ya ya kiswahili sbs jambo tena popota ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs hukona migode migerano katika studio za sbs makala pia tunapeperusha moja kwa moja mambashara ukipenda kwenye tovuti yetu anaone ni spscoau mkwaju swahili waza pia wasiliana nasi kwa barua pepe anaonekiwa ni swahilip kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika makala matumaandalia yanayohusiana na swala so zima la kuumwa na nyoka ama hata boiboi ambapo katika majira ya joto wote hao hujitokeza na kuatisho kwa wakazi wengi nchini australia kinyume na imani maarufu visa vingi vya kuumwa na biboi nchini australia husababisha madhara madogo na visa vya wanaoumwa na nyoka wenye sumu ni nadra pia ila ni muhimu kujua cha kufanya kwa sababu baadhi matuki Ohio, ya matukio hayo yanaweza kuwa tisho kwa maisha ustralia ina sifa ya kutisha kwa wanyama wenye sumu ila inapokuja kwa suala la buibui nchi hii inazingatiwa kuwa na bahati Darren roberts ni mkurugenzi wa matibabu wa kituo cha taarifa za sumu New south jumb huyu hapa na maelezo zaidi We're lucky tuna bahati nchini ustralia kuna aina moja ya buibui ambayo inatupa wasiwasi well. zaidi kwa jina la web. hata kama kuna gumzo nyingi kuhusu buibui the aina ya kuwa na sumu nyingi zinaweza kufanya uhisi unaumwa na uwezekano wa kufa au kuwa athiriwa kwa sumu nyingi inayohitaji ulazi wa hospitalini ni ndogo sana kwa hiyo buibui zingine zote nchini australia kwa ujumla huzingatiwa kuwa hazina au zina kiwango kidogo cha sumu hata kama buibui kwa jina la rbac ina sumu madhara yake huchukua masaa kuanza na huwa hahitaji matibabu isipokuwa kama kuna dalili za kuambukizwa au dalili zingine mbaya huduma ya kwanza kwa mtu aliyeumwa na buibui yac ni sawa na matibabu ya buibui yoyote isipokuwa buibui kwa jina la lawe ushauri ni kuosha sehemu ulipoumwa ukitumiaanieptikikiha mepata chanjo zako zote to to za tenis la muhimu zaidi ni kuendelea kuwa mwangalifu na kusubiri iwapo dalili zitatokea na kawaida huwa hazihitaji mtu aende hospitalini ni kawaida kuhisi maumivu katika sehemu ulipoumwa wanaweza punguza maumivu kwa kufunika kwa nguo ya barafu au kitu chochote chenye baridi nyingi na kukiweka juu ya sehemu ulipoumwa kwa dakika 15 mara nyingi watu wengi huwa hawajui kama waliumwa na buibui na hata huwa hawahisi maumivu hadi baadaye dr roberts amesema kwamba hii ni tofauti na kinachofanyika kwa buibui aina ya fanweb. who are you up on the web is actually a painful bite when it bites that's when it injects maumebu ya buya buya fana web inaba ya inapuoma depo ina, um, ina, ina sumu na huwa inachukua takriban dakika thelathini au saa moja kwa watu kuanza kuripoti dalili kama maumivu rh kugonga kwa kasi kutokwa jasho kukosa pumzi baadhi ya watu pia hisi ni kama wanatekenywa midomoni wakati mwingine wanaweza hisi wanakosa nguvu katika misuli na kutetemeka kwa hiyo kwahiyo bubue naza wasiwasi mkubwa kwa sababu sumu yake husababisha tisho kwa maisha na mara nyingi hali hutokea haraka mtu anaweza ugua sana na kuhitaji huduma ya gari ya wagonjwa pamoja na kuhitaji matibabu maalum hospitalini san francis ni daktari katika kitengo