ya ya kiswahili skkaribu tena katika makala ya ya kiswahili ya sbs ukiona a migerano katika za sbs zatukelekea moja kwa moja katika makala ma tumeandalia ya michezo tukianzia katika mchezo mchezo wa cricket ambapo hapo kesho, kesho itakuwa ni mechi ya cricket kwa upande wa wanawake kati ya dhidi ya uingereza new zealand itaingia rimbani dhidi ya wanawake wa bangladesh na australia wanaume wa australia watakichapa tarehe tare na dhidi ya vijana wa indies katika uwanja wa a oval mjini a kuanzia mida ya saa tis mchana kwa masaa ya kusini, kusini australia hapo basi itakuwa ni takriban na saa nane ya unusu kwa masaa ya mashariki ya australia hapo mechi yo itakapoanza siku ya alhamis ambapo vijana hao wa australia wataingia dimbani humo Klike moja kwa moja katika mechi zingine a taarifa za michezo katika mechi za um, raga, raga, rugby mam, raga, kwa upande wa wachezaji wa saba kila upandemechi mbayoilikuwa kusima mno kwa mara ya kwanza fiji hawakuhusi katika fainali ya mechi hizo ambapo fainali ilihusisha ireland dhidi ya afrika kusini na vijana wa afrika kusini wakaibuka washindi wakiwa na alama ikiwa ni 2m kwa tano mechi ambayo bila shaka walionyesha ubabe wao mkubwa sana na kuweza wao katika moja moja katika mechi hiyo moja kuwuonesh mahwaoojtm dunieleza po kabla katia taarifa za michezo ni kwamba mechi ambazo zilichezwa mapema hii leo za mzunguko wa ambapo sasa sasapigwa ondoka wakilishi wa asia walikuwa ni wawili japan na korea kusini kusinilikuwa ni kuona nane atakaendelea kupeperusha bendera ya bara la asia bara la asia likichuana hapo na bara la ulaya katika mechi kati ya japan dhidi ya croatia na japan waliongoza walianza kufunga goli katika dakika ambayo ilikuwa goli la kwanza lilifungwa katika ktkkitazama po katika takwimu ambazo zimtulipata zi, ni japan walikuwa wa kwanza kutikisa wavu kupitia m katika dakika aba dakika chache tu kabla yamapumziko lakini katika dakika haa baada ya mwanzo wa kipindi cha pili pilirc akaweza kuingia kambani vilevile naye kuweza kusawazisha na mechiheo basi ikaisha katiadakika tisini bila mshindi kmwanisha kwamba dakika thelathini za ziara zilihitajika kuweza kuamua atakaeendelea katika hatua inayofuata hata hivyo hakuweza kutengana kwasababu waliendelea kubaki tuyo sare ya kufungana mojamojashamsani mikajna katika hali ambapo likuaa kushangaza mno jap wkaing kwanzkwanzkafunga kisha kakupotezapiaotezaffhsau um, kwamoja kupitia mikwaja sasa esha kwamba kwa, Austri- Austri- kwa mradhi asia ikakosa mwakilishi wake washo wa pili, wa, wa pili hapo na wamwisho mbaoalikuanasalia alikuwa ni katika mechi ya saa kumi na mbili za alfajiri ya leo kwa kasa mashariki ya australia ambapo braz waliingia dimbani dhidi ya korea kusini na mechi hiyo kufikia dakika ch fkdakieahasit basiwlikushamaliza kazi yao katika mechi hiyo baada ya kufunga goli zao zote nn walizohitaji kmayisha kwamba kipindi cha kwanza kilikua kishaweka salama kipindi cha pili tu ni kusema kwamba wao wako tayari kuingia katika uh, robo finali ambapo sasa tu ni kuweza kupiga pasi ama joga kama wanavyosema kule brazil mechi yao lakini katika dakika dakikabn akafunga goli la kufuta machozi vijana wa korea kusini na kuweza kuaga kombe la dunia kule nchini katika mechi ambazo zitafuata itakuwa sasa ni mwongozo huko hivi msimama unakuwa ni kwamba sasa raia wameratibiwa kucheza dhidi ya brazil jumamosi usiku saa nan kwa ya masharikiua wakati vijana wa holanzi watakichapa mida saa kumna mbil alfajiri ya jumamosi oka masaa mashariki ya australia dhidi ya argentina katika mechi ambayo itakayofuata itakuwa ni kati ya england dhidi ya faransa itakuwa ni mechi ambayo itachezwa alfajiri ya saa kumi na mbili ya jumapili itakuwa sasamasharikiohtakua ni mshindi kati wa mechi ya moroco dhidi ya hispania na kati ya mshindi wa mechi ya switzerland dhidi ya ureno ambapo sasa mshindi wao wataingia katika robo finali hiyo nyingine kuekuawntakaendea katika nosu fainali na vilevile vile, kuweza kuingia katika fainali hapo baadaye mechi tatu zinasalia atakaeshinda zote tatu basi ndiye atakaekuwa bingwa dunia kwa mara nyingine bingwa tetezi walishatupwa w nje tayari ssasa nsubiri kuona nani mwingine ambay atakua paekamahii franaau mhitujumapili saa kumi na mbili zaalfajirimhiotekwenye touti za kenye unin a matangazo yake kwenye redio ya vilevile vile. nenda kifaa chochote kifahohoteaote hiyo ni bure bila malipo yoyote na ya SBS. Yote kwa malio yoyotebtmbatoti tu a dunia kutoka kuto c like penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook