na furaha sana lakini tunajua venye tal wanajua kucheza mpira sasa um, walipoanza kufunga mabao uh, moja kwa moja tulikua na wasiwasi kidogo lakini ni vizuri kwamba tuliendelea kufunga bao zingine na tukashinda yeah. tukonaye pia nahodha wa timu ya jamhuri ya congo bwana akram mechi yaleo umeonaje macha alao amekuwa poa sana thailand imekuja imetr imetry imepiga ime goli mbili game kwanza ikakuwa tatu mbili wakapush lakini south sudan amekuwa eh, of the day south sudan katika shindano hili wamekuwa ni wakali sana na nguvu nyingi sana sawa na wale wengine katika shindano lile lingine la, la blacktown unaona hapa kutakuwa na kikosi ambacho kinaweza kikaungana kiwe cha chakushi, kushinda kila mechi na kila shindano E, naona stimes ni, ni community wakishikana pamoja timiayo inaweza ikakuwa ngumu sana kwa juu wanayo good ni watu wazuri wakishikana watakuwa wanapiga kila mtu kwenye oit nini siri ya ushindi wa saw sudan maana kwa muda mrefu vijana ni kama wajakuwa wakitilea mkazo kwa soka ilikuwa ni basketball ni nini ambacho kimetuma mwingia katika soka mwakahu kwa nguvu hivia miaka mimbili iliyopita tumeweza kuwa washindi kwenye soka Um, ilikuwa juuya uh, wachezaji wetu wengine wanachea kwenye wamfanomwak hukaaaambao uh, uh, waliwea kupelekwa kul atar wakacheeauslia sa tukiwana wachezaj kama ha wanachea kwenyeonapatawalwacheajwengine wadogoawapatklmataucumwaka mo- yani, mmojnaonakwam tumtowenyekwenye nandio mana unaona wachezaji wa wetu wanatia bidi sana juu wanataka kuonekana kuwa wanausia ama pia sudan kule ndio na pesa yasoka simbayo ya pia ah, pesa ni nzuri <laughs> lakini ni ngumu sana kumek hukuausalia juu ni kama ana unaweza kuwa i mchezaji mzuri lakini kama na au tenda popote sa so, kwa hivyo wachezaji wetu wanajaribu kucheza vizuri kwenye hizi ndio waonekane kule nje kwa mfano kwenye hii omptition kuna um, manae wa um, rm anaona wachezaji wa saa ni wazuri anaweza kua tu wachukue mmoja ama wawili hivi hii ndiokitu wachezaji wetu wanajaribu kupata ile um, ndi wanajaribu kuipata kwenye hizi men uh. umeguzia neno la kombe la dunia la qatar tukiingia moja kwa moja pale ambapo baada ya zaidi ya miaka 9 afrika ikijaribu kuingia katika nusu fainali ikigonga mwamba inaingia kila mwaka inagonga mwamba hatimaye moroko wameingia pale nakavunja milango na, na madirisha na kuingia nusu fainali kama mshabiki wa soka na mwafrika ilikupa hisia gani a mafuraha kiasigani ulikua ukiwa na mechi hiyo ya kati ya wareno na, na moroko e, cha, cha mwanzo tupo proud sana tupo proud pruuaenda kumsapoti moroko mpaka mwisho kwa jua anaenonet nzima kwa sasa e, hata kama ni moroko lakini anaeent nchi zote kwenye tuna tuna afrika tunafurahi tuko naye mpaka ast nata tunamwombea afike mpaka fnaarmaombi ma- yake ni mpaka tuf w- w- w- fanal nakushinda na ata fal natoshakwanza kabisa sisi sote tumefurahi kama waafrika imekuwa miaka mingi sana akuna timu ya afrika ambayo imeweza kupita kway, kwenye o fainali lakini mwaka huu moroko ameweza kwenda hadi kwenye nusu fainali sasa maombi yangu ni natumai kuwa moroko waingie kwenye su a wawewashinwnaywsinaosma sindiaamawn tayari moroko wamedaiwa na waarabu na pia kwa upande wa kidini dunia ya kiislamu imesema kwamba hawa ni wetu pia tunawakaribisha na tunawakumbatia kwa nguvu kabisa sasa katika mechi hii ambapo itakuwa wana matumaini kutoka kwa bara la afrikatumaini kutoka uh, jumui wa, ya arabu wana matumaini utoa katika jamii ya waislamu nikamautakua ni mzigo mzito sana wao kuweza kubeba kuvuka mpaka fainali eh, imekuwa nzito kwao lakini kwa hiyo spot itakuwa zi kwao ju kwa wanayo ubwa anayo sot kubwa kochao sio mbaya kochao mzui wanapla wa wazuriwamecheza eeue wote niwao sasa hiyo sio mara ya mwanzo hata kama ni amefika hpo lakini wanao pla wenye wamecheza mda mrefu sasa itakuwa zi kwao najua kwamba mfalme wa moroco ni mtu ambaye pesa si, ni, ni kama maji vilevile vile, mfalme wa katar nayohela ni, eh, ni kama tusalamu kwake kuna wezekano yule ambaye atakuwa referi wa hiyo mechi na ufaransa <laughs> benki yake itabasabu itaba vizuri ah, sidhani kwamba kuna hela zozote ambaye um, referi atapewa eh, unajua hiyo ni, ni World Cup, si kama hizi zingine eh, so natumai kwamba referi wa mechi ya um, um, france na moroco ataweza kusimamia um, ku machi vizuri bila hela zozote kutoka kwenye moroco ama kwenye france uh. unaohakika kweli bwana akram hapo hakuna kitu kitauguzwa pale hakuna hakuna mpira ni mpira tena wale wajamani wa dini waislamu wajua waislamu haikubaliwi hiyo brb sasa nochan mzee tuchukua <laughs> no kombe tutaomba <laughs> no nah, msamaa baadayea hapana hairusiwi eh, ay, hiyo safi kabisa tukimalizia ujumbe ni gani kwa jamii pana ya waafrika kama waarika ambao tukivuka mwaka sasa na tukielekea katika mwaka mpya um, ujumbe kwangu kutoka kwangu kwenye waafrika woote wenye wanaishi kuu huku australia huku nsou victoria na iziles zingine natumai kuwa na waafrika wote wakuja pamoja tuwe jamii moja na komuniti moja kwa sababu unajua sisi zote tunaishi australia na hii ni nchi ya wazungu ningependa tu kusema kwamba nataka tu waafrika wote washirikiani tuwe watu um, wamoja hakuna kusema ti mimi ni sudanes hakuna mtu um, moroco kongoles ama pia um, nchi zingine zote nataka tu sisi sote tusimame pamoja na tujulikane ka sisi ni waafrika na sisi wote tunapendana sante jama mambo yote mazuri nami akubaliana tu naye tukishikana tunafika mbali jumbe mzuri kabisa kutoka kwa vijana kutoka sou sudan na vilevile vile kutoka uganda mengi zaidi kuhus bs pata weye tovuti yetu ssswahili kuhusu yale ambao mepata na tunaendelea kuletea mengi zaidi kutoka tovuti yetu tenasskwaj swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata