unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili tuendelea na mazungumzo na wadau ambao wamehudhuria tamasha ya glaped Natuko na tuko na mwenyekiti na pia kwa upande mwingine pia ni mkurugenzi mtendaji mkuu wa shirika la glaped bwana musoni hujambo jambo sana pengine unaweza kutueleza tamasha leo ama sherehe aleo ilikuwa nahusu nini Yeah, sherehe ya leo ilikuwa ni ya get togedha yaani kuambatana sisiwote kama jamii ya, ya waafrika na haswa lengo lilikuwa ni la kuleta utamaduni wetu pamoja kwa michezo ya kitamaduni pia kwa chakula ya kitamaduni na ila inatusaidia ku, kuelewa kwamba sisi ni wenyeji hapa We blong ila kuonyesha kwamba tu, tu, ni wenyeji hapa nila tunaweza kufanya uh, utamaduni wetu tunafatilia uh, mila na dasturi zetu za nyumbani tunafanya mchezo yai nyumbani alafu pia na chakula a nyumbani ile ndiyo ndionatohamasisha kwamba sisi ni wenyeji hapa kwa wale ambao fanikiwa kufika ni vitu gani ambavyo unawezkasema walikosa walikosa hizo, hizo nyimbo nzuri za kwetu za, za, za nyumbani hiyo namna ya kucheza dansing ya nyumbani chakula ya nyumbani pia wamekosa ku, kuungana na wengine kwani ni ya eh, ingine ya, ya hii sherehe ni, ila tuweze kuungana create networks social network, na tuendeleshe kabisa ila ndani ya maisha yetu yani kwa kwainchi hi kama ha, hauna network maisha si sawa kabisa sasa ninge wakati mwingine wakuja watoke nje watoke kwenye manyumba tusherekee pamoja tufurahi pamoja pia tufanye hiyo networking kwa wenyeji wa kiafrika pamoja na, na, watu, na, na, na wazungu na watu wengine kutoka kwa hii nchi kama mkurugenzi wa shirika la glapede ni mafanikio gani ambayo umeweza kupata mwaka huu tunajua si mwaka wa fedha lakini mwaka kalenda ya kawaida yambao watu wanaelewa mafanikio ni gani ambayo unaweza kusema tumefikia ili na lile na nni gani ambayo watu wataweza kuweza wataezakua kusudia mmojawapo wa mafanikio ni kwamba tuliweza kuwa na wana sheria ambao wanatumika kwenye ofisi yetu hmm. kumekuwa na kesi za sheria kama kesi za sheria th za watu ambazo tumeweza saidia kwa njia mbalimbali hiyo ni kitu kubwa sana moja wapo ni watu ambao wameisha hapa tangu efu mbili ambao wamekuwa na shida na zenye hazijatatuliwa mimi rohoni mwangu najisikia sawa kabisa tukisadia watu mbao wamekaa na shida kwa, kwa muda mrefu sana watu ambao walikuwa wajihisi kama, kama bg kama ni wenyeji Sa, wenyeji wa nchi unatokana na namna unajisikia wee mwenyewe kutokana na shida ambazo unazo na namna zinataturika na ile ndio mojawapo ambayo tumeweza ingine ambayo tumeweza ni kusaidia watu vijana toka katika magereza na katika ka gereza hii la, la igrtion tumewatoa watu dani na imekuwa kabisa wanashukuru sana wanashukuru kwa maana mojawapo wa shida ni kwamba wak, hata wakitoka gerezani hawana, hawana watu wala jamii ya yakuwafatilia ili uendeshe maisha kijamii labda wakati mwingine wakitelebsha wanakuwa na shida kidogo wanarudi ndani lakini tumeweza na nail na mambo hiyo ni mojawapo wa shida zingine tumeweza ku, ku, kuendesha watu kutoka miji kwa vijijini ambao wanataka na ishi vijijini watu sabini ambayo hata hatangala ilikuwa ni wakati mgumu ambao tulikuwa tumemaliza wakati wa covid lakini hawa wote tumeweza kuendesha wahivo wanaendesha maisha yao katika vijiji lengine tumeweza kusaidia katika familia watu ambaye wana shida za domestic violence na tumetatua kabisa ofisi yetu kulieekea watu ambaye tulisaidia familia sabini na mbili na tusipoweka ndani wengine saa watoto hizo familia zimesaidiwa kwa namu na mbalimbali na hivyo wanaendesha maisha yao wamoja wamerudiana wengine hawakurudiana lakini maisha yanaendelea vizuri kuliko namna walikuwa naishi nadhani hiyo ndio mojawapo wa vita sasa nigweza kutoa mwito kwa wazazi wazazi wa, wajaribu kusaidia watoto kualea tuna, tuna mrada ambao unasaidia vijana kama wanasikia wanataka usaidizi wanaweza kutufikia kwenye anuali yetu ambayo ni ww gapeorgau wala wanaita kwenye simu 4 6t f mo stta tatu na tunaweza kuwasaidia kwa ho vijana kwani tumeona vijana ambao wako kwenye magereza ya watoto ambaye familia zimekuwa kabisa this owning na ukikutana na ao watoto kabisa wanaumia rohoni lakini tumeweza kuwasaidia mojawapo tukawapatia tuka watu ambao wanaowasaidia kuweza k- kuingia katika jamii tena na kuingia vizuri hiyo ni mmojawapo ma- wa mambo ambayo jamii yetu ya kiafrika ambayo ina shida nayo pamoja na, na, na shida ingine ambayo unafatilia sana shida ya nani ya lesism nazo ni mmojawapo wa shida ambayo zina wahasili, uh, watu wa jamii ya chiafrika mafanikio ni mengi sana na shughuli ni nyingi ambazo mafanya je ni kipe ambacho jamii itarajie kwa mwaka ujao mwaka ujao jamii itarajie kwamba uh, kwanza mwanzo wa mwaka tutakuwa na, na, na mchwano ya, ya, ya, ya mchezo mbalimbali katika jamii kumi za kiafrika ambayo zinataka kuingia ndani kama mwezi wa pili ningawaita wakuje vijana wakuje tuingie kwa hiyo michwano kwa iyo, games ila inasaidia pia kwa watoto inasaidia kuungana mkono na vingine ambao wa watategemea ni kwamba tutaendelea nazire, na ile miradi yote ambayo tunafanya ya settlement kuendesha watu katika vijiji na pia kusaidia katika hizo ngazi za kifamilia na za vijana pia watu ambayo wana vijana kutoka kwa umri wa kumi nambii kwendelea na hasa kwamba tukijua sisi wote kwamba vijana kati ya umri wa miaka knbina na 8 wala ishirini ni wakati wa vijana ambao ni mgumu sana tuko tayari kuwasaidia tuna program yenye tunataka tusaidiane ili vijana wetu wa jamii ya kiafrika wakomae wa, wa vizuri wakiwa na nia na, na, na, na, na, na, na maana kwenye jamii nakwa maisha yao vizuri kabisa pengine ungeeleza tuna waskizaji namna ya kuweza kuwasiliana nanyi kama kuna mtu ambaye angependa kuja kupata huduma ama hatakujitolea kuweza kusaidia tuna fis ofisi yetu iko uh, upande wa, wa harispark karibu na pramata adres ni namba kumi nmoj a stetas harispark ni dakika ine peke yake kutoka kwa teton ya pramata ni dakika pia piaine kutoka kwa sthonya harspark Sa popote pale unaeza ukatufikia wala unaweza ukatwita wara naweza kwapa email yangu I, uh, email ni emusoni uh, at graped or au wakitufikia kwenye, kwenye, kwenye email ni sa wakitufikia kwee pia toutiw graped grapd orgau utatupata pale utazion savisi zetu ambazo tunawasaidia tuna watu nazo na usikuwe na shida tumekutana jamii yetu hata wale ambao wameishi kwa hii nchi kwa muda mrefu hawana bai hawana habari na mojawapo wa usaidizi ni kupana habari na kusaidia katika shida ambayo watu wanapitia ndani lakini tuswli la mwisho wale ambao naskiiza unajiuliza hizi huduma zote mnatoa yule ambayo atakuja kupata msaada analipa pesa ngapi suala <laughs> nzuri sana mtangazaji asante hakuna kila kwa kila sevise ambayo nakujako ha, hakuna pesa kabisa ni bule hata angalau lazima tunaifa, tunafanya zile kazi zote, zote kwa utashi kwa upendo na nbila pesa zote kabisa sasa ha, ha, hawahitajiki kukuja na pesa zote wanahitajiki kukuja tu wanakuja kwenye ofisi yetu wanatuita wala ambao wana shida ambao zinaegemeana na, na sheria pia watufikie wala ambao wana watoto ambao wako vizuizini watufikie kuna wala watoto mbao hatu, vijana mbao hatuelewe ambao atu mao wako vizuizini naza kuwasaidia kwa hata kuwasaidia kuonyesha serikali kwamba hawa watu wako kwenye mikono mizuri wakitoka ndani hawatafanya mazambi tena wataendelea na tunawasaidia kupata kazi nawasaidiaambao wanataka soma wanaenda kwenye shule mwenyekiti shirika la glaped na mkugenzi mtendaji bwana mosoni apo akikamilisha mazungumzo yetu kuhusu hafula mbao amefanya pamoja na huduma ambazo anatoa kwa mara nyingine amesema tovuti yao ni glapedrgau natemele tovuti yetu sbska kiswahili utapata maelezo hayo yote pale penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook