unasikiliza idhaa ya kiswahili ya karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwana migode a migerano tukilekea moja kwa moja katika yale ambayo tumeandalia kwa sasa kuhusiana swalazima la kombe la dunia ambalo linaendelea kule nchini qatar ambapo mbichi na mbivu zinaendelea kubainika kila uchao alfajiri ya leo ilikuwa ni zamu ya vijana wa holanzi kuingia dimbani dhidi ya vijana wa marekani ambapo mechi ilikuwa ya kusehemwa mno na katika dakika ya kumi emp dp kaingia kambani kule katika dimba hilo ambapo shangwe lilikuwa si haba mbapo wengi walisema kwamba ilikuwa ni moja lgoli la timu ambayo ilikuwa ni goli nzuri sana kijana huyo fc barona akiingia kambani katika dakika ya kumi na katika dakika ya 46, 45 Dale blend, na arobanast 5 hivinaye akaingia kambani vilevile vile kufanya iwe mbil sufur hali ambayo ikafanya mlima uwe mrefu kwa vijana wa marekani lakini katika katika dakika za sabini na sita naye akafanya lake kuingia kambani pale katika jimba hilo na kuweza kuapa matumaini vijana wa marekani lakini katika dakika hm kaweza kupiga msumari wa mwisho katika jeneza la marekani pamoja na kupiga mhuri wa kuweza kuondoka atar palna kuapa vijana wa holanzi magoli matatu kwa moja na kuweza kuakatia tiketi ya kuingia katikao nyingine ikiwa ni baada ya miaka kadhaa kwa vijana waolani kutokua katika hatua kama hiyo e hali imekuwaje katika kombe hilo na mapokezmekangani wengi wwadao pamoja na otawazamani wa timu tim yaolani ya wameweza kukashfu na kukemea jinsi wanavocheza kusema kwamba wameacha tamaduni ya tikitakatamaduni ya toto ambapo wanamiliki mpira kwa mda mrefunakueza cheza pasi milioni zaidi na zaidi kabla ya kufunga goli lakini kwa sasa nikusema kwamba mambo ni kupiga na kuondoka hakuna cha kucheka na mtu lakini knginesmi kwamba mwalimu kwa sasa hataki mzaa yee anataka ushindi kwa muda mrefu vijana wa holanzi ama timu ya holanzi, holanzi imekuwa ikicheza mpira mzuri lakini haipati matokeo kwahio sasa tubadili mfumo tuone itakuwaje maana hakuna aja kuwa na mapambo lakini pasio na matokeo hapo ndivyo mambo amekuwa mechi hiyo ikaondoka basi kuisha na ambapo namaana kwamba yule ambaye atashinda katika mechi kati ya australia dhidi ya argentina ndiye atakayekutana na olanzi lakini kwa upande wa australia hali haikuwa nzuri katika dakika ya thelathini na tano alikwepa mtego ambaolikua amekewa na vijana wa ustralia kwa muda mrefu na kuweza kuingia kambani na katika dakika ya b kati dakika 57 basi mambo mamboyb kurejishwa mpira kuchelewa kuondoa basi mpira huo katika eneo la hatari na kujaribu kupiga chenga vijana wa argentina basi wakamnyanganya mpira na kidogo tu kashtukia mpira uko wavuni na shangwe limeanza kule katika kambi ya vijana wa argentina lakini katika dakika ya sbsb fataki la cray goodwin lilijaribu kuzuiliwa na enzo fernandes mlinzi wa argentina na kwa bati mbaya kwa upande wake lakini bati nzuri kwa australia basi mpira huo ukaishia kambani kuwapa australia matumaini ya kuweza kusawazisha na katika dakika ambazo zilifuata vijana wa australia utlwalijituma avezavyo asb kupiga chenga zaidi ya timu karibu yote ya argentina lakini bati mbaya shuti lake la mwisho likaokolewa na emy martinez ambaye ni mlindalangu wa argentina na katika dakika ya mwisho ya nyongeza kijana, kijana barubaru gan naye kukwepa mtego wa walinzi wa argentina lakini basi akakutana na ukuta wa emy martinez vilevile vile ambaye pia aliweza kuzuia mpira huo kuingia kampani ya kuwapa australia goli la kusawazisha na kuwatuma katika dakika zile 1 za nyongeza kufikia hapo inamaana kwamba australia sasa imeondolewa katika kombe la dunia vilevile marekani nao wameondolewa katika kombe la dunia wanaendela mbele ni uholanzi na ajentina ambao watakutana sa katika robo fainali hapo kesho kutwa kwa sasa mechi ambayo inatarajiwa ni kati ya ufaransa na, uhol- na poland mechi itakuwa ni mida ya saa nane za usiku wa leo kwa ya mashariki autralia na wakati mida ya saa kumi na mbili ya alfajiri kwa mashariki ya australia itakuwa ni zamu ya vijana wa england kupambana na vijana wa senegal ambao nao pia wana wakilishi wa afrika akiwemo pamoja na moroko ambao ni wakilishi wa afrika pekee wanaosalia katika mechi ambayo itachezwa siku ya jumatano jumatne, kwa juma jumanne itakuwa ni kati ya japan dhidi ya croatia mechi itakuwa ni mida ya saa 8 za usiku asharkati brasil dhidi ya south korea ama korea kusini wataingia dimbani nao vilevile saa kunambil za alfajiri kwa masaa ya mashariki ya australia s kwa kwamba mechi hizo zote unakazipata moja kwa moja na mubashara kwenye tovuti ya sbs pamoja na kwenye runinga ya sbs na hata kwenye redio pia siki, ya SBS matangazo ya mechi hizo katika lugha unayopendelea kama ni kireno kama ni kiarabu utaweza kukasikiiza matangazo hayo na kwenye tovuti yetu sbs ca kswahili utaweza ukupata matokeo pamoja na mengine mengi zaidi kuhusu kusukumela dunia pamoja na mengine mengi ambayo tumeandalia katika studio zetu pamoja na kutoka makala ya kipindi cha sbs radio Penda, shiriki,