cha shirika la royal flying Doctor service Jimboni, queensland shirika hilo lisilo la faida hutoa huduma ya usafiri kwa ndege na huduma ya afya pamoja na huduma za dharura kwa masa4 kwa siku kwa jamii za vijijini nchini australia namba ya simu ya shirika hilo la rfds ni ni sehemu ya kwanza ya mawasiliano kwa ushauri wa afya wakati simu kwa namba ya s huelekezwa kwa shirika hilo wakati wagonjwa wanahitaji huduma ya matibabu ya wanahewa wa mahitaji hayo yanajumuisha visa vya walioumwa na nyoka pamoja na buibui huduma ya uchukuzi matibabu ya ndege ni huduma ambayo inawezesha mgonjwa kupata huduma anayohitaji kwa hiyo watu wanaoumwa na nyoka na buibui wanahitaji huduma muhimu na wengi wa wagonjwa wetu katika sehemu ambako hawawezi pokea huduma hizo kwa hiyo wagonjwa hao watatupigia simu moja kwa moja watazungumza na daktari kwa simu daktari atawapa ushauri huduma ya kwanza kisha ataanza zingatia hatua inayofaa kumpa mtu huyo huduma inayofaa na anayohitaji katika sehemu za vijiji wanaoumwa na nyoka hutibiwa ni kama wanasumu hata hivyo kwa walioumwa na buibui ambao ni kawaida wataalamu wa afya watachunguza dalili kwa ajili ya kuitisha msaada dr francis namaeleza zaidimtazamo wetu kwa ujumla kwa mtu anayetueleza kuwa ameumwa na nyoka ni tunatibu visa vyote ni kama sumu mimehusika ata kama hakuna delili kwa sababu ni salama zaidi kufanya hivyo ni vigumu zaidi kwa upande wa walioumwa na buibui mara nyingi aina ya buibui au aina ya jeraha haijulikani well. kwa hiyo kama ni buibui aina ya au web au, au aina nyingine ya buibui, buibui mara nyingi ni wasiwasi nimeumwa na buibui na najihisi sijihisi vizuri kwa hiyo wakati kuna dalili nyingi kuliko maumivu tu katika sehemu ulikoumwa huwa tunaanza kuwa na wasiwasi hiyo ni sababu kwetu kuingilia kati na kuongeza huduma ushauri kwa mtu yeyote aliyeumwa na buibui kubwa nyeusi ambayo huenda ni sehemu au si sehemu ya familia ya buibui aina ya web ni kuitibu kama dharura ya matibabu dr roberts hapa akiweka wazi hatua za huduma ya kwanza tunachofanya ni kuweka kitambaa cha kuzuia usambaaji ambacho hufungwa katika eneo ambako mtu aliumwa kisha tunakizungusha juu na chini kisha mhusika analala chini bila kutingika hadi gari la wagonjwa linapowasili kumhudumia mtu anapoumwa na buibui aina ya yawe ni vizuri kumhimiza kumhimizaa Mbe. kwa sababu hali hiyo inaweza harakisha sumu kusambaa mwilini katika baadhi ya sehemu gari za wagonjwa zina dawa za kutibu sumu hiyo kwa sababu ya umuhimu wa kutoa dawa hiyo haraka kisha watakupeleka hospitalini kwa mjibu wa takwimu vifo vinavyosababishwa na huumwa kwa nyoka ni nadra takwimu za hivi karibuni zinaonyesha kwamba kuna wastani ya vifo viwili kila mwaka nchini australia kwa kila kesi elfu tatu kwa walioumwa na nyoka baadhi ya kesi zinaohusu kuumwa pakavu kumanisha kwamba nyoka huuma ila hakuna sumu inayoachiwa hata hivyo kila kisa cha mtu kuumwa na nyoka kinastalitibiwa ni kama sumu imehusika dr francis ameweka wazi pia hatua tatu muhimu ambazo zinajumuisha kuweka shinikizo kwa sehemu husika kwa kitambaa au kutumia kifaa chochote ambacho kitazuia sehemu husika kutikisika na pia kupiga simu kwa namba ya dharura kila kesi ya kuumwa na nyoka inastahili dhibitiwa na huduma ya sawia ya kwanza bila kujali dalili au wasiwasi kama ni kuumwa kwa kauka au kwa sumu kwa hiyo isa chochote ambacho tunadhani nyoka imeumwa mgonjwa huwa tunafanya huduma ya kwanza ambayo inahusu kufunga sehemu hiyo kwa kitambaa kutumia kifaa cha kuzuia sehemu husika kutikisika pamoja na huduma ya matibabu kwa hao wagonjwa wote ana leseni ya kukamata nyoka katika eneo la kanda ya victoria kuna baadhi ya aina ya nyoka zenye sumu ambazo huwa anaona mara kwa mara ila amesema hata nyoka ambayo haina sumu inazosababisha matatizo ikikuuma ikikuumahupnamaelez zaidi nyoka kwa jina uh, la tigar pamoja na uh, brown nabr ndiwo huonekana zaidi zikifuatwa nacoeh pia nyoka kwa jina la red ni kawaida ila huwahazionekani zaidi kama nyoka zingine kwa hiyo hata python ni vizuri kuhama nyumbani unaweza kuwa na wanyama wa nyumbani ambao wanakutana nazo watoto pia wanaweza kutana nazo na wanaweza umwa na python nyoka hao hawana sumu ila wanaweza kuwa na bakteria na hali inaweza kuwa mbaya pia hakuna anayependa kuumwa na nyoka alisema bwana h kuna wezekano nyoka hawata kushambulia isipokuwa kama wanahisi wako hatarini au wanaogopa bwana hn amechangia ushauri kwa kile unasalifanya ukimwona nyoka Don't really make it kimsingi husipike my... kelele kwa sababu kama uko karibu yake hali hiyo itaifanya iwe katika hali ya kujilinda na inaweza kurukia kwa sababu itataka jilinda jitambulishe kwa kutembea hiyo ni kama iko kwa mfano umbali wa mita mbili au tatu rudi nyuma polepole pole, kutoka kwenye nyoka hiyo iko na kama kwa bahati mbaya umesimama juu yake kw mfano ulikuwa unatembea na ghafla unaiona ikiwa umbali wa sentimita 30 kutoka uliko simama tu na usitingike itaenda zake ilikokuwa ikienda itakuwa haijaona uko hapo kama uji cha kufanya baada ya kuumwa na buibui watu wanaweza pigia simu namba ya kituo cha kitaifa cha msaada wa taarifa kuhusu sumu dr sumubamele zaidi ta fm then unaweza pata ushauri kutoka kituo cha sumu kupitia namba hii ya simu moja, tatu, moja, moja, mbili, sita. simu itajibiwa na mtaalam masaa 24 kwa siku siku saba zote za wiki mtaalamu huyo anaweza kupa ushauri kuhusu kitu bora cha kufanya ila kama tahadhari kwa kesi zote za kuumwa na nyoka unastahili piga simu kwa namba ya dharura mara moja namba hiyo ni sufuri, sufuri, sufuri iwapo hali itageuka na kuwa dharura Few, with been by a snake or spider, kama uko na mtu ambaye ameumwa na nyoka example, au buibui na hawako collapse, katika hali yao ya kawaida kwa mfano wanaonekana ni kama wamechanganikiwa wanazimia wanahisi maumivu mengi au wana dalili zingine zilizo na alama usisite piga simu kwa namba hii tuatumae kwamba makala haya yamekupa uelewa kuhusu jinsi ya kuweza kukabiliana na changamoto ya kuumwa na nyoka ama buibui iwapo bui utakutana na bahati mbaya ama utajua mtu ambaye amekutana na bahati mbaya kama hiyo bila kwa maelezo zaidi kuhusulemoumesikiabila shaa uapataeoutiyetu mkwaju swahil makala haya yaliandaliwa na waandishi wetuzomaamgean swahy penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook