unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscau mkwaju swahili na mwendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migode a migerani kuelekea moja kwa moja katika studio zetu za nairobi ambako mwandishi wetu jason nyakundi atusubiria nalojiri wiki hii kutoka ukanda wa afrika mashariki na kati ungana naye shule zilifungwa kuanzia jumaa nchini uganda kusaidia katika mapambano dhidi ya maambukizi ya ebola licha ya wizara ya afya kusema maambukizi yameanza kushuka agizo la kufungwa mapema kwa shule zote nchini humo lilitolewa mapema mwezi huu baada ya wanafunzi wanane kupatikana na maambukizi ya ebola hatua hii pia inakuja wakati huu waziri wa afya jeni ruth wacheng akisema kuwa maambukizi yameanza kupungua katika jiji la kampala na wilaya zilizoathirika zaidi za mubende na kasanda waziri huyo amesema kwamba wananchi wameanza kufahamu kwa maambukizi haya ni hatari na wamezidisha umakini suala ambalo amesema limesaidia kuzuia maambukizi zaidi kenneth lukwago ni mwandishi wa habari mjini kampala na kwanza nimemuuliza hali ilivyo sasa nchini uganda kulingana na ripoti iliyotolewa na wizara ya afya pamoja na mamlaka ya afya duniani ama who tarehe kumi na saba ikiwa ndio ripoti ya hivi punde uganda imethibitisha wagonjwa mia moja arobanamoja wa ebola a, alafu kulingana na ripoti hiyo a, watu hamsinatano wamefariki miongoni mwa ao kumi na tisa ni wafanyakazi wa wizara ya afya alafu kunana watu wengine ishirina wawili ambayo walikufa wakiwa wana dalili zile za ugonjwa wa ebola lakini kwa sababu serikali haijathibitisha wanajulikana tu kama watu ambao huenda walifariki kwa sababu ya ebola kwa jumla wagonjwa sabainina tatu wamepona na hivi karibuni hivi majuzi kulikuwa na kesi mpya katika wilaya ya jinja ambaye ni muji wa pili mkubwa nchini uganda ikawa mtu alifariki huko na ikamaanisha ya kwamba ugonjwa wa ebola umesambaa katika wilaya saba sasa nchini uganda ikiwemo jinja kampala kasanda masaka chegegwa mowende na wakiso kundi unda m3 la nchini jamhuri ki ya kidemokrasi ya congo ijumaa limesema kwamba linataka kufanya mazungumzo na serikali baada ya rais wa kongo na viongozi wengine wa afrika kutia saini makubaliano ya kusitisha mapigano na kuweka silaha chini yenye lengo la kusitisha mashambulizi ya wanamgambo viongozi wa kongo rwanda burundi na angola walikutana huko lwanda kutafuta suluhu ya mzozo w mashariki mwa kongo ambao umesababisha maelfu ya watu kukimbia makwao hata hivyo m haikuwa sehemu ya majadiliano hayo na iligundua kuhusu taarifa kwenye mitandao ya kijamii kwa mujibu wa msemaji wake serikali ya kongo imetupilia mbali kufanya mazungumzo na kundi la ambalo inaliona kuwa kundi la kigaidi hata hivyo ilisema tayari litangaza kusitisha mapigano mwezi aprili na kwamba ni jeshi la kongo ambalo linaanzisha mashambulizi mapigano yameendelea tangu wakati huo m imeteka miji kadhaa mashariki mwa kongo tume ya taifa ya uchaguzi katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo imesema uchaguzi mkuu nchini humo utafanyika disemba 2 mwaka ujao ujaow licha y kuzorota kwa usalama mashariki mwa nchi tangazo la tume ya yongzomllilotolewanyumosi limekuja wakati wasi wakiendeleza harakati zao katika mkoa wa kivu kaskazini katika gasi ambazo zimewalazimisha makumi kwa maelfu ya raia kuyakimbia makazi yao hata hivyo rais wa tume hiyo ameonya kwamba kuendelea kwa matatizo ya kiusalama katika baadhi ya maeneo kutakuwa changamoto katika kuhakikisha uchaguzi nakuwa wahuru na, na wak katika jamhuri ya kidemokrasi ya kongo chaguzi za rais wa bunge na serikali za mitaa hufanyika kwawakatmoinaiomteuleatachukuamadarakana serikali ya, ya somalia imetangaza vita kamili dhidi ya wanamgambo wa alshabab na kuidhinisha juhudi kadhaa za kupambana na ughaidi ambazo licha a mafanikio yake ya kijeshi ya siku ya mwanzo huenda vita hivyo vikawa vigomu na vya muda mrefu kundi hilo lenye mafungamano na alqaida liliofukuzwa kwenye miji mikubwa ya somalia mungu mmoja uliopita lakini bado linashikilia maeneo mengi ya mashambani ambako makundi wanamgambo, ya wanamgambo yameungana na kupambana na uwasi wa kundi hilo katika miezi ya hivi karibuni koo mbili katikati mwa somalia zilizochoshwa na utawala wa al-shababu zilianzisha wasi dhidi ya kundi hilo mwezi julai uliosambaa haraka katika mikoa ya hirishabele na ghalmuduk na mwezi septemba ulipata usaidizi wa makomando waliopewa wa mafunzo na marekani na jeshi la kitaifa la somalia mtafiti kutoka taasisi ya kimataifa ya muungano icg omar mahmud amesema nia ya serikali ni kuendeleza kasi ya sasa na kuhimiza uwasi kama huo katika maeneo yote yanayoshikiliwa na al-shababu nchini somalia mwandishi wetu jasan nyakuni na taarifa hizo kutoka jini nairobi akituarifu yote ambayo yamejiri katika wikendi yenye matukio mengi na akitueleza mengi ambayo inatarajiwa kuwa ugonga vichwa vya habari katika wiki ijayo na wasikambazapata yote hayo kwenye tovuti yetu ananembani sbscu mkoaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